PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bạn làm cha mẹ như thế nào?

blood_omen
03-11-2007, 03:09 PM
Dương Cưu (20/3 - 18/4):

Là cha mẹ, bạn dễ bốc đồng và không thể nhẫn nại. Khi con hư, bạn thường nổi cáu và quát tháo. Điều này có thể có tác dụng trong một số trường hợp, nhưng sự kiên nhẫn và những lời giải thích vẫn được ưa thích hơn.

Kim Ngưu (19/4 - 19/5):

Cha mẹ Kim Ngưu kiên nhẫn hơn và sẽ ngồi xuống nói chuyện với con mình thay vì hò hét. Nhưng họ khá bảo thủ, cố chấp và không linh hoạt. Vì vậy họ thường đối xử với mọi con cái theo một cách giống nhau.

Song Sinh (20/5 - 20/6):

Song sinh là anh chàng vui tính trong Hoàng đạo. Dường như chưa bao giờ trưởng thành hết mức, bạn luôn muốn làm bạn với lũ trẻ. Nhưng nó sẽ khiến bạn khó thiết quân luật khi cần thiết. Hãy cố gắng vừa là bạn vừa là vị quan toà.

Cự Giải (21/6 - 21/7):

Cự giải là người mẹ truyền thống, yêu thương, thấu hiểu và hy sinh hết mình vì con cái. Nhưng bạn dễ sống vì con cái và quá phụ thuộc vào chúng. Hãy nhớ rằng bạn là người sinh ra chúng.

Sư Tử (22/7 - 21/8):

Chừng nào họ không quá độc đoán, Sư Tử sẽ là những ông bố bà mẹ tốt nhất, bởi theo một cách nào đó họ vẫn là những đứa trẻ từ trong tim. Họ thích nuông chiều, đùa nghịch với con và ghét kỷ luật. Những khi họ cần phải thể hiện quyền lực, điều đó khiến họ bức bối hơn chính là đứa con.

Xử Nữ (22/8 - 22/9):

Xử Nữ là những bậc cha mẹ luôn tuân theo quy tắc. Họ có ý tốt nhưng lại không linh hoạt xử lý mỗi tình huống theo cách hợp lý. Điều tồi tệ mà họ dễ làm là phê bình hơn là động viên con cái. Hãy nhớ rằng những lời khen ngợi sẽ có hiệu quả hơn rất nhiều.

Thiên Bình (23/9 - 22/10):

Bạn luôn cố gắng hết mình để tỏ ra công bằng. Nhưng trong những tình huống tình cảm, điều đó không dễ. Cần nhớ rằng phải bình tĩnh, cư xử khéo léo và lắng nghe điều con nói. Mặc dù chúng là con cái nhưng chúng cũng có những điểm đáng để nghe.

Bọ Cạp (23/10 - 21/11):

Kể cả trong những lúc tốt đẹp nhất, bạn vẫn khiến con mình ngộp thở. Khi có sự căng thẳng, bạn sẽ trở nên rất khiếp sợ. Hãy nhớ thể hiện sự dịu dàng, kể cả khi chỉnh đốn con. Nếu không con bạn sẽ quá sợ và không dám đến gần cha mẹ khi chúng cần nhất.

Nhân Mã (22/11 - 20/12):

Bạn cần phải từ tốn và lắng nghe điều con mình nói. Nhân Mã thường hay cho rằng con mình cũng muốn làm những điều mà mình muốn. Nhưng một đứa trẻ ít nói sẽ không thích ở đám đông và một cậu bé nghệ sĩ sẽ không muốn bơi ở chỗ công cộng. Hãy hỏi con trước khi kết luận một điều gì.

Nam Dương (21/12 - 18/1):

Nam Dương là những con người truyền thống và cho rằng cách tốt nhất để dậy con cái cũng là cách mà bố mẹ, ông bà họ đã làm với họ. Nhưng thời thế thay đổi. Trong thế giới ngày nay, trẻ em trưởng thành nhanh hơn rất nhiều so với thế hệ trước. Sự thay đổi trong cách dạy dỗ là vô cùng quan trọng.

Bảo Bình (19/1 - 17/2):

Bảo Bình thường sử dụng lý trí để giải quyết mọi việc. Tỏ ra khách quan là tốt, nhưng đôi khi tình cảm và trực giác cũng cần thiết trong những tình huống nhất định.

Song Ngư (18/2 - 19/3):

Song Ngư có thể là những ông bố bà mẹ hết mực yêu thương con cái và cho con rất nhiều cơ hội. Nhưng đôi khi họ lại chơi trò đầy đoạ mình và điều khiển con cái bằng cách than vãn, oán trách bản thân. Điều đó chỉ gây nên sự tức tối. Hãy cho con những điều tốt đẹp một cách hợp lý và chúng cũng sẽ làm như vậy với bạn

]V[ieu
03-11-2007, 06:40 PM
lo xa quá :rain: , chưa có bồ lấy đâu ra vợ con đây ta

LD_Forever
03-11-2007, 10:46 PM
Hơi sớm :so_funny:

Song Ngư (18/2 - 19/3):

Song Ngư có thể là những ông bố bà mẹ hết mực yêu thương con cái và cho con rất nhiều cơ hội. Nhưng đôi khi họ lại chơi trò đầy đoạ mình và điều khiển con cái bằng cách than vãn, oán trách bản thân. Điều đó chỉ gây nên sự tức tối. Hãy cho con những điều tốt đẹp một cách hợp lý và chúng cũng sẽ làm như vậy với bạn

Hôm nào thử xem sao :so_funny:

mitxoai_stupidboy
03-11-2007, 11:18 PM
để tớ Tảo Hôn xem thế nào nhá : thấy nói THiên Bình thế này nè :

Bạn luôn cố gắng hết mình để tỏ ra công bằng. Nhưng trong những tình huống tình cảm, điều đó không dễ. Cần nhớ rằng phải bình tĩnh, cư xử khéo léo và lắng nghe điều con nói. Mặc dù chúng là con cái nhưng chúng cũng có những điểm đáng để nghe.

-:-ChipChip-:-
04-11-2007, 06:27 AM
Cí nỳ phải có koan rầu mới bít ược http://diendan.vtc.vn/upfiles/smileyA/JFBQ00125061225b.gif

]V[ieu
04-11-2007, 06:35 AM
chắc 5 năm nữa mình mới kiểm chứng đc điều này hi vong đến lúc đó topic này chưa bi del

☆━Ruby━☆
04-11-2007, 12:19 PM
Dương Cưu (20/3 - 18/4):

Là cha mẹ, bạn dễ bốc đồng và không thể nhẫn nại. Khi con hư, bạn thường nổi cáu và quát tháo. Điều này có thể có tác dụng trong một số trường hợp, nhưng sự kiên nhẫn và những lời giải thích vẫn được ưa thích hơn.

áC... tRoNg sI nGhĩ tỚ hEm pHở nGừi nHư tHía :gian:

Conan_Kudo
06-11-2007, 04:28 AM
Bọ Cạp (23/10 - 21/11):

Kể cả trong những lúc tốt đẹp nhất, bạn vẫn khiến con mình ngộp thở. Khi có sự căng thẳng, bạn sẽ trở nên rất khiếp sợ. Hãy nhớ thể hiện sự dịu dàng, kể cả khi chỉnh đốn con. Nếu không con bạn sẽ quá sợ và không dám đến gần cha mẹ khi chúng cần nhất.

chết rồi :D, kiểu này con nó hợp và yêu ba hơn là mẹ :D

blood_omen
06-11-2007, 05:51 AM
chết rồi :D, kiểu này con nó hợp và yêu ba hơn là mẹ :D

D hiền thía mà :so_funny: lạ nhỉ :so_funny:

Bad
07-11-2007, 08:52 PM
kiểu bói này cũng hơi đúng :D

canhthuyenxaxua
07-11-2007, 09:28 PM
hình như nà hơi bị sai ,chòm bọ cạp nà

cuccungcuabame
09-11-2007, 12:07 AM
...........đẽ con ra......để tụi nó làm ông và bà............:kaka:

Thằng_giang_hồ
13-11-2007, 07:53 PM
Ủa thằng cha này quên không nói tính theo lịch âm hay lịch dương kìa..hihii

babydexuong_1508
13-11-2007, 09:29 PM
UI!Koàn chưa coá boyfriend lí j` coá chùng roy` coá koan!Nhưng bik trước như thế thì..........

bé mật ngọt
14-11-2007, 06:59 AM
Nam Dương (21/12 - 18/1):

Nam Dương là những con người truyền thống và cho rằng cách tốt nhất để dậy con cái cũng là cách mà bố mẹ, ông bà họ đã làm với họ. Nhưng thời thế thay đổi. Trong thế giới ngày nay, trẻ em trưởng thành nhanh hơn rất nhiều so với thế hệ trước. Sự thay đổi trong cách dạy dỗ là vô cùng quan trọng.
Mình nghĩ bạn hơi mê tín đó !