PDA

Xem đầy đủ chức năng : Làm sao để nâng điểm số môn Sinh

Hillary love JC
25-11-2007, 06:17 AM
Em là học siinh lớp 10, tất cả các môn đêu học cơ bản cả nhưng mà môn Sinh mí tháng gần đây em học cực kỳ tê. Em đã rất là chăm chỉ học bài nhưng khi nhìn vào đề trắc nghiệm thì ko có câu nào jng trong bài cả, và hết giờ thì em đánh dc khoảng 8/20 câu, :buctoc: Có anh chị nào chỉ cho em cách học Sinh 1 cách hịu wà và làm bài trắc nghiệm đạt điểm cao ko ạ, thanks mí anh chị nhìu!!!!!!!!!!!!!

Hến Sò
28-11-2007, 07:42 PM
thi trắc nghiệm thì ko cần học sâu, trc' khi làm bài kiểm tra thì đọc lại tất cả những phần cô giáo cho ôn,đọc qua thui nhưng phải nhớ mang máng ^^ ,nhớ khi đọc thì tập trung, đừng nghĩ cái ji` khác.Quan trọng là những bài mình đã học có cái sơ đồ nào thì nên vẽ bằng bút chì ra bàn :so_funny:

ngocdunghihi
01-12-2007, 05:02 AM
bản chất kiến thức sẽ làm đc tất cả , nói chung ko riêng j` môn học nào các bạn cứ học theo bản chất kiến thức , vừa nhớ lâu , vừa tự tin khi làm bài , & nên học theo tự luận trước khi học trắc nghiệm ! sẽ giúp chúng ta có khả năng suy luận khi gặp những bài khó ! ok chúc e học tốt !

Daisuke Niwa
06-12-2007, 06:24 AM
Cách tốt nhất là hệ thống kiến thức thường xuyên bắng cách......học bài:so_funny: Nói thì có vẻ buồn cười nhưng đó là cách mình cho là hiệu quả nhất!:D Bạn có thể tìm hiều các thí nghiệm,rồi tự đặt câu hỏi về thí nghiệm đó,nếu không biết câu trả lời thì hỏi thầy cô!:D

quocuong301
06-12-2007, 10:22 AM
copy bại coi tài liệu :D

kimanhvang
04-01-2008, 08:17 PM
môn sinh là một môn tương đối khó ! và thậm trí các tài liệu đưa ra còn không thật khớp nhau. ko phải là do sai mà do hiện nay có rất nhiều quan điểm khác nhau trong các lình vực ... để tránh " loạn kiến thức " thì hãy bám sát sgk sinh học do nhà xuất bản giáo dục và đào tạo ấn hành ! học theo sơ đồ từ ý lớn đến chi tiết...
ví dụ : về học thuyết tiến hóa : trước hết bạn cần biết có những học thuyết tiến hóa nào sau đó tìm hiểu xem học thuyết nào nói đúng được bản chất và chiều hướng tiến hóa. rút ra những hạn chế của từng quan điểm. sau đó tổng kết lại xem mình có thể nhớ được đến đâu...
... khi đã lắm hết kiến thức cần học thì chỉ cần đọc lướt câu hỏi bạn đã có thể có câu trả lời ngay rồi !
chúc bạn học tốt nha!

moneygod
14-01-2008, 07:17 PM
sao kì vậy nhỉ :rain: sao toàn học lướt mà kiến thức Sinh cứ vô vèo vèo à :so_funny:

kid123456
21-01-2008, 06:14 AM
Sinh học có gì khó đâu.Tôi học toàn điểm cao

heo con ũn ĩn
21-01-2008, 11:07 AM
Em là học siinh lớp 10, tất cả các môn đêu học cơ bản cả nhưng mà môn Sinh mí tháng gần đây em học cực kỳ tê. Em đã rất là chăm chỉ học bài nhưng khi nhìn vào đề trắc nghiệm thì ko có câu nào jng trong bài cả, và hết giờ thì em đánh dc khoảng 8/20 câu, :buctoc: Có anh chị nào chỉ cho em cách học Sinh 1 cách hịu wà và làm bài trắc nghiệm đạt điểm cao ko ạ, thanks mí anh chị nhìu!!!!!!!!!!!!!

ĩn có 1 cách

Bạn bỏ cái câu hỏi "muốn tăng điểm môn Sinh như thế nào đi" , và hảy hỏi là "muốn tìm cách tốt nhất để học môn Sinh".
==> đầu tiên bạn phải cảm thấy muốn có kiến thức môn Sinh chứ không phải vì muốn đạt điểm cao! Cái suy nghĩ "chăm chỉ vì muốn điểm cao" nó chỉ làm bạn là 1 con vẹt, và kỳ thy trắc nghiệm thì không dành cho vẹt :fi:

Trong lớp bạn ai cũng không làm được? Trong trường bạn ai cũng không làm tốt bài trắc nghiệm đó?? Bảo đảm có người đã làm tốt bài trắc nghiệm. Bạn thử hỏi họ các học xem sao :5:

babylove17
21-01-2008, 11:08 AM
mún học sinh dc thì hãy học bài là cái thứ nhất , thứ hai nghe cho kĩ bài tập chịu khó xem lại bài tập ko hĩu hõi bạn hoạc thầy cô

chiplun
03-02-2008, 06:31 PM
Đầu tiên phải khắc cốt ghi tâm câu "SGK là qc lệnh". Bạn có thể đọc n sách nhưng phải lun học thật kĩ SGK.
Thứ 2, Sinh ko phải là môn học hời hơt. Để học tốt thì trc hết phải hiểu, sau đó học thật kĩ, rồi hệ thống lại để nhớ lâu.