PDA

Xem đầy đủ chức năng : ..... Nếu Tôi Biết Rằng ....

Meodzo
28-07-2005, 03:24 PM
Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi nhìn thấy bạn ngủ say, tôi sẽ giữ bạn thật chặt và nguyện cầu Thượng Đế giữ gìn tâm hồn bạn.

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi thấy bạn bước ra ngoài, tôi sẽ ôm chặt lấy bạn, hôn bạn thật kêu và gọi bạn quay về.

Nếu tôi biết đó là lần cuối cùng tôi nghe thấy tên bạn được xướng lên trong lời ca tụng – chúc mừng, tôi sẽ lưu lại từng lời nói, hành động của bạn trong những cuộn băng video và sẽ xem đi xem lại chúng nhiều ngày.

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng để tôi có thể dành một hoặc hai phút còn sót lại, tôi sẽ dừng lại và nói “Mình yêu thương, quý bạn lắm!”, dù bạn ra vẻ bạn dư biết điều đó.

Ngày mai sẽ tạo nên sự quên lãng, đó là một điều chắc chắn; và chúng ta sẽ không bao giờ có cơ hội thứ hai để làm đúng mọi việc.

Có nhiều cách để nói lời yêu thương và nhiều cơ hội để chứng tỏ rằng chúng ta có thể làm được tất cả mọi việc.

Chỉ trong trường hợp tôi trở nên lầm lẫn và ngày hôm nay là tất cả những gì tôi có, tôi sẽ nói rằng tôi yêu thương, quý mến bạn đến dường nào.

Tôi hy vọng sẽ không bao giờ quên rằng ngày mai đã được hứa dành cho một người và ngày hôm nay có thể là lần cuối cùng bạn có cơ hội được ôm người bạn yêu thương thật chặt vào lòng.

Nếu bạn đang chờ đến ngày mai, tại sao lại không thực hiện mọi thứ ngay trong hôm nay? Bởi nếu ngày mai không bao giờ tới, bạn sẽ phải hối tiếc rất nhiều vì đã không dành những phút giây hiếm hoi còn lại để sẻ chia một nụ cười, một cái ôm hay một nụ hôn và rằng bạn đã quá bận rộn để tặng ban những gì có thể giúp ước mơ của một người thành sự thật.

Hãy giữ những người mà bạn thật sự yêu thương trong vòng tay của mình, thì thầm vào tai họ, nói với họ rằng bạn yêu thương họ nhiều như thế nào và rằng sẽ luôn giữ hình ảnh thân yêu của họ.

Hãy dành thời gian để nói “Mình xin lỗi!”, “Tha thứ cho mình nhé!”, “Cảm ơn”, hay “Không sao! Mọi việc sẽ ổn cả thôi!”. Và nếu ngày mai không bao giờ đến, bạn sẽ không phải hối tiếc về ngày hôm nay một khi bạn đã nói những lời trên.

Hãy biết xin lỗi và bắt đầu lại và nói với những người thương yêu bạn rằng bạn cũng yêu thương họ rất nhiều!

Sưu Tầm

*tài tiên sinh*
20-08-2005, 05:50 AM
hay lắm rất thực tế

cobebuon_ty2000
20-08-2005, 11:03 PM
:clap: hay lắm,

*TAWNY*
22-08-2005, 02:53 PM
tuyệt vời,vỗ tay!!!ko hề nhảm nhí,quá thực !!!!! true_love thích lắm!!!!

beginning
22-08-2005, 08:23 PM
Nếu ai cũng đc đọc những dòng này thì chắc chắn sẽ ko có THẾ GIỚI ĐẠI CHIẾN nhề

bachmahoangtu
24-08-2005, 12:32 PM
quá xuất sắc đấy thanks nhiều nhé

Meodzo
04-12-2005, 04:26 AM
... Tự nhiên vô hồ sơ của mình ... check những bài đã post ... Lại thấy topic này ... Ngớ ngẩn thật ... Nói thì hay thật đó ... Vậy mah mình đã làm được bao nhiêu fần trăm nhỉ ??? Đã làm được những dzì nhỉ ??? Không dzì cả ... Đáng xấu hổ lắm phải không hửh mày _ Con Mèo đáng nguyền rủa ... ???

bupbethuytinh
04-12-2005, 04:37 AM
nói thì nhiều mà có làm được đâu ? vậy nói làm gì nhỉ ?

Kitty
04-12-2005, 05:30 AM
Nói để mong được vơi nhẹ tâm trạng.....Bạn có chắc nhưng điều bạn nói bạn đều làm được hem.....Đừng có nói là ko bao giờ nói những điều như vậy.....Bởi lẽ cuộc sống ít nhất có 1 điều mà trước đó bạn ngỡ là làm được nhưng sau một thời gian mọi thứ đổi thay.....có thể bạn ko thực hiện được.

MILE
04-12-2005, 07:21 AM
Bài bạn viết hay đấy chứ
Cố gắng phát huy nhé
Mình tin nếu thích thì sẽ làm được

Hãy biết xin lỗi trước khi biết ngừoi ta không thể tha thứ cho bạn nữa
Hãy biết xin lỗi khi mình làm sai
Đừng bao giờ thất vọng khi bạn không còn cơ hội để làm lại từ đầu , hãy tin vào ngày mai sẽ tươi sáng hơn

Ngừoi mah tôi yêu

Uh huh ... Thx bạn ... Mah bạn chú ý lần sau post bài type dấu hoàn chỉnh nha *_^

Akite_for_you
04-12-2005, 06:07 PM
.. nếu biết rằng,... mãi chỉ là nếu biết thôi,... ta cứ mãi làm đau những ngưòi yêu quý ta rồi ta cũng đau hơn họ...

Sao chổi
05-12-2005, 06:58 PM
Nếu biết rằng ....mãi mãi vẫn là nếu nhưng nó đôi khi cũng an ủi con người ta một phần nào trong một thực tế đáng buồn

babyohbaby
06-12-2005, 06:44 PM
uh, cũng hay đấy có thể nều mình không thực hiện đựoc những lời mình nói mà ko dám nói thì cũng ko đúng đúng ko nói ra để cố gắng chư

nếu một ngày nào đó em nói ra những lời yêu thương với anh mà ko đựoc đáp lại thì em cũgn đau buồn lắm

Post bài có dấu nghen bạn :)

tinhnhi_29
17-12-2005, 09:38 PM
hay quá mình rất thích những câu đó

Azudo_Hakaider
22-12-2005, 10:19 PM
"Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi nhìn thấy bạn ngủ say, tôi sẽ giữ bạn thật chặt và nguyện cầu Thượng Đế giữ gìn tâm hồn bạn."
...Đó sẽ chẳng phải là lần cuối cùng đâu mừ ...phải dzậy hoh bé ?

Meodzo
24-12-2005, 08:27 AM
Uhm huh ... Mèo hy vọng rằng ... bé Ty của Bad sẽ lại thức giấc ... với ụu cười hạnh fúc rạng ngời trên môi ... hah bad hah ...

Sunshine*
24-12-2005, 03:30 PM
hay wa'.. phải nói là wa' hay... em thix lém.. thz ss mèo nha :)

Meodzo
16-04-2006, 07:02 AM
Ngày mai sẽ tạo nên sự quên lãng, đó là một điều chắc chắn; và chúng ta sẽ không bao giờ có cơ hội thứ hai để làm đúng mọi việc.

Có chắc ... mình đã bỏ lỡ hết bao nhiêu cơ hội ??? ... Hối tiếc chăng ?... Ừh , có chứ ... Nhưng , nếu thử ... sẽ lại gặp Rủi Ro ... Sợ lại thêm một lần rủi ro lắm ...

Azudo_Hakaider
16-04-2006, 11:14 PM
Nhiều khi Bin cảm thấy dường như mình đã wen Mèo từ lâu , lâu lắm rùi cơ ...Có những lúc , Bin thấy Mèo thật khạo khờ ...Có những dòng chữ cứ như xoáy vào tim người khác ...Cũng như nhìu ngừi , Bin wen gọi Mèo bằng cái tên thân thương mừ ngừi ta dzẫn thường gọi : Mèo . Thế nhưng , chưa bao giờ Bin bik Mèo bi nhiu tuổi , tên thiệt là gì , ở đâu ? Nhưng điều đó hoh wan trọng , phải hoh Mèo ? Hi dzọng rằng những lời chúc tốt đẹp nhứt của Bin sẽ đến bên Mèo ...Can đảm lên , Mèo nhé ! Dù rằng nhiều lúc Mèo chẳng mạnh mẽ như những dòng chữ kia đâu ...Ngốc ạ !

Meodzo
18-04-2006, 08:20 PM
... Ngốc ... Uh huh ... Cũng lạ thiệt ... Cái cảm giác thân wen đó ... hoh phải mình Bin đâu ... Chỉ là tình cờ bắt gặp vài bài viết của nhau mah thôi ... Ngỡ wen ngỡ lạ ... Cứ mỗi lần Bin xuất hiện trong các topic của Mèo ... Mèo lại thấy ... sợ ... Thật đó ! Bởi vì Bin cứ như ... thấu rõ tâm can Mèo vậy ... Ghét Bin lắm :mecry: Hơn một lần Bin bảo Mèo Khờ khạo ... Mèo ... cũng đâu rõ Bin là ai ... Vậy mah cảm giác lại cứ như tìm thấy sự đồng cảm ở đâu đó ... ( Còn nhớ Viết Cho Kỷ Niệm hông ? , Mèo nhớ lắm những dzì Bin viết ở đó :) ) ...

... Bin ah , hình như đã có một sự thay đổi dzì đó với Bin thì phải ... Mèo cảm giác như vậy ... Vì , lâu quá hoh gặp Bin bên Vườn Thơ ... rồi ... gần đây Bin change nick ... Có lẽ ... lại một lần nữa ... Mèo mơ hồ đoán ra điều dzì đó mất rồi ... uh huh ... "Can đảm lên , Mèo nhé ! " ...

tinhyeu_chimang
19-04-2006, 04:44 AM
mình thích câu nói này ...........rất thích

tinh_tron_trao_anh
19-04-2006, 04:50 AM
những bài viết thế nay giúp con người ta tốt hơn mà, dù thưc hiện được hay ko thì cũng là cái đích con người muốn hướng tới thôi cảm ơn U lắm

Azudo_Hakaider
20-04-2006, 11:27 PM
Mèo ...Hơ ...Bin cũng bắt đầu ...sợ Mèo rùi đó :) Mèo có bik hoh ? Bin kó cảm giác ...Dường như ...dường như chúng ta được tạo thành bởi 1 trái tim !?!Những cảm xúc lạ kỳ cứ len lỏi trong tim ...Phải chăng ...Hơ ...Bik đâu hùi trước ( kiếp trước á mờ ) tụi mình là 1 đôi bạn thân thiết của nhau thì sao ? Hihih...Bin nói tùm lum quá phải hoh ? Đừng cười & đừng giận Bin , Mèo há ...
Mèo ơi , lại gần đây ...Nghe Bin nói nè ...Bất kứ khi nào Mèo cảm thấy buồn , thấy thất vọng , thấy cô đơn ...Và nếu khi ấy Mèo cần lắm một bờ vai , một lời ủi an hay 1 bàn tay ấm áp ...Thì Mèo hãy gọi cho Bin , Mèo nhé !!!
Tại sao ư ? Khờ quá ! Bởi dzì Bin là bạn của Mèo & ngược lại ...
Và ...Bin mún Mèo bik & tin rằng :" Một tình bạn thực sự nhiều khi lại bắt đầu từ những gì mong manh nhất ..." Chỉ cần , trong suy nghĩ của Mèo luôn có 1 ngừi bạn tên là Bin ...Thì Bin tin , tình bạn đó luôn tồn tại ...:)

*Thanh Quang*
22-04-2006, 03:55 AM
anh vẫn danh...nơi ây...một vòng tay...bất chợt mình cũng nhận ra được một điều

Akite_for_you
22-04-2006, 04:10 AM
Nếu biết rằng ...!
Nếu biết trước được mọi việc thì có lẽ chẳng có nhiều sai lầm như thế này! Nhưng ....!

anny N
22-04-2006, 04:35 AM
Nếu ......thì.......nếu.....thì.....
Đời mà ko có hai chữ này thì sao nhỉ ?

Autumn
22-04-2006, 08:25 PM
... Không hiểu sao có cái dzì đó cứ kéo mình vào đây ...

Ku Quang ::: Nhận ra đìu dzì dzạ :) Nói nghe miếng coi ...

Hơ ... cái chữ ký của cái người tên Bin kia dzòm wen quá :D ... Giống cái Avatar hùi xưa của mình ghia :D
:chayle: i eng trụm í tưởng , change sig cho hoành tráng :hihi:

P/s : Sorry bạn Bin dzì đó háh ... Hy vọng là "ngừoi ấy" của Bin hông hiểu lầm háh ... Vì sig của Bin cool quá nên Autumn mới bon chen áh ^_*

Meodzo
27-04-2006, 04:18 AM
Mèo ...Hơ ...Bin cũng bắt đầu ...sợ Mèo rùi đó :) Mèo có bik hoh ? Bin kó cảm giác ...Dường như ...dường như chúng ta được tạo thành bởi 1 trái tim !?!Những cảm xúc lạ kỳ cứ len lỏi trong tim ...Phải chăng ...Hơ ...Bik đâu hùi trước ( kiếp trước á mờ ) tụi mình là 1 đôi bạn thân thiết của nhau thì sao ? Hihih...Bin nói tùm lum quá phải hoh ? Đừng cười & đừng giận Bin , Mèo há ...
Mèo ơi , lại gần đây ...Nghe Bin nói nè ...Bất kứ khi nào Mèo cảm thấy buồn , thấy thất vọng , thấy cô đơn ...Và nếu khi ấy Mèo cần lắm một bờ vai , một lời ủi an hay 1 bàn tay ấm áp ...Thì Mèo hãy gọi cho Bin , Mèo nhé !!!
Tại sao ư ? Khờ quá ! Bởi dzì Bin là bạn của Mèo & ngược lại ...
Và ...Bin mún Mèo bik & tin rằng :" Một tình bạn thực sự nhiều khi lại bắt đầu từ những gì mong manh nhất ..." Chỉ cần , trong suy nghĩ của Mèo luôn có 1 ngừi bạn tên là Bin ...Thì Bin tin , tình bạn đó luôn tồn tại ...:)
:huglove: Hug miếng ... hoh bik nói dzì :flower: Tặng cành bông cầm chơi háh :hihi:

Muh rủi Mèo gọi mờ Bin hông thưa thì tính răng :rain: ... Dzí dzụ như giờ mún Bin đứng trước mặt Mèo thì răng :rain:

Hơ , Bin woai ... hình như ai chôm sig của ai kìa :rain:

Akite_for_you
20-06-2006, 08:23 PM
Tôi hy vọng sẽ không bao giờ quên rằng ngày mai đã được hứa dành cho một người và ngày hôm nay có thể là lần cuối cùng bạn có cơ hội được ôm người bạn yêu thương thật chặt vào lòng.

Copy lại cái này, gửi 1 người :huglove:

chuối711
21-06-2006, 07:22 AM
trời ơi cảm động wa !!! Đoạn đầu nghe cứ như là lưòi nguyện cầu cho tình yêu ý nhi?

Autumn
22-06-2006, 09:11 AM
Em lại lôi cái topic này lên huh L :rain:

Kitty
23-06-2006, 02:15 AM
Nếu mà biết trước thì mình đã không trở nên điên khùng như bây giờ,ko trở nên lạc lối như bây giờ.....Tự lừa dối mình thật là đắng chát vô cùng.

Akite_for_you
23-06-2006, 03:49 AM
Vào cái hôm lò dò đi mò mẫm checl profile cái nick thấy cái nì, lôi lên :D!

Bây giờ thì thôi lẩm bẩm, nếu biết rằng nữa mà thay vì đó, lại nói là.. chuyện gì phải đến sẽ đến.. :so_funny: