PDA

Xem đầy đủ chức năng : Sad.........

CheeryChip
07-12-2007, 08:29 AM
Giờ tôi chỉ biết ngồi và viết bằng lời nói và bằng những giọt nước mắt .Tôi muốn hôm nay ko bao h đến . Thực sự ngày hôm nay tôi rất đau , đau đến mức tim như muốn vỡ tung ra. Tôi biết tất cả đều là lỗi tại tôi và do tôi làm . Nếu ngày ấy tôi ko làm bố mẹ buồn , nếu ngày ấy tôi ko như thế thì bố mẹ nói tôi sẽ khóc. Người ta bảo cha mẹ nào cũng thương con cũng mong cho con mình trưởng thành , nhưng mà trong 2 năm qua tôi chẳng hề cảm thấy đc. tình yêu đó .

Tôi đã chịu một nỗi đau khủng khiếp . Tôi có em trai , cô chị gái . Một người chị học giỏi , biết suy nghĩ , rất chín chắn trong mọi việc và cách sống thì ko ai chê đc. vào đâu . Chính tôi cũng fải thấy như vậy đó quả là 1 người chị tuyệt vời mà ông trời , bố mẹ đã ban tặng cho 1 đứa em gái như tôi . Còn 1 thằng em trai kháu khỉnh , thông minh đến mức thần đồng :" 1 tháng mọc 4 răng , 10 tháng biết đi và biết nói". Còn tôi thì cảm thấy cực kỳ tủi thân mà chẳng có jì nổi bật để mà so bì với chị và em tôi.

Ngày hôm nay ngay cả đến người chị gái mà tôi yêu nhất cũng nói ghét tôi. Thực sự tôi cảm thấy chán ko thể đứng vững , tuy ko muốn khóc nhưng nước mắt ko nghe theo lời tôi , nó cứ trào ra , trào ra ko ngớt ! Tôi hiểu , mỗi lần chị đi làm về là chị cảm thấy mệt mỏi , tôi chỉ muốn lại gần va`hỏi thăm nhưng chị cáu gắt với tôi như muốn gây sự . Nhiều lần chị có nói với tôi rằng chị đi làm về mệt , muốn nghỉ ngơi nên hay nóng tính , nếu chị có mắng thì cho chị xin lỗi . Tôi hiểu điều đó và chưa bao h tôi căm thù hay muốn chửi rủa chị . Mỗi lần như vậy, tôi tự trách mình nhiều hơn và đặt ra nhiều câu hỏi vì sao lại thế này, vì sao lại thế kia ! Mỗi một lần bị mắng tôi thấy mình trưởng thành hơn .

Đúng là nhờ chị tôi mới đc. như ngày hôm nay . Họ hành tốt hơn , suy nghĩ cẩn thận hơn và còn nhiều thứ khác . Nhưng tại sao , tại sao cứ mỗi lần mắng mỏ tôi như thế chị lại xoáy sâu vào cái nỗi đau ma`tôi ko muốn nhắc đến . Chị cứ nói với tôi rằng :" Bây h tao mới hiểu vì sao bố mẹ ghét mày ". Và từ đó những suy nghĩ trong tôi bắt đầu luẩn quẩn . Tôi tự hỏi :" Bố mẹ ghét con thật ư ?" ." Bố mẹ ko còn yêu con nữa hay sao ? ". !

Tôi bắt đầu đâm ra chan' chường , vô vọng . Cứ nghĩ rằng mọi người ko yêu tôi nữa , ngay cả chị cũng ko yêu tôi nữa thì tôi còn jì đ mất . Mất cả tình yêu , sự tin tưởng và sự thoải mái . Nhiều khi tôi ko làm điều jì sai chị cũng nhìn tôi , nói với tôi những câu như muốn gây sự . Và chị lại bắt đầu với tôi 1 bài mắng mỏ. Thì cứ cho là mắng tôi là tốt cho tôi nhưng nó reo rắc trong tôi nỗi đau còn nhiều hơn là sự nhắc nhở . Tôi đau lắm , tim tôi thắt lại và chit muôn' ở 1 mình , 1 chỗ mà ko ai biết đến tôi. Có lần mắng tôi chị đã nói :" Néu mày sống để bị mọi người ghét bỏ như vậy thì thà chết mẹ mày đi cho sướng !". Chết ư? Đó la` điều mà chị tôi đã nghĩ ra cho 1 đứa em gái mới chỉ 15 tuổi . Tôi đã nghĩ chết chắc là mọi người sẽ vui , sẽ ko fải nhìn thấy bản mặt đáng ghét của tôi hàng ngày nữa . Sẽ chấm dứt tất cả những nỗi buồn đau mà tôi đang fải gánh chịu. Nhưng tôi ko dám chết tôi thấy rằng mình muốn sống , sống vì 1 cái jì đó mơ hồ .....................

----------------------------------------------------------------

Lật sang trang thứ 2......

Tôi đã từng bất cần tất cả , lúc đó tôi cảm thấy ghét nhất 1 người đó là chị Trang! ( người bạn của chị tôi và đang ở đây cùng chị em tôi ) một cách kinh khủng khiếp !!! Chỉ muốn chị ta biến ngay đi và đừng xuất hiện trước mắt tôi =.=" .Lúc đo tôi thấy rằng Trang là 1 con chim lợn đáng ghét , con chó săn đáng nguyền rủa ! Chị ta kể lại những lời mà tôi đã nói với chị ta cho chị gái của tôi nghe .

Tôi ra mạng chẳng có jì là sai cả .Vậy mà khi về nhà , nghe Trang kể lại lời tôi nói chị tôi đâm nổi giận và lại tát tôi .Tôi nhớ hôm đó tôi bị chửi và ăn 5 cái tát đau điếng người .Lúc đó ko hiểu là cái cuộc sống tươi đẹp mà tôi mơ ước nó bay đi chỗ nào nữa. Mắt nổ đom đóm , chân tay run lên , nỗi bực tức bắt đầu lan toả khắp người . Và lúc đó tôi đã nghxi rằng :" Con chó Trang, tao căm thù mày !!!".

Tôi muốn mình có 1 cuộc sống tự do ! Tự do ko có nghĩa là buông thả và ko có giáo dục ! Nhiều lúc tôi muốn được cùng bạn bè đi chơi , tôi muốn được nói chuyện cùng các bạn của tôi ở trên mạng , tôi muốn được nói chuyện thoải mái một chút vưói các chị. Những khi tôi nói chuyện vui với Trang , chị ta bảo vói chị tôi rằng tôi ăn nói cấc lấc , mất dạy mà lúc đó tôi ko nói bậy cũng chẳng nói lung tung! Thì cứ cho là lúc đó tôi ăn nói hơi bị máu , thì đó cũng chỉ là nói đùa !

Tôi đâu có muốn như thế ! Tất cả chẳng ai hiểu tôi ! Tất cả , tất cả đều bảo là hiểu tôi những cũng chẳng hề biết tôi nghĩ jì ! Nhiều lúc như vậy chỉ muốn cùng bạn bè kể cho nó nghe nỗi buồn của mình là tôi có thể đỡ hơn 1 chút! Vậy mà tôi cũng ko dám đi vì sợ bị ăn mắng ! Tôi làm jì cũng rất sợ bị mắng ! Ngay cả gọi điện cho bạn cũng bị Trang ton hót với chị! Cuộc sống của tôi cò tự do nữa ko ?

Trang giống như 1 cái xích , trói cổ tôi như 1 con chó làm tôi ko thể cựa quậy !Chị ta đạo đức giả đến kinh ngạc, làm tôi đau rồi lại an ủi tôi trước mặt chị tôi , 1 kẻ vừa đấm vừa xoa đáng ghét! Giờ tôi cảm thấy trong cái gia đình mà bề ngoài ai cũng thèm muốn kia , tôi như 1 người thừa thãi! Đi đâu mọi người cũng chỉ quan tâm đến chị tôi và thằng em trai!Lúc đó tôi cũng buồn , bất kể lúc nào tôi buồn thì chẳng ai biết vì tôi ko bộc lộ cảm xúc của mình ra ngoài ! Tôi đã nghĩ mọi người ko quan tâm đến tôi nữa!

Thuỳ - 1 người dưng nước lã , chẳng fải chị em , chẳng fải ruột thịt với chị tôi vậy mà khi ốm còn đc. chị tôi mua thuốc cho uống ! Trong khi ngay sau đó tôi cũng ốm gần 1 tuần vậy mà chị cũng chẳng thèm hỏi tôi đc. 1 câu ! Chỉ điều đó thôi cũng đã làm tôi suy nghĩ rất nhiều và tự hỏi mình bằng những câu hỏi cũ :" Tôi có fải em gái chị ko? " ." Tôi là jì trong cái gia đình này ? "! Tại sao tất cả đến với tôi đều đau khổ , buồn bã ! Dù cho tất cả có thế nào đi chăng nữa thì tôi vẫn ko giận! Điều duy nhất muốn nói là tôi yêu gia đình tôi mãi mãi như từ lúc tôi sinh ra dù có bị đối sự ra sao ! Tôi đang tự tìm cho mình 1 cách để quên đi nỗi đau đó ! Tôi ko thắc mắc jì cả VÌ TẤT CẢ LỖI LẪM ĐỀU DO TÔI !!!
Khóc ...ư.....Người ta thường nói.......nếu buồn ...thì cứ khóc đy .....nước mắt sẽ cùng sự uất hận trôi lăn dài trên má .... nhòa đy.......và BIẾN MẤT !
Vậy.......tôi có nên khóc ko ???? HOK ! Tôi sẽ cười.........cười thật to.....cười thật nhiều .......phải ko :(

junhiunguoi
07-12-2007, 10:44 AM
MÌnh không hiểu rõ nội dung của chêep

tienu
07-12-2007, 04:44 PM
Này...cậu nói ko ai hiểu cậu nhưng tớ hiểu cậu !!!
Cậu thật sự là người mạnh mẽ, chỉ là...tính cách chưa đc mài dũa cẩn thận thôi.
Cậu nói chị cậu ko chê vào đâu đc, nhưng tớ lại cảm thấy...chị cậu sống vẻ bề ngoài quá nhiều.

Nếu chị cậu hoàn hảo, chị cậu sẽ thương cậu nhiều hơn, rất nhiều...
Nếu chị cậu hoàn hảo, chị ấy sẽ ko bao giờ tát cậu cho dù chỉ là 1 cái.
Nếu chị cậu hoàn hảo, hẳn chị ấy đã ko nói những lời chửi mắng quá nặng nề như vậy...

=> Vì vậy, tớ nghĩ...(chỉ là tớ nghĩ thôi nhé!!!) Cậu nên cười thật nhiều...thật nhiều...
Cho chị ta thấy rằng cậu ko phải là 1 đứa ăn bám như chị ta nghĩ
Cho chị thấy rằng cậu cũng tự lập đc.

Cuộc sống của cậu khó khăn ư??? Hãy ngóc đầu lên, chứng tỏ cho mọi người thấy rằng... U R Best!!! Best of the whole world!!!

Nghe có giống...luận văn quá ko nhỉ??? Hihi ^^

gaubien812
07-12-2007, 08:35 PM
đây là những suy nghĩ của Cherry?
gấu cũng nghĩ như tienu vậy, gấu nghĩ chị của Cherry hok fải là 1 người hoàn hảo, vì 1 người chị hoàn hảo sẽ hok bao giờ có những thái độ như thế với em của mình. chị của Cherry cũng chỉ là 1 người như những người khác, nhưng có lẽ còn hok bằng những người chị bình thường khác cơ.
gấu nghĩ vậy, còn gấu hok biết là gấu nghĩ đúng hay sai.

tecktonick
19-12-2008, 03:17 AM
chj linh viết hay thế đọc mừ thấy thương chị thía chị đừng pun` naz ^^