PDA

Xem đầy đủ chức năng : Khoá thư mục cài HĐH Win XP? Xin giúp đỡ

FanHipHop_Audition
17-01-2008, 02:49 PM
Cho mình hỏi: dùng phần mềm nào khoá được thư mục cài Hệ Điều Hành Win XP, nếu khoá lại thì trừ khi mình ko bao giờ vào nó thì vi-rus có vào được ko? Xin cảm ơn:bicycle:

R a b i D
18-01-2008, 02:29 AM
Dùng Deepfreeze ("đóng băng" ổ cứng)
Nhưng dùng cái này độ an toàn đối với virus đôi khi vẫn là = 0 !

FanHipHop_Audition
18-01-2008, 05:27 AM
Trời ạ,tui cần phần mềm khoá thư mục thôi chứ Deep Freeze thì ai chẳng bít làm ơn đọc kĩ câu hỏi

R a b i D
18-01-2008, 09:18 AM
vậy thì dùng folder lock !

FanHipHop_Audition
18-01-2008, 02:11 PM
Vậy thì khi khóa lại thì vi-rus có vào được ko ha bạn?

º°¨Lạ¨°º
18-01-2008, 05:00 PM
Bạn dùng PC Security đi,Soft này vừa nhẹ lại dễ sử dụng,nó được so sánh với sự bảo mật của FBI đấy :D,sử dụng PC Security bạn có thể Lock file,Lock Folder,Lock Internet,Tùy chọn 1 số định dạng file được quyền download khi dùng net,lock windows,lock Program file,Lock Security...nói chung là nhiều tiện ích lắm,cái này có điểm mạnh là nếu muốn gỡ nó ra chỉ còn nước cài lại win,khi file hay Folder bị lock thì ko thể del được,ko thể mở được nếu ko có pass :D điều này đồng nghĩa với việc virus ko thể xâm nhập :D

PlanetVN
18-01-2008, 05:11 PM
Êh êh, mấy ông đừng xúi dại... :haha: Khóa cái gì thì khóa chớ mấy phần mềm khóa thư mục đó chẳng khóa được ổ đĩa & mấy thư mục thuộc Win đâu nha... :sr: Khóa thì sao mà Win chạy được chớ??? :haha: Giống như chức năng format đó... Làm sao mà format ổ C khi Win đang chạy được??? :cr:

Cách tốt nhất để chống virus là sử dụng phần mềm diệt virus... Có thể máy tính bạn sẽ bị dính virus nhưng ta phải chấp nhận thực tế đó... Một khi đã sử dụng máy tính là phải chấp nhận đương đầu với nguy cơ dính virus thôi... :rang: Với lại, cứ nên dính virus vài lần thì mới có kinh nghiệm diệt virus được... Đừng ai bắt chước tớ, chẳng dính virus bao giờ nên kinh nghiệm diệt virus chỉ là con số 0... Nhưng kinh nghiệm phòng virus thì nói chung là ổn... :cr:

º°¨Lạ¨°º
18-01-2008, 06:41 PM
:so_funny: tớ nói rứa tức là cái soft ấy nó có chức năng như vậy chứ đâu bảo lock System mần chi :so_funny: mà dùng cái PC Security hay thiệt mà :meo: