PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bro và Sis chỉ mình cách giao tiếp để thu hút bạn bè

quockhaicodon
19-12-2007, 08:45 AM
Mình rất dỡ trong giao tiếp, luôn phản ứng chậm với những câu nói mà người khác đặt ra, khi đứng trước mặt người khác đa phần là ko biết chuyện gì hay ho để nói, dần dần mọi người thấy mình nhàm chán, ko muốn tiếp xúc với mình. Dần dần mình ko có ban.
Mình cảm thấy thật sự mặc cảm về sự bất lực của mình, nên mong bro hoặc sis nào chỉ cho mình bí quyết tổng quát để có thể nói chuyện 1 cách thu hút đối với những người xung quanh:meo:

honghanhi88
19-12-2007, 08:54 AM
em ah` cái này phải hỏi chị mây tức chị lạnh lùng ý hoặc em tự giải quyết bằng cách ra các quán nước tán phét rùi sẽ giỏi giao tiếp ngay mà chúc em may mắn :so_funny:

0_o
19-12-2007, 12:09 PM
Cứ coi mình là một dạng thần kinh cho nó tự nhiên bạn ạ :)) , lắp bắp cũng dễ thương lắm bạn cứ yên tâm đi , điên và thần kinh bây giờ mới hiếm chứ bình thường có mà đầy , lạc quan lên , giao tiếp nó chỉ là một phần nào đấy thôi, miễn sao những việc bạn làm cho ng` khác thật tốt thì mới đáng quý.
Bản thân mình cũng có mấy đứa bạn , nói lắp ba lắp bắp , nói câu nào ra ngu ngu câu đấy , nhưng thật sự mình cảm thấy vui và rất qýt khi chơi với những người như thế kaka

_KeoBonBon_
19-12-2007, 01:07 PM
Cứ coi mình là một dạng thần kinh cho nó tự nhiên bạn ạ :)) , lắp bắp cũng dễ thương lắm bạn cứ yên tâm đi , điên và thần kinh bây giờ mới hiếm chứ bình thường có mà đầy , lạc quan lên , giao tiếp nó chỉ là một phần nào đấy thôi, miễn sao những việc bạn làm cho ng` khác thật tốt thì mới đáng quý.
Bản thân mình cũng có mấy đứa bạn , nói lắp ba lắp bắp , nói câu nào ra ngu ngu câu đấy , nhưng thật sự mình cảm thấy vui và rất qýt khi chơi với những người như thế kaka
đúng thế đấy :D mình cũng có vài thằng bạn hệt vậy....nhưng được cái nó chân thật....ứng sử cũng quan trọng thật nhưng chủ yếu con người nơi ta tốt thì ai cũng sẽ quý mình thôi