PDA

Xem đầy đủ chức năng : [hỏi-đáp] Hỏi về IE và Firefox và Unikey

sasa
07-12-2007, 02:32 AM
Mình muốn hỏi phiên bản mới nhất của firefox là j vậy, có thể cho mình link download được không

Hai là cho mình hỏi làm sao để chuyển thanh tab của firefox xuống dưới được ko, để phía trên rất khó nhìn

Ba là mình đang dùng firefox, thấy ko hài lòng liền uninstall nhưng sau đó khi vào blog và hộp mail từ yahoo messenger (bằng cách kích vào biểu tượng có sẵn) thì thấy nó vẫn hỏi có tự động sign in ko, mình kick yes thì nó ko chạy j cả là sao nhỉ :dien: và search web từ hộp yahoomesenger cũng ko đc nốt...hix

Cuối cùng là mình đang dùng unikey nhưng khi mình đang gõ bài này cứ thấy các vạch đỏ ở dưới chân các chữ, phải làm sao để nó mất đi nhỉ, và mình gõ sign nó cứ tự động chuyển thành sing...làm sao để sửa
Thanks trước mọi người....

KT-Khói Thuốc
07-12-2007, 02:37 AM
http://www.mozilla.com/en-US/firefox/
>> lastest version đó cụ

còn về việc hộp mail yahoo: kụ thử vào Start > Set Program Access and Default > Custom rồi ở mục web browser, kụ thử chọn Internet Explorer xem sao :D

p/s: mình còn gà cho nên nếu có nói gì sai mọi người sửa dùm nha :D

PlanetVN
07-12-2007, 01:36 PM
- Phiên bản mới nhất của Firefox là 2.0.0.10 :D Link download thì có ở trên đó... :)

- Có lẽ cách giải quyết của Khói Thuốc là ổn rùi... :rang:

- Các vạch màu đỏ mà cậu hỏi là chức năng kiểm tra chính tả của Firefox đó, nó không liên quan gì tới Unikey cả... :cr: Bỏ chức năng này: chọn menu Tools > Options > chọn thẻ Advanced > chọn thẻ General > bỏ dấu chọn ở Check My Spelling As I Type là Ok... :rang:

sasa
07-12-2007, 10:37 PM
Mọi người oai...start là start của win hay là của cái j....sao mình vào start của win hem thấy cái dòng đó
còn cái vạch đỏ thì sửa đc roài...thanks KT và tím tím

bebadboy87
07-12-2007, 10:45 PM
Mọi người oai...start là start của win hay là của cái j....sao mình vào start của win hem thấy cái dòng đó
còn cái vạch đỏ thì sửa đc roài...thanks KT và tím tím
Cái Set Program Access and Default khi cài Window mặc định sẽ có. Nhưng vì một lý do nào đó không có thì vào có 2 cách tương tự sau :
1/ Start > Control Panel > Add or Remove Programs > Set Program Access and Default

2/ Vào IE > Tools > tại nhãn Programs > chọn Reset Web Setting và đánh dấu vào ô phía dưới đó > Apply > OK

// Đồng thời với việc này phải bỏ tuỳ chọn lấy FF làm trình duyệt mặc định khi khởi động đi

sasa
08-12-2007, 04:32 AM
bạn Teppi oai thế bỏ chọn FF làm trình duyệt mặc định như thế nào...:khocnhe:

PlanetVN
09-12-2007, 05:53 AM
Mở IE lên > menu Tools > Internet Options > thẻ Programs > click nút Make Default ---> IE thành trình duyệt mặc định... :rang: