PDA

Xem đầy đủ chức năng : tình yêu và tâm sự của riêng tôi !

ice_li89
25-07-2005, 08:12 AM
Em à ! cám ơn em đã đến bên anh trong những ngày anh cô đơn nhất . khi người thân bạn thân ngoảnh mặt đào thải anh ra khỏi cuộc sống thì lúc đó em đã xuất hiện , mang cho anh chút ánh sáng và nghị lực để sống . trong lúc anh buồn nhất thì vẫn có em bên anh , trò chuyện và quan tâm anh . nhưng những lúc anh đi xa , ko còn ai quan tâm đến nữa thì vẫn có em , luôn trò chuyện hỏi han và tâm sự với anh . ko biết từ bao giờ , trai tim anh đã rung động . nhưng khi anh đã có nghị lực để đứng lên thì em đã cho anh biết trái tim em đã thuộc về người khác . từ đó đến giờ anh vẫn tự hỏi đây là sự trừng phạt danh riêng cho anh phải ko ? nếu nhưng Ông Trời đã để anh cô đơn trong những ngày tháng qua , sao lại để cho anh gặp em ? có phải số phận đang chêu trọc đùa cợt anh ko ? và đã nhiều lúc , em có biết rằng khi anh nghe em nói về người em yêu , anh đau lòng lắm ko ? vì thế , tình yêu anh đành trôn dấu trong tim anh thì hơn . đã có 17 mùa đông lạnh lẽo trong anh rồi . anh ko biết vì sao số phận thường trêu trọc anh như thế .giá lúc đó anh ko gặp em thì đã ko thế này . và giờ đây , ở hai phương trời xa lạ , mỗi người đều có 1 cuộc sống riêng . và giả sử tình cờ anh gặp lại em , ko biết có còn vui như ngày nào ko ? hay giờ đây chúng ta sẽ thấy rằng đã có sự đổi thay hay một bức tường vô hình ngăn cản chúng ta ? nhưng sau tất cả những điều đau đớn đó , anh vẫn ko hối hận khi đã biết em ! nếu như ông trời đã ko an bài cho chúng ta là của nhau , thì giờ đây ta là bạn . anh muốn tình bạn của chúng ta mãi mãi ko thay đổi . dù xa nhau nhưng anh mong em hãy nhớ , lúc nào anh cũng luôn luôn ở bên em , sẽ giúp em vượt qua những lúc khó khăn . nhưng anh cũng ko mong rằng bây giờ , sau này hay là mãi mãi , tình yêu em trao anh là tình yêu của sự thương hại . nếu anh khóc mà em sẽ vui , thì em ơi , em mãi mãi vui vẻ em ạ . nhiều lúc anh vẫn cho rằng tình yêu chỉ là ước mơ trong mỗi con người . ai lại ko muốn được quan tâm thật , yêu thật nhiều ? nhưng nếu sống ko có tình yêu , thì cuộc sống này sẽ ra sao ? sẽ như thế nào ? thử hỏi đã ai vượt qua được cửa ải này chưa ? và anh đã trải qua rất nhiều tình yêu đơn phương rồi , nên có lẽ lúc này và mai sau nữa anh ko còn mong muốn xảy ra tình yêu đơn phương như trc kia nữa ! anh đã quá mệt mỏi với những tình yêu đơn phương thế này rồi . ông trời ơi ! vì sao để có được tình yêu thì phải chịu nhiều đau khổ đến thế ? sao đã có những tình yêu phải trải qua nhiều thử thách rồi mà vẫn ko tìm đc hạnh phúc ? sao họ vẫn phải gặp thử thách ? đến bao giờ mới vượt qua thử thách để đến với nhau ? sao ông trời lại thích " ghép duyên " rồi lại " chia cắt " ?
Em à ! Nếu anh có thể biết trước quen em anh sẽ khổ thì anh vẫn không bao giờ hối hận khi được quen biết em đâu . anh vẫn mong em sống vui vẻ và hạnh phúc và tìm được người yêu em thật lòng !

.Se7eN.
23-06-2006, 03:21 AM
Bài Post đầu tiên :rain: Nhanh thật :rain: Nhớ thật :rain: Đã 4 , 5 tháng rồi :rain: Nhớ quá !!!

:.>Hamyko<.:
23-06-2006, 03:27 AM
Bài viết tuyệt lắm ... biết chia sẻ như thế nào nhỉ ... mọi chuyện thường không như mình nghĩ ... phải không bạn ? Thế thì cố gắng bạn nha ... yêu 1 người là làm cho người đó hạnh phúc ... dù đau khổ thuộc về phần mình ...

.Se7eN.
23-06-2006, 03:28 AM
Mò lại cái bài này :rain: Càng đọc càng nhớ :rain: ..... Nhớ ........ Nhớ :rain:

Black & White
23-06-2006, 09:46 PM
uhm.............. nothing is forever, right.... :)

chiện gì cũng có duyên phận phãi hoh......... tất cã...... cho dù thời gian đã trôi qua nhưng sao dzẫn hoh quên được........

Bé_Múp_Tìm_Anh_Yêu
23-06-2006, 09:53 PM
Trời ơi! Nghe sao mà nó buồn và cảm động quá đi mất!
Nghe bạn kể, tui thấy her của bạn cũng là dễ thương và đáng yêu đấy chứ!
bởi vậy mới nói! Chẳng có ai mà vừa tham lam, lại vừa nhỏ nhen ích kỷ như tui cả!
Nếu như đã yêu nhau thật lòng!Tại sao hai người lại phải xa nhau?Tại sao 2 người không đấu tranh để đến được với nhau vậy nhỉ?