PDA

Xem đầy đủ chức năng : I'm Chjp!

CheeryChip
17-10-2007, 08:58 AM
1) Sự thay đổi !

Phải ! Nó là 1 con bé , 1 con bé rất ngoan , học khá , lại hiền đến 1 cách ngốc nghếch khiến lũ bạn luôn trêu đùa sai vặt!

1 buổi chiều ! Nó đang ngồi ngán ngẩm trong lớp học suy nghĩ vẩn vơ ...Thằng Tú và thằng Dũng trong lớp đang cãi nhau ...Bỗng cuốn inh-lích trên bàn nó bị thằng Tú tóm lấy lúc nào ko biết ( tụi nó quen với thói sử dụng đồ của Chjp 1 cách tự nhiên như lũ điên ) ném thẳng vào mặt thăng Dũng với nụ cười...cười như phá mả .! Thằng Dũng tuy là học sinh mới vào trường nhưng rất khệnh ! Nó cầm cuốn sách , phi thẳng lại vào thằng Tú ....hay...vào đầu Chjp o_0! Con Chjp đang ngồi nghĩ vẩn vơ bị cả cuốn sách bay vào đầu ! Đau điếng người ! Giận tím mặt mũi ! Còn lũ bạn nhìn nó....cười nghiêng ngả ...vứt sách lên bàn nó ! Ko thể chấp nhận đc. =.="!

Nó nắm chặt cuốn sách ! Ném thẳng vào cái mặt đáng ghét của thằng Dũng đang cười ngặt nghẽo ..bằng hết sức mình! Thằng Dũng đang cười thì ăn cuốn sách vào mõm ! Ức chế ! Nó xong tới chỗ con Chjp đang ngồi ! Tóm lấy cổ áo nó! Lôi dậy! Con Chjp nhìn thằng Dũng! Mặt lạnh ! Ko chút sợ hãi ! Nó nói giọng gờm gờm :" Bỏ ra ! Ko ăn đòn đấy !" Thằng Dũng mắt tròn xoe ! Cả lớp mắt cũng tròn xoe nhìn con Chjp ! Rồi lại...cười như phá mả ....Jè cơ ! Ha ha! Ăn đòn áh! ôi ! Sợ VKL ! Nó doạ đánh tao kìa bọn mày ơi! Ôi! Em lại chẳng...sợ chị thế !! Con Chjp hok để tâm đến mấy điều chế giễu của tụi nó! Nó nói giọng lạnh băng! Nghe mà lạnh ....Tao bảo ! Bỏ ra ! Tao đếm từ 1 đến 3 ! Hok bro ra là ăn đòn đấy ! Thằng Dũng cười khỉnh !

Con Chjp bắt đầu đếm :" 1 "! Thằng Dũng chễ giễu :" Ờ thì 2 "! Vài thằng con trai ..đếm hộ :" 3 đê nào "! Rồi cả lũ cười dặt dẽo ! Trong tiếng cười....có tiếng BỐP ....jì đấy ! Nó đánh thật kìa !Nó "đấm" chứ ko "tát " ! Chính xác thì từ khi vào cái lớp này nó chưa từng đánh nhau với 1 ai! Nó cũng chả biết đánh thế nào ! Hok đánh kiểu bọn con gái! Nó thấy trong lúc này ! Dùng hết sức mình với sự giận dữ ! Đấm 1 cú thật mạnh vào giữa mặt thằng Dũng là hợp lý nhất !!Thằng Dũng ăn đòn! Ngã sóng soài ra đất ! Bọn con trai cười chế giễu nó !Bị con gái đánh mà ngã thế ah! Thằng Dũng phủi áo ! Đứng dậy ! Chửi :" Con ranh này ! Mày điên ah! Đánh tao áh !" Nó giơ tay lên! Định đấm con Chjp! Con Chjp thấy thằng Dũng lên cơn điên ! Xông tới !Nó giơ chân sút thẳng vào bụng thằng Dũng! lại 1 lần nữa !Thằng Dũng loạng choạng! cả lũ xì xào! Con này thế mà đc.! Nõ cúi xuống hỏi thăm ! Sao rồi! Mày chán sống ah mà đụng đến tao! Con Chjp vừa nói dứt lời ! Thằng Dũng tóm lấy nó ! Tay gè sát vào tường ! Áp chặt vào người con Chjp! Con Chjp hoang mang! Nó kinh tởm khi con trai chạm vào nó! Thằng Dũng cười !Sao rồi! Đánh đê ! Đánh đê con chó! Nó vặn tay con Chjp mạnh hơn! Con Chjp ko chịu nổi! Nó lên gối !Sút thẳng vào ....của thằng Dũng !! Đau quá! Lần này thì đau thật! Nó ôm... chửi bới rồi lên cơn điên! Xông tới quyết đập cho con Chjp 1 trận!

Bọn con trai thấy thằng Dũng có vẻ điên thật rồi! Hình như nó ko thèm trêu con Chjp nữa ! Con Chjp đánh cũng quá ! Cả lũ xông vào tóm thằng Dũng! Lôi ra ! Đằng nào thì bọn nó cũng chỉ định trêu con Chip thôi! Nếu để cho thằng Dũng đánh nó thật thì còn jì là đáng mặt nam nhi ( bọn này có mà nam nhi cái cóc khô!). Con Chjp mặt vẫn lạnh lùng ! Nó cứ thử đánh tao xem! Rồi nó sẽ...biết ! Cả lũ cũng hok hiểu con Chjp làm sao mà nói vậy! Dù sao thì hôm nay con Chjp cũng cảm thấy rất thoải mái! Lần đầu tiên nó đánh 1 người hết sức như thế ! Nó cảm thấy giảm street rất nhiều :" Cám ơn thằng Dũng "! Nhưng thằng Dũng có vẻ cũng là 1 thằng dễ tính! Hok giận lâu đc. ---giống con Chjp thui! Nên sau 2 tiết! Nó nhập hội với tụi con Chjp đang buôn dưa zôm zả ngay !

Về tới nhà ! Chỉ tại thằng bạn cùng lớp cũng là thằng hàng xóm đáng ghét làm chuyện của nó bị bại lộ! Bố mẹ nó ! Các bác nó ! Đều mắng nó ! Duy chỉ có mấy thằng anh nó là ko mắng nó ! Còn có vẻ rất tự hào về con em mọt sách ! :" Chjp! Nghe nói mày đánh thằng bạn cùng lớp ah ." Chjp tỉnh bơ trả lời :" Vâng! Ai bảo nó thik gây sự với em *__*!" Mấy thằng anh nói :" Ah uh! Con em thế mà đc ! Từ sau đứa nào gây sự với mày cứ bảo anh ! Anh sẽ hok để đứa nào đụng tới mày đc đâu !" Con Chjp có vẻ ko thik! Vụ việc lần này chẳng qua là do nó quá nóng giận! Chứ nó đâu có thik đánh nhau! Đâu có thik làm rân hộ páo ...cáo chồn !

Nhưng hum sau đến lớp ! Có lẽ vụ 1 con mọt sách làm xước....của thằng Dũng ( tự dưng cầm trịch trường ) bị bàn tán xôn xao ! Lại con nghe tin anh H , anh P bảo kê cho nó nữa chứ ! Cả lũ bạn cũng hok ngờ nó là em gái của 2 anh ý ! Tụi nó lại bắt đầu cái bài xum xoe nịnh bợ! Kể ra thì...con Chjp cũng thik! Rồi...chơi nhiều với lũ bạn vớ vẩn đó...nó cũng trở nên vớ vẩn ! Suốt ngày lêu lổng ..bùng học...rồi đi chơi...đi oánh nhau vvv...toàn mấy chuyện ko đâu , ko nên làm đã đc. đưa đến tai phụ huynh và giáo viên trong trường ! Cuối cùng...bố mẹ nó quyết định cho nó chuyển trường để cải thiện tình hình hiện nay của nó! Nó đc. chuyển đến nhà Bác nó ! Nó chán nản ! Lại còn phải ở cùng ông anh khó ưa của nó nữa thì làm sao mà " cải thiện tình hình " cho đc. cơ chứ !
-------------------------------------------------------------

2) Môi trường mới !
Cả 1 mùa hè ! Chán ngắt ! Nó chẳng bít làm jì! Chẳng đc. đi đâu ! Ông Bác con Chjp thật là nghiêm khắc ! Nghe lời bố mẹ nó nên trông coi nó chặt đừng hỏi !Chán ơi là chán ! Lúc này nó đang mong có 1 người bạn để tâm sự thì con Mẩu xuất hiện! ! Con Bé hàng xóm này tính cũng vui phết! Bọn nó bắt đầu làm wen nhau òy hàng ngày con Chjp thường kể những vụ quậy phá của nó cho con Mẩu nghe 1 cách rất hào hứng! Thấy con Mẩu tròn xoe mắt nghe nó rất thik ^^!
Rùi nó mong được đi học! Nó khoe với Mẩu nà sẽ vào trường con Mẩu ! Rùi nóa sẽ quậy phá bét nhè cho coi !
Con Mẩu nghe vậy! Thì cũng bít vậy ! Chứ nó chả tin nắm ! Chẳng qua nó nghe mấy câu chuyện của con Chjp thì cũng hay hay chứ nghe con Chjp khoe vậy thì lại thấy con Chjp...kiêu we'! !
Tháng 9 ...!
Con Chjp chuyển vào trường con Mẩu thật! Ôi zời! Hok hiểu nó nghĩ jì mà đến trường ra mắt với bộ cánh thật nà ...chất ! Chẳng thèm mặc đồng phục rè cả! Con Chjp mặc 1 cái quần tụt trắng với dây dợ lung tung nhìn đau hết cả mắt ! Ùi áo liền mũ phùng phình trông đến bụi ! Hic! Vừa vào lớp ! Dân anh chị trong trường đã xoi ngay quả tóc màu hung đỏ thật nà ***e của con bé ! Nhưng cũng chẳng bắt lỗi đc. rè vì trường này chỉ cấm nhuộm vàng chứ ko ai nói cấm nhuôm tóc đỏ bao h ( chắc chưa nghĩ đến ! Ngu chế )!
Ở trong lớp ! Nó tỏ ra lạnh lùng như con thạch sùng *___*! Tụi con zai thấy nó xinh xinh ... cóa vẻ chơi chơi nên trêu chọc định làm quen ! Nó bơ! Mặt lạnh tanh không thèm để ý mấy trò đùa 3 xu của tụi nó !
Có vẻ vênh kiểu này nà bị chú ý òy đây!
Tan học! Bước tới chỗ gửi xe của nó đã thấy cả lũ....đầu trâu mặt ngựa đứng quây quanh chỗ xe nó gửi !o_0~! Nó cũng ko chút mảy may quan tâm! Lúc lấy xe! Đuôi xe của nó vô tình xoẹt vào xe thèng Sến ! Thằng Sến kêu lên bằng giọng thất kinh :" Ối zời ơi! Em ơi! Phá xe anh ah! Em ác oá! Lũ con gái cười...tớ lớ :" Ui anh ui! Sao lại nói em ý thế ! Em ý có cố tình đâu! Chỉ cố ý thôi ! Há há há! Chắc định gây sự chú ý đây mờ !"
Thằng Sến ồ lên nói với con Chjp :" Ồ! Chế ah ! Chế em định gây sự chú ý của anh thật đấy ah! Ôi! Vui tế nờ ! Con Thảo lớp em iêu anh đấy! Chế em cóa iu anh hok !" Vừa nói! Thằng Sến ghé mặt gần vào con Chjp rùi vuốt má nó ! Nói giọng của 1 thằng bựa nhân :" Dễ thương wa' "!
Con Chjp nhăn mặt! Tỏ vẻ khó chịu! Nhanh như cắt! Nó vung tay lên ...cào rách mặt thằng Sến ! Rồi khinh khỉnh bỏ đi!
Bọn con gái quây lại xung quanh nó ! " Hê! Nó tát anh mình rồi định đi kìa ! Nhẹ nhàng , phũ phàng nhờ " " Đập chết mẹ nó đê ! Vênh VKL
Thằng Sến gạt đi! Nó bảo :" Bỏ đê! Chúng mày cấm đứa nào đc. **ng đến nó !He he! Con nài hay đấy ! Cứ để đấy !Tao xử nó sau !". Cả bọn nghe lời thằng Sến ! Giải tán!
Hôm sau ! Vụ này đã đc. bàn tán xôn xáo ! Con bé mới đến lại dám cào rách mặt thằng Sến! Ah ờ! Nhưng mà nhìn thằng Sến có thêm 2 cái ego trước mặt trông cũng kul fết đấy chứ nhờ ! Bít chuyện này! Mấy pà chị trong trường tính định đánh cho nó một trận cho hết vênh nhưng nghe lời thằng Sến ! Chả đứa nào dám **ng đến nó! Nhưng mà còn 1 đứa ! Vẫn đang hậm hực trong lớp ! Quyết xử con Chjp hok thì hok ăn hok ngủ đc. ! Nó là Phương Baby đang giữ chức "vợ thằng Sến " ạ! Nói nà vợ chứ thằng Sến cũng chả mấy quan tâm đến nó! Thằng Sến thay người iêu nhanh hơn thay áo ấy chứ ! ( Hic! Thằng này lười tắm ...bẩn ...phải 2,3 ngày mới thay áo 1 lần mà )
Phương Baby thông báo tin này cho toàn trường ! Con Mẩu học cùng lớp với Phương Baby ! Biết chuyện! Nó về thông báo cho con Chjp! Có vẻ rất lo lắng ! Còn con Chjp thì vẫn cứ khỉnh khỉnh ...nhìn đời = nửa con mắt !
Hôm sau! Vừa mới đến trường! Con Mẩu gặp Phương Baby với cả lũ chị em của nó đang đợi con Chjp ở hàng gần cổng trường! Con Phương Baby tóm con Mẩu lại ! Bảo nó gọi con Chjp ra dùm cái ! Đợi lâu ! Mệt VKL! !
Con Chjp đang học trong lớp ! Nghe con Mẩu gọi thì xin phép cô đi ...wc tý ! Cả lớp xì xào ! Tụi nó xì xào về chuyện jì thì cũng biết rồi đấy !
2 tiết học trôi qua! Hok thấy con Chjp trở lại! ( Đi ...jì mờ lâu chế !) Tụi con trai cười khúc khích! Con Mẩu lo lắng ! Chắc con Chjp xảy ra chuyện rồi! ....Phương Baby dắt cả lũ đàn chị thế kia chắc là chơi hội đồng òy! Khổ thân con Chjp! Vừa vào trường đã ko yên rồi ! Nó cũng vênh quá cơ ( cái này thì fải công nhận!
Trống h ra chơi đến ! Vẻ mặt kon Mẩu rạng rỡ khi nhìn thấy con Chjp xếp hàng vào lớp...trông nó bình yên! Con Chjp đi qua lớp con Mẩu ! Nói vọng lại! :" Hê hê! Con Phương lớp mày ngu thật ! Ngu lại còn thik lanh chanh! Nó ăn đòn no rồi đấy ! Tý nữa nó về lớp mà xem!" !
Con Mẩu chột dạ! Con Chjp bình yên thì ko sao! Nhưng con Phương Baby dù sao thì cũng là bạn cùng lớp của nó! Mà sao lại thế đc. nhờ o_0~!
Lớp nó hình như cũng nghe đc. tin Phương baby thất thế ! Đồn nhau xì xào ! Đi với cả lũ chị mà ko đánh nổi con bé mới vào trường!Thật mất mặt lớp quá! ( bon bựa nhân!) . Con Ngọc! Em kết nghĩa của Phương baby còn nói lớn :" Chắc chị ý chả dám vác mặt về lớp đâu! Ha ha! Chán con chị"

Bỗng! Phương Baby bước vào lớp ! Con Ngọc giật mình ! Im lặng! Trông con Phương như 1 con Cún tội nghiệp! Tóc tai rối bù ! Mặt mũi xước xát ! ( Con Chjp cào mà lại !) Áo nó đầy vết giầy đạp! Mấy cái cúc áo...đâu rồi!
Bọn con trai cười ré lên ! Chỉ trỏ ! Xoi mói! Thằng Hùng cười khúc khích!" Hê hê! Bọn mày nhìn kìa ! Đấy đấy! Cái khe áo ấy !Nhìn thấy chưa ! Ha ha! Thật là VKL! " ( thằng bựa phường này ...hết thuốc chữa!)
Kon Phương baby khóc nấc lên! Giọng nghẹn ắng lại! Nó có vẻ ức lắm! Nó ko cam tâm! Nó quyết định....bùng nốt 3 tiết cuối! Chạy về mách chị nó !( nản) .........

CheeryChip
19-10-2007, 09:46 AM
Hu hu! Sao toàn bị gọi nà kon Chip hà T___T! Cheer cóa phải nà kon của ai đâu :thatall: ! Hỳ ! Thỳ đã nói ngay từ đầu nà chuyện ngôn ngữ " rất thoải mái " ùi muh! Nhưng nóa thật với đa số đời học sinh VN bi h !
Típ nhá ^^!
3) Chuyện tình iêu !
Phương Baby quyết ko chịu thua ! Nó bùng học ! Chạy về mách chỵ! Lớp 7h xì xào bán tán ! Con chjp chít chắc òy ! Con Mẩu lo lắng !Lo cho con Chjp! Nó chạy sang lớp 7D! Ngó ngó , xem con Chjp sao rùi ! Nhưng ...chẳng thấy con Chjp đâu ùi !
Tan học! Cổng trường đông nghịt ( tin nài lan đi nhanh óa! ) . Chỵ con Phương baby và cả lũ " đầu trâu mặt ngựa" đã đứng tụ tập ở quán nước bên kia đường ! Kon Chjp chẳng thấy đâu! Chỵ Liên ( chỵ Phương baby) xùy 1 cái :" Hê hê! Cái loại con này chắc trốn về nhà mách mẹ rồi " Bỗng nhiên ! Con Chjp xuất hiện! Nó đi cùng với 1 người ! Hok nhiều hơn 1 người ...anh trai nó ! Ko khí nặng nề ! Anh trai con Chjp tiến gần đến phía chỵ Liên ! 2 người ...2 cặp mắt nhìn thẳng nhau ko chớp ( ah nhầm ! Có chớp ) ...kịch tính óa ! :" Oh Yeah ! Hế nhô con bạn "! Chỵ Liên gõ vào đầu anh Hùng 1 cái :" Mẹ ! Nà mài hử ! Đến đêy làm ji` thế "! Anh Hưng nhăn nhở cười :" Ờ! Thì con em tao nói có đứa rủ cả hội đến đánh nó ! Tao là anh nó ,ko ra sao đc.! " . Chỵ Liên nhăn mặt , cười cười :" Thế ah ! Giải tán " ! Nản ! 2 con bé ( Phương và Chjp) sững người ...nhìn nhau....òy chán nản ....MK! 2 ông bà nà bạn cấp 3 ạ =.="! Lâu rùi ko gặp h đứng tán dóc bên đường thế kia thì bao h mới đến lượt bọn nó đêy! Muh tụi nó nà em kụa 2 anh chỵ! Thui thì....giải tán ( nhạt nhẽo nhờ )!
Vụ này ...đương nhiên sẽ đến tai thằng Sến ! Và đương nhiên ...vợ thằng Sến lại đi thua 1 con bé mới vào trường....khệnh ơi nà khệnh...như thế thỳ....bye bye vợ nun ! Thằng Sến cảm thấy....thik thik con Chjp! Và nó quyết định...kưa con Chjp ! Cái tin này thằng Sến thông báo với toàn anh em , con Phương baby bít , con Chjp cũng bít ...nhưng mà nó bơ !
Thằng Sến cảm thấy mình phải tấn công! Hum sau! Nó sang lớp con Chjp! Xin phép cô chủ nhiệm kụa lớp con Chjp rất đàng hoàng :"Em chào cô ạ ! Em là Sến ! Cô cho phép em gặp bạn Chjp 1 lát đc. ko ạ ( Èo ! Ngoan chế !)!"
Ngoan thế muh cô có đồng ý đâu! Cô nghiêm mặt ( cũng ko khỏi ngạc nhiên bởi thái độ chưa từng có của thằng Sến) :" Xùy xùy ! Gặp gỡ rì ! Cóa chuyện rì kác em nói nun trong lớp ....cho cô nghe với ^0^!".
Thằng Sến ...vẫn với cái vẻ mặt nhăn nhở của nó :" Ah vâng ! Đêy' nà chính cô bắt em làm thế đêy' ná !....:" Chjp ui! Sến iêu Chjp "! :X :X :X =))!
Pà chủ nhiệm há hốc mồm! Cả lớp vỗ tay ầm ầm ! Con Chjp quay đi ....cười cười ...bơ đây !"
Chiều hum đó ! Con Chjp lên mạng! "LinhChjp_BabyVip" nik nó vừa sáng thì :
" Hế nhô " ^v^!!
Con Chjp giật mình :" Ai đêy' o_0~!"
....từ phía nik bên kia :" Anh là Vip ^0^!"
"=.="! Trêu người ta đêy' hả ! Mún ji` đây =.=" ( giọng nó lại lạnh lạnh !)
cái giọng nhăn nhở kụa...thằng Sến :" ...muốn làm vip trong em :">"
.....
Ùi ùi ! Bít ùi ! Tìm hiểu rần rần thì nóa cũng bít đóa nà thèng Sến ! Nhưng lúc đó ! Nó cũng ...cảm cảm thèng Sến ùi :">!
Thui ...thì cũng chỷ nà chơi đùa ! Nó quyết định nhận lời ..tạm làm bx thèng Sến vậy ^0^! Nhưng con Chjp đâu có yên phận như tụi con gái khác ( mí bx cũ kụa thèng Sến ) ! Chẳng ai cấm đoán đc. nó ! Nó vẫn chơi " rất thân" với tụi con trai khác ! Bít tin con Phương baby đang kay cú vì bị cướp chồng nhưng vẫn phải "ngậm đắng nuốt cay " bít nói rì đây T_T! Nó cũng đâu làm rì đc. con Chjp! Kon Phương baby lại đang trong giai đoạn tán tỉnh thèng Mạnh kùng lớp ! Trong đầu con Chjp nảy ra 1 ý định ( ji` ji` đóa ) rùi nó cười thầm trong bụng!
Tối hum đó ! Con Chjp lôi ra kả đống thư tình kụa tụi kon zai trong trường ! Nó ko thèm đọc! Đang định vứt vô sọt zac' thì kon Mẩu chợt xuất hiện! Nóa kêu ối lên ùi vơ kả đống thư về mình :" Vứt làm rè ! Mày ko đọc thì thui =.="! Tao đang chán ! Để tao )!"
Kon Chjp đồng ý! 2 đứa ngồi đọc ...cười như phá mả !)
Kon Mẩu tự nhiên hỏi :" Ê! Mày bảo lớp tao kon gái thì ai xinh nhất !" Con Chjp nhíu mày :" Thế mày nghĩ là ai ( tao chả thấy kon nào xinh ) )!
Kon Mẩu trả lời hồn nhiên :" Đương nhiên nà con Phương baby , nó xinh nhất lớp tao mà"!
Kon Chjp nhăn mặt! ~.~! :" Mắt mày có bị "so le vành" ko đêy' !Kon đêy' xấu mù ! Đen đen bẩn bẩn ! Cùng nắm kon Linh tạm đc ( hô hô! vì nó cùng tên với tao ; )!
Kon Mẩu hỏi típ :" Chế kòn kon zai o_0~"!
Kon Chjp nhanh nhảu trả lời :" Thằng Mạnh!" ...Mắt nó lóe sáng *____*!
4)Ghen tuông!
....Nhắc đến tên thằng Mạnh ! Mắt con Chjp lóe sáng *____*!( híc ! Ảo óe ^^!)
Trong đầu nó nghĩ ra bao nhiu nà kế hoạch để trêu tức Phương Baby !
Và rùi kế hoạch kủa nó bắt đầu!....
Chiều hôm đó ! Tan học ! Kon Chjp ko về nhà luôn mà đứng ở đầu ngõ , chỗ bọn thằng Mạnh hay gửi xe ngoài trường ! Vừa nhìn thấy thằng Mạnh , nó ngáp dài ! Thằng Mạnh dường như chú ý đến " 1-con-bé-trông-khá-là-nổi-bật " như nó ! Thằng Mạnh dừng lại chỗ nó đứng :" Hi! Đứng đây làm ji` vậy kậu ! Chờ người iu đến đón ah "! Kon Chjp tỏ vẻ ngây thơ :" ^^! Hỳ hỳ ! Người iu ah'! Tớ làm rì cóa ! Đang hum cóa ai đưa tớ về đây nà T_T!" . Thằng Mạnh cười khả ố :" Hề hề ! Chế ah! Nếu kậu ko ngại ...cho phép tớ đưa kậu về nhà đc. chứ !" Kon Chjp nhanh nhảu , vẻ mặt rạng rỡ :" Hy hy! Thật hả ! Kậu thật nà tốt ! ^^Cám ơn kậu trc' nha!". Con Chjp nhảy lên xe thằng Mạnh ! Bỗng thằng Mạnh giật thột :"Ơ! Nhìn cậu....quen quen nhờ ! o_0~"!. Kon Chip cười bí hiểm :" Uh ^^! Tớ học cùng trường kậu muh ^^!"
Thằng Mạnh bắt đầu nhìn kỹ kon Chjp hơn :" Á! Nhớ ra rồi!" .
- o_0! Nhớ ra cái ji` cơ ! Con Chjp hỏi !
- Cậu là bx mới kủa anh Sến đúng ko! ~.~!
- ^^! Hy ! Đúng òy đó ! Sao ko! ^^
- =.="! (Mẹ ơi! Chít con òy !) Hix hix ! Thui! Hay để lần sau vậy nhé ! Kậu là bx của Sến ! Tớ ...ko... dám ....đâu! >"
Kon Chjp có vẻ ngạc nhiên :" Èo ! Chán chế ! Kó rì muh phải sợ! Tớ cũng là người chứ có phải nà ma đâu =.="! Hok sao! Cứ đưa tớ về đi ! Có ji` tớ chịu ^^! Ukie !Chàng ngốc ".
Thằng Mạnh gật gù :" Uh...uh...!"
Đầu đông , trời se lạnh , kon Chjp ngồi sau xe thằng Mạnh , nó hơi lạnh , nhẹ nhàng , nó rụt rè...đưa tay ra phía trc' ...ôm vòng lấy người thằng Mạnh :"> ...áp sát mặt vào lưng thằng Mạnh ...khẽ thở nhẹ ( èo èo :">)!
Thằng Mạnh dường như cảm nhận đc. cái ji` đó ! Mặt nó đỏ bừng ! Dường như muốn nói 1 điều ji` đó ! Nhưng mà ngượng...hum nói đc. >"< ! Kon Chjp cười thầm ! Nó bít điều đêy' chứ ! Thằng Mạnh cũng....đáng iu thật ^^!
Rùi nó chìm sâu vào giấc ngủ lúc nào hok hay ( Èo ! Ngủ gật trên lưng kon trai ! Xấu óa >"<)! ....
Sáng hôm sau ! Ko hiểu ai nói ! Chuyện này mọi người đã biết ! Tụi nó xì xào :" Thằng Mạnh liều thật ! Dám tán tỉnh ng` iêu anh Sến cơ đêy' " ! Kon Chjp nghe nói ...thằng Mạnh vừa đến trường đã bị tụi thằng Sến lôi ra sau trường ...có chuyên !~.~! Kon Chjp đi từ từ...rùi rảo chân....nó chạy thẳng ra sau trường ! >"
Ở đó ! Thằng Mạnh đang bị bọn nó bắt quỳ xuống! Xin lỗi thằng Sến ! Thằng Sến còn sút thẳng vào mặt thằng Mạnh nữa ....! Hộc máu mồm ! o_0~!
Kon Chjp chạy ra ! Tóm lấy thằng Sến :" Thôi đi ! Anh điên ah !"
Thằng Sến nhăn mặt :" Thôi ji` mà thôi! Nó dám tán tỉnh vợ anh ! Ko cho qua dễ dàng thế đc. đâu !"
Kon Chjp ...cũng nhăn mặt lại cái giọng lạnh lạnh pha chút giận dỗi :" Em nói rồi đêy' ! Thôi đi =.=" !"
Chẳng hiểu thằng Sến nghĩ ji` ! Nó nghe lời con Chjp ! Thôi thật!
Bọn đàn em ngây người :" Ji` vậy mày ! Ông nài làm sao thế nhờ ! Lần đầu tiên nghe lời gái !"
Thằng Sến tóm tay con Chjp !Kéo đi ! Để lại ánh mắt hối hận mang lời xin lỗi của kon Chjp ....xin lỗi Mạnh nha >"< Tai. Chjp !
Èo ! Thằng Sến tha cho thằng Mạnh thì cũng đâu xong! Kon Phương baby thấy thằng Mạnh bị ăn đòn ....lại do kon Chjp ! Nó tức lắm ! Nó hẹn gặp kon Chjp nói chuyện ! ...Như bình thường thì con Chjp sẽ bơ...ko thèm gặp...nhưng lần này khác ...nó đồng ý ! Có lẽ nó cũng có điều muốn nói !
Vừa gặp con Chjp! Phương Baby giơ tay lên ! Định tát nó ! Èo ! Chiêu này cũ xì ! Kon Chjp nhanh tay tóm lấy cổ tay của Phương Baby ! Bẻ vật ra đằng sau ! Định tát lại! Nhưng ...mà thôi!!!
Lại cái giọng lạnh lạnh của nó :" Sao ! Có chuyện ji` ! "
Kon Phương dường như vẫn chưa khỏi bàng hoàng :" Ah...ờ ....Mày...mày quá đáng lắm! Mày cướp chồng tao chưa đủ hay sao mà bây h còn hại thằng Mạnh !"
"Câm!" Nó quát ! :" Chuyện của tao ko liên quan đến mày ! Hiểu chưa ! Đừng có mà nói nhiều ! Chồng mày ah'! Nó có coi mày là vợ đâu mà vợ với chả chồng! Mày ko giữ đc. thì mày mất ! Thế thôi! Trách ji` tao! Kòn nữa ....:
......TAO XIN LỖI ....
Phương baby giật mình :" Ji` đêy' o_0~! Hình như tao nghe nhầm ! Mày nói lại lần nữa cái coi nào "! Kon Chjp tỏ vẻ bực mình :" Đừng có mà lắm chuyện ! Ko phải tao xin lỗi mày đâu ( tưởng bở )! Gửi lời đó đến thằng Mạnh hộ tao !" Èo....Kon Phương Baby ngẩn tò te ( tự dưng tưởng bở ! ngượng chế ! )
Kon Chjp quay đi ! Nói với lại 1 câu dường như muốn trêu tức kon Phương Baby phát cuối :" Mà này ! Mùa đông ôm thằng Mạnh ấm nắm đêy' ^^! "
"Ặc" ! Kon Chjp đi rồi ! Nhưng vẫn nghe tiếng chửi léo xéo đằng sau với theo ........cùng với vài cục gạch ( úi zời o_0~!)

5) Bữa tiệc tàn !
Híc ! Cứ tưởng mọi chuyện như thế là đã xong ! Con Chjp kíu đc. thèng Mạnh ( nghe hơi quá nhờ ^0^!) và thực hiện đc. mục đích chính của nó là trêu tức con Phương Baby ^^! Nó thấy thik thú nắm ! Nhưng ....có chuyện lạ xảy ra !
Hum sau! Vừa gặp con Chjp , thằng Sến định chào với câu quen thuộc :" Hi ! Vợ iêu ^^!" ...nhưng lần này ...nó ko sao mở miệng ra đc.! Kon Chjp đi qua ! Nó làm ngơ ! Kon Chjp chưa kịp chào ! Nó phóng thằng ! Để lại con Chjp đứng đó ngơ ngác hok bít chuyện ji` xảy ra o_0~!
Rùi ...nó đã hiểu ! Ai đời lại để bạn gái mình đi xin tha cho cái thằng tán tỉnh nó =.="! Thằng Sến lúc đó tha cho thằng Mạnh thế thôi! Nhưng nó là thằng có lòng tự trọng cao ! Chưa 1 con người iêu nào của nó lại dám đối xử như thế với nó ! Nó giận lắm ! Và ...quyết tâm thực hiện " chiến dịch 3 không "! :"Không gọi, không gặp, không mềm lòng." Kon Chjp biết vậy! Nó cũng là đứa cứng đầu =.="! Bình thường chỉ có người khác làm lành với nó trc' ! Lần này...chả nhẽ.... ~.~! Nhưng nó quyết định rồi ! ( Người nhớn hơn 1 chút ) Lỗi là do nó !
Con Chjp thông đồng với thằng bạn thân của 2 đứa ! Sắp xếp cho chúng 1 cuộc hẹn ! " Ok ! Để rồi xem " thằng Sến cười thầm , nghĩ thế khi gặp lại kon vợ cứng đầu của mình ! . Khi vừa ngồi xuống , con Chjp mang ra 1 hộp bánh ngọt xinh xinh của Pháp trên có chữ viết bằng kem, lần lượt đưa cho thằng Sến !...."Đây là chiếc 'em xin lỗi anh", đây là chiếc "hối hận lắm rồi" còn chiếc chocolate này có ghi "em yêu anh nhiều lắm". Kìa anh nhìn gì thế, ăn đi nào”. Híc !!! Nhưng mà sao thằng Sến có thể ăn đc. ngay lúc đó ^^!!! .....Kon Chjp cười thầm ( ukie ! Thành công ùi ! Chẳng cóa chuyện ji` nà làm khó đc. Chjp cả ^0^!).

Thằng Sến như thăng hoa ! Cả ngày cười như fởn ! Bọn đàn em bảo thằng anh bị mát dây thần kinh! Ai bít đc. nó đang " tự sướng "
Nhưng rồi sung sướng cũng chỉ kéo dài trong chốc lát mà thôi! ....:l
Tan học ! Kon Chjp đi thẳng về phía thằng Sến , nó cảm thấy cờ quạt trong bụng chuẩn bị reo mừng ^0^! Thế mà...kon Chip chỉ lạnh lùng đưa quyển vở mượn hôm trc' ( mượn cho nó có chứ vở thằng Sến thì có ghi cái rì đâu ^v^!)... Hok nói 1 lời , ko 1 cái liếc mắt bỏ đi ! Đến tận 23 giờ 46 phút thêm vài giây đêm đó thằng Sến mới phát hiện ra tấm thiệp được kẹp trong quyển vở. Kín trên mặt thiếp là vô số những chữ "sorry" được viết với đủ các kích cỡ , màu hồng khác nhau , đúng xì-tai của kon Chjp ^0^!
Thằng Sến hí hửng mở tấm thiệp ra ...những dòng đầu tiên ....xin lỗi ...xin lỗi anh Sến nha ...lần này Chjp biết Chjp đã làm Sến rất giận ! Chjp bít lỗi ùi muh ! Bỏ qua nha ^^! Ngoắc tay nào :P! ....Đọc đc. những dòng đó ...thằng Sến như đang thăng hoa tột độ thì đột nhiên.....Nhưng...em xin lỗi ..có lẽ fải xin lỗi nhiều hơn...em ko bít nói sao nữa....MÌNH CHIA TAY NHAU THÔI ...o_0~! Thằng Sến giật mình ! Chjp đùa hay nói thật vậy ! Nó sock lắm ...nhưng chẳng nhẽ ngay lúc này nó lại phi đến nhà kon Chjp ( hơi bị hoang tưởng )!
....[ nội dung tiếp theo của bức thư có lẽ ko nên đọc típ ^^!]....
....Lần đầu tiên thằng Sến bị đá T_T! ( thằng nài wen thói đá gái òy mờ =.="!)
Thằng Sến cảm thấy nặng nề vô cùng ( có lẽ con Chjp cũng chỉ cảm nhận đc. tâm trạng của thằng Sến qua nét mặt của nó ) ...cũng như mọi ngày ...đi qua con Chjp...thằng Sến vừa mới cất lời ...:" Hi , V...." Kon Chjp chặn lời..."Chào anh Sến ^^! Chúc 1 ngày vui vẻ nhớ ! BB " . Mọi chuyện đc. gạt qua 1 bên ! Trong ánh nắng chiều tà màu cam heo hắt ...thằng Sến đứng đó ...!
Chuyện tình yêu ...đối với con Chjp ...nó quyết định...ko bao h thèm iêu con trai nữa ( èo ! Hum phải pe de đâu nhớ ) quay lại với những trò quậy phá của nó !....

6) 7D Quậy phá ^^!
Chấm dứt chuyện iêu đương lăng nhăng ! Rõ ràng là ko hợp với nó =.="! Nó ghét nhất bị quản ...nhất lại là con trai ! Hum sau đi học ! Nó dường như lột xác ! Tết 2 bím tóc đuôi sam và mặc đồng phục của trường trong thật giản dị ! Đến lớp , nó còn chơi nhảy dây với lũ con gái " chân yếu tay mềm " mà nó thường tránh xa o_0~! Bọn bạn ngạc nhiên ...! Kon này hình như định tu hay sao ý :-w !" Eo ! Đừng có mà nói nhảm ! Trc' khi đi học nó vẫn còn lôi hộp mỹ phẩm ra ngồi 20' trc' bàn trang điểm rùi nói ..hình như trông tao giản dị quá ý mày nhờ " !
Ngồi trong lớp ! Nó chả bít làm j`i khác ngoài việc lăn ra ngủ ! Con Ngọc kéo nó dậy :" We ! Dậy đê ! Vừa đến lớp đã ngủ rồi ! Dậy chơi uyn sai khiến với tụi tao ~.~!" Nó gạt tay :" Để yên tao ngủ " ! Nhưng rồi....:" Hê ! Thằng Hoàng thua rồi ! Chọn ai đây ! Ê ! Kon Chjp đang ngủ đấy ! Thế nài nhá...mày làm thế ...rùi như thế...đêy' đêy' ...đi làm đi " ! Kon Chjp hình như loáng thoáng nghe thấy tên nó ! Nó nhỏm dậy ! Nhón chân bước ra ngoài thì...thằng Hùng chặn ngay phía trc' ! Biết có chuyện chẳng lành ! Nó phi luôn lên bàn ! Phóng thằng ra ngoài lớp ! Cả lũ hò hét :" Đuổi theo Hoàng ơi ! Nó chạy kìa " ! Thằng Hoàng cũng tức tốc phi lên bàn ! Đuổi theo con Chjp ! Nó tóm lấy tay con Chjp ! :" Á Á Á aaaaaaaaaaa....! Hoàng ơi ! Thôi tao ko đùa đâu ! Tha tao đi! Tao ko chơi ! Á Á aaa! " ........CHỤT ...... Ặc o_0~! Đấy ! Xong rồi Ha ha! " Bố mày ! Kon lợn " Kon Chjp ngậm ngùi ...đúng là đồ khỉ gió ! Nhưng nó buồn ngủ ...thui bỏ wa *____*! Nó muh ko bùn ngủ thì thằng Hoàng chết với nó T_T! Hux!
Tụi nó đang xôn xao thì pà Sinh vào lớp ! 5 giây ! Đủ để cả lớp trở lại thành " lớp ngoan "!
- Ơ! Cô nài nà cô nào ý nhờ o_0~!
-Cô giáo mới ! Cô giáo mới đêy mờ =.="!
- Hê hê ! Nuột quá ! Ực ực ( thằng này tởm quá)
Cô giáo dạy Sinh mới của tụi nó Xinh thật ! Trông nuột *** )! Hình như mới có hai mấy tuổi ! Cô bắt đầu viết bảng ! Cả lũ con trai cứ soi soi ! Nhòm nhòm rùi.....Ực ....ực....Sụttttttttt....Măm măm.......Ngon ! ~.~! Bọn con trai cứ thế muh...sụt sụt ( Ọe!)
Cô quay lại! Các em làm cái ji` đấy hả !
- Ơ ! Bọn em đói T_T!
- Ặc ! Chưa ăn sáng ah !
- Hux ! Ăn rùi ah ! Nhưng chả hiểu sao nhìn thấy cô phát....lại đói !
- Các cậu cẩn thận đấy ! Người ta lớn hơn cậu cả 1 cái đầu đấy ! Ngồi đấy mà ngớp >:P!
- Ơ! Hơn 1 cái đầu thế là 2 cái đầu hả cô )! Ha ha ! Quái nhân bọn mày ạ )!
Cô nhăn mặt , bực mình ...ko nói j`i nữa ! Cô tiếp tục dạy ! Thằng Tú kêu lên :" Em thưa cô ! Em ko hiểu cái này ạ "! Cô bước xuống cuối lớp...chỗ thằng Tú ngồi :" Đâu đâu !" ...Cả lũ cười khúc khích ....Con Chjp nhanh tay đưa cho thằng Lâm 1 tờ giấy ! Tưởng thư tình thằng bé hí hửng mở ra :" Em bị dại ! Đừng **ng đến em ! Em cắn đấy !" o_0~! Thằng Lâm giật mình ! Ji` thế này ! Chjp ơi ! Mày bị dại ah )!
" Dại cái đầu mày ...nó liếc mắt nhìn cô Xinh "
Ah....hiểu hiểu....!
Lại 1 trò đùa tai quái của con Chjp....cô vừa đi qua chỗ thằng Lâm ! Nó đánh cái bốp 1 phát vào bàn tọa của cô !
Cô giật mình :" Á ! Ji` đấy ! Em làm cái trò ji` đấy "
Thằng Lâm rụt rè :" Dạ dạ ! Con Muỗi ! Kon Muỗi ạ ) !"
Cả lớp cười sặc sụa! Đập bàn ầm ĩ ! Cô Sinh dường như ức quá ! Nước mắt sắp chảy ra ! Cô chạy thẳng ra khỏi lớp ! Cả lớp im lặng ...1 hồi....rồi....há há há ....cười tiếp ^^
Chơi đủ rồi ! Tụi nó lại quậy tiếp ! Lớp của nó ! Thế mà vẫn là lớp ngoan ! ! Căn bản là vì " tình đoàn kết " Bạn này cho bạn kia chép bài , thằng này bao che cho thằng kia ---> cuối cùng chẳng ai phạm tội! Quyển sổ đen của lớp coi như bỏ ( đơn giản nó cũng bị bỏ đi bỏ lại mấy lần rồi ) Cứ mỗi lần có đứa bị ghi sổ ! Cả lớp lại mua quyển mới ! Điền lại tất cả thông tin ...gần như hoàn hảo cho lớp ....Lại là 1 quyển sổ mới .... 1 quyển sổ hoàn hảo )! ( Lớp khác đỡ sao đc. ".....
1 ngày trên lớp trôi qua đối với nó chỉ như thế ! Về nhà ! Bố mẹ cũng chẳng thấy đâu ! Tất bật với công việc ! Ah mà quên ! Nó chuyển sang ở với bác nó đc. nửa năm rồi còn rì ! Mỗi tháng mẹ gửi cho nó mấy m tiêu vặt rồi lại đi ! Quen đc. chiều chuộng nên nó phá phách đủ ! Chả ai cấm đc. nó ! Lũ bạn thì luôn muốn đc. sung sướng như nó...Nhưng có phải đâu ! Thực sự ko phải vậy ! Nó buồn lắm ! Cảm thấy cô đơn nữa T_T! Mỗi năm nó chuyển lại phải chuyển đến 1 trường mới ! Với mong muốn là nó sẽ ko quậy phá nữa ! Nhưng nó vẫn vậy ! Vừa đến đã làm vài vụ khiến nó nổi như cồn ! Nó cũng chán cái cảnh đấy lắm rồi !
Ở nhà chán ngắt !Nó chỉ thik đến trường với những trò quậy phá của nó ! Thỉnh thoảng ! Gặp lại thằng Sến ! Nó chỉ cười 1 cái ! Nói chuyện vu vơ như anh em vớ vẩn :P!
Ko còn 1 chút lưu luyến thằng Sến ! Nó có vẻ quay sang để ý tụi con trai trong lớp hơn ! Có vẻ cũng xì po đêy' chứ ! Trc' đây nó luôn quan niệm bọn con trai cùng lớp là 1 lũ tồi tệ ! Nó sẽ chẳng bao h để ý ! Chứng kiến mấy vụ đú bẩn của tụi nó đã là quá đủ Nhưng....rùi hum nai....Nó đc. chuyển đến chỗ mới ...ngồi cạnh thằng Huy ....^^! Híc ! Con trai ji` mà ngủ suốt ! Ngủ cả ngày ! Cứ đến lớp là ngủ ! Nó ghét thế ! Nhưng bọn con gái ở lớp lại bảo thằng này là hotboy ! Là tên handsome nhứt lớp ^^! Sao nó chẳng thấy thế ji` cả nhờ ! Nhìn cái mặt trông baby quá ! Khác hẳn với lúc quậy phá ! Muốn véo cho 1 cái ! Nhưng mà thôi...để yên cho nó ngủ ^0^!
Con Chjp cũng nằm gục xuống bàn ! Mắt chớp chớp :">....nhìn thẳng Huy ngủ say sưa....Eo...Xinh óa...tự dưng nó thốt lên như vậy...da trắng và mịn như con gái ý ...nhưng khuôn mặt vẫn đầy vẻ nam tính Lông mi dài....và mũi thật cao , thẳng ....trông nó ngủ vẫn thật baby....Eo ui....iu óa...trong đầu nó tự dưng nói vậy Hux ! Chít òy ! Sao thế nài...! Hux ! Nó làm sao thế nhờ...tim tự dưng đập nhanh hơn o_0~! Á á ... đau tim ( ẹc ! nhầm )!
~~~~ Bỗng ! Thằng Huy mở mắt !" Á ! Cái j`i đấy ! "
Ơ ! Hơ...hok...hok cóa j` ! Kon chjp đỏ mặt! Quay sang chỗ khác ! Cúi gục xuống bàn ! Èo ! Sao tim nó đập nhanh thế nhỉ ! ~.~! Sao vậy trời !....

gaubien812
19-10-2007, 08:47 PM
kiểu này chắc Chjp lại kết Huy roài.
đúng là ngôn ngữ hơi thoải mái thật, nhưng đọc thấy nó quen lắm. Bình thương được nghe nhiều rồi nhưng đây là lần đầu tiên gấu được đọc đó.

CheeryChip
20-10-2007, 12:15 AM
Hỳ hỳ ! Thỳ tớ thấy mọi n`g vít truyện học trò hơi bị cóa cái j`i đó # với đời sống thật của đa số học sinh VN bi h ! Nên tớ mún vít 1 câu chuyện gần với đời sống thật hơn ! Muh...chuyện này có thật muh ^^!

gaubien812
20-10-2007, 06:56 AM
có fải đây là truyện của chính bạn hok? gấu rất thích đọc những truyện như kiểu mọi người hay viết bây giờ. Nhưng truyện của bạn, gấu cũng rất thích bởi vì ở Chjp có cái gì đó giống như gấu. giống vì hoàn cảnh + cuộc sống nên ở Chjp, gấu như tìm được mình trong đó. Nhưng fải nói là bạn hơi mạo hiểm khi chọn viết 1 truyện như này vì bây giờ, người ta thường chỉ thích những truyện nhẹ nhàng, lãng mạn như trong mơ vậy đó.
gấu ủng hộ bạn nha.
à mà quên, tưởng bạn post tiếp truyện, ai ngờ................ mừng hụt

CheeryChip
20-10-2007, 08:28 AM
Hỳ ! Thỳ bi h post típ nà ^^! Hỳ ! Cheer vít truyện này vốn nà để choa tụi bạn blog đọc ^^! Vì tụi nóa rất thik những kỉu chuyện như vậy , giống tụi nó muh ^^! Kòn mấy kiểu truyện mọi n`g vít bây h Cheer cũng giền đọc nắm ^^!

CheeryChip
20-10-2007, 08:56 AM
Típ ná !
7) Tim lỡ nhịp rùi !
Kon Chjp đang hoang mang suy nghĩ ...bỗng :" Sựt " Nó quay lại , nhìn bọn con trai đang xúm lại ở bàn dưới cười khả ố :" Thằng nào ! *____*!"
Cả lũ cười hơ hơ ! Đùn đẩy cho nhau :" Thằng Tú " thằng Tú lại quay sang đẩy cho thằng Hoàng ...thằng Huy lại quay sang đẩy cho thằng Lâm ! T_T! Kon Chjp tức óa ! Chẳng bít đứa nào ! Nó đành quay lên hậm hực ! 1 lát sau :" Sựt sựt " ! Nó gào lên , cầm cây thước 30cm quay xuống :" Đứa nào vừa giựt tóc tao !!!! Nói mau !!!*____*!" Cả lũ quay sang thống nhất đẩy cho thằng Huy ! ...Kon Chjp dù hok mún nhưng nó ức lắm rồi....VỤT NHIỆT TÌNH....Tiếng kêu của thằng Huy vang lên thảm thiết ...Á ...ÁI...Ao Ui...chị ơi ! Tha em ...ko phải em...em biết lỗi rồi...tha em...Á Á! Kon Chjp đang " sung " Hok thèm nghe lời biện minh của thằng Huy ! Nó vụt tiếp ! Bỗng ! Thằng Huy túm cổ tay nó ! Kéo thẳng xuống gầm bàn chỗ thằng Huy ngồi ! o_0~! Giựt đi giựt lại ! Kon Chjp bị lôi xuống ! Cổ tay bị bóp mạnh ! Nó hơi đau , kêu lên thất thanh :" Á ! Đau quá ! Bỏ tao ra ! Buông tao ra T_T!" Thằng Huy cười như phá mả =.=" :" Ối ối ! Bọn mày ơi ! Xem con Chjp nó làm ji` tao đây này ! Á á ! Đau quá ! Bỏ tay ra Chjp ơi ! Ối zời ơi ! Mày làm cái ji` đấy o_0~!"
Kon Chjp vừa tức vừa đau nhưng ko làm đc. ji` nó càng co giựt...thằng Huy càng kéo mạnh...nhìn từ xa....ý như thể nó đang....thằng Huy T_T! Hux ! Tội lỗi ! Tội lỗi T_T!

Bỗng ! Kon Chjp gục xuống mặt bàn ! Khóc nấc lên ! Nức nở ! Thằng Huy vội buông tay ! Cả lớp nhìn nhìn con Chjp ! Im lặng ! Rùi tụi con gái xì xào :" Thấy chưa ! Đã bảo rồi mà ( bảo khi nào o_0~) ! Nó đã bảo nó ko đùa nữa mà cứ đùa dai =.=" ! "...." Eo ơi ! Huy ơi ! Mày quá đáng thật đấy ! Nó khóc rồi đấy ! Mẹ ! Kon trai rì mà ác thế " ....bọn con trai cũng trách móc " Thằng kia ! Mày đùa thì đùa vừa vừa thôi ! Có cần " làm đau " đến thế ko ( bó tay với mấy ông này hơn =.=" )!
Thằng Huy nhăn mặt ! Cười cười ( khốn kíp ) Nó day đầu con Chjp " Thôi ! Kon xin mẹ ! Ko phải giả vờ ! Khóc thì ngẩng cái mặt lên xem nào =.="! Định qua mặt ông đây ah ! Kòn lâu nhớ
Bọn con gái xúm đến ! Đẩy thằng Huy :" Thôi đi ! Mày điên ah ! Quá đáng thế !Nó khóc ướt áo rùi đây này " ...Thằng Huy ngó ngó....rùi mặt nghệt ra ! Có vẻ ăn năn hối hận ( thay đổi thái độ nhanh dã man =.=" )
Nó cúi đầu xuống , soi soi con Chjp :" Chjp ơi ! Thôi....đừng khóc nữa....Huy bít lỗi rùi....Huy xin lỗi ....đc. chưa !"....Bọn con gái bắt bẻ :" =.="! Hừ ! Mày nói cứ như bọn tao bắt ép mày ý mà lại con " được chưa " ( thì đúng bọn mày đang bắt ép mà o_0~) Nói lại đi ! Cúi đầu xuống !Thành tâm vào ! Thằng Huy uh uh ....rùi cúi sát đầu vào đầu con Chjp :" Chjp ơi ! Cho Huy xin lỗi ! Huy hứa lần sau Huy ko trêu Chjp nữa đâu =.=" Chjp ui đừng khóc nữa mà " ....Ngay lập tức :" RẦM " Kon Chjp vùng dậy ấn đầu thằng Huy xuống gầm bàn ....:" Bọn mày đâu ! Đập chít nó đê" !..Cả lũ con gái nhao nhao lên :" Yaaaaaa" Hội đồng xoa bóp thằng Huy ( Fe^ chưa cưng ^_____^)!
Bị hội đồng tẩm quất xong ...thằng Huy fe^ ( fe^ lòi ra ý chứ ) ) Nó nằm soải cả người ra ghế ! Gác đầu lên chân con Chjp ..:" Á ! Ông làm cái trò ji` đấy " Thằng Huy thều thào :" Nhờ tý nào ! Đánh người ta xong nhũn hết cả người rồi đây này ". Nói rồi thằng Huy ôm chặt chân con Chjp ...ngủ luôn ( za? vờ đấy =.=" con lợn !) Kon Chjp hơi khó chịu ~.~! Nó đỏ mặt....tự dưng nó thấy nóng thế chứ... Kon Chjp véo mạnh vào tay thằng Huy , nó kêu á lên rồi nói giọng ngây ngây :" o_0~! Híc ! sao như ...điện...điện...giật ý " ! Kon Chjp bực mình , tưởng thằng này bị điên :" Vớ vẩn ! Này thì điện giật này" Nó véo cho thêm cái nữa ! Thằng Huy kêu lên đau đớn :" Á á ! Lần này thì phải đến 2000V!" - " Kon lạy bố ! 2000V bố die từ lâu òy =.=" !" Nhưng nó cũng hơi là lạ ! Sao lại thế nhỉ ! Cả tiết ! Nó ko nói chuyện ! Ko đụng chạm ji` đến thằng Huy ! Cho đến cuối giờ ! Tụi nó cất sách vở , thu dọn đồ đạc trên bàn , con Chjp lỡ tay , đụng vào tay thằng Huy :" Xẹt xẹt "( hơi hoảng tưởng ) " Á á!!!!... " Kon chjp giật mình ! Thằng Huy cũng ngây người :" o_0~! Bà có cảm thấy j`i ko ! Như điện giật ý nhỉ o_0~! Khi chạm vào tay bà ý ! "
Kon Chjp ko nói j`! Nó đỏ mặt !
Tan học ! Nó phóng ngay về nhà ! Tối đến ! Nó gặp con Mẩu ! Nó rụt rè hỏi :" Mẩu ơi...Mẩu " - " Sao?!" - " Bà...bà đã bao h có cảm giác tim đập nhanh khi nghĩ đến 1 ai đó , cảm thấy nóng mặt và bị giật điện khi chạm vào tay người đó ko! " Kon Mẩu ngạc nhiên :" A ! Bà lại thik ai rùi phải ko! "
Con Chjp gạt đi !" Vớ vẩn =.=" ! Tôi chỉ hỏi vậy thui! Chả có ji` đâu " ....Chẳng hiểu sao lần này nó lại cảm thấy ngượng ngùng khi nhắc đến chuyện đó !
Bỗng ! Có tiếng chuông điện thoại reo lên , tin nhắn của thằng Huy o_0~!
" Tôi đã thuê cả 1 đội đồ tể đến chuẩn bị đập nát nhà bà o_0~! Nếu muốn tránh nạn thì sang nhà tôi ngay "! Zời ạ ! Thằng này hết trò hay sao mà dám dọa mình như thế ! Kon Chjp nghĩ vậy rùi lập tức ...chạy sang nhà nó !( tối lắm rùi đấy nhá =.="!)
-------------------------------------------------

8)Huy!

Con Chjp đọc tin nhắn ! Vội chạy sang nhà thằng Huy ( ko phải chạy nạn đâu nhá =.=") !
"Cộc cộc cộc!!!!" Kon Chjp gõ cửa ! Cửa mở.....:" Ông làm cái trò j`i đấy ! Tối thế nài rùi mà cò....n...." Chưa kịp nói hết câu ! Thằng Huy gục đầu vào vai con Chjp ! :" Oái ! Làm cái j`i đấy ! =.="! Định lợi dụng hả con nhợn ! Tránh ra nào ~.~! " Thằng Huy mặt trầm xuống ! Nó dường như ko còn đủ sức để giải thik :" Nhờ chút có đc. ko " ...:" U...h...m" Kon chjp lưỡng lự ( ai muh thik thế nài cơ chứ ~.~!) Nhưng nhìn thằng Huy trông vẻ mặt rất buồn ! Nó cũng ko hỏi ! Híc ! Thằng Huy gục đầu vào người nó như thế.....! Hơi đau tim ^^!!!! Chính xác là tim đang đập mạnh như trống trường !
< Ông tui mất rùi >
< o_0! Sao cơ >( ông béo béo lần trc' nó gặp ở nhà thằng Huy áh ~.~)
< Ông nội tui ý ! Tui vừa nghe tin xong >
Trông thằng Huy sa sút nắm ! Nó quý ông nội của nó nhứt ! Con Chjp chẳng bít nói j`i để an ủi ! ( hùi đó nó còn chưa bít chăm sóc người khác nà thế nào ^^!)
<...Ông...cứ...khóc đi !>
"Cốp " Thằng Huy gõ vào đầu nó 1 cái ( nhẹ thui )
< =.="! Đồ ngốc ! Tui ko khóc ! Kon trai ko khóc =.=" >
" CỐP!!!" ( mạnh lắm ) Con Chjp gõ lại ^^!!!
< *___* Cậu mới nà đồ ngốc ! Nếu quá bùn thì cứ khóc chứ sao ! Con trai , con gái khác ji` nhau o_0~!>
< Thui ! Ko nói nữa ! >
Thằng Huy gạt đi ! Tóm tay con Chjp....lôi vào phòng ! Thằng Huy mở tủ ! Lấy ra 1 đống áo sơ mi trắng ( hàng ngày nó mặc đi học ) vứt ra ngoài với vài cây kéo !
< Cắt đi !>
< Hả o_0~!>
< Cắt thành mấy con cầu mưa cho tui ^^!>
< Ẹc ! Ông bảo tui cắt đồng phục của ông áh ! Lấy mấy tấm vải thừa nà đc. mà ~.~>
< Hok! Tui thik vậy! Cứ làm đi !>
Những nhát kéo đầu tiên ! Đi tong cái áo ! Kon Chjp ko nỡ ! Rùi....xoẹt xoẹt...cả đống áo h thành vải vụn !
Tụi nó làm thành mấy hình nhân cầu mưa ! Rùi cùng nhau treo ra cửa sổ trc' nhà!
< ^^! Sao ông lại thik cầu mưa ! Sao ko phải là trời mát ý !>
< =.="! Thik mưa !>
< ^^! Tui...cũng thik mưa....!>
< Vì sao!>
< Vì khi mưa ! Tui bùn ! Tui vui hay tui ...đang khóc....cũng chẳng ai biết ^^!

< Thui đi cha ! Vớ vẩn =.="! Xem fiml hài cho đỡ bùn đi ^^!>
< Ờ ! Nhà tui nhìu nắm ! Ah đêy ! Banana !>
< Ẹc ! Chuối ! =.="! Hài jè ! Nghĩ ji` đấy hả =.="!>
< Nghĩ ji` đâu :-S! Hài thật mà !Bà ko tin ah ! Bật thử coi ! Thế bà nghĩ là fiml ji` mà nóng thế !>
< =.="! Hok bít ! Nhưng....tui...lỡ...bị...xem òy =.=!>
< Sặc ! Híc ! Nham hiểm ! Mà...có sao đâu ! Fiml ma mà ^v^!>
<*___*! Thật hok! ...Thui đc. òy ! Tin ông !! He ! Fiml ma hả ^^! Tui thik nắm ! Tắt đèn đi ! Á....á....á đưa tui cái chăn nữa ~.~>
< o_0~! Sao vậy! Trời nóng mà ! Đầu pà có chập ko đấy =.=">
< T_T! Xem fiml ma tắt đèn đi nữa ! Sợ nắm ! T_T!>
Hê hê ! Tắt đèn đi ! Hay là....muốn lợi dụng j`i tui đấy !
< Đập chết ông h =.="! Hok thèm nhá ! Đã vậy ngồi xa tui ra =.="! Hok thèm đến gần ông >:P! Xí >

< Ờ !Từ từ ! Rồi xem ....>
.....1 lúc sau....
AAAAAAAAAAAAAAAAAAA........á...á..............a. ...a....á....á.......Huy ơi ! Huy ! Bật đèn lên ! Bật đèn lên đi ! Tui hok chịu nổi nữa rùi T_T!
< Á á....Maaaaaa>Thằng Huy hét lên hoảng loạn khi con Chjp đến gần nó !
Con Chjp giật mình :" Á á..maaaa ma đâu ! á á ! Ông định hù chết tui đấy hả !"
< Á á...bà trông còn kinh dị hơn con ma đây ! ThôI! Bật đèn ! Trông bà khiếp quá !> ( Chùm kín chăn ! Lò ra mỗi cái đầu trong bóng tối ! Với 1 chút ánh sáng yếu ớt của màn hình ! Bật lên khuôn mặt trắng bệch như ma ! Mồ hôi nhễ nhại và nước mắt.....! Mẹ ơi ! Ma gọi nó bằng kị o_0!)
Thằng Huy bật đèn ! Con Chjp thở phào nhẹ nhõm ! Thằng Huy còn cố đá đểu nó phát nữa :" Đếy ! Sụt sịt nức nở như thế mà lúc đầu :" Tui cũng thik xem fiml ma !" =.="!
< =.="! Kệ tui :-S! Xem fiml ma , bít sợ mới thik chứ =.="!>
<Á ! Thui chết rồi> Kon Chjp ngước lên nhìn đồng hồ :" 12h35' "
< Die tui rùi T_T! Muộn quá ! Tui phải về thui! bác tui mắng chít T_T!>
< Ẹc ! Muộn thế nài rùi ! Còn về j`i nữa ! Mà bác bà đi suốt ! Sợ j`i o_0~! Ở lại đây luôn đi ! Tối rồi đi về 1 mình ....nguy hiểm lắm *___*>
< Ơ ! Sao lại về 1 mình....Thế ...ông ko đưa tui về đấy ah T_T!>
< Ơ ! Sao tui lại phải đưa bà về ! Có chân sang đây ! Cũng phải có chân chạy về chứ >
< Ặc o_0! =.="! Con heo đất đáng ghét =.="! Hừ ! Đc. ùi ! Tui sẽ tự về ! Thà về nguy hiểm chút chứ....ở nhà cậu 1 đêm còn nguy hiểm hơn !>
< Ờ ! Vậy cứ về đi ! BB ! Hé hé >
Rầm ! Con Chjp hùng hổ ra khỏi nhà thằng Huy !....Nhưng rùi...rón rén....lao...xao....xào xạc .....nó đi rón rén từng bước 1 !Đường về nhà phải qua 1 con ngõ nhỏ ! Run run! Lá cây xào xạc ! Thỉnh thoảng ...1 vài con chim rú lên vụt ra khỏi lùm cây ! Tiếng động giật mình đến đáng sợ ! Nhìn cái cây to to , xù xì bên đường ! Nó tưởng tượng ra cái cây ma ăn thịt ng` sẽ cuốn lấy nó...nuốt chửng ( sợ quá lên hoang tưởng muốn điên nun =.="!) ....Loạt xoạt....có tiếng bước chân đằng sau...ko bít có phải do nó tưởng tượng ra ko nữa ! Sợ quá ! Muốn chạy vụt 1 cái ! Đến đầu đường bên kia là xong mà ko đc.! Chân cứ cứng lại! T_T! Hux ! Chít tui rùi ! Có ...có con ma....đi theo tui (!
Hù ! Có người đập nhẹ vào vai nó !
Con Chjp giật mình hoảng loạn :"Á....á....á....aaaaaaaaaaaa! Cứu với ! Có ma ! Có ma....hu hu hu !"
! >
< Kệ tui :-S! Hux ! Tại ông ý ! Hux ! Hok đưa tui về ! Hux hux !>
< Thoai thoai ! Tui xin lỗi đ.c chưa ! Trông sướt mướt quá ! Chẳng giống bà tẹo nào cả =.=">
< Kệ ! Hok giống kệ tui ! Liên quan rì đến ông ! Thui ! Tui về đây >
< Ặc ! Vẫn còn ngoan cố cơ ah ! Đếy ! Về đi ! Đường còn dài lắm )! Cẩn thận lần sau ng` theo pà ko phải là tui mà là......>
< Áaaaaa ! Đừng...đừng có nói nữa T_T! Hux hux ! Ông làm tui ko dám đi nữa rùi đêy này T_T! Bắt đền ông đếy ! ~.~ Hux hux >
<Ờ ! Đc. rồi !>
Nói rồi ! Thằng Huy tóm tay con Chjp ! Kéo về nhà ....nó !
< Ẹc ! Ông làm cái j`i đếy ! Sao lại đưa tui về nhà ông o_0~!>
< Ngủ đi ! Muộn rồi ! Tui ko giỡn với bà nữa đâu =.=">
"Phịch!" Thằng Huy ngả người xuống giường 1 cách êm ái ! ( Nó ở nhà riêng ! Có 1 giường thui ! Híc! )
< o_0! Ji` cơ ! Ông...ông nằm đây ! Thế tui nằm...nằm đâu =.="!>
< Đây chứ đâu !> Thằng Huy vung tay...đập xuống bên cạnh ~.~!
< Ặc ! Kon heo đất chít tiệt ~.~! Dậy đi ! Hok chịu đâu ! Ông ra salon nằm đi mà ~.~> Con Chjp kéo chân thằng Huy ! Lôi tụt xuống giường !
Sau 1 hồi....vùng vẫy....con Chjp chiến thắng ( đương nhiên rùi ^^!) Nó nằm ngất ngưởng trên giường đắc ý nhìn chủ nhà vác mình ra salon ngủ tạm !
Nhưng rùi....sáng hôm sau ....
Á.......á...á...á...aaa..á. ! Đồ heo đất chết giẫm ! Sao lại ôm tui ! Biến ra ! T_T! Hux hux ! Dám lợi dụng nhân lúc tui ngủ hả !
< Ẹc ! Pà xem lại đi =.=" ! Đêm qua ai ngủ ôm tôi chặt muốn ngẹt thở luôn ý >
< o_0~! Hả hả ! Ơ thì...! ~.~! Tui tưởng con gấu ôm của tui T_T! Hux ! Mà tại ông ý ! Sao lại lê lên đây >
< Ờ thì...tôi...tôi...bị...mộng du ! Giường của tui ...tui ngủ quen rùi...chân nó tự chạy lên chứ bộ ^^!>
< Ặc ! Nói dối ko bít ngượng =.="! Hux ! Ghét ông ! Hok thèm chơi với ông nữa ! Thảo nào đêm qua mất ngủ ~.~> ( Trùi ! Thực ra ....nó ...ngủ ngon chưa từng thấy ! 2h30 sáng ! Có cảm giác như 1 cái j`i đó...ấm ấm....ở sát bên mình...mở mắt....thấy cái mặt baby ^^ trong mộng của nó...ôm thật chặt và...tiếp tục mơ fe^ nun ^^!)
< Chết tôi rồi !>
< Sao o_0~!>
< Muộn học rùi T_T!>
< Ặc ! 15' nữa ! Bi h đi kịp mà >
< Hok ! Cặp sách ! Còn đồng phục..vv...v>
< Oạch ! Sao bây h bà ngoan thế )! Trước kia pà có mặc đp bao h đâu ! Cặp sách thì ko khác ji` cái túi đi chơi ! Đựng vài tập giấy =.=">
< Èo ! Thay đổi từ khi bỏ ông Sến mà ! Trc' khi quen hắn ! Tui hok đến mức như ông kể đâu ^^! Quen hắn rùi mới thế đấy ! Bây h tôi muốn trở lại ...như ban đầu >
< Chả biết ban đầu của bà như thế nào ! Nhưng...tôi ...luôn ...thik bà...>
< o_0! Hả hả ! Cái...cái j`i cơ > Con Chjp giật mình!
< Ah ! Ko ! Ý tui là ! Tui vẫn thik bà thế này hơn ^^!Mà...mà thế nào cũng đc^^!! >
Thằng Huy nói có vẻ ấp úng < Đi học thôi >!
---------------------------------

CheeryChip
20-10-2007, 11:36 PM
Hy hy! Thax U nha ^^! Típ nhá !

9) Hắn đã nói !Con Chjp vội fone cho con Mẩu " iu quý" của nó !
6h30' sáng !
- Mẩu ah ! Nó nói bằng chất giọng " ngọt ngào , thất thanh hơn chanh với dấm " của mình !
- o_0! Sao ! Ah ! Mà con kia ! Tối qua mày chít giẫm ở đâu đấy hả ! Bố mẹ mày lên tìm đấy !
-Á !Chết tao rồi ! ah ! Mà thôi !Chuyện chính tao cần nhờ mày đây!
- Sao sao ! Sao trăng !
- Hok đùa đâu ! Sang nhà báctao lấy cặp và đồng phục cho tao nhá!
- o_0! Eo ! Ngoan thế ! Mày mà cũng bận tâm đến chuyện đó cơ ah ! Híc ! Nhưng nhà Bác mày đang " nóng " tao sang cẩn thận ăn mắng thay !
- Híc! Uh nhỉ ! Chỉ tại...con heo đất đáng ghét >"<! Thui ! Mày có cái túi xách nào với mang đồng phục của mày đến trg` cho tao nhá !
- Ẹc ! Mày lấy của tao thế tao xài cái j`i !
- Hê ! Hok bít ! Hok cần bít ! Nhớ đấy ! Ko mày chít *___* !
Nói rùi con Chjp dập máy =.="! Để lại con Mẩu ngẩn ngơ đứng đó đầy ngớ ngẩn !
Kon Chjp ung dung đến lớp ! Kon Mẩu đã chuẩn bị cho nó mọi thứ của " 1 hs ngoan " !
Ầy ! Nó đến lớp ! Hok ai bít vụ hum qua cả ! May óe ! Chợt !
-Chjp ! Hôm qua mày đi đâu đấy ! Bố mẹ mày gọi sang nhà tao =.="!
- Á ! Thật ah ! Chít mịe iem ! Thế ....thế pố mẹ tao hỏi rì !
- Mày có ở nhà tao ko ! Thế thui ^^!
- Ầy !Thế ...mày nói sao !
- Oh no ^^! Tao cóa bít rì đâu ! Mẹ tao đứng ngay cạnh mài ạ ! THông cảm nhớ !
- Gru`....ĐKm nhà mài =.=' ! Thôi ! Về nhà tính sau ! Chơi cái đã !
Tùng tùng tùng....!!!! Tiết 1 ! Con Chjp nhìn tờ khóa biểu ! Ngán ngẩm ! Anh văn áh ^^! Nó nhảy lên bàn ! Chơi je` đê bọn mài !
Good ! Uyn sai khiến nhá ! Cả lớp !
-Èo ! Trò trẻ con ! Kon Chjp gắt !
....Ầy ! Mày nói cái j`i thế ! Rơi vào tay lớp mình thì làm j`i còn cái j`i trong sáng ngây thơ nữa hử mầy !
Con Chjp ngoa lên :
- Eo oai ! Thui thui ! Lại cái kiểu " người nhớn " như bọn mài thì tao chả chơi đâu !
- Thế mày thik thế nào !
- Trong sáng , hồn nhiên , ngây thơ ...kiểu của tao !
- Ah...mà là....Uh ! Ukie ! Cho mày phụ trách luật chơi !
- He he ! Không phải nghĩ ! Sao phải ngợi !
Ầy dà ! Nạn nhân đầu tiên ! Chỵ Ngọc ạ ! Con Chjp khẽ hỏi bọn bên cạnh ! Tên U nóa là rè hở mày !
Nói nhỏ :" U Minh!!"
-Ầy ! Đc. òy !Thế này nhớ ! Mày quỳ xuống ! Trước ảnh kụ Hồ ý ! Nói to , dõng dạc vào :" Bố ơi ! Con yêu Bố lắm ! "
- Á ! Cái j`i ! Đùa !Thôi !Tao đíu chơi đâu !
- ! Ầy dà ! Mày thik bùng hok !Tảy chay chít mịe nóa đê !
- Ấy ấy ! Thôi đc rồi !
Con Ngọc lưỡng lự quỳ xuống ...trc' ảnh Rà Hồ ( cả 1 niềm vinh dự đếy nhá! ) ...
-...Bố ơi ! >"< ! Hux ! Kon....iu Bố nắm T_T!
-Ọeeeeeeee =.="! Mày nói kiểu j`i đếy hả ! Nói to vào ! Bố ơi ! Con yêu Bố lắm chứ !
- Hix ! Thế này là đc rùi mà ....Nhìn con Chjp hằn học ! Nó đành ngậm ngùi
BỐ ƠI ! KON YÊU BỐ LẮM ! Cả lớp cười giặt giẽo !
Nhục vãi cơ ! ( hix ! Sr anh chị vì phải nói những từ này =.=" !)
Còn đứa thứ 2 ! Linh nhà ta ấy nhờ ( ấy ấy ! Hok phải em đâu nhá ! T.Linh ý )!
-Ah mà...uhm ! Đêy đêy ! Con Chjp ngẫm nghĩ rồi cười vẻ khoái trí !
Kon Linh rên rỉ
- Chjp ơi...Chjp ! Nhẹ nhàng thui nhá !
- Ấy ! Mầy nói rì chế ! Tao cóa bao h ra tay nặng nề với tụi mày đâu nhở ! Mày yên tâm ! Bạn bè với nhau tao cũng nhẹ nhàng thui !
-^^! Uh uh ! Con Linh hớn hở !
- Thế này đây ! Mày vừa đi , vừa nhảy , hát bài 1 con vịt !
- Ặc o_0! Híc híc ! Chuối bỏ kụ đi đc. ế ! Hix ! Thôi đc. rồi ! Bắt đầu nhớ!
- Ơ kìa ! Ấy ...ko ! Mày ra hành lang lớp E cơ mà ! Hát to và dõng dạc vào ! Như con Ngọc ế ! Nhảy nhiệt tình vào nhớ !
- Hux hux ! Kon nhợn >"<!
Khổ thân con bé , miễn cưỡng nhảy khỏi lớp , rụt rè nhảy sang lớp E ! Biểu diễn tiết mục có 1 0 2 mà thằng chồng nó ( bên lớp E ! phải ngoái ra ngoài nhìn ! Đập tay xuống bàn ! Cười ầm ĩ ! ) Kon Chjp ác thật !
Híc ! Sau 1 hồi chấn động với những trò nghịch quái quỷ của nó ! Bọn con trai quyết định ! Con trai con gái ! 2 đội riêng đi ! Nhưng...đc. dùng n`g của nhau đấy nhớ !
- Eo ! Đểu thế >"<! Hừ ! Thui đc. rồi ! Chiều bọn mày 1 lần thôi đấy ! Kon Chjp tỏ vẻ ko bằng lòng ! Nhưng để rùi xem ! Tụi nó định làm je^` !
Thấy bọn con trai chúi đầu vào 1 chỗ ! Đã chọn ra đc. 1 ng` đi " thi hành nhiệm vụ " Úi xời ! Ông Huy !
Kon Chjp nôn nao ! Hux ! Sao lại là thằng Huy ! Chẳng thik chút nào >"<!
Bọn con trai thảo nào cũng sai nó đi giở trò với 1 con bé nào đó xinh xinh trong lớp ( nó tự nghĩ ! chắc chắn ko có mình đâu ) ! Và...hơi khó chịu !
Thế rùi ....! Thèng Huy tiến thẳng đến chỗ bọn con gái đang ngồi ! Bàn của chị em nhà Chjp ! Bọn con gái rủ nhau ! Tóm tay chạy mất dép ! Kon chjp vẫn ngồi tỉnh bơ mặc cho lời khuyên ngăn của con Ngọc !
- Xùy ! Lo rì ! Nó chả dám làm j`i tao đâu mà ! Bọn mày sợ thì cứ chạy đê !
- Ờ ! Kệ mày !
Kon Ngọc cũng biến ! Chỉ còn mình con Chjp ngồi chắn đạn cho mấy pà chị đằng sau với vẻ hống hách của nó ! Sao phải sợ !
Ờ ! Cứ ko sợ đê ! ! Thằng Huy tiến đến chỗ nó !
Giật mình o_0~!
- Mày làm cái rì đấy !
Thằng Huy tóm lấy cổ áo con Chjp ! Lôi xộc lên ! ....Thọc...thọc...mặt...vào trong đó >"<!
-Á á...á....aaaaaaaaaaaa !!!!! ĐKm nhà mày ! Mày làm cái j`i đấy ! Kon heo chít tiệt kia !
Kon chjp vùng ra ! Tóm lấy cái biển lớp ! Rượt thằng Huy quanh té khói !
....
Kon Chjp rượt thèng Huy hộc bơ ! Cuối cùng cũng tóm đc nó ! Nhìn thằng Huy ...mặt nó đỏ bừng ...nóng....Và....fup. fup. ...nó vung cái biển lớp bằng sắt với 4 cạnh sắc nhọn ...vụt thằng Huy túi bụi ( amen ) Thằng Huy đưa tay ra đã và....xoẹt....rách áo o_0~! Tay thằng Huy chảy máu ! Đau lắm chứ ! Kon Chjp ko yếu mềm như tụi con gái khác ! Ít nhứt lực đập của nó cũng bằng 1 võ sinh 3 năm zời ùi ! Thằng Huy tím mặt ! Nó bắt đầu thô bạo hơn o_0~! Tóm lấy cổ tay con Chjp ! Giật mạnh cái biển lớp ra khỏi tay nó ! Mặt tối sầm ....trời cũng tối sầm ( hoang tưởng tí !) ....Nó vung cái biển lớp lên ...như định quật lại >"<! Con Chjp hoảng hồn ! Mặt tái mét ...Co rúm người lại ! >"<! Nó hét toáng lên T_T!
-Á...á...áaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa cứu với ! Hu hu hu !
Thằng Huy vung tay ! Vứt mạnh cái biển lớp ra 1 xó ! Quay mặt hầm hầm bỏ đi ! Bỏ mặc con Chjp lại đó với vẻ ngỡ ngàng Rút cục thì ai là người có lỗi trc' chứ !
Về lớp ! Tụi con gái thấy tay thằng Huy chảy máu ! Chạy đến xuýt xoa ! Kon Chjp đứng ngoài ! Nhìn ! Ghét thế hok bít >"<! Kon Heo đất đáng ghét ! Vì trong lúc này ! Lòng con Chjp cũng có cái ji` đó xôn xao ! Nhìn máu ...từ tay thằng Huy ....nó cũng...xót >"<! Hix ! Cảm thấy hối lỗi và như vết thương đang cưa vào da thịt vậy ! Ghét ! Kòn cả tụi con gái vây quanh !
Uh thì....rùi cuối cùng hắn cũng trở lại chỗ ngồi...bên cạnh con Chjp !
Nhưng mà ...>"<! Sao thế ! Mặt lạnh tanh hà ! Chẳng thèm nói 1 lời ! Cho dù là giận dỗi ! Dù sao hắn cũng có lỗi trc' chứ bộ ! Kon Chjp cũng giả vờ ko quan tâm ! 2 đứa nằm gục xuống bàn ! Quay ngoắt mặt vào tường khi ....ánh mắt gặp nhau !
Hux ! Lâu quá ! Hắn chẳng nói j`i! Ghét quá ! Muốn nghe ! Dù chỉ là 1 lời trách móc !...
- Này ! Giận tui ah !
Ko Chjp huých nhẹ vào vai thằng Huy !
Nhưng hắn cũng chẳng trả lời ( xí ! chảnh thế )
- Này ! Heo đất ! Giận tui thật đấy ah !
- Ờ ! Thì sao ! Liên quan ji` đến pà !
- Ơ ! Uh thì.... ! Thui mà ! ....Đau ko ( câu hỏi ngốc nghếch từ 1 ng` ngốc nghếch )
- ! Lại còn ko ! Đánh người ta như thế !
- Úi ! Xin lỗi mà ! Mà...cũng tại ông cơ ! Quá đáng bỏ xừ đi đc ý ! Ông làm thế ! Sao tui ko tức đc. >"<!
- ! Uh thì....tui...tui cũng...mà tại bọn nó bắt ép tui chứ bộ ....bà xem lớp mình chơi trò này mà bùng thì...sẽ thế nào !
- Hứ ! Bít ! Nhưng mà ...bực mình bỏ xừ đi đc. ý >"<! Tại ông ý ! Như ...như vậy rùi ! Ông phải có trách nhiệm với tui >"<!
- Ẹc ! =.="! Có...có thấy cái je` đâu mà trách với chả nhiệm !
- =.="! Thật hok ! Định thoái thác đấy hả ! =.="!
- Eo ! Thật ! Tui thề ! Lúc đó tui nhắm tịt mắt >"< ko thấy cái j`i cả ! Thật đấy mà !
- (_ _") ! Thật...ko đấy ! =.="! Kon trai các ông ! Xạo lắm !
- Eo ! Đã bảo là thật là ! Ko tin thì thui ! Nói mà bà ko tin thì có nói nữa cũng vậy thui !
Kon Chjp nhăn mặt !
- Uh đấy ! Ghét con trai các ông thế ko bít !
Thằng Huy giật mình !
- Cứ ghét đi !
- Sao cơ ! Nhớ đấy nhá ! Ngoắc tay với tui hok =.="!
- Hok !
- Sao ! Sợ ùi ah ! !
- Hok ! ...Cứ...cứ ghét tất cả lũ con trai đó đi ! Nhưng...ko ghét chỉ một mình tui....được ko !
- Hả ! o_0~!
- Ngoắc tay nhá ! !
- :"> :"> :">.................U...h....m >"<! ( Ui ui ! Nóng mặt quá :"> !)

Chiều hum đó ! Tan học ! Kon Chjp và con Linh đi học về cùng nhau! Bỗng....! 1 bóng dáng lướt qua ! 2 con bé bần thần !
Kon Linh quay sang hỏi con Chjp , vẻ hào hứng !
Linh :- Wow ! Mày ui ! Thấy j`i hok !
Chjp:- Uh ! Thấy ! Đẹp zai thật đếy !
Linh :- Uh ! Trông kul ghê ! Thik thật đếy ! Ước rì mình đc như anh ý !
Chjp: - Sặc ! Thui pà ! Pede ah !
Linh :- Ah hok ! Ước rì bồ mình đc như anh ý !
---> Như 2 con hâm ý !
Vừa về nhà ! Cảm giác đầy sát khí ập tới ! Kon Chjp rón rén ...ngó nửa con mắt qua cửa sổ ! Óa ! Chít mịe ! Pố mẹ nó đến rùi ! Chắc vì chuyện hôm qua T_T! Gay óa ! Sao bi h ! Trấn tĩnh 1 lúc nó từ từ , bước vào nhà :
- Linh ! Ngồi xuống đây ! Bố mẹ muốn hỏi con cái này ! =.=" ( hình sự óa >"<)
- Dạ ! Dạ....ji`...ji` cơ ạ !
- Nói thật cho bố mẹ biết ! Hôm qua con đi đâu mà cả tối ko thấy về nhà bác ! !
- Dạ ...ơ....con....
- =.=" Kon đi đâu ! Nghe bạn con nói hôm nay con cùng đi đến lớp với 1 bạn trai hả !
- o_0~! Ắc ! Hok ạ ! Hok phải đâu ạ ! >"<! Kon ..kon...tối qua con sang nhà cái Thảo ngủ ah !
- ! Thảo nào ?! Kon nói thế sao mà tin đc.!
- T_T! Bố mẹ ko tin con ..thì bố mẹ cứ fone cho nó mà hỏi ạ !
- ......
- Ah ! ^^! Mà con quên ! Bố mẹ đâu bít số dt của nó ! Để con gọi cho ! Rùi bố mẹ cứ việc hỏi ạ ! Cây ngay hok sợ chít đứng !
Nó hí hứng chạy ra bàn dt :
- À nhố ! Thảo ah ! Bố mẹ tao muốn hỏi mày cái này !
Kon Chjp đưa dt cho bố mẹ , miệng leo lẻo :
- Dạ ! Bố mẹ hỏi nó xem có phải tối qua con ngủ nhà nó ko ( nói to thế thì người ở đầu dây bên kia mà cũng chả nghe thấy )
Hà hà ! Nhìn vẻ mặt bố mẹ nó khi nhận đc. câu trả lời chắc con Chjp cũng hiểu....chẳng có chuyện ji` nghiêm trọng nữa ! Hê hê ! Có chuyện j`i là làm khó nó đc đâu ! Nhưng kể ra nó cũng có lỗi ! Nó vẫn xin lỗi bố mẹ nó ! Đương nhiên ! Đi cả tối mà ko báo trc' cho bác nó ! Dù có là vì lý do ( của con Thảo )
- Bác ơi ! Cháu xin lỗi Bác ạ ! Hux hux ! Hôm qua ....ông cháu mất T_T! Cháu bùn quá ! Bố mẹ cháu thì phải về quê ngay tối hôm đó ! may mà cháu nhờ đc bạn Linh sang an ủi với cháu đêm qua ! Nhưng bọn cháu vội quá mà quên mất chưa xin phép các bác ! Mong Bác tha lỗi cho bạn Linh ạ !
Nản nản ! Kon thị mầu này nói thì đừng hỏi ! Bố mẹ hok mủi lòng hơi phí !
Và cũng đương nhiên là bố mẹ nó tha lỗi cho nó rùi ! Tiện đó ! Kon Chjp xin bố mẹ ....đi học võ lun ! Cũng chả hiểu tại sao nó lại nghĩ thế !

Cũng hơi bùn bùn! Bố mẹ đã ko tin tưởng nó ! Kon Chjp gọi con Mẩu ra ban công nói chuyện ! Kể chuyện về ngày hôm nay ở lớp nó và....về thằng Huy ! Đến đó....con Mẩu có vẻ hơi buồn buồn ! Nó rụt rè , hỏi con Chjp :
- Này ! Mày cũng...thik thằng Huy thật ah !
- Ủa ! Sao mày lại hỏi thế o_0!
- Hok ! Hok có ji` ! Nếu mày chỉ trêu đùa nó thì nên ngừng lại ngay đi !
- ! Sặc ! Kon này hum nai làm sao thế ! Hì ! Tao cũng chả bít nữa ! Nhưng có lẽ nà...tao cũng thik thik nó !
- Thế ah ! !
- Mày làm sao thế o_0~! Hôm này nói ky` quá ah !
- Hok ! Chả sao !
Nói đến chuyện thằng Huy thì con Mẩu trở nên rụt rè và mất tự tin hẳn ! !
Chắc con Chjp cũng đoán ra chuyện ji` !
- ! Mày cũng thik hắn ah =.="!
- Hok ! Tao...ko!
- Nếu thik thì cứ nói thẳng ra ! Sao phải ngại !
Kon Mẩu lắp bắp ! Rùi nó cũng uh ! ! Kon Chjp hơi choáng ! Híc ! Kon Mẩu từ trc' đến h chẳng nói thik ai ! H lại nói thik ng` mà nó cũng thik ! Nó chả bít phải làm thế nào ! Nó ko nhường đc ! ! Tính nó vốn đc. người khác chiều chứ đã chiều ai bao h đâu !
Hôm sau là 1 ngày chán nản ! Lớp nó thay chủ nhiệm mới ! Chủ nhiệm mới thật kinh dị o_0~! Dắt theo là 1 tên hs mới nữa ! Gay kinh T_T! Người trông như bọ ngựa ý ! Thật kinh dị T_T ! Dáng đi thì như sắp nghẻo ý ! Tóc tai bù xù và toàn làm những trò đùa ba xu ! Bọn con gái chê bai ! Thằng Huy nói 1 câu xanh rờn :
- Chấp làm đ3o' ji` cái thằng mẹ nó còn chưa mất trinh ! o_0!
Ặc ặc ! sặc sặc o_0! Thằng Huy ....>"<! Hư quá ! Chậc ! Ko chấp nhận đc !
Kiểu này chắc phải xem xét lại >"<!
Chủ nhiệm soi 1 vòng ! Rùi nói :" Kon gái lớp này xinh nhở !"
Rùi thốt ra 1 câu xanh rờn :
-Từ này cấm mặc quần Jeans
-Ặc!
-Cấm xõa tóc !
-Hả o_0~!
-Hok đc đeo trang sức và đi guốc ! Ah ! Cả giày búp bê nữa !
- Oh no T_T! Cô đùa bọn em đấy ah!
Cô chủ nhiệm tóm ngay con Thảo ( đứa ặc với sặc từ nãy tới h) , cô ra véo tai nó !
- Ah ! Còn cô này nữa ! Cấm bấm lỗ 2 trở lên như thế này nhá ! Lần sau mà con nhìn thấy là tôi giật ra luôn đấy nhé !
Cô nói , tay véo mạnh tai nó ! Kon Thảo rên rỉ , cố sức tháo tay cô ra khỏi tai nó , chẳng may...móng tay nó ...làm chảy máu tay cô ! Cô chủ nhiệm kêu á lên ! Rồi tiếp tục hằm hè bọn con gái T_T! Cắt ngay móng tay đi cho tôi =.="! Bây h ai có kéo thì mang lên đây ! Tôi cắt , cắt hết ! Đầu tiên là cô Thảo !
Khổ thân con bé , cô cắt móng tay nó thật nham nhở o_0~! , chẳng biết có phải cố ý hay hok mà chảy cả máu trên đầu ngón tay của nó nữa ! Cô dễ sợ thật ! ! Khổ thân con gái >"<! Tra tấn thế là quá đủ ! Thứ bảy ! Ngày mà bọn nó thích nhất vì 2 tiết cuối chỉ học tự chọn cùng với 2 lớp khác ! Lớp con Chjp như thường lệ vẫn ngồi cùng lớp con Mẩu ! Trấn nguyên 2 dãy bàn cuối để 8 với nhau ^0^! ! Thế mà hôm nay , con Mẩu và con Mít ( ) vừa đặt cặp vào chỗ , xuống sân đi vài vòng loanh quanh ( bọn dở hơi ) thì lên lớp đã thấy ....cặp bị quăng chất đống hết lên 1 cái bàn ! Mặt 2 con bé nhăn nhó ! Chuyện j`i vậy o_0~! Chắc lại bọn con trai phá đám >"< ! Nhưng ko phải , lại là lũ con gái lớp 7I đáng ghét =.=" ! Bọn nó dở chứng hay sao mà hôm nay lại chuyển xuống ngồi bàn cuối của 2 con nhóc o_0~!
Kon Linh đang tưng tửng đi vào lớp thì thấy có 3 con nhóc " lạ lạ quen quen" () chuyển đến bàn bọn nó ! Kon Linh định gào ầm lên ....thì trấn tĩnh lại , tiến đến hỏi con Mẩu ! Nghe xong ! Nó xông tới ! Mặt rất chi là điềm tĩnh ^^!
- Này ! Cho hỏi các cậu ở đâu đến ý nhở !
- Ơ ! Bọn tớ ....! Bọn tớ ngồi ở đây mà!
- Cái ji` cơ o_0~! Nhắc lại xem nào ! Chỗ này bọn tớ ngồi hàng tuần rồi nhớ ! Đừng có mà nhận vơ !
- Ơ ! Cậu này hay nhở ! Lớp là lớp của chung ! Tụi tớ muốn ngồi đâu thì ngồi !
- Ơ ! Mấy con này ! Nhẹ ko ưa thik ji` đây =.="!
3 con nhóc lạ mặt vẫn ngồi lì ở đấy ! Ngồi câm như hến
Kon Chjp nghe tiếng láo xáo , chạy đến xem sao ! Thấy 3 kon nhóc lạ mặt ! Nó giật mình ! o_0~! ( Y như con Linh )
- Ơ ! Mấy bạn này....ở đâu đến thế này ....sao lại ngồi chỗ bọn tớ !
- .....( vẫn câm như hến ) Mặt ngước lên nhìn lũ con gái lớp D rùi lại cụp xuống !
- Các cậu ra chỗ khác giùm tớ cái nhở ! ( con Chjp nói...nhỏ nhẹ ^^!)
3 con nhóc vẫn ngồi lì ở đó ! Ít nhất cũng mở miệng nói 1 câu ! Đằng này còn quay đi ! Ánh mắt xa xăm nhìn cửa sổ ! Ghét thế hok bít ! Kon Chjp bắt đầu nổi nóng !
- Này ! Thik cái j`i đây ! Tớ bảo các cậu biến ra chỗ khác !
3 con nhóc...vẫn thế ! Mãi mới ậm uh vài câu:
- Thế các cậu định làm ji` bọn tớ nào o_0~! Tớ cứ ngồi đây đấy ! Vấn đề áh !
- =.="! Bọn mày tưởng bọn mày cậy thằng Cường mà bọn mày vênh á ! Thik chết ah ! Tao hất cả cốc mì vào mặt bọn mày bây h !
- Giỏi....giỏi...làm thử đi ~.~! ( nói thì vẫn nói nhưng có chút run run )
- Ah uh ! Nhớ mồm đấy !
Kon Chjp vung tay lên ! Hất thẳng cốc mì vào mặt con bé ngồi đầu bàn !
- Á á á ! Thôi đc rồi ! Tớ chuyển chỗ đc chưa ! Các cậu làm j`i mà ghê thế ! Nó hét lên ! Mắt nhắm tịt ! Tay...tóm lấy cốc mì giữ khư khư !
Ha ha ha ! Lũ con gái lớp 7D cười phá lên !
- Có thế chứ ! Đếy ! Nếu từ đầu các cậu nghe lời luôn như thế thì có phải xong rùi ko ^v^! Cần rì phải to tiếng nhở !
Kon Chjp cười đắc thắng ! Cả h học tụi nó lại tiếp tục 8 rôm rả với nhau ^^!
Cho đến buổi chiều ! Nó cảm thấy như chuyện chẳng lành sắp xảy ra !

gaubien812
21-10-2007, 12:27 AM
mất 1 tem~~> tiếc quá.
hok biết sau này Chjp với Huy có thành đôi hok nhỉ?. Mà tự nhiên lại mọc ra bà chủ nhiệm dở hơi thế hok biết. Bắt nạt học sinh kinh, chắc xấu lắm đây nên mới hành hạ học sinh nữ như thế. ác quá.

CheeryChip
21-10-2007, 07:57 AM
Hì ! Đương nhiên sẽ thành đôi rồi ! Èo ! Pa` chủ nhiệm đó nổi tiếng khó tính trong tg` đóa T___T! Nhưng bà ý thực ra cũng vui nắm ! Sau này đã biến lớp Chjp thành lớp giỏi nhất khối đóa ^^!

CheeryChip
21-10-2007, 08:16 AM
Chiều hôm ấy ! Tụi nó trở về lớp ! Kon Chjp nhảy xuống bàn cuối ngồi với lũ con gái chứ hok ngồi cùng thằng Huy nữa !
-CỐP! o_0~!
Thằng Huy phi thẳng cái bút bi vào đầu con Chjp T_T! Rùi nhếch mép cười khả ố !
- Trêu ngươi pà ah !
Kon Chjp nổi cáu vác giày búp bê đuổi theo !
o_0! Nó đâu rùi ! Thằng Huy trốn đi đâu rùi hok bít ! Loạt xoạt ! Bỗng thấy bóng dáng nó lướt qua........WC !
Kon Chjp giật thột ! Đuổi theo !
Hix ! Hình như......hắn vào trong rùi >"<! Tên đáng ghét ! Đểu thế hok bít ! Trốn vào WC mới sợ T_T! Hic ! Đằng nào thì....mà thui...quyết định....ứh thèm vào ! Nó cầm " cục gạch " đứng ngoài chờ *____*! Mài ra mài chít với pà ! Nó đứng núp sau bức tường ! Bỗng nghe tiếng loạt xoạt ! Hừ....trốn xong rùi ah ! Nhanh như cắt ! Kon Chjp quay ra ! o_0~! Má ơi !
-A !
- Á !
-aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!
2 đứa hét toáng lên ! Cái j`i thế nài ! Thằng Huy chưa......kéo khóa quần !
Sock nặng ! Mặt con Chjp đỏ ửng ! Đứng đờ người ở đó ! Người nóng ran lên ! Tim nó đập thình thịch ! Tất nhiên thằng bé cũng hok ngoại lệ ! Tụi nó nhìn nhau ! Kon Chjp buông tay ! Cục gạch rơi xuống đất vang lên tiếng động khiến nó giật mình tỉnh lại ( chi tiết hoang tưởng )!
Nó nhanh chóng lầm lũi bước đi ! Rùi chạy thẳng về nhà ! Ngượng chết mất thui !
Về tới nhà ! Nó vẫn kòn thở hổn hển T_T! Lần đầu tiên nó thấy......cái thứ ấy của 1 tên con trai mà hok phải anh em nhà nóa ! Hok mún nghĩ nữa ! Cũng hok bít sao đối mặt với thằng Huy nữa đây ! Ngượng chít đi đc ý !
Bần thần ! Tối hôm đó ! Nó lại ngồi tâm sự với con Mẩu ! Nói với con Mẩu mọi chuyện ! Cấm mày cười =.="! Thế mà con bé vẫn cười đầy nham hiểm (_ _ ")!
Đểu như con nhợn ! Kon Mẩu còn trêu nó !
- Vợ nó còn chưa đc thấy muh mày đã thấy rùi ! Thik thế còn ji` !
- Tao đập chết mày bây h ! Vớ vẩn ! Người ta trong sáng ! >"<!
- Thực ra thì.....cái đấy cũng thường thui
- o_0~! Sao cơ 0_o~! T_T! Tao mới lớp 7 mày ah T_T! Khổ thân tao >"<! Mày cóa phải trải qua đâu muh mày bít !
- ! Hix hix ! Thực ra thỳ.....tao nói thật....mày hok đc. nói với ai đâu đếy nhá !
- o_0~! Ji` cơ ! Này này....lại bảo...lại bảo.......
-Ờ thì....ờ! !
- Sặc ! Lúc nào vậy ! Kon này ! Trông mày thế nài mà hok ngờ
- Đâu muh ! Chuyện nóa xảy ra tao đâu có mong muốn T_T! Chẳng là .....!
- Sao sao ! Sao trăng !
- Hix ! Hum đó bố mẹ tao đi vắng ! Gửi chìa khóa nhà vắt trên cửa sổ nhà bác hàng xóm như mọi khi để tao đi học về tiện lấy ! Ai ngờ....
-?????!
- Hum nai nhà bác ý cũng đi vắng >"<!
- Thì sao !
- Ở nhà cóa mỗi anh hàng xóm
- Hờ hờ !
- Chìa khóa hum nai tự dưng treo cao quá ! Tui gọi 1 lúc thì anh ý ra ! Hóa ra...anh ý đang tắm !
- Mịe ui !
- Hix hix ! Lúc ông ý bước ra ! Cả người cóa mỗi tấm vải che thân hà !
- ! Nản !
- Ông ý rướn người lên lấy cái chìa khóa xuống cho tao ....ai ngờ >"<!
Tự dưng cái khăn nó ..........rơi xuống khỏi quỹ đạo mới chết chứ T_T!
- !
- Cười cái j`i mà cười T_T! Ngượng bỏ mịe đi được ế !
- ! Hok nhịn đc. ! Thế ông ý thế nào !
- Bần thần ! Đứng đó ! Đưa chia khóa cho tao ! Tao cũng.....bần thần....trố mắt........
- Sặc ! Mắt ốc nhồi lại còn trố ra làm ji`
- Tao lặng lẽ bước về nhà !
- Sau này ông ý thế nào !
- Hôm sau ! Tình cờ tao lại gặp ông ý ! Ông ý hỏi ......hôm qua...hôm qua em có thấy ji` ko đấy !
- Ko ạ !! Nhưng thực ra là 100% rùi !
- Éo ! Sao mài nói đúng chế ! Tao chỉ nói hok ! Ai lại nói có nờ ! Nhưng muh ...ấy dà....ông ý nhớn òy....chuyện cũng bình thường ế muh!
-Uh ! Kể ra cũng đâu có sao nhở ! Thui ! Quên nó đi ! Ah ! Mai mày đi học võ với tao hok !
- Học võ áh ! Mày thừa hơi ah !
- Đâu muh ! Tự dưng thik ! Có đi ko để tao còn rủ con Linh Xì Po nữa !
- Ờ ! Cũng đc. !
Đêm đó ! Nó nằm ngủ ! Hok chợp mắt đc. >"<! Cứ nghĩ lung tung cho....qua 1 đêm !
Hum sau đến lớp ! Mắt thâm quầng ra ! Gặp thằng Huy ! Nó vẫn chào ! Nhưng hok nói j`i nhiều hơn ! Chuyện hôm qua cố gắng coi như hok có ! Nhưng mà vẫn thấy e dè 1 cái ji` đó !
Chiều ! Tụi nó đc. về sớm ! Mấy thằng con trai lại rủ nhau ra QH ngồi ! Thằng Huy tự dưng lại rủ con Chjp đi cùng ! Móa ! Hàng toàn con trai ! ! Hơi ngại vào ! Nhưng muh hok sao ! Nó thấy mấy anh chơi mấy trò trông hay hay ! Kon Chjp nhanh nhảu xin mấy anh ý dạy chơi ! Và trò đầu tiên muh nó chơi hùi đóa nà TSonline ! Tại hình xinh xinh thui muh !
Mọi chuyện tưởng như yên ổn cho đến khi thằng Huy đột ngột bị 1 hội thanh niên gọi ra ngoài ! Kon Chjp đang chơi say sưa ! Vội dừng lại ! Nhảy ra ngoài xem cóa chuyện rì ! Bọn kia trông hok khác j`i lũ du côn ! Nhưng thằng Huy từ trc' tới nay có gây sự j`i với ai đâu nhỉ ~.~! Nó chợt nhận ra trong đám hỗn độn ấy có ...thằng Sến ! Miệng hút thuốc lá phì phèo ( trông đến bựa =.=") ! Nó làm j`i ở đây thế hok bít ! Mà có lẽ chuyện này cũng là do nó bày trò ! Chẳng mấy chốc cửa quán đã nhốn nháo cả đống học sinh ! Tụi nó lôi thằng Huy ra 1 chỗ ! Thằng Sến tóm cổ áo nó ! Hỏi giọng gằn gằn :
- Ai cho mày cướp người yêu tao o_0~!
Thằng dở hơi này lại làm trò rì thế ko bít ! Tội nghiệp thằng Huy ....nó hiền lành muh !
Thằng Huy giật tay thằng Sến ra khỏi cổ áo nó!
- Tao cướp người yêu mày bao h ! Mày thì làm đ3o' je` có con nào thèm yêu !
Thằng Sến chỉ tay vào con Chjp ! Lôi nó vào trong vòng hỗn độn đó ! Thế nà đủ hiểu nó định nói đến ai !
- ~.~! Anh điên àh ! Em với anh đâu còn ji` nữa !
- Nhưng anh vẫn iêu em =.="! Anh ko thik thằng nào đc. đụng đến em ( mịe ! cùn đ3o' chịu đc )!
- Hãm vkl ! Bị nó bỏ rùi mà vẫn còn bám ! Nhục như ch...!
Nhanh như cắt ! Nó Sến nhảy lên sút thẳng vào mồm thẳng Huy !
- Câm con mẹ mày đi ! Đến lượt mày nói ở đây ah !
Thẳng Huy đứng loạng choạng ! Xông vào tóm lấy đầu thằng Sến ! Dúi xuống ! Thụi thẳng vào mặt nó túi bụi ! Cả lũ du côn kia cũng xông vào !
Hội đồng đánh thằng Huy ! Nhục vkl ! Chả nhẽ nó lại gọi ông H ra giải tán bọn này !(Như thế mất vui nhỉ ! )
Nó còn chưa kịp xông vào can ! Có 1 con bé nào đó ! Trông quen quen ! Nhảy vào can ngăn ( như 1 con hâm ) !
Bị thằng Sến tát cho 1 cái o_0~! ! =.="! Mịe ui! Thằng vũ phu ! Nó kịp nhận ra đó là con Mẩu =.="! Tròy ạ ! Kon Bé đến đây làm je` ! Cũng phải thôi ! Nó nhớ ra rằng " kon Mẩu cũng thik thằng Huy mà ! Có lẽ còn thật lòng hơn nó "!

Thấy cả lũ " đầu trâu mặt ngựa kia " cầm gậy xông vào đập thằng Huy túi bụi ! Thằng Sến láo toét còn tát con Mẩu T_T! Lòng con Chjp nóng như lửa đốt *____*! Nó cầm cây gậy đánh bóng chày của mấy anh sv gần đó ! Xông vào!!! Kon Chjp nhảy lên " Bốp !!" Nó quật 1 phát ngang gáy thèng Bách Bin ! Thằng bé nằm ngã sóng soài ra đất ! Tất nhiên nà ....ngất ! Cả lũ giật mình dừng lại ! Xôn xao rùi vào thằng xông lên ...." Tóm lấy con bé đó ! Phải dạy cho nó 1 bài học mới đc. !" Kon Chjp đứng đó , cười nửa miệng :" Lại đêy nào ! Em đang chờ !"
Thằng Cường Oz xông tới ! Định đấm nó ! Kon Chjp nghiêng người cúi xuống tránh ! 1 tay chắn lấy cổ tay thằng Cường ! Đấm thẳng vào mặt thằng bé ! Thằng Cường loạng choạng , còn chưa hết hoang mang ! Con Chjp nhảy lên ! 1 cú sút chảo mã giữa mặt thằng bé ! Rùi nó tóm lấy cổ thằng Cường ! Dìm xuống ! Bẻ vật tay nó ra sau lưng ! Sút như dã cám vào bụng rùi quật ngã 1 vòng lết sát đất ! NjCe Kon Chjp đang cười mãn nguyện ! 3 năm học võ h mới thực hành Quả hok tồi ^v^! Kòn chưa kịp định thần ! Bỗng ! Nó có cảm giác như....1 tảng đá đè chặt lấy người nó ! Nhấc bổng lên o_0~! Nó quay lại nhìn ! Thằng Béo ( chả bít thằng béo tên rì ^^!) 2 tay gì chặt bụng nó làm nó mún nghẹt thở >"<! Cả bọn cười như phá mả ! Hết quậy nghe con ranh ! H đến lượt mày chết với tụi tao *____*! Kòn hok bít tụi nó định làm ji` ! Bỗng thằng Hoàng bước tới ! Mặt nham hiểm ! T_T!! Thằng này chúa dê xồm T_T! Ghê quá đi ! Nó dần dần bước tới ! Lại gần con Chjp ! Định làm cái điều mà cả lũ con trai đều đang muốn nhìn ! Cởi đồ nó ra T_T! Kon Chjp mặt đỏ gay ! Nó dùng sức bật từ thằng béo phía sau ! Nảy cả người lên song phi lên phía trc'! Trúng bụng thằng Hoàng ! Nhanh như cắt ! Nó quay lại ! Huých mạnh vào bụng thằng Béo ! Hok ăn thua ( mịe ! Nóa péo T_T!) Con Chjp cúi xuống dút mạnh chân thằng péo xuống ! Thằng Béo loạng choạng sắp ngã ! Con Chjp ...lại 1 lần nữa....nhảy lên.....thêm 1 cú sút vòng cầu .....Good Xong cả đám ! Cả lũ con trai trố mắt nhìn o_0~! 1 đứa con gái lớp 7 giải quyết cả lũ con trai lớp 9 o_0~! Đáng nể đêy ! ! Kon Chjp thở hộc ra hơi ! Nó chạy lại ....bên thằng Huy>"<! Khổ thân thằng bé ( hix !) Bị cả lũ con trai lớp 9 hội đồng ! Trông nó thật thảm hại dù đã cố hết sức ! Người nó đầy máu >"<! Trông rũ rượi ( hok giống ma đâu nhá >"<!) ! Quần áo xộc xệch đầy vết đạp của tụi mất dạy kia ! Kon Chjp nghẹn ngào ! Rơm rớm nước mắt ! ( Nó đã cố hok khóc ) Rùi nước mắt cứ trào ra ( Lần đầu tiên nó khóc ! Khóc vì 1 đứa con trai ) Mắt cứ nhòa đi ! Chẳng nhìn rõ cái j`i nữa ...nhưng nó vẫn cố nói vài câu lẫn trong tiếng nấc .....:

- Xin lỗi .....xin lỗi Huy nghen .....T_T Chjp đã làm liên lụy Huy ùi !
- Hok sao....đâuu......Thằng Huy chưa kịp nói hết câu ....nó hét lên
- Cẩn thận ! Chjp !
Kon Chjp quay lại ! Thằng Sến đứng ở đằng sau từ lúc nào ! Giơ cây gậy đánh bóng chày lên ! Định đập nó ! Kon Chjp định thần lại ! Nhảy lên ....sút chéo vào cổ tay thằng Sến khiến cây gậy bóng chày bay vút ra 1 góc rùi nó nhanh chóng quay người lại thêm 1 cước nữa giữa mặt thằng Sến ! " PERFECT " Đá như chưa từng đá ! He he ! Chưa bao h nó thực hành cú cước này hoản hảo đến vậy ^0^! Chưa kịp ....cười....nó quay sang thằng Huy.....ngất.....thằng Huy loạng choạng rùi ngã gục ra đó lúc nào hok hay ! Kon Chjp hốt hoảng ! Lay thằng Huy dậy ! Hối hả gọi tên nó :
- Huy ơi ! Cậu làm sao vậy ! Tỉnh dậy đi ....tỉnh dậy đi >"<!
Mọi người xúm lại ! Giúp nó dìu thằng Huy về phòng y tế trường ( tại cái tội bùng học ra net cơ ! =.=" May muh phòng y tế trường con chưa đóng cửa )
Nhưng....cũng chỉ còn 2 đứa nó....cô phụ trách phòng y tế cũng về rùi ! Lại 1 lần nữa nó ở bên thằng Huy....chỉ 1 mình ! Nó loay hoay đi tìm gạc bông băng cho thằng Huy ! Khẽ dìu thằng Huy nằm trên giường ! Hắn thở mệt nhọc ! Dường như đã hok còn chút sức lực nào nữa ! Hắn nằm im ở đó ! Sắp ngủ òy thì phải ! Trông ngoan ghê !
- Ngoan nào ! Để tớ rửa vết thương rùi băng lại cho cậu ná !
- ....hix ! Nhẹ thui nhá (_ _ ")
-Đc òy *____* Yên tâm đi !
- ......Sợ ! Mặt hắn méo xẹo ! ...Cậu làm là tớ sợ lắm cơ !
- =.="! Đập chít bi h ! Ngồi ngoan nào !
Con Chjp nhẹ nhàng rửa sạch những chỗ rỉ máu của thằng Huy ...rùi nó băng lại....thật nhẹ nhàng....nó làm cẩn thận như chưa từng cẩn thận hơn ! Thằng Huy cứ nhìn nó ( nhìn nhẹ nhàng thoai ! ) Nó líu díu :
- >"<! Hux ! Xin lỗi Huy nha >"<! Vì tớ muh Huy .....
Bỗng ! Thằng Huy đột ngột ôm nó vào lòng....nó giãy nhẹ ra....thằng Huy càng ôm chặt hơn....( cũng nhẹ thui ^^! Hắn đang yếu mà !) như bằng tất cả chút sức lực còn lại của mình.....con Chjp đỏ mặt....ngồi im re....cơ thể như nhũn ra....và nó hok còn chống cự nữa....tim nó đập mạnh như muốn thoát ra khỏi lo^`ng ngực.....Nó gục mặt vào ngực thằng Huy....kẻ đang yếu dần lúc này dường như nà nó....! Nhẹ nhàng lắm ! Và cứ muốn mãi đc như vậy !
..................
Ngày hum sau ....thằng Huy đến lớp muộn hơn mọi người ! Xuất hiện trc' lớp ! Đầu hắn cuốn băng trông như xác ướp Ai Cập ý ! Gương mặt baby có thêm vài cái ego trông cũng kul đếy chứ nhỉ ! Dễ thương ghê cơ ! Tụi con gái xì xào ! =.=" ! Hắn trở về chỗ ngồi ! Cả lũ con gái bâu xung quanh ! Hỏi han hắn sốt sắng ! =.="! ( Có người đang bực đêy )!
Khi tất cả lũ con gái quay trở về chỗ ngồi....con Chjp quay sang hỏi nó....muh đáng nhẽ ra hum qua phải hỏi òy mới phải.....
- Ông có đau hok ( hok cậu tớ nữa ^^!)
- =.="! Kon hỏi....đau mún chít hà ! Mặt hắn nhăn nhăn ! Nũng nịu ! Iu nhở ! Iu ghê !
Con Chjp phì cười ! Tự dưng đưa tay lên ......nhéo má nó 1 cái !
- Oái ! Bà làm ji` vậy T_T! Đau quá ah ! !
- He he ! Thik !
- =.="! Hix >"<! Ghét quá ah !
- ! Cứ ghét đi ! Ai cần ông iu đâu !
- =.="! Hừ ! Hux hux ! ....
Bỗng nó nghe tiếng léo xéo.....
- Đút vào đi! (?????)
- Thui ! Tao rút ra đây !
- Đút vào =.="!
- Hok ! Chật lắm òy ! Éo đút vào nữa đâu ! o_0~!
- Chật thì bành nó ra rùi lại đút vào
- Mày rút ra mấy lần rùi !
- 2 ! Đây là lần thứ 3 !
- Đút vào mau ! !
Kon Chjp quay ngoắt ra *____*
- Èo ! Có mỗi cái chuyện cắm thùng áo mà cũng phải nhìn ! Bọn con gái này ! Quay ra chỗ khác đê =.="!
=.=" T_T! Tròy ! Bọn bựa nhân......mất hết cả không khí trong sạch ~.~ !
Buổi chiều ! Linh xì po gọi nó đi xin nhập lớp pencat !
Uh nhỉ ! Vụ này con Linh hok nhắc thì chắc nó cũng quên mất ! Cũng chẳng hiểu vì sao tự dưng nó lại bày ra cái trò này thế hok bít ^^!
Tan học ! Tụi nó kéo nhau đến lớp võ ! Heee ! Hóa ra ở đêy có mấy thèng nhóc chỗ nó ở học cùng ! Tụi nó cá nhau xem ai giỏi hơn ý muh ! Kon Chjp và Linh Xì po đc thầy gọi ra đo áo và điền thông tin vào " đơn đăng nhập võ đường Thanh Phong "! Nó điền 1 lèo ! Rùi đến mục số tuổi ! Nó cười nham hiểm rùi ghi luôn số 15 vào đó ! Cũng may trông nó cũng người nhớn nên chẳng ai nghi ngờ ji` ! Thầy giao nó cho 1 thầy giáo dạy nhóm riêng cho những võ sinh mới đến ! ( Đai đen ý ) ! Nghe nói ông thầy này vui tính ! Lại là hotboy của lớp võ ! Tuổi cũng tầm 2x thoai ! Kon Linh cười hí hửng =.="!
Tụi nó ngước lên nhìn thầy ( vì thầy quá cao còn tụi nó quá lùn )và......úi trùi ui .....ngất !
Thầy handsome ngoài sức tưởng tượng của tụi nó ! Gương mặt thanh tú ! Mái tóc hơi dài dài ! Mềm mại , nhuộm màu nâu đỏ......với bộ võ phục màu đen ...hình như cố tình để lộ phần ngực nở nang của mình =.="! Chít ! 2 con tý thì chảy máu mũi !
Bần thần ! Nó chợt giật mình !
- Ý ! Mài ui ! Có nhận ra ai hum!
- o_0~! Ai cơ ! Thầy đẹp trai quá ( kon này vẫn còn đang fe^ fe^ !)
Kon Chjp cốc đầu nó 1 cái !
- Tỉnh lại đi mày ! He he ! Nà cái anh lần trc' chúng mình từng gặp ý !
- Ah....mà là uh.....! Có duyên phết nhở ! >"<! Úi úi ! Thầy đẹp trai chít đi đc ý ^0^! ( Ối zoi` ơi ...con điên )!

CheeryChip
21-10-2007, 06:55 PM
Hỳ hỳ ! Vì ban đầu mình viết ở 4rum game boy nên vít ngôn ngữ thoải mái quá ^^! Sr các bạn nha :P!
Típ ná ^^!
Hix ! Lâu nắm òy nó hok quay lại lớp võ ! ! Học cái võ đường này mệt mún nghẹt thở nun ! Lại quen hưởng thụ lâu òy chứ ! Nói thế thui chứ phong độ cẫn là mãi mãi !
Vào đêy mục đích đầu tiên muh lúc đầu nó đặt ra nà chiến thắng mí thèng con trai gần nhà dám thách thức nó =.="!
Hix ! Thế muh thầy hok choa uýnh nhau nun ! Cứ phải tập thể lực đầu tiên mới ức chứ T_T! Đầu tiên nà thi chạy ! Tròy ! Trong cả đám toàn đai vàng , đai đỏ ....có 1 con nhox đai đen lóc nhóc xen vô ! Khẳng định mình đêy mà ! Mí ông anh cấp 3 cười nhảm =.="! Kon Chjp nghĩ thầm " Ờ ! Để òy xem ! Cười ah ! Tý pà cho cái dép vào mồm "!
Thầy đánh trống ! Sau 6 vòng sân ! Qua những thử thách gian nan và đầy mạo hiểm ( mí ông to như voi vật mà xô đểy nhau Chơi bẩn T_T)
Kết quả nà .....nó...kon Chjp về nhứt ! Cười như phá mả ( đùa đếy ! Cười thầm trong bụng thui ) Mấy ông ý từ ngạc nhiên đi đến sửng sốt ! Thắng cả ông Hiếu kìa ( Thầy đẹp zai đóa )
Hix ! Lo óe ! Anh ý thua hum bít cóa giận mình hok nhở ! Kon Chjp thầm lo ! Mà căn bản lần này nó thắng cũng là nhờ trý thông minh ..........
Quay lại 5' trc' đó....
Tất cả sắp về đích ! Kon Chjp vẫn đang kè kè chạy sát người đứng đầu ( anh Hiếu ! Hơn nóa cóa ....8 tuổi gọi nà anh đc òy )! Chợt nhận ra ....dây đai ông ý đang lỏng dần *___*! Ý nghĩ xấu xa trong đầu nổi lên ! Nó cố rướn mình chạy nhanh lên phía trc'....bằng tất cả " sức mạnh và sự chính xác " Nó giật băng cái đai ra khỏi ....y phục của " thầy Hiếu " !
Quần ...áo bắt đầu lỏng dần .....thầy cảm tưởng có điều chẳng lành.....vội coi lại ý phục......o_0 ! Ôi' zoi` ơi ! 1 tiếng kêu thất thanh vang lên giữa cả đoàn người đang chạy hùng hục như trâu húc mả ! Thầy đứng đó....bần thần....rùi....1 lúc sau....cả đoàn người vụt lên giè xéo thân xác mỏng manh của thầy.....để lại đó là nụ cười nham hiểm của kẻ thắng cuộc !
( ....em đùa đếy .....)
Hắn thua ! Nhưng vẫn đến bên nó ! Đặt tay lên vai nó....nở 1 nụ cười....Ui thiên thần ( tý chảy máu mũi )
- Nhox giỏi lắm ! Liều nhỉ ! Chạy đua với thầy muh cũng thắng đc cơ đếy !
Ui ! ( lại ui ) Nó nhìn thầy ! Chả nhớ thầy nói cái rì nữa ! Ngây người ! Thầy handsome qué :X! ( Tròy ! Chưa bao h nó khen ai dễ sợ như vậy ! Cảm nắng òy sao !)
Hix....chạy xong....đầu óc cũng choáng váng....nó chợt nhận ra con bạn bé nhỏ của nó.....( chả nhỏ nắm ^^ lớp 7 cao 1m61 cũng = lớp 9 ^^) chuẩn bị xuất phát cuộc thi với mấy thằng bạn gần nhà ! Linh ui cố nhên ! .....
.....Lạch cạch....lạch cạch =.="! Móa ! Hok đc. như mong đợi.....con bé chạy đc. 1 vòng thì thở hok ra rơi ! Mồ hôi mồ kê chảy ra như tắm Ướt sũng cả người ( ấy chít ! Tả hơi quá )
Kon Linh quyết định....éo chạy nữa...pà đi pộ....kệ pà....mệt éo chịu đc ế ! Nó ngồi chu chéo ! Hok ngờ học võ cực nhọc thế ! ( con nài quen sướng òy mà ) ! Nó lê bước chân thở dài mệt nhọc ! Bỗng!
- Cô kia ! Cô đi đâu đếy hả ! Chạy trật đg` ray òy đếy ! Có chạy típ hok thì bảo ! Học thì học tử tế hok thì về đi ! o_0~!
Eo ui ! Giật cả miền ! Ông Nhật thầy za` nhứt trong các thầy ! Hix >" - Ấy ! Thầy việc è phải to tiếng với em ý như thế ! Em ý mới vào ! Còn chưa bít phép tắc ! Muh em ý nà con gái ! Chân íu tay mềm thui thì thầy thông cảm choa em ý quen rần rùi....trỵ sau ! ( Ắc ắc )
Kon Linh mặt hớn hở ! Nhìn thầy hok chớp mắt ! Đầy ngưỡng mộ =.="!
Kon Chjp đừng từ xa ( trong lùm cây *___*) khẽ nhìn ra ngoài ! Nhìn thầy ....cũng hok chớp mắt ! ( Hix ! Thầy phong độ óe ! Ước è mình íu như kon Linh )!
Hành trình gian khổ tưởng chừng đã kết thúc ! Sau 1 chặng đg` dài " cực kỳ " vất vả và mệt nhọc tụi nó phải típ tục " bước cuối " !
Cái rè muh đứng 1 chỗ quay quay lờ đờ như cái ô ế =.="! Ùi khi nào khi hiệu lệnh của thầy Nhật thì phóng lên chạy ! Hix ! ***ng hệt cả mặt ! Vừa mệt vừa đói ! Lâu nắm òy tụi nó hok phải chịu cảnh này ! Quay sắp đơ ! Thầy đánh trống ! Cả lũ chạy thục mạng ~.~! Nhưng phải công nhận nà tác dụng thật ! ***ng mặt xong thì chạy rất nhanh ! Hok xác định đc. phương hướng ! Kon Linh đang chạy đường thẳng thì đâm đầu vào bãi gửi xe ! Oh My God ! Mong nà nó hok có mệnh hệ ji` o_0~! Mặt con bé đầy máu vẫn nhếch mép cười đờ đẫn với đời !
Kòn về phần con Chjp ! Cũng chả khá j`i hơn ! Kết quả hok như mong đợi.....chả hiểu chân trẹo vẹo chân xiêu thế nào mà....nó đâm thẳng vào ....1 anh lớp 9 mới chít chứ >" Ui trời ơi ! Nó lụy khụy 1 lúc rùi ngước lên nhìn ....o_0~! Nai nhở ! Trông hơi giống Huy ! Hmm hmm....đang định nói......cám ơn anh nhìu nha ^^! Thì....nóa nghĩ lại....ah muh thui
- Thax ku ná !
Thằng bé nghệt mặt ! Đã giúp người muh còn bị gọi nà ku ! Nóa muh bít mình còn nhỏ hơn nóa 2 tuổi chắc nóa kill mình chít >v<"!
Luyện tập óa mệt ! Tụi nó lọc cọc ra chỗ uống nước ! Hix ! Kon trai đứng xúm cả lại ở chỗ ấy =.="! Kon gái thì chả thấy đâu ! Toàn ngồi 8 ! Mệt nắm òy ! Nó vẫn ....rụt rè bước tới !
Hmm..hmmm....móa....ở bình nước nào cũng cóa sẵn 1 cái cốc để sẵn ở đó ! Nà sao =.="! Thui ! Kệ ! Trời đã có lòng thì em cũng có dạ ! Tiện tay nó cầm lên....định uống ! Thế muh hok bít cái tên đáng ghét nào còn nhanh hơn nó ....giật cái cốc ra khỏi tay nó....=.="!
- We ! Làm j`i vậy trời =.="!
- He ! Mấy cái cốc nài đều nà của tớ để ở đêy sẵn ! Cậu định hứng trên tay người khác hả !
- Sặc ! Chỗ uống nước nà của chung ! Cậu vô duyên nhở =.="! ( bắt đầu thấy ghét cái tên đáng ghét này òy đêy ! Hóa ra trc' đó hắn toàn giả nai )
Hok nói nhiều ! 1 lần nữa ! Nhanh hơn ! Kon Chjp giật lại cái cốc ! Đúng nà éo ỡ ược ! Bọn này tranh giành nhau cái cốc như thế cho đến khi gần hết h ra chơi ạ T_T!
Cú nắm òy đếy ! Nhưng muh thèng nhox kia nhanh hơn nó ! Kon Chjp quyết định uống nun cho nó ức ! Ai ngờ.....miệng cốc vừa mới chạm môi ....tên đáng ghét ấy lại dám nhân cơ hội nó bất cảnh giác.....thêm 1 lần nữa....hắn lại giật lại T_T ( tức mún đau tim nun ) Rùi nhanh ***ng đưa lên miệng uống liền 1 mạch nun mới sợ chứ !
Ui ! Thế là xong ! Hết h ra chơi ! 2 đứa trẻ kon ! Chỉ vì hok chịu nhường nhịn mà nó phải nhịn T_T! Bất công ! Hu hu ! Nhưng mà....chợt giật mình....tên kia! Nó đã chạm miệng vào òy mà !
!
- Á á.....( kêu như mèo hen )
Nó hét lên ! Huých nhẹ vào bụng tên đáng ghét =.="! ( chết đê )!
Hắn uống đc. bao nhiêu thì ...ói ra hơn vậy ! Nhưng....Oh My God.....!!!!
Thật tồi tệ ! Hắn ....hắn.....fun vào thầy ùi
! ! Thầy ướt sũng cả áo ! " Chít òy ! Thầy nói cáu mất " ! Hux ! Chỉ tại tên đáng ghét nài (_ _ ") Thế muh....thầy vẫn cười nhẹ nhàng....
Kon Chjp líu díu :
- Hix hix ! Em...em xin lỗi thầy nha !
! Tại chúng em sơ ý quá ! Thầy có sao hok ạ ! ( có sao ! có sao )
Thầy vẫn cười nhẹ nhàng ( Ui ! Nụ cười nhẹ nhàng đến chết người dưới ánh nắng yếu ớt của buổi chiều tà :X)
- Hok sao đâu ! Em đừng lo !
Hix ! Hok lâu sau....(_ _") trời đổ mưa o_0~ T_T!
Sao lại có chuyện hết sức phi lý thế nài ( mưa nà chuyện bt muh ) nhưng nó vẫn nghĩ " hình như ông trời hok mún bất công với thầy " !
Thế nà....cả lũ chịu mưa !
Hux hux ! Bọn con trai....thì đâu có sao
! Vài ông thường đến võ đường mới thay đồ thì mang sẵn áo ! Vào phòng thay nun .....Còn....1 số người ....thoát ý ( ah nhầm ! cởi áo thui ) ngay dưới trời mưa mun ( tập thể lực ở ngoài sân mà )!
Hux ! Trời mát ! Hai mươi tư độ ! Mà tại sao.....tụi nó cứ nóng gay cả mặt lên thế nhỉ !
Ui trời ! Kòn thầy :-/! Hix ! Thầy cũng mang áo để thay ah ! Bỗng ! Nghe thấy con Linh chẹp miệng ....
- Tiếc nhờ ! Chậc =.="!
Hok hiểu nó tiếc cái rì đếy nhở ! Ủa ! Nhưng muh....thầy hok vào phòng thay nà sao o_0! Thầy chạy đến chỗ 2 con bé ! Đưa 2 cái áo fo^ng ( rộng ui nà rộng ! ) của thầy cho tụi nó !
Oa .....! He he....tụi nó mắt rưng rưng....nhìn thầy......Úi ông Bụt !
Hmmm....nhưng thế thì....áo thầy ướt....thầy mặc cái è o_0! Hix ! Và cả 2 con bé....hok ai nghĩ đc. rằng....thầy mình trần tập võ nun ! Ui.....chảy máu mũi ! ! ( tập này tốn máu quá )
Tối rùi....7h15'.....mọi người đều đã mệt lả....thầy Nhật lấy lại tinh thần = cách cho các võ sinh đấu võ với nhau! Mặc 1 bộ áo giáp trông như đấu vật ý và đeo 2 cái bao tay làm bọn nó suýt nhầm với đấm bốc !
Giật mình ! Thầy gọi 2 con bé o_0~!
- Phương Linh , Thùy Linh ! Lên thử xem nào !
Kon Linh run run ! Bít nó hok dám ! Kon Chjp thương lượng lại với thầy ^^!
- Thui ! Thầy ui ! Bọn em mới vào lớp muh ! Đã cóa kinh nghiệm j`i đâu muh đấu võ ! Với lại ! Tụi em nà bạn của nhau muh ! Sao muh uýnh nhau đc ! Muh ...em ngại uýnh con gái nắm!
- Ohhh ! Thế ah ! Ngại con gái....chắc thik uýnh con trai !
- What o_0~!?! T_T! ( Chít rùi ! Lỡ mồm T_T! Ông thầy ác độc T_T)
Hux hux ! Kon Linh đc. tha ( cứu bạn nà hi sinh mình ) còn kon Chjp bị thầy nhất quyết chỉ định gọi lên....đấu với....1 thèng nhox lớp 5
=.="! Thầy nghĩ cái j`i vậy T_T! Trêu ngươi em ah T_T! ( nghĩ thôi ! Chả dám nói ! Hok thì ông ý lại kể cho " Sự tik đôi dép bay " T_T!)
- Hu hu ! Đc. oy` !
Kon Chjp nức nở ! Bước lên võ đài !
Móa ! Thèng bé nhox quá ! Cao đến vai nó thui ah ! Hok nỡ đánh ! Nhìn lại rất nai nữa chứ :X! ( Trẻ hok tha....già hok thương )!
1 ...phút.....2...phút....5 phút trôi qua ! 2 đứa đứng như trời chồng ! Nhìn nhau ! Hok dám oánh !
- Dô ! Có ngon thì đánh chỵ đi ! Come on baby ! ! ( bí quá ! nói liều =.=")!
- Ah đc. !
Thằng nhox xông lên..... !

Híc híc ! Khiêu khích vài câu mà thằng bé đã đột ngột biến hình từ.....chú thỏ con ngơ ngác ( hok có thỏ lấy hình con Cún ) biến thành thế nài đêy ! Móa ui ! Nó xông tới ! Mặt hằm hằm nhìn mún ớn nun T__________T! Chỉ mong đc......chạy ! Hux ! Nhưng mình nà chị ! Sao lại sợ thèng bé lớp 5 thế nài ! Chân tay cứng đơ ( chắc vì sợ cái mặt của nó 1 phần cũng nà do....chị iu trẻ kon , hok nỡ đánh ý chứ )
-Pụp pụp pụp pụp.....pụp....pụp...o_______0~!
Sặc sữa ! Thằng nhox hăng qué ! Cứ thẳng tay đấm pùm pụp vào bụng con Chjp =.="! Móa nóa ! Hok để ý chị đêy mặc giáp che bụng òy ah ( đúng nà đồ trẻ kon ! Ngu óe =.=) !
Chẹp chẹp ....!!! Trong lúc thằng bé vẫn hùng hục như trâu húc mả đấm lia lịa vào bụng nó ( hok có cảm giác ^^!) ! Cũng hơi khó chịu rùi đếy nhở =.=! Ngứa tay ngứa chân óe ! Chả nhẽ đứng im T___T! Kon Chjp cũng bắt đầu thấy nhức nhức ! Nó lừ mắt ! Nhìn xuống ! Thằng Bé ngơ ngác quay lên ....vẻ mặt lương thiện đến đáng sợ o___0~!!
Nó cười nhếch mép 1 phát rùi......
- I'm Sorry !
Nó giơ chân ! Thui thì 1 cú cho xong chuyện ^_^!
- Bốp o_____0~!
Cũng như những nạn nhân trc' ! Đã nói trẻ hok tha già hok thương òy mà ! Sút vào đâu tự hiểu ! Chỉ bít ....1 cú thui.....thằng Bé hét toáng lên ....rùi....ôm....gần bụng ! Lăn lê bò toài xuống đất...... ! Tím mặt vì đau đớn ! Má ui ! Khổ thân thèng bé ! Chị đã cố....nhẹ...nhẹ....chân nắm rùi đếy nhớ ! ! Bi h lo nà lo thầy mắng T____T!
- Bộp bộp bộp.....o______0~!!
Cả lũ con trai lẫn thầy Nhật cười sặc sủa hưởng ứng ! Kon nhóc thế muh đc. ! Đến nà nản ! Chỉ tội nghiệp cho thèng nhóc xấu số thui !
Ván típ theo ! Thầy Hiếu và anh Long nhá ^^! 2 người cũng gọi nà pờ zồ trong võ đường ! 2 người đeo giáp ....sát khí đằng đằng.....tung ra những chiêu cực kỳ ngoạn mục ! Lòng ....mấy đứa con gái thầm cổ vũ......
- Thầy Hiếu ui ! Cố nhên ^^! Thầy Hiếu hok thằng hơi phí:X!
2 thầy toàn tung người lên Song Long Cước ! Thầy Long lùi lại mấy bước ! Thủ rất vững ! Nhưng muh....hầu như hok để ý phía dưới *____*! Thầy Hiếu.... chơi hok sạch ! Theo tư thế thì thầy sẽ cho anh Long 1 phát nữa vào mặt....nhưng ai ngờ...o____0~! Chân đưa gần tới nơi thì hạ xuống thật nhanh và ......quặp lại....đầu gối....tấn thẳng vào....cái chỗ ý ý (_ _ ")!
Thương qué ! Lần này anh Long thê thảm ! Đau cực ....hok có bảo hiểm ở đóa muh ! Mặt đỏ bừng lên....đau muh hok kêu ! Cũng ghê đếy nhở ! Thầy Long đau ! Ức lắm ý ! Xong tới tấn công túi bụi vào thầy Hiếu ! Hix ! Bít anh ý đang nóng ! Thầy cũng hok động thủ ! Lợi dụng thời cơ lúc anh ý sơ hở ! Đang nóng quá muh hok suy nghĩ kỹ ! Phát hiện điểm sơ hở ! Thầy nhảy lên đá thẳng vào mặt anh Long ! Anh ý cổ tay lên đỡ 1 bên ! 1 bên vẫn phòng thủ phần dưới ! Nhanh như cắt ! Thầy Hiếu quay người ! Quật mạnh vào gáy anh Long.....té ngã !^0^ He he ! Thế nà thầy Hiếu đã thắng !Kon Chjp cười khoái chí ! Thầy thật nà pro :X! Trong lúc thầy trở về chỗ ngồi ! Nó định quay ra nhìn thầy thì.....tự dưng bắt gặp 1 ánh mắt đang nhìn nó chăm chăm....hình như nà từ nãy tới h ! Của tên đáng ghét đó o____0~! ( thèng nhóc học lớp 9 ý !)
=.="! Chả quan tâm ! Nhưng nó quay ngoắt mặt đi ! Theo phản xạ tự nhiên thui muh ! Hơi hồi hộp !
Cũng đã gần 8h òy ! Tan học ! 2 con bé lóc cóc trở về nhà ! Quên mất rằng.....chưa trả áo lại cho thầy !
Áo của mình khô òy mà hok thèm thay !
Mà đứng đêy lâu cũng hok tiện ! Cảm nóng mất ! Hix ! Mấy ông ý có phòng thay đồ riêng thì hok vào muh thay ! Cứ thực hành ngay giữa sân ! Ngay trc' mặt tụi con gái nà sao ! Tròy oy ! Nóng mặt chít đc. ý ! ( Hee ! Sau này nhìn dần cũng quen )!
Nó trở về nhà ! Thầy Hiếu lướt qua xoa đầu ( như nà em bé ý =.=")!
- Tối òy ! Đi cẩn thận nhá 2 nhóc ^^!
- Dạ vâng ạ ^^!
Vừa trở về nhà ! Nó bắt gặp con Mẩu ! Định chào thì con nhóc hững hờ quay đi o____0~! Như mún bơ con Chjp ý ! Thật khó hiểu ! Lúc này...nó đang mệt....cũng chẳng muốn để ý chuyện đó làm ji` !
Đang tắm ! Có tiếng đt vang lên ! Tròy oy !=.="! Ai dzo^ dzie^n dữ vậy =.=" ! Gọi vào lúc này hà !
Nó quấn khăn ! Vội vàng chạy ra nghe !
-Àh nhố ! Ai đếy =.=" ( giọng hằn hằn )
- Tròy ! Làm j`i mà ghê vậy o____0~! Tui muh !
- Tui là ai ! Kon nhợn ah ! ( mặc dù nó bít thừa nà thèng Huy )
- =.="! Uh ! Nhợn đêy ! Đồ con cún !
- Ẹc ! Dám nói tui nà....con cún ah T___T! Hok chơi với ông nữa!
- o___0~! Hử ! Ông nào !
- =.="! Thui ! Hem đùa với ông nữa ! Cóa chuyện rì thế !
- Tui nhớ pà ( sặc ! Đau tim )!
- Hâm ah ! Nói linh tinh cái rè đếy ! Làm người ta nổi cả gai ốc òy nà !
- Heee! Chít đê !Ai bảo cái tội đi đâu cả ngày hok nt cho tui !
- Ơ hay ! Kệ ông chứ bộ ! Liên quên rè đến tui !
- =.="! Hừ T___T! Bà đang ở đâu thế!
- Ở nhà ! Hỏi làm è !
- Sang !
- Ẹc ! Tối òy ! Sang làm è =.="!
- Hux hux ! Người ta nhớ muh ( eo uiiiii! Nói nghe nổi da gà nun ~.~)
- Eoooooo ! Thui thui ! Kon xin ông nội ! Nói nghe ghê quá ah ! Thui đc. òy ! 10' nữa sang nhà tui ! Tui đưa ông đến chỗ này hay nắm *_____*!
- Heee ! Cóa thế chứ ! Đc. òy ! Chờ tui chút :!
Khụ khụ ! Cái kiểu ngọt ngào đột xuất này nà hok ổn rùi ! Thằng Huy đừng cóa muh tưởng bở *___*!
10' sau ! Thèng Huy có mặt ở nhà con Chjp ! Nó hớn hở !
- Đi đâu đêy !
Kon Chjp kéo tay !
- Sang nhà anh họ tui !
- Hả o_____0~!
Chuẩn bị tinh thần rùi nhóc ui !
Kon Chjp hớn hở vác thèng nhóc sang nhà ông anh họ nó chơi !
- Hi 2 zai ^^!
- Ủa ! Chjp đếy ah ! Heee ! Vào chơi với bọn anh đi ! Muh thèng nào đếy !
Thằng Huy nhanh nhảu :
- Ah....em nà....bạn...
Con Chjp bịt mùm nóa lại :
- ^^! Bạn anh ah ^^!
Hix ! Nhà anh trai nó thì lúc nào cũng có cả đám bạn bè =.=! Cũng ở riêng như thèng Huy nên sinh hoạt thoải mái nắm ! Ông ý lôi cả lũ vào phòng ! o___0~!
Phòng ông ý rộng cực ý nun ! Trang trí theo kiểu pháp ! Chắc tại bố mẹ trang trí như thế chứ ông này thì con lâu mới chịu ! Trần nhà nà cả cái màn hình tinh thể lỏng rộng thênh thang ! Nằm xuống giường xem phim cảm giác rất...tuyệt ^_^!!
Bỗng ! Ông ý giục :
- Trẻ kon ra ngoài ! Anh bật phim " Hoạt hình người lớn " o____0~!
Kon Chjp lừ mắt :
- Ai nà trẻ kon cơ =.="! Anh tưởng em hok bít ah ! Xí ! Ứh đi đếy thì làm sao =.="!
Mấy thằng anh cười ma quái ^v^!
- Ah uh ! Đc. oy` ! Xem xong làm sao cấm trách bọn anh nhá !
- Đc. o`y! Xì ! Nắm chuyện !
Nói ùi cả lũ nằm xuống giường ! Giường cực rộng nun ! 5 ,6 người nằm vẫn thoải mái ! Kòn con Chjp 1 mình 1 chỗ ! Ông nào dám bén mảng ...chém nun *____*!
Ông ý bật fiml lên !
Tròy ! Fiml kinh dị T____T! Hux hux ! Nó day day vai thèng anh!
- Anh ui ! ...Hu hu hu....đổi đi mà T___T! Em hok xem đâu T___T!
Mấy thằng anh cười khà khà nham hiểm T___T! Mày đã chấp nhận ngay từ đầu rùi thì phải chịu ! Bọn anh hok đổi đâu !
Kon Chjp lừ mắt nhìn ! Rùi thất vọng tràn trề cúi gục mặt xuống !
- Thui đc. òy ! Em ứh sợ ! Mấy anh còn đáng sợ hơn ma é !
Tắt đèn.......!
Quả .....đúng như vậy ! Móa ! Ngồi xem fiml mà kon bé nằm im bất động ! Ôm con gấu to hơn cả bác béo nhà nó ! Giữ chặt lấy ! Bịm môi hok hét 1 tiếng nào ! Chăm chú xem..... ( Chuyện lạ đó T___T! Căn bản bởi bên cạnh còn có chuyện đáng sợ hơn !)
Mấy thằng anh lúc này...đánh vật đã sức cùng lực kiệt....mấy con ma ý lăn ra ngủ lúc nào hok bít ! Chỉ còn lại thằng Huy .....cũng....sức cùng lực kiệt !( bị mấy ông anh lôi vào cuộc mà ) ! Mắt đỡ đẫn xem fiml !
Bỗng ! 1 cái chân o____0~! Đạp lên bụng nóa ! Móa ! Của ông Lâm =.="! Chưa hết bàng hoàng ! Thêm 1 cái tay 0____o ~! Thằng Bé giật mình hoảng hốt ! Biết có chuyện chẳng lành ! Nó vùng dậy......! Thì......cả đám bắt đầu *_______*!

CheeryChip
22-10-2007, 01:05 AM
Típ ná ^^!
Đêm tới ! Mấy con ma bắt đầu lộ nguyên hình !
Nhóc Huy giật mình hoảng hốt ! Bít chuyện chẳng lành ! Nó vội vùng dậy thì bị cả lũ xúm lại ( đương nhiên hok có con Chjp !) Ông Lâm bắt đầu....đè lên người nó !
- Ui ! Em iêu ! Hum nai em đẹp óa ! Cho anh mi cái nào !
- Á á ! Anh Lâm ơi ! Đừng ! Hok phải ! Hok phải em >"<!
Mấy ông kìa cũng bắt đầu hành động ! " Sờ mó " thèng Bé ! Hux hux ! Nhìn ghê muốn ớn nun ! Mấy ông ý nằm sát lên nó ! Hun.....hun....thằng nhóc ! Ọe ọe ! >"<! Kòn cái ji` kinh hơn Chjp hok dám nói nữa !
- A aaaaaaaaaaaaaaaaa......!!!!
Thằng Huy mặt tái mét ! Hét thất thanh ! Dùng hết sức lực của mình để vùng dậy thì bị bọn " quỷ đói " tóm lại ! Vật ra...típ tục tra tấn ! Thật là kinh dị ! Kon Chjp nằm cứng đờ ! Mắt ngước lên xem fiml ! Hok dám liếc sang bên canh >"<!! Nhưng muh ghê quá òy ! Nó vùng dậy ! Hét toáng lên chạy ra khỏi căn phòng ma quỷ ! Để lại đó là tiếng kêu thất thanh của thằng Bé trong đêm tối vắng lặng ! Thật đáng sợ ! Đêm kinh dị >"<! Bít muh ! Mấy ông này mộng du thì con kinh dị hơn ma ! Khổ thân thèng bé !

---------------------------
Ngày hum sau......
Thằng Huy đến lớp với 1 thể trạng bất ổn định ! Mắt thâm quầng ! Vẻ mặt như người mất hồn ! Thèng này tháng này xui xẻo ! Kon Chjp chẹp miệng " khổ thân hắn ! hắn còn quá trẻ kon ( dù = tuổi nó ) ! chắc hắn hok chịu nổi cảnh này nữa đâu !"
Nó thầm nghĩ như vậy và đưa ra quyết định.......mà thui hok nói đến chuyện này nữa !
Vấn đề nà.....vừa đến lớp ! Kon Chjp cũng bị khủng hoảng hok kém ! Pà chủ nhiệm tự dưng gọi nó lên văn phòng ! Nói là tự kiểm điểm bản thân o____0~!
Chả hiểu cái j`i cả ! Cô như hâm ý ! Tự dưng bắt nó lên phòng hội đồng ngồi viết kiểm điểm =.="! Nhưng cũng hok sao ! Dù hok bít lý do ( chưa kịp hỏi ) nó vẫn lên đó và ....tuyêt ^^! Phòng chẳng có ai ngoài cái TV và đủ thứ ở đó ! Ngồi uống nước xem fiml trong khi cả lũ bạn phải ngồi học ^^! Quá sướng ! Nhưng muh cũng hơi bị tò mò về cái chuyện nài đếy ! Ra chơi ! Bọn đàn em mới bén mảng lên phòng hội đồng ! Gọi nó trở về lớp =.= ! Nó vừa đi ! Vừa hỏi chuyện .....thì bọn nhóc này cho nó nghe 1 tin trời đánh !
- Bọn em vừa xử con Trang lớp 9E cái tội mách lẻo vụ chị đánh hội thằng Sến cho cô chủ nhiệm rồi !
Thui xong o____0~! Má ui ! Nó đang ...tu ! Tức nà hok uýnh lộn ! Hok quậy phá ( tạm thời ) vậy mà ....cái bọn này >"<! Làm ngay trong wc nữ của trg` mới sợ chứ ! Hết bít ! Và chắc chắn con Chjp cũng chẳng đc yên =.="!
Quả đúng như vậy ! Vừa vào lớp nó đã bị cô chủ nhiệm tra khảo =.="! Chuyện này lan tới tai cô nhanh quá >"<! Cô lập tức hỏi những ai tham gia vào vụ này ! Bọn con gái nhìn nhau ! Rùi lác đác vài đứa đứng dậy ....hok quên day day đứa bên cạnh :
- Thui ! Làm thì nhận đê ! Việc éo è fai? sợ =.="!
Con Chjp thấy mọi việc bắt đầu căng ! Nó bỗng đứng vụt dậy !
- Bọn mày ngồi xuống cả đê ! Hâm ah ! Liên quan rì đến chúng mày đâu mà đứng dậy ! Mình tao làm ! Mình tao chịu đc. ròy !
Cả lũ trố mắt nhìn ! Ngơ ngác ...trong vài s ! Kon Linh đứng cạnh nó kéo áo xuống , nói nhỏ !
- Mày ...làm cái j`i đấy ! Mày có liên quan ji` đến vụ này đâu =.="! Ngồi xuống đi ! Đừng điên như thế !
Kon Chjp vung tay ra ! Nói kiên quyết !
- =.="! Mày hâm ah ! Tao làm tao chịu ! Bọn mày đừng nói nhiều!
Cô chủ nhiệm cũng cười hài lòng ! Cô cũng quý nó, vì nó nà học sinh ngoan , giỏi trong lớp , lại hay tham gia công tác sinh hoạt trong trg`! Nhưng vụ này thì hok tha đc. ! Đập bầm vập 1 bà chị lớp 9 te tua trong ngay wc nữ của trg` ( trùi ! Nó có làm đâu >"<) ! Tội này đáng bị kỉ luật nặng và ....nghỉ học ! ......

Cô chủ nhiệm nghiêm mặt ! Đưa nó lên phòng hiệu trưởng ! Ngồi trong phòng....1 thầy....1 trò....thẩm vấn ! !
- Em tên là Trần Phương Linh hả !
- Dạ vâng !
- Em có bít em mắc tội j`i hok!
- Hok ạ ^^!
-Nhăn nhở nhỉ ! Em cóa bít xui cả 1 đám con gái lớp 7 bắt 1 chị lớp 9 quỳ xuống đánh túi bụi là quá đáng lắm hok!
- ^^! Hok ạ ( vẫn cười nhăn nhở ! Hok làm nên hok có cảm giác !)
- =.="! Thầy bó tay với em òy ! Em thật là cứng đầu ! Em có bít lỗi hok hả !
- Dạ ! Em làm ji` cóa lỗi muh bít ạ !
- Tròy ! o____0~! Lì dễ sợ ! Thui đc. rồi ! Hok đôi co nhiều ! Nếu em đã ko bít lỗi như vậy thì em sẽ nhận đc. hình phạt nặng nhất của trg` ! BỊ ĐUỔI HỌC o_____0~! ( choáng !>"<!)
Kon Chjp vẫn cười " âu yếm " ^^! Vâng ạ ! Đằng nào thì mỗi năm nó cũng chuyển trg` 1 lần mà ! Chuyện nhỏ ! Nhưng muh lần này thì khác ! Chuyển sớm quá ! Nó lại hok thik ! ....Và tất nhiên....thầy ko làm khó đc. nó đâu !
.....Căn phòng im lặng .....nó bị bắt ngồi kiểm điểm bản thân rùi nghỉ học....!
1 lát sau ! Sân trg` xuất hiện 1 ng` con trai trông rất " Hộ páo " ! ( Đùa đếy ! Tai to mặt nhớn nắm ) ! Hắn đến ! Lên phòng hiệu trưởng ! Kon Chjp gặp hắn ! Cười " rạng rỡ " !
- 2 anh zai ^^!
Ông ý mỉm cười chào thầy giáo trc' ! Òy chào con bé ! Thầy hiệu trưởng nhìn hắn có vẻ khép nép !
......Nói chuyện 1 hồi ! Chẳng bít là nói cái j`! Nhưng muh con Chjp đc. tha ! Nó chỉ cần hứa trc' mặt ông hiệu trưởng là lần sau hok tái phạm nữa kèm theo lời xin lỗi " bất đắc dĩ " !
~~~Hùi đó....chỉ hùi đó thui nhá.....1 trong những điều khó khăn nhứt đối với nó là....nói lời xin lỗi đếy ~~~
Xong chuyện ! Hắn đưa con Chjp về nhà ! Trên đường ! Nó căn dặn hắn hok đc. nói chuyện này với ai ! Đương nhiên nà hắn đồng ý ! Nhưng cũng hok quên dặn nó hok đc. tái phạm nữa ! Ko là hok giúp nữa đâu ! ! Hắn thật là người nhớn ^^! Nó nhìn hắn đầy thán phục và thầm nghĩ như vậy ! Mỗi lần nó gặp chuyện ji` khó khăn hắn đều xuất hiện kịp thời ....như 1 chàng hoàng tử....đến giải thoát cho nó khỏi mọi nguy hiểm vậy !
Trở về nhà ! Mệt mỏi ! Kon Chjp bắt gặp con Mẩu ! Nó định gọi....nhưng....lại 1 lần nữa ! Kon Mẩu lại lờ nó đi ! Kon Chjp nhăn mặt....lần này thì hok thể chịu đc. nữa rùi....con Chjp ghét nhứt kiểu nài >"<! Nó chạy đến....tóm tay con Mẩu lại....! Kon Mẩu vung tay ra ! Nó khựng lại !
- Sao chứ =.="! Có chuyện j`i vậy ! Pà làm sao thế ! Dạo này cứ tránh mặt tui!
- Chẳng có chuyện j`i để nói cả !
=.="! Giữa trưa hè ! Dưới ánh nắng chói chang của mặt trời mặt nó càng nóng bừng lên ! Bối rối !
- Vì ....Huy phải hok ! !

Hix hix ! Đến phần này hơi bị.......đóa nha ! Pac' nào nà con gái thông cảm choa em ná ^^!
[.....]
-......( con Mẩu quay mặt ! hok nói rì )
- =.="! Có j`i thì nói đi chứ ! Tôi ko thể chịu đc. sự im lặng bất thường của bà ! Chả lẽ....chỉ vì 1 tên con trai mà tình bạn của chúng ta ...tan nát sao =.="!
- Thế bà nghĩ tôi phải làm sao !
- Tôi mới là n`g phải hỏi bà câu nói đó đấy ! Tôi phải làm sao để bà hok như thế này nữa đây !
- ...Bà.....thật sự muốn vậy chứ!
- Uh ! Tôi hok muốn mất " 1 người bạn " như bà !
- Vậy.....bà....chia tay Huy đi !
Con Chjp sững người ! Kon mẩu có thể nói ra những câu này sao ! Kể ra thì cũng ích kỉ quá ! Cho cả 2 !
Kon mẩu nói típ :
- Bà bít hok ! Tôi hok thể làm bạn của bà ! Vì tui thik hắn ! Bà thử nghĩ xem khi ở bên cạnh bà , bà vẫn luôn thân thiết với hắn , còn tôi thì vừa là bạn của bà nhưng....tôi còn thik hắn hơn bà ! Nếu bà ko làm đc. ....thì thui ...bye !
Kon Chjp bùn nắm ! Nét mặt nó trầm xuống ! Khẽ nói !
- Thui đc. rùi! Nếu bà muốn ....tui sẽ chia tay hắn ( o__0~) Nhưng....bà cũng hok còn là j`i với tôi cả !
1 ngày buồn , con Chjp quay đi , bước lầm lũi khi mà lòng nó h đây đang nặng trĩu ,buồn lắm . Dưới ánh nắng buổi trưa giữa cái se lạnh của mùa thu ...đang biến chuyển dần sang đông ! Gió thổi mạnh hơn ! Buốt giá , con tim đóng băng !
Trở về nhà ! Nó chẳng muốn nghĩ j`i nữa cả ! 1 ngày quá nặng nề đối với nó ! Mất đi 2 ng` bạn ! Kon Mẩu ....nó chưa bao h nghĩ con bé lại ích kỉ và ngang bướng đến vậy , nếu cứ tiếp tục với thằng Huy , mọi chuyện giữa 3 chúng nó sẽ càng nặng nề hơn ! Thui thì cho qua thì hơn ! Đối với nó..........thằng Huy cũng còn quá trẻ kon !
Có tiếng chuông điện thoại ! Nó mệt nhọc nhấc máy lên nghe ! Mama nó !
- Có chuyện j`i vậy mẹ !
- Mai con về nhà nhé !
- Có chuyện j`i thế ạ !
- Chuyện vui ^^! ( giọng mẹ nó hớn hở ) Chị Vân của con sắp cưới òy đếy ! Chị ý muốn con làm 1 chân bê tráp !
- Éc ! Vậy là phải mặc áo dài áh o___0~! Hu hu ! Kon hok làm đâu T___T!
- Thui muh con iu ! Tối nay mẹ sang đón nhé ! Đo người rùi còn lấy áo ! Ngày kia làm lễ ăn hỏi òy đó !
Nó đang bùn ! Cười nhạt và đồng ý !
Mẹ nó còn nói với theo 1 câu :
- Anh T cũng lên đó con !
=.="! Bực mình thật ! Hắn lên thì mặc hắn ! Liên quan rì đến mình muh mama nói cái giọng đó chứ >"<! Ghét quá đi !
Nhưng cũng vui ! Trở về nhà , quên hết mọi việc ở đây ! Sẽ nhẹ nhõm hơn ^^! Tối hôm đó ! Mama , papa nó sang đón về ! Gặp lại mấy pà chị quậy phá của nó thik ghê ! Nhưng muh ....eo oai...xem nào....pà Vân ....xinh ui nà xinh , hix ! 24 tuổi rùi nhưng muh baby cực kỳ , mí ông choai choai toàn tưởng pà ý mới 17 , 18 , xinh lại baby nhí nhảnh như con cún cảnh nữa chứ ! Thế muh....cưới ông cảnh sát =.="! Hok đỡ đ.c !
Tối òy muh mấy pà chị còn đo với chả đạc ! Mấy pà ý cũng hơi ngạc nhiên ....con nhóc có 12 tuổi thì làm sao mặc áo dài bê tráp đc. o___0~! Nhưng muh ...cũng may trông nó hơi bị người nhớn ! Lớp 7 cao 1m61 ,nặng 39kg .Hơi péo so với tuổi 85- 57-87 ! Ukie ! ^^! Thế muh đến tận bi h hok nhớn thêm đc. tí nào T___T!
Lục cục lục cục ! Và ngày làm lễ ăn hỏi của chị nó cũng đã đến ! Mấy chị bê tráp toàn ...người đẹp ! Nhớn òy lên nó ngại nắm cơ ! Vào phòng thay đồ ....tròy oy ! Sao lại có 2 anh con trai ( đẹp zai cực kỳ :X !)=.="! Nó lắp bắp hỏi :
- Chị oy ! Mấy anh này nà sao đêy !
- Ah ! Mấy anh ý thay đồ cho tụi mình ý muh !
- Ắc o__0~.......>"<! Chị ...chị nói cái j`i vậy....! Thế thì em hok thay đâu T___T!
Mấy pà chị ....cười hiền từ :
- Híc ! Nhóc đúng là trẻ kon ! Thui 2 ông kia ! Ra ngoài đê cho bọn tui còn thay đồ !
Mấy ông ý cười ...( hok bít diễn tả ra sao ) lóc cóc ra phòng ngoài !
Kon trai.....đi hết òy ! Nhưng nó vẫn ngài ngại ...chưa dám thay ...! Vơ tờ báo H2T ngồi đọc choa đỡ chán cái đã ! Tiện thể che mặt đi đỡ phải nhìn thấy......cảnh bên ngoài ! Loạt xoạt.....nó vô tình ( vô tình thui nhá ) mở đúng trang.....rành riêng cho con trai >"<! Lúc đầu định lật sang trang khác ...nhưng thui ...tò mò ! Ngùi đọc nun , sao phải ngại !
-------------------" HỘI CHỨNG 12 GIỜ " !-----------------
o___________0~! Là cái rì cơ ! Nó đọc ....nửa hiểu....nửa hok hiểu ! Người ta vít khó hiểu quá đi mất ! Kon Chjp lê đến , day day vai pà chị , mặt ngơ ngác ,giọng ngây thơ !
- Chị Liên ui ! Chị Liên ! Hội chứng 12h nghĩa là sao o___0!
Pà ý cười ....đểu :
- Hi hi! Ý nhóc nà sao ! Chị hum hiểu ! Nói rõ vấn đề xem nào !
Nó gãi gãi đầu 1 cái ngớ ngẩn !
- Uhm...thì...của con trai ý !
-Ahhhhhh..... ( Pà ý "à " 1 tiếng rõ dài rùi cười nham hiểm T___T! Nói với mấy pà kia )
- We ! Tụi mài ui ! Em bé nài hỏi hội chứng 12h nài !
Mấy pà ý cười phá lên !
- ! Ha ha ! Nhóc hok bít thật hả ! ! Thui ! Kòn bé ....hok nên bít nhìu ! Nhớn òy khắc sẽ bít hết !
Kon Chjp nhăn mặt ~.~!
- Xùy ! Đợi đến nhớn thì con nói làm ji` nữa >"<! Hỏi các chị các chị lại trêu em T____T! Ghét quá ah !
Mấy pà ý giật nhẹ cuốn sách trên tay nó ! Đưa bộ quần áo cho nó !
- Thui ! Thay đi em gái ! Sắp đến h rùi đó !
Hix hix ! Né tránh mãi thì cũng phải ....! Nó rón rén bước ra góc gần cửa phòng ....tránh mí pà ý soi =.="! Ngại nhắm cơ >""<! Đang.........thì.....Roạt....o_____0~!
Cửa bật mở ! Tròy oy ! Pà nào quên hok khóa cửa >"<! Thèng....thèng T bật cửa nháo nhào chạy vào O.o~! Tròy oy ! Choáng nặng ! Nó - hắn - mấy pà chị trong phòng- trố mắt nhìn nhau - SỮNG NGƯỜI ! !
Hắn ngây người ! ...................
-Bốp ! Lộp cộp ! Bụp ! Peng !
Cùng 1 lúc ! Lược , guốc , chổi , áo .....bay tứ tung vào ng` hắn *____* :
- Nhóc con ! Ra ngay ! Còn đứng đó làm j`i hả !

CheeryChip
22-10-2007, 07:38 AM
Úi híc ! Thế mà Cheer cứ tưởng bạn xé topic TT_____TT!

-----------------------------------------------------
Típ ná :D!
Bị đánh mắng té tát ....( cái tội lanh chanh ) ! Hắn tái mặt ! Chạy vội ra ngoài...quên hok đóng cửa và...thiếu 1 lời xin lỗi với " các chị ạ " ! Ăn thêm 1 cái guốc vào đầu !
Thế nà quá đáng đời !
Nhưng....còn con Chjp ! Móa uiiiiiiT___T! Hux hux ! Người ta còn đang....muh hắn nỡ ! May mà cũng chưa hết! ! >"<! Nghĩ lại muh rùng cả mình T___T!
Các chị lôi nó xuống ! Trang điểm cho nó .... đúng phong cách của 1 con búp bê =.="! Tông hồng toàn tập ! Nhưng muh như trẻ kon ý >"<! Đi đưa tráp rì muh cột tóc chéo cho ng` ta với 1 cái dây buộc tóc hình quả dâu to uỳnh ....dễ thương cực ! Trang điểm phớt nhẹ cho nó màu hồng rất nhẹ nhàng ! Tròy oy ! Lại còn thêm vài cái cặp tóc màu hồng ( công nhận nà trông kute thiệt nhưng muh.... ) ...Làm như đi chơi hok bằng ý >"<! Mặc áo dài màu đỏ ( đưa tráp muh ) mà trông thế thì hơi kì nhỉ ! Nó tự tháo hết ra ! Xõa tóc ra và là thẳng lại ! Hùi đóa nóa còn để tóc dài , 2 bên mái hơi dài hơi úp vào mặt và tỉa dần xuống dưới ! Phía sau tỉa hơi mỏng để dài đến chấm lưng ! May muh nhuộm đen lại cả òy ! Chứ để tóc đỏ hoe mãi mí pà cô nhắc hoài =.="! Hix hix ! Nhưng bộ áo có vẻ hơi dài so với chiều cao của nó ! Có 1m61 hà ....mặc cái quần vào muh lụng thụng như cho pà 1m8 mặc ý ! Vơ 1 đôi guốc " 15cm " vào nà ukie ! Trông hơi bị nuột ! Mí pà chị hớn hở khen vậy !
Bước xuống nhà ! Hôn lễ chuẩn bị bắt đầu ! Nó lanh chanh bước vào vị trí của nó ! Chạy chậm thoai ( khó chịu ~.~) vì nó hok hay đi guốc ! He he ! Đây là lần đầu tiên ! Cảm thấy mình người nhớn hơn vì đc. làm 1 cái j`i đó là công việc của n`g nhớn ^0^! " Chị cả " còn phát cho mỗi ng` 1 cái phong bao ( cho em hả ^0^) để tý nữa....trao cho đằng bên kia =.="! ! ( sao hok phải cho em >""<!)
Vì nó.....trông cóa vẻ nhùn nhứt T__T! Nên bị bắt đứng đầu...nhưng muh chưa cóa kinh nghiệm nên đội hình phải sếp lại...nhùn nhứt đứng cuối ! Hix ! Đi guốc vào cao thêm 15cm òy muh vẫn nhùn hơn mí pà ý T____T!"
Từng đôi , từng đôi trai gái ! Cùng nhau bê đồ tráp vào phòng ! Chợt nhận ra rằng chỉ có nó ! Bên đằng con trai thì cũng chỉ còn 1 ông péo phị >"<! Mọi n`g cũng chợt nhận ra điều đó .....và lúc đó cũng chợt nhận ra nà có nó trong đội ngũ mới ghét chứ =.="!
- Oh ! Kon Linh nhà mình đếy ah ! Xinh nhỉ ! Sắp đi cưới chồng đc. òy đếy ^0^! ( Xùy xùy ! Ai nói linh tinh đếy =.="! Cháu còn bé muh ~.~!)
- Úi zo`i ơi ! Kon Linh nhà mình thế kia muh phải bê tráp cùng với cái ông péo phị đấy áh >"<! Chẳng xứng đôi rì cả ( he he ! pác nào muh nói đúng ý cháu thế ) !
Bỗng ! Cóa 1 tên nhóc ! Ý chít ! Chả nhóc chút nào ! Cao ná ! Trông lãng tử và " người nhớn " cực! Bước tới ! Đỡ tráp choa nóa òy sóng bước vào nhà ! Ui trùi ui ! Bi h mới kịp nhận ra nà hắn ! He he ! 1 thời gian hok gặp muh hắn " nhớn " óa ! Trông lãng tử dã man nun ! Đi qua mấy chị đưa tráp cấp 3 ( em kết nghĩa của chị Vân ! ) Hắn nhếch mép ( oạch ! sở khanh =.="!) cười 1 cái ! Uầy ! Cả lũ đứng tim nun ! ! - Oa oa ! Hắn là ai muh đẹp trai dễ sợ vậy >v<"!
- Uầy ! Hình như nà thèng pé lúc nãy dám cả gan vào phòng tụi mình phải hok o__0~!
-Oai oai ! Đẹp zai quá đi mất >v<"!
Hix ! Mấy " pà rà " cười tít mắt ! Kon Chjp vẫn tỉnh bơ ( mặc dù cũng " hơi bị bận tâm " ) nhìn xa xăm ( chả bít nhìn đi đâu ) !
Bỗng ! Bốp 1 cái ! Ai đó đập nhẹ vào vai nó o__0~!
- We ! Linh đếy hả ! Bi h xinh ghê hen ! Làm anh hok nhận ra nun! ^^!
Kon Chjp quay ra ( đang định mắng =.="!) ! Èo ! Lại là hắn ! Với nụ cười chít người ! ( úi zui` ui ! Giống thầy dễ sợ >"<!) Kòn nhớ hùi pé hắn đâu cóa đc. thế nhở ! Kon nhóc lắp bắp , bấu má nó
- ! Xí ! Em cái rì muh em ! Tui còn chưa xử tội ông cái vụ dám.....! T__T! Hừ ! Thui ! Hum nói nữa =.="!
- heeee ! Yên tâm đi nhóc ! Anh chưa thấy rì đâu !
- Móa ông =.="! Nhìn gian dã man =.="! Tin đc. chết liền ( hok tin đc. muh cũng cố mà tin =.="!) Đã bảo....hok fai? nà anh òy cơ mà >"<! Bạn thoai !
- Óe ! Anh hơn nhóc 2 tuổi ! Phải gọi nà anh chứ !
-Anh này ! Thik chít hok ! Pà cho làm em bi h =.="! ( Nó nổi cáu ! Véo tai thằng bé 1 cái thật đau !)
Trong lúc bọn nó đang mải cãi nhau thì mọi nghi lễ gần như cũng đã xong xuôi ! Nó để ý là đã tới h ....chơi game ! Định lên phòng thay đồ thì...lục tung cả căn phòng muh quần áo của nó đâu hết cả òy T__T! Nó nhắng lên hỏi mí pà chị thì mí pà ý tỉnh bơ.....:
- Có rì đâu ! Lấy quần áo của chị mà mặc tạm !
- Oạch ! Thế thì thui ạ......
- Ẹc =.="! Chê đồ tụi chị xấu hả =.="!
- Ơ ! Hok ạ ! Hì ! Tại đẹp quá nên em hok dám mặc :p ( Nó nhanh nhảu từ chối ! Thực chất nà do ...mỏng manh quá >"<! Hổng dám mặc nun !) Nhưng chả nhẽ lại vác xác ( vác cái bộ áo dài rắc rối này lếch thếch ra hàng ! Để bọn con trai trêu chít h >"<!) ! Thoai ! Tạm thời co rúm ng` ....chịu lạnh....nó định trở về nhà nun thì...con em iu quý xuất hiện ^0^! Cả thằng em " đáng ghét " của nó nữa ! Zui quá lâu nắm hok gặp ^^! Tụi nó làm ồn lên ở phía dưới ...khiến các pác mắng ấm lên T__T! Thằng Tùng đứng từ trên gác gọi xuống !
- Lên đêy chơi bài đê !
Thui thì đành lóc cóc lôi nhau lên đó chơi tạm vậy T__T!
Xếp thành vòng tròn nào ! Có 4 đứa ! Tụi nó quyết định chơi theo kiểu...trẻ kon ^0^! Ai thua thì bị búng mũi , búng tai....nói trc' với thằng Tùng nà cấm búng lung tung !
Hắn vẫn cười nham hiểm , nói khẽ với thằng Quân ( pà mì tai thính vẫn nghe đc. nhớ *___*!)
- Tụi mình chơi theo cặp nhá ! Em xử con Nhi ! Chị Linh của mày để anh *__*!
Eo ơiiiii ! Làm rì muh ghê thế >"<! Sợ quá đi mất cơ !
Mấy ván đầu ....toàn thua mới ức chứ =.="! Thua ! Bị hắn búng tai >"<! Sợ ơi nà sợ ý ! Mặt nhắm tịt vào >"<!
- Hux hux ! Nhẹ thui ! Á á nhẹ thui >"<!
Hắn cứ tỏ ra vẻ từ từ làm cho nó mún thót tim nun T___T! Hắn pụp cho 1 phát thì...sợ đau nắm >"<!
Thế muh cuối cùng....nhẹ nhàng ý muh ! Đợi mãi ....đợi mãi, thì cũng đến lượt nó thắng ! Kon Chjp giãy nảy lên sung sướng :
- A ha ha ! Tui thắng ông òy ! Đưa tai đây !
Hắn ngang bướng :
- Éo ! Tha cho tui lần nài đê mờ ! ( hắn ôm tai nhứt quyết hok chịu trận )
- Móa ! Hok đc. >"<! Tui quyết trả thù *___*!
Điên nắm òy ná >"<! Nó rướn người lên ! Quyết " xử " hắn *___* ( có cái búng tai thui muh ) Hắn cũng cố gắng " vùng vẫy *___* ! Quyết hok chịu thua ! ( đúng nà đồ ...đểu muh T__T!) Hux hux ! T__T!
- Oái oái....áh....a....a....!
Sau 1 hùi vùng vẫy ! Nó chợt nhận ra .....nó đang ngã....đè sấp lên người hắn òy o___0~! Trùi ui ! Ngại quá >"<! Ngại mún chít mun T__T! Nó loạng choạng....rùi vùng dậy ! Gắt lên nói :
- Thui ! Hok chơi nữa ! ! Ông pa que bỏ xừ ý !
Nhóc Nhi và thèng Quân bịt miệng cười khì khì ( thật nham hiểm =.="! Tụi mài cười cái rè )
Nhóc Nhi chợt tỏ vẻ ngạc nhiên! Giật mình nhìn mấy cái đĩa trên giường ( thực ra là dưới gối sau khi bị bọn chúng phá lên !) !
Nó giật mình ! Nhắng lên đưa mấy cái đĩa cho " các anh , các chị "! Móa ui ! Cả lũ cũng giật mình choáng váng với những hình ảnh trên mấy cái đĩa >"<! Tròy oy ! Đĩa xxx ah T___T! Chỉ có mỗi hắn - thèng Tùng vẫn cười điềm tĩnh ( thực chất nà rất nham hiểm ! ) Xem hok tụi mài !
Kon Chjp ( ra vẻ là người nhớn ) gạt đi :
- Ẹc ! Thoai ngay nhá >"<! Ông nói cái rì đếy o_0!! Bọn tui còn nhỏ mà ! Mún chít hả >"<! Nói lung tung quá >"<!
Hắn cười....rất...rất pa que ! Xua xua tay !
- Thôi đc. rồi ! Hà hà ! Về nhà pà đê ! Tui mún mở mấy trang này thư giãn tý !
Nó đồng ý ! Trở về nhà con Chjp ! Hắn bật máy ! Rùi bắt đầu ! Mở mấy trang....tưởng như nà truyện tranh o_0~! ( Vì chưa download hết muh ) !
- Tắt đèn đê ! Đóng cửa vào ! Cái nì phải thế mới thư giãn đc.!
Cả lũ vẫn răm rắp làm theo...lời đàn anh !
Câu chuyện bắt đầu mở ra ! Bình thường ....! Chỉ là....1 pà chị...trông rất...đẫy đà ! Mang 1 con nhóc ( em nó thì phải ) tầm 13 tuổi đến nhà bạn trai ....xong rùi.....
- Á ! ( Ngắn ! Mồm há hốc ! Bị chặn lại nhanh gọn )
Hắn - lại là hắn =.="! Nhanh chóng bịt lấy miệng nó ~.~!
- We we ! Nhỏ mùm thui ! Cẩn thận mẹ pà lên đó !
- >"<! Á á ! Hok bít đâu ! Ông cho tui xem mấy cái thứ nài ah >"<!
- Có rì đâu ! Kon trai mà !
- Vớ vẩn ! Nhưng tui là con gái >"<!
- Hee ! Có sao đâu ! Bọn con gái lớp tui cũng xem đầy ra đấy !
Kon Chjp tỏ vẻ bực tức :
- Nhưng tui khác =.="!
Hắn cũng tỏ vẻ khó chịu , vỗ vãi thằng em nó :
- Thôi đ.c rồi ! Thì hok xem nữa ! Nhưng pà cứ im lặng đê ! Hok thì ra ngoài....10' thoai ! Choa anh em tui thư giãn tý đã ^0^!
- Ẹc ẹc ! Phòng của tui chứ ! Tui hok đuổi ông thì thui !Ông đòi đuổi tui áh =.="! Thế còn con Nhi thì sao !
Hắn ngước lên nhìn nhóc Nhi :
- Ê ! Nhi ! Xem với bọn anh hok !
- Có ạ ^^! ( Nó gật đầu cái rụp o__0~! Móa ui ! Kon Nhóc mới lớp 6 , kém nó 1 tuổi , sao muh máu thế >"<!)
Hok đc. òy ! Nó mở cửa ...chấp nhận làm n`g đứng canh =.=! Nhưng....cũng hơi tò mò nhở :-! ( Ngại quá đi mất >"<) ! Nó rón rén bước vào !Bỗng ! Có tiếng mẹ lên ! Kon Chjp hối hả :
Mẹ tui lên rùi đó ! Tắt máy đi !
Hắn vội vã tắt máy ! Vội bật đèn lên !
- Ha ! Chào bác ạ !
- Uh ! Chào Tùng ! Nhớn quá nhở ! Làm con trai pác hok =.="!
Móa ! Mẹ nói cái rì đếy ! Lại đùa nhảm òy >"<!
- Há há ! Có chứ ạ (o___0~!)
Nó lừ mắt nhìn :
- Ông mún chít hả =.="!
Hắn xanh mặt lại ! Đánh trống lảng :
- Ah ...muh ờ ....Cóa chuyện rì thế hả pác :
- Ah ! Cái Vân nó gọi các con ra ngoài có chơi đóa !
Chắc lại mấy trò trẻ kon ^^! Pà nì rất trẻ kon ! !
Mấy đứa hớn hả kéo nhau lên nhà pà chị iu quý ^^!
- Heee ! Mấy nhóc lên rùi hả ! Vừa mới làm lễ xong 1 cái tụi mài đã đi đâu hết cả rùi ! Cả bọn vẫn còn lớ ngớ ! Pà ý xinh quá ! Bình thường thì xinh baby ! Hum nai thì trông như người mẫu ý! Xinh thế hok bít >v<"!
- Chơi rì thế hả chị ^0^!
- Uyn sai khiến !
- Ẹc ! Trò trẻ connnnnnnnn !
Cả lũ ngao ngán !
- Hok ! Uyn sai khiến ! Những ai thắng thì thui ! Đứa nào bét thì phải cởi đồ !
Má ơi T__T! Lại cái trò kinh dị T__T! Pà ý nói thêm giọng đầy thách thức :
- Chơi hum các em ! Các em còn nhìu thứ muh cởi chứ chị với con Chjp thì chỉ mặc áo dài ! 1 phát nà xong đếy ! Chấp !
- Á ! Chị ơi ! Chị chấp chứ em hok chấp đc. T__T!
- Vớ vẩn nào ! Bắt đầu nha ! Ukie !
1....2....3...!!!!

Hu hu hu ! Tự dưng bị bắt lôi vào vụ nài T___T! Nhưng muh kể ra...trò nài cũng zui *____*! Ukie chơi nun !
Hiệp 1 bắt đầu o____0~!
-1 .2 .3 ! A hahaa ! Chị Vân thua òy ná!
- Cởi áo đê ! ( Thằng Tùng nói giọng...sung sướng...mặt hok khác rề con quỷ )!
-He he !Đc. rồi ! Các em cứ từ từ ! ( Vừa nói pà ý vừa tháo mấy bông hoa nho nhỏ trên đầu xuống )
- Đóa ! Xong 1 lượt òy ! Ukie! ( Pà ý nói cái giọng tỉnh bơ )
- o____0~! Cái jề cơ ! Thế mỗi lần chị thua chị tháo 1 bông thì bọn em mặc áo lá cũng hok xong với chị ah !
- Thôi đc. ồy ! Đc. ồy! Chị tháo 1 chùm đc. chưa !
- Ẹc ! o___0~! Mất cả hứng ( thằng Tùng cười nhạt nhẽo =.=")
- Thế ông có hứng cái je` (*___*)
- Cái je` mà thằng nào cũng có hứng ế !
- =.=" ! Móa ông! Kon rê rà =.="!
Tiếp tục :
- 1....2...3! Zo^ ! Thằng Tùng thua ^0^!
Uầy ! He he ! Mài chít! Mặc mỗi cái áo sơ-mi !
- Đc. rồi ! Sao phải nghĩ....! Hắn tháo kính o___0~!
Ẹc ! Kon nhợn ! Chôm đc. cái kính lão của pác Liên lúc nào đếy =.="!
- Uầy uầy ! Hok đc. em ơi ! Kon trai thỳ phải chơi sạch ! Cởi áo ra đê !
- Óe ! Thế chị chơi bẩn ah ! Chị tháo hoa kìa !
- Ẹc ! Hum nai nà ngày cưới của chị ! Chị phải khác chứ !
- Éo ! Thoai đc. roài....để lượt sau em cởi !
- Đc. rùi! Tha cho mài lần nài =.="!
Nó tháo kính như có cũng bằng ko =.="! Típ tục !
- 1...2....3 !!!! Oh hô hô ....Chjp nài !
- Á á á .......Chị ui ~.~!
- Hê hê ! Cởi áo dài ra !
Thằng Tùng còn cười nham hiểm hơn lần trc' !
- Hok >"<! Kòn lâu ế ! Tui cởi guốc =.=! He he!
-Thuii đc. rồi ! Tha cho con Chjp ! Chị đc. tháo hoa...cho nó tháo guốc vậy !
- Ẹc ! 2 pà lại bao che cho nhau òy =.="!
Kon Chjp nài nỉ :
- Thui muh ! Ông cũng thế còn rè ! ( mắt chớp chớp ! mặt thơ ngây ra vẻ ngây thơ hết sức )
Người nhớn thì thoát chứ trẻ kon thì ....hok tha đc. !
Mấy lượt típ theo ! Kon Nhi và con Quỳnh ....2 kon nhóc liên tiếp thua thậm tệ ! Kà kà kà ! Lúc đầu con Chjp còn cố gắng rúp tụi nó tháo hết giày rùi đến tất ! Nhìn 2 con bé đáng thương đến mức phải nhảy lên cả ghế ngồi xổm vì hok có giày muh đi nữa !
Sức cùng lực kiệt ! Giữa tháng 12 trời vừa trở gió ....! Lạnh cắt da cắt thịt .....gió thổi vun vút sắc buốt như hàng ngàn mũi tên băng xuyên qua gia thịt ...... ( ấy ! lại nói quá )!
2 con bé ngồi ôm nhau ! run cầm cập ! Khi hok còn rì để tháo gỡ ! Đùa đếy ! Vẫn còn 1 cái áo + 1 cái váy +....! Thui ! Chả lẽ lại bắt nó tháo nốt thì tội nghiệp !
- We we ! Nốt đê em ơi ^v^ ! ( Thằng Tùng hồ hởi )
- Hix hix ! Khổ thân 2 em ! Thui đc. òy ! Để chị xem còn cái rì có thể tháo đc. nữa hok o__0~!! Đây đây ! Nốt mấy cái dây nài ! Thả ra cho nó gợi cảm !
( kon Chjp tận tình rúp đỡ kon Nhi )!
Pà Vân hỏi :
- Bọn mài có người iêu chưa !
Cả lũ rật mình :
- Chị nài lạ nhở ! Bọn em mấy tuổi òy mà còn phải cô đơn ( thằng tùng xua tay )
- Rùi ạ ! Ở lớp em có 1 chồng ! Au 1 chồng ! Ở gần nhà 1 anh ! Ở club piano 1 anh ....!
- Thui thui ! Kon xin mẹ ! Bé tí mà người nhớn quá cơ =.="! ( kon Chjp gạt đê )
Pà Vân quay sang nó chất vấn :
- Ấy ! Em nó pé hơn em tuổi muh đã " chững chạc " thế ! Thế kòn em thì sao !
- Dạ chưa ạ ^^! ( Xạo thí mồ nun ! Nhưng muh ở nhà khác ! Nà 1 bé siêu ngoan , cực kỳ hiền lành và đảm đang nun ^0^! Kòn ra khỏi vòng kiểm soát của papa , ma ma thì.... )
- Ẹc ! Chán mày ! Hun ai chưa ! !
Thằng Tùng :
- Chị nì cứ hỏi vớ vẩn nhở ! Đương nhiên nà....nhìu òy !
- Tụi mài chắc lại chỉ thơm má linh tinh chứ rề
- Ẹc ! Chị với anh Sơn thế nào thì em cũng thế ^0^! Trừ mấy cái đĩa .....!
- Thằng này ! Nói quá rùi đấy nhá ! Chị đập chít bi h ! Thế mày hun con nhóc nào đầu tiên !
- Ah....ờ.....
Thằng Tùng chợt ngừng nói......nó quay sang nhìn con Chjp ( giật cả miền o__0~!) ....đương nhiên òy ! Vì 6 năm trc'....khi 2 đứa nhóc còn pé xíu đã....bắt chước các anh chị ...tập kiss òy muh ( _ _ ")! Ngại nhắm cơ >v<"! Cái tên sở khanh đáng ghét ý ....hùi nhỏ rõ dễ xương muh bi h....càng nhớn càng dễ sợ ý >"""<!

CheeryChip
22-10-2007, 06:56 PM
Hy hy ! Chắc nà cóa ;))! Cóa họ Chip;))!

Típ lào ^0^!
[...]
Pà Vân thấy 2 tụi nóa ấp úng ! Chợt gạ hỏi :
-Bọn mày làm sao thế ! Hay là .....
2 đứa nhóc lúng túng >"<
- Óa óa ! Hok cóa rì đâu ạ !
- À ! Chị Vân ơi ! Áo của em đâu mất òy !( đánh trống lảng ^v^!)
- Ẹc ! Áo mày sao chị bik ở đâu đc. ! Thui ! Vào nhà ăn cơm đi ! Các bác gọi rùi đấy ( đánh trống lảng típ !)
~~~> 2 con nhỏ thoát nạn !
Kon Chjp chạy lóc cóc vào nhà ! Giúp các bác nấu nướng ! Dọn thức ăn ! Kòn...hắn và " lũ trẻ " đi đâu mất rùi ý ! Sắp xếp xong hết rùi mới thấy bọn nhỏ lanh chanh chạy vào nhà =.="! Hỏi đi đâu thì tụi nó hớn hở :
- Đi đọc truyện ở nhà chị ạ ^0^!
- Ặc ặc o___0~! Bọn mày đọc truyện rè ! Lục tung tủ truyện của chị ra nà chị kill chít ná *___*!
- He he ! Ai đọc truyện của pà ! Tụi choa tụi nóa đọc cái rì " có tính giáo dục cao ! tốt cho sức khỏe thui ấy chứ "
- Ặc ặc ! Chẳng lẽ....móa ui >""< ! Kon nhợn nài ! Lại đầu độc tụi nó !
...Từ đó...thằng em và con em....tự dưng dze^ dễ sợ ! Thằng em trở nên ...đã hư nay lại càng đểu từ khi gặp lại hắn với 1 con người " hoàn toàn mới " !
Trong bữa ăn ! Kon Chjp và con Quỳnh cứ ngồi quậy phá !
Các bác mắng :
- Các cháu ngồi yên đi ! Hok thì ra ngoài chơi ! Nhìn anh Tùng ăn người lớn như thế kia chu'!
- Ẹc ! Ăn mà cũng người nhớn áh ! Anh ý mà người nhớn !
Hắn đang ăn ! Nghe kon Chjp nói liền chọc lại =.="
- Hê hê ! Anh hok nhớn thì em nhớn ah
- Tất nhiên ^0^!
- Kòn lâu ! Anh với em ai to hơn mà đòi nhớn o__0~!
- Đương nhiên nà em !
- Anh to hơn chứ !
- Hok ! Em to hơn >"< !
- Ẹc ! Anh chứ ! Nhỏ tuổi mà cứ lanh chanh !
- Hok ! Em chứ ! Em cơ...........!
- Anh >"< !
- Em.....thui đc. rồi ! Thì anh to hơn ! Anh cái rì mà chả to hơn em ( nói câu này tự mình thấy choáng )
Hắn nhíu mày :
- Ah ! Kon bé này đc. ! Thoai ! Ra ngoài chơi với anh đi o__0~ ( Hứ ! Đc. voi đòi 2 3` Trưng đấy ah =.="! Trc' mặt các bác n`g ta mới gọi là anh mà còn ra vẻ )!
Nó cũng hok mún ăn nữa ( chỉ thik kẹo mút thui ^v^!) ! Tụi nó kéo nhau lên phòng chị Vân ! 2 đứa nhóc đã ngồi sẵn ở trên đó ! Hắn tìm thấy mấy cái đĩa của ông Hoàng ! ( Mấy cái này tụi nó chẳng bao h có hứng )
- Úi trùi ui ! Tắt hình đi >"<! Như thế này bác Quang lên mắng chít đấy !

Hắn gạt tay nó đi :
- He he ! Để yên nào ! Thế nài mới hay chứ ! Xem hình nà chính !
- Hok ! Thui mà ! Tắt đê !
...Cốc cốc cốc ....! Tiếng gõ cửa....
Bác Quang bật vào.....vì nghe tiếng nhạc to quá :
- Các cháu làm ji` đấy ! Áh....ah` ! Cũng xem mấy cái này cơ ah Bật nhỏ đi ^^!
Bác Quang hok bắt tụi nó tắt đi ! Cũng hok mắng ! Chỉ bắt bật nhỏ rùi lại xuống thắp hương :
- Đấy ! Thấy chưa ! Hê hê ! Chả sao đâu mà ! Tụi mình nhớn òy !
Muộn rồi ! Hum nai con Chjp hẹn mấy ông anh đi công thành ! Nó ngồi bật dậy :
- Thôi! Tôi ra quán đây ! Pai nhá !
- Ẹc ! Tui cũng sắp về rồi ! Làm j`i mà đi vội thế !
- Hok ! Tui có việc ! Thế nhá ! Tui đi đây !
Hắn gọi với lại :
- We we ! Nik pà là j`!
-[....] Lov3 TT ....
Hắn chợt ngớ người ....ngồi lại suy nghĩ....sao lại love [ TT ] nhờ !
Nó vội đi ! Sắp muộn h hẹn rùi ! Phóng đến quán mà quên mất....nó vẫn chưa tìm thấy quần áo ~~~> chưa thay áo !
Trời vừa mưa nhẹ ! Nó bước lẹ vào quán ! Mấy ông ý chợt quay ra nhìn nó , ánh mắt ngạc nhiên đến ngớ ngẩn ! Như 1 con bé " lạ " mới vào chơi lần đầu hok bằng ý =.="!
Đập tay vào vai ông chủ quán rùi nói với giọng ngọt ngào :
- Anh ui ! Máy 29 !
Hắn vẫn chưa hết ngơ ngẩn o__0~!
Hắn ngố ngố ! Đần ra ! Nó khua tay trc' mặt ông ý !
- We ! Anh ui ! Nhanh nào cho em chơi !
Hắn chợt tỉnh :
- Ủa ! Em từng chơi ở đây ah !
- Oạch ! Em là Chjp mà o__0~!
Mấy ông ý ồ ồ :
- Ủa ! Chjp đấy áh ! Hum nai trông khác nhở ^^!
Nó cười ^^!
- Khác là như thế nào ạ !
Thằng nhóc con cô chủ quán bỗng bước ra ! Chít giẫm ở đâu muh h mới thấy =.="
-Hơ......!
Lặp lại vẻ ngốc nghếch của mấy ông anh !
- Ơ ! Chị.....Chjp đấy ah ! Hôm nay trông chị......( chợt ngập ngừng 1 lúc ) xấu quá !
Mặt vẫn ngây ngây !
- Xí ! Ng` ta xí kệ ng` ta >"<! Xấu từ nhỏ h mới bít ah !

- Hê hê ! Xấu nhưng mà kết cấu hoàn hảo !
Giọng sở khanh của 1 con....ma già kinh khủng >"< Cười phá lên và ăn ngay 1 cái tát vào mùm ( với tên này thì cứ thẳng tay mà tát )
- Hừ ! Nói linh tình này !
- Ái ui....cái con nhóc này ~.~! Anh nói hok phải ah !
- Móa ! Hok cần anh phải nói =.=" ( Ghét nhất cái tên này ! Hắn nà tên sở khanh nhất trong những tên sở khanh mà nó từng gặp =.=")
- Thui thui ! Đừng trêu em nó nữa ! Tại hum nai trông em...xinh quá nên tụi nó trêu ý mà !
- Hừ ! Lại anh nữa ! Mún ăn đòn hok =.="!
- Á ...hok ! Thui ! Vào chơi đi ! Tiếp sức choa bọn anh nữa chứ ! Kon Buff này đểu quá ^^!
Ở đây ! Giống như gia đình thứ 2 của nó vậy ^^! Tuy cả quán toàn nà con trai ( có mình nó và cô chủ quán là con gái ) nhưng mí ông ý đều rất vui và rất tốt đối với ....anh em ^^! Hình như chỉ anh em trong quán thì " hiền lành " thui ....
Theo nó thấy thì....tối hum đóa , thằng Hùng Dùi lớp nó tự dưng ra đây chơi ! Ở lớp hắn rất vênh , cực vênh chứ , ra vẻ vớ vẩn vì có mấy đứa bảo kê đểu nên nó hok thèm chấp , cũng chả bao h thèm nói chuyện với loại thằng này nên lúc nào hắn cũng ra vẻ hợm hĩnh nhất lớp =.="! Nhưng đến đây mà cũng vậy thì hok ổn rùi ! Ngồi chơi ở đây mà hắn cứ ngồi chửi bậy om sòm ( mấy ông này chỉ đá đểu chứ kỵ chửi nhau trong quán nắm !) . Ngu nhứt nà hắn lại còn động tới thằng Định ! Cái thèng sở khanh nhứt quán này ý ! Tuy cục tính và đểu ( lúc nào cũng hack =.="! Trò nào cũng hack ! Muh hack òy thì hok bao h bị phát hiện ! Tính tình hơi bị cợt nhả ! Ăn nói tởm dã man ! Cũng may muh hắn bik nhường con gái ^^! Ở hàng ai động tới nó cũng bị chửi cho " nhục mặt " hok nói đc. câu j`i nữa thì thui ....còn vênh nữa thì lúc sau ăn đòn liền ! Chỉ có mỗi kon Chjp và hắn , cứ gặp nhau nà cãi nhau , như cún với miu ^^ ! Cú óe hok cãi đc. thì con Chjp oánh hắn nun ^^! Hắn cũng chả oánh lại bao h ! Thằng Hùng lần này chọc vào hắn ! Ngu ! Máy của hắn có vấn đề thì kệ hắn ! Cứ ngồi nghênh ngang ở máy đối diện mà chửi đểu ! Bỗng quay mặt lại ! Bị cả lũ đàn anh đứng ngay phía sau đập cho 1 trận túi bụi !
- Lần sau thì gàn cái mặt tao ra ! Ko thì đừng trách tao là....." quá hiền lành " ! ná !
Móa ! Lại cái giọng sở khanh ấy =.="!
Ngồi chơi mà nó cứ có cảm giác thiếu thiếu ! Chợt nhận ra 1 người ....nó mới quen nhưng rất thân ....luôn ngồi máy 28 - cạnh nó - nhưng hum nay hok thấy tới !
- Rầm !
Tiếng cửa mở ầm 1 cái ! Rankoo xuất hiện ! Máu từ đầu chảy xuống dơm dớm !! Người xước xát , quần áo xộc xệch , rách vài chỗ o__0~! Ông ý làm sao thế hok bít !

[...]
Ông ý ngồi phịch xuống ghế ! Có vẻ mệt mỏi ! Kon Chjp lo lắng quay sang hỏi :
- Anh làm sao thế !
- Đoán thử coi !
- Chó cắn ah !
- Ặc ! Lấy đâu ra chóa muh cắn >""<!
- ! Hô hô! Chắc lại đi trêu gái nhà lành chẳng may hum nai nhà n`g ta mới mua chóa nên hok kịp đề phòng chứ rì !
- Uầy ! Mài đừng cóa nghĩ linh tinh =.="! Anh mài đứng đắn cóa làm thế bao h !
- Hi ! Bít muh ! Đùa thế thui ! Anh thì đứng đắn nắm ! Nhưng muh anh vừa đi đâu đấy !
- Chém nhau !
- Oạch ! Hỏi tử tế đấy nhớ =.="!
- Thật mờ ! Sao hok tin !
- Anh lại đùa em òy ......Hok dám tin ! Anh hok như thế o__0~!
- Oạch ! Thế mài nghĩ anh như thế nào
- Ngoan ! Chắc hok bao h chửi bậy ! Hok bao h oánh nhau !
- Ặc ặc ! Từ trước đến nay mài nghĩ anh như thế thật ah ! Ngốc quá ! Chẳng có thằng con trai nào như thế cả ! Con trai mà chưa từng 1 lần oánh nhau , chửi bậy chắc nà nó có vấn đề !
- Oạch ! =.="! Nản nhở ! Thế muh em cứ nghĩ anh ngoan nhứt >"""<!
- Heee ! Ngoan thì vẫn ngoan ! Nhưng vẫn phải thoải mái chút chứ !
- Sao anh lại oánh nhau !
- Vì bạn !
- Sao lại vì bạn ! o.O!
- =.="! Mài hỏi nhìu quá !
Ông ý xóa đầu nó , vỗ nhẹ ( làm như ng` ta nà cún hok bằng )
- Trẻ kon ! Hok nên bít nhìu !
- Ẹc ! Xí ! Em hok phải nà trẻ kon >""<! =.="! Em đc. quyền bít nhìu chứ bộ ! Trẻ kon hok bít thì phải hỏi để bít ! Chưa nghe bao h ah !
- Uh ! Đc. òy ! =.="! Anh thua mài oài ( hok thik cãi nhau với trẻ kon ) Chơi đi ! Cả nhóm sắp die rùi kia kìa !
Nó giật mình ngoái lại acc của mình ! Mải nói chuyện hok để ý công việc buff cho cả nhóm ! Suýt chít >""<!
- Éc ! Móa >""<! Tại anh ý !
Ngồi chơi từ lúc đó đến tối !
9h - hết công thành - cả lũ cười sảng khoái vỗ vai nhau - quay ra báo với con em :
- Hết rồi nhở ! Về chưa nhóc
Nó cúi gằm mặt xuống ! Than thở :
- Tròy oy ! Đúng lúc con die T______T! Cứ mải 8 ! Hu hu ...hức hức !
Ông rankoo sặc cười =.="! ( hứ ! cười trên nỗi đau của ng` khác ah *___*! Rùi anh sẽ phải hối hận ! ) Bấu chít nun *_________*!

Hết TS , ông ý và nó lại pt nhau chơi HK ! Gặp 1 tên hay hay ! Vừa train vừa 8 ! Bỗng ! Hắn hỏi ( cái tên mới quen đó ý , tạm gọi nà Hoàng )
- Ủa ! 2 bạn là anh em ah !
Nó đang định trả lời ! Tự dưng rankoo dở chứng :
- Uh ! Tôi và em gái tôi đó ! Nó xinh lắm ! Làm wen hok !
Kon Chjp giật mình , chối đây đẩy , hok quên đá lại =.=" :
- Óa ! " Chị " nói cái rì đấy >"<! Em là kon trai mà ! Em gái cái rề ! Hết trò ah =.="!
- Ẹc ! Mài gọi ai nà chị đấy =.="!
- Chị rankoo iu quí của em chứ kòn ai nữa !
Chị ý xinh nắm cậu ạ ! Mỗi tội 4 mắt !
- Mài lại nói nhảm òy ! Mài nà con gái ế ! Sao lại đổ cho anh >"<!
Tên đứng giữa lơ ngơ :
- o.O ! Hơ ....Rút cục ....ai là con gái vậy >"<!
Rankoo: - Em gái tui chứ ai
Kon Chjp : - Chị ui ! Chị mún làm wen n`g ta thì cứ nói thẳng ra ! Sao phải giấu giếm ! Làm con gái có rì đâu muh phải ngại nhờ !
Rankoo : - Ặc ! Cái thằng nài ! Nói lung tung rì đấy
Hoàng :- Ủa ! Sao " chị " lại gọi bạn ấy là " thằng " o__0~!
Kon Chjp phá lên cười ! Ông anh mắc bẫy ! Ai bảo cứ thik gọi nó là thằng em làm chi !
Kon Chjp : Hô hô ! Đấy nhớ ! Chị tự thừa nhận rùi nhớ ! Kòn chối cãi rì nữa hok !
Ông ý ngồi máy bên cạnh ! Mắt lừ đừ nhìn nóa ( óa >"< ) :
- =.=" ! Hừm ! Ku em đc. nắm ! Đểu óa ! Dám chơi xỏ cả anh
- Hô hô ! Đấy là tại chị chơi xỏ em trc' chứ bộ !
Ông nì ngốc kinh khủng vì hum bít cãi cố đc. với ai bao h !
Kon Chjp chợt nhăn mặt :
- Mà nài ! Em nà con gái chứ ! Sao anh cứ gọi em nà " thằng em or Ku =.=" "
- Hê hê ! Vì anh mài thik - Hok bít ! Hok đc. gọi em nà "Ku" T___T!
- Hờ hờ ! Sao lại hok ! Quý nắm mới gọi nà ku đếy !
- Nhưng mà.........!
- Nhưng sao !
- Em.....em.....em làm rì cóa ku mà gọi em nà ku >"<! Anh nà ku ý !
- Ặc ! ah ...mà uh ....nhưng muh kệ ..anh vẫn thik gọi mài nà ku !
- T___T! Anh nà Ran[Ku] ý ! Đã thế từ nay em gọi anh nà Ran[Ku] !
- Ẹc ! Hok đc. ! Anh mài nà Rankoo chứ hok phải Ranku ! >"<!
- He he ! Mặc kệ !
- Đc. o`y! Thik trêu anh hả ! Đợi đấy !
Uống cốc nước cho hạ hỏa đã ! =.="
Kon Chjp phì cười ! Nó chợt nhớ ra câu hỏi luẩn quẩn trong đầu nó từ chiều tới h ! Rút cục cái hội chứng 12G nóa nà cái rì muh mấy pà chị lại hok chịu nói cho nó bít ! Thui thì.....sẵn có con trai ở đây , hỏi nun choa tiện !
Bỗng nó quay sang , hỏi ông anh :
- Anh ui ! Cho em hỏi ....?
Hắn vẫn ngùi tu nước ừng ực ! Hạ cốc nước xuống !
- Sao ku !
- Anh nà con trai hả !
Ông ý điên tiết ^^!
- Ẹc ! Mài nhìn anh mài thế nài mà còn hỏi câu ngớ ngẩn ấy hả
Nó cười huề , lúng túng xin lỗi :
- Úi ! Em hok có ý đó ! Ý em nà chuyện con trai cũng rõ nắm hả anh ! ^^!
- Ờ ! Sao ku ! Mún hỏi cái rì thế ( Đưa cốc nước lên uống típ )
- Nà.....cái ...hội chứng 12g của con trai nó như thế nào thế anh
- Ặc ! Sặc sặc ! Khụ khụ ! Sụt sịt !
Ông ý đang uống nước ! Vừa nghe nó hỏi thì sặc hết nước ra bàn phím
Nó hoảng hốt :
- Ối zo`i ơi ! Anh làm sao thế
- Hix ! hix hix ! Sao mài lại hỏi cái nài >"<! Trẻ kon bít sớm làm rè ! Thui đừng có hỏi >"<!
- Ứh T__T! Em mún bít cơ ! Mất công hỏi òy anh lại hok trả lời ah !
- Híc ! Thôi ! Cái nài ...khó nói ! Sau này ....mày có chồng , rùi mài sẽ bít thui mờ !
- Ứh T___T! Thế thì đợi lâu nắm >"<! Nói cho em bít đi muh .....đi muh anh >"<! Tò mò nắm ah
Vừa nói , nó tóm tay anh nó , day day , mắt long lanh , " cố gắng " nói giọng nũng nịu ! Mặt ngây thơ hồn hiên hơn con ....sói
Híc ! Ông ý ( hoặc ai ) nhìn thấy đều thấy....rùng rợn !
- Thôi thôi >"<! Mài làm ơn đi >"<! Ớn quá ah ! Nổi da gà òy đây nài !
Thui đc. rùi ! Anh mài nói cho bít vậy =.="!
Mắt nó long lanh lên vì sung sướng
- A ! Hay quá ^^! Như thế nào hả anh !
Ông ý lắp bắp , vẻ suy tư , chậm rãi !
- Thế nài nhá ! Ví dụ như cái kim đồng hồ , bình thường thì nó chỉ xuôi số 6 , bi h nó đột ngột ( có triệu chứng thay đổi rì đó ) quay ngược lên số 12 ý ! Hiểu chưa
Mặt ngơ ngác , đần ra ......
Lắc lắc đầu ...ngốc nghếch T___T!
- Hok ạ >"<! Anh nói thế bố em cũng hok hỉu nóa nà như thế nào ! Nói rõ hơn đi mờ ~.~!
Lại càu nhàu =.=" !
- Ẹc ! Thế mà cũng hok hiểu ! Đầu đất thế hok bít =.="! Thui đc. rồi ! Thế anh mài giải thik rõ hơn nài ! Thế nài nhá ! Áp dụng cái kim đồng hồ với cái ......của con trai ! Nó cũng đang từ số 6 , quay ngược lên số 12 ý hiểu hok >"< !
Nói xong ông ý đỏ cả mặt !
Mặt nó vẫn ngơ ngác , đần ra ( _ _ ")!
- Hả o.O ! Dạ ! Nghĩa nà sao ạ >"<!
- Nghĩa là cái trym bị quay ngược lên chứ làm sao =.="! Ông anh lắm chuyện ! Có thế thui mà nói vòng vo mãi cho em nó phải nghĩ nhiều !
~~~> Tiếng thằng Định sở khanh cất lên đánh cái phẹt!
Kon Chjp vẫn ngơ ngác ....rùi biến thái ....mặt méo xẹo ....ngây ngây...cảm thấy ghê ghê ....há hốc mồm .......:
- >"<! Áaaaaaa .............á.......á. >"<! Thì ra là thế ah ! Eo ôi >"<! Ghê quá đi mất >"<! Sao anh lại nói ra chứ T___________T!
Cả lũ con trai cười sặc sụa vì vẻ mặt của nó >"<( ngố kinh khủng T____T)
Nó nức nở , chợt nhăn mặt khựng lại :
- Hức hức >"<! Ai cho các anh cười em >"<! Bấu chít bi h *__________*! ( lúc nì nói nà làm thật đấy *___*! Hok dọa đâu ná )
Cả đám im lặng
- Thui ! Hok trêu em ý nữa ! Khóc bi h !
......Cả buổi tối ! Mải ngồi nói chuyện với ông Rankoo ! Nó quên mất nà đã quá muộn so với h .....nó nói xạo nà đi sinh nhật bạn
Đang ngồi kể chuyện ! Nói về hùi cấp 3 của ông ý và lũ con trai lớp nó ! 2 anh em cười sặc sụa làm cả hàng hok đc. yên ( vì nhìu cái kinh dị nắm >"< , chả dám kể ý )
Ông ý chợt khựng lại ! Nhắc nó :
- Ý ! Hơn 10h rùi kìa ! Em hok về ah !
Nó chợt giật mình !
- Ừh nhở o__0~! Chít ùi >"<! Hu hu! Muộn thế nài rùi T___T! Sao bi h T__T!
- Có cần anh đưa về hok !
- Dạ ! Thui ạ ! Em đâu phải nà trẻ con ! Em tự về đc. mà ^^! Thui ! Em về đây ! Pai các anh nhá ^^!
- Sao hok ở lại đây nun choa vui !
Bước ra khỏi cửa rùi chợt nghe tiếng hắn vọng lại......lại cái tên sở khanh hâm hâm đáng ghét ấy =.="!
Mún quay lại uýnh cho phát nhưng muh thui....chị tha !
Trên đường trở về nhà ! Buổi tối ! Gió thật là mát ! Nó cứ mún đi từ từ , chầm chậm ! Sao phải vội ! Nhưng cũng muộn rùi =.="! Nó quyết định hok đi đường lớn nữa mà rẽ vào đường tắt ( 1 con ngõ nhỏ ) để về nhà sớm hơn !
Chẳng chút bận tâm , hok mảy may suy nghĩ hay lo lắng ......chuyện hok hay đã đến với nó ......

CheeryChip
23-10-2007, 07:32 PM
[...]
Trên đường chở về nhà ! Kon Chjp quyết định rẽ vào con 1 ngõ nhỏ là đường tắt , cho nhanh ! Đang đi thư thả ( vẫn thư thả vì hok thik tốn công đi nhanh ) đèn đường bỗng phụt tắt ( móa ui ! ngõ nài tắt đèn sớm quá T______T)
Oh my god ! Nó chợt giật mình ! Hoảng loạn ! Quýnh lên vì ...sợ ma T___T!
Trời tối nắm , tối om , hok 1 chút anh sáng , và nó đi từ từ để thoát khỏi nơi nài ~.~! Cảm giác hok an lành ! Có tiếng cười nói sau lưng nó , hình như là của 1 đám thanh niên đi chơi đêm ! Tiếng cười của bọn chúng vang lên thật kinh dị >"<! Như những con sói khát máu giữa đêm ý ! Nó chưa bao h gặp phải tình huống này ! Bắt đầu.....cảm giác ....SỢ >"<! Có tiếng xì xào khiến ng` ta phải giật mình :
- Hề hề ! Này ! Mày ơi ! Có con bé đằng trc' nhon nhở ! Làm tý hok
- Ờ ! Khựa khựa ! Tao đang thèm
- Bọn mày tản lên trc' chặn nó đi
Oh my god ! Help me >"<! ! Sợ nắm rùi đấy ! Đầu óc bắt đầu tê dại....lần đầu tiên ....nó thấy sợ....vì con trai >"<! Ớn lạnh , tê cứng , bước chân như muốn nhanh hơn mà hok sao làm nổi , như cứng đờ lại rồi , sợ quá T___T! Nó muốn chạy thật nhanh >"<! Ai giúp với T__T ! Hux hux ! Cảm giác lúc này là trống vắng và lo sợ ....trong màn đêm ....càng đáng sợ....vì nó " cực kỳ " sợ tối ! Bóng tối....làm cho nó luôn luôn có cảm giác....có ma >"<! Nhưng hiện tại...bây h ....xung quanh nó....có những cái còn đáng sợ hơn ma nữa >"<! Cầu mong nà nó sẽ thoát đc. >"<! Đang hoang hoang.... "
bốp ".....! Ai đó....từ phía sau ....chạm nhẹ vào vai nó ! Giật bắn cả mình....nó mún hét lên nhưng cổ họng như cứng lại >"<! Mún chạy nhưng chợt nhận ra....phía trước....có 3 tên du côn đang đi lõng ngõng chắn đường rùi :-S! LÀM SAO BÂY GIỜ ?!? Câu hỏi này đặt ra trong đầu nó ....khiến nó hoang mang ...làm sao để " thoát " T__T! Nó - tui - hok muốn >"<! Hu hu !....Sợ T_______T! Sợ nắm rùi TT______TT ! Trong lúc bọn chúng đang sán lại gần nó , xô đẩy nó , trong bóng tối , thực sự run sợ khiến nó hok bít làm ji` >"<.....có 1 bàn tay thật mạnh....kéo nó ra khỏi vũng lầy của sự tối tăm đó .
Thở dốc , tim đập manh ...và chưa kịp hoàn hồn ....nó ngước mặt lên ...nhìn ân nhân của mình....là mấy pác péo đi tập thế dục buổi tối ! May quá đi mất ! Thật sự là lần nó đã gặp may , rất may ! Nếu hok có mấy bác ấy giúp đỡ ....hok bít....sau này...hoặc bây h ....nó ra sao >"<! Cám ơn rối rít ! Mấy bác ấy xoa đầu nó ! Nhắc nhở nó lần sau hok nên đi chơi về muộn như thế nữa ! Lần này nà tình cờ các bác giúp đc. chứ lần sau thì chả bít ra sao ! Mấy thằng này là nổi tiếng bệnh hoạn ở chỗ này đấy ! Y như dâm tặc ! Buổi tối chúng thường đi lang thang trong các ngõ nhỏ thế nài để....tìm mồi ! Má ơi ! Hum nai suýt nữa thì >"<! Hu hu! Sợ quá ! Nó phóng gấp về nhà ! Chạy lên phòng , nhảy lên giường và ôm trầm lấy con thỏ hồng yêu quý của nó >"<! Nức nở , sợ hãi , vẫn chưa kịp hoàn hồn , vẫn chưa hết sợ vì chuyện vừa xảy ra với nó T__T! Từ trc' tới h ...vẫn luôn coi thường và khinh bỉ bọn con trai ...cũng chưa bít sợ ai bao h ( chỉ sợ ma ) nhưng lần này.....thật sự sợ .....trong bóng tối và....bọn chúng T__T!
Nó tự hứa là sau này sẽ hok bao h....hok bao h dám đi đêm như thế nữa , hok bao h đi vào ngõ tối cũng như đi chơi tối 1 mình như vậy ! Như thế là quá đủ ! 1 bài học đắt giá cho nó và có lẽ....cũng hok nên kể chuyện nài cho ai !
~~~ Hùi đó nghĩ thế vì nó nghĩ....nếu kể chuyện nó sợ 1 lũ con trai như vậy chắc nà...tụi bạn , anh chị cười nó thúi mũi mất T___T! Hux ! Im lặng cho đến tận bây h !
-----------------------

CheeryChip
23-10-2007, 07:39 PM
....Đêm....Còn mơ ác mộng nữa T___T!
Sáng hum sau đến lớp ! Cảm giác bần thần , vẫn còn mệt mỏi và....choáng >"<! Thấy bọn con trai trở nên đáng sợ hơn trong mắt nó T____T! Phải cẩn thận mới đc.
Trong h toán ! Thờ ơ với những lời thầy nói ! Ngùi nghe nhạc đã http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/k6175436.gif! Vẫn đang fe^ fe^ bài " Câu chuyện tình yêu " của Ngô Trác Linh vì ...nghe nó dễ thương ^v^!
Thầy " nhẹ nhàng " bước tới chỗ nó lúc nào hok bik ....đập bàn cái rầm 1 cái ! Giật cả mình http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/k4041412.gif! Thót cả tim T____T!
- Úi zời ơi ! Thầy làm cái j`i đấy =.="!
Ông hà mã trừng mắt :
- Cô lên bảng *___*!
- Hok ạ =.="! Thầy làm đau tim em rồi ! Em hok làm bài đc đâu =.="!http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/khi579288.gif !
- Á à ! Kòn nghe nhạc nữa cơ ah ! Đưa đây ....tui thu tịch =.="
- Oh lô ! Hok đc. đâu ạ =.="!
- Hok đc. thì lên bảng !
Nó nhanh lẹ cất vào.....áo trong http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/k4857966.gif! Để xem thầy làm rì em nào !http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/k5516978.gif
- Oác ! Cô lài ! Làm rì đấy o__0~!
- Em cất ạ ^^! Thui ! Em hok lên làm đc. đâu ! Khó nắm ! Thầy gọi bạn khác đi !
- Oác ( oác lắm thế =.=! như con quạ ế !) Gru`! Cô trêu ngươi tui hả :-w ! Cô ra khỏi lớp , mời phụ huynh đến đây cho tui , hok thì đừng hòng vào lớp =.="!
Haaaaaaaaaaa . Nghe xong câu đóa , nó cười tươi như hoa , nó mong chờ câu nói này của ông giáo từ lâu lém òy http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/k6175436.gif. Vì từ trc' tới h nó chưa từng bị đuổi ra khỏi lớp 1 lần nào ;)) . Thế muh bây h lại bị ông ý cho ra ngoài đứng , nó thik thú và nhanh nhẹn di ra khỏi chỗ ....hok quên dặn con Linh tan học mang cặp ra Quỳnh Hương1 cho nó . Trước khi đi nó còn " từ biệt " thầy giáo 1 câu rất là ngọt ngào = chất giọng thánh thót của nó :
- Thầy ui....em đi đây ^^! - Vừa nói vừa cười toe toét rùi nhảy ra khỏi lớp http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/2375547.gif !
Việc đầu tiên muh nó nghĩ đến bây h ra nà net kiểm tra acc của nó mấy ông anh cày cuốc giùm thế nào òy , Sau đó là vào đánh 1 giấc vào h sinh học rùi bùng nun 2 tiết cuối . Heeeeeeeeee ! Đời chỉ đến thế mà thôi http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/2T-ghost-208.gif.Thế nà nó cứ thẳng chân mờ chạy đến cái wán net thân iu đang chờ đợi !
- Anh ui , máy 29 ^^! - giọng ngọt ngào hết sức làm mí ông ý nổi da cóc !
- Móa ui! Hum nai trời sập hay sao ý nhờ ! ...Hừ hừ...lạnh quá http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/k4041412.gif
Tiếng nó cất lên lanh lảnh tưởng như rất vui. Nó hok chỉ đi 1 mình , cùng bị đuổi với nó còn 2 con bạn nữa ^^!, đó là Boo và MÍT) . Rủ mãi 2 con nì mới chịu zo^ quán của nó ^^!.Nó vui nắm , thế nà cả 3 con giời ngậm ngùi chat chit hết 2 tiết Toán nun ^^! . Rùi nóa vào YM nhưng chả thấy đứa bạn nào để nói chuyện cả =.= ( đang h hành chính , h học mờ ) . Đang định out thì có 1 thằng cha chẳng bik ở hang hố nào nhảy vào nik nóa . Thế nà nóa đành ngùi chat với thèng nài tạm bợ cho đỡ bùn vậy =.=".
Đc. 1 lúc , cảm thấy hắn cũng zui zui ^^! Tên nì wen nó tưởng như tình cờ muh hum phải tình cờ . Hắn tên nà..... http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/khi1839312.gif. Nhưng muh con Chjp toàn gọi hắn nà " dở hơi ^^!", Và hok chỉ 1 mình hắn bị gọi như vậy =.=" , ngược lại hắn cũng gọi con Chjp nà hâm =.=" ( Hai đứa hâm với dở hơi nói chuyện với nhau thì nói chuyện cái je` 8->
- Hê nhô iem , làm wen ná !

- Sặc ! Em bik anh quái đâu muh làm wen ( đang bực mình ^^!)

- Chưa bik thì bây h bik , cóa sao hok ^^!

- Hok sao ! Làm wen thì làm wen ! Sao phải ngại o.O~!
Thế nà từ lúc đóa , nóa bắt đầu nói chuyện với
" dở hơi ". " Dở hơi " hóa ra nà anh của 1 đứa bạn giới thiệu ! . Móa ! Thế muh lúc đầu hắn cứ cãi nà thấy nik sáng thì nhảy vào ( nghe kụ chuối *** ~.~ )
- Làm sao anh bik nik em o__0~!
- Bí mật ( ghét nhứt kỉu nài ná =.="!)
- Có nói hok thì bảo http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/k3918379-1.gif
- Hok nói đấy ! Em nhận lời đi chơi với anh òy anh nói cho mờ bik ^0^!
- Sặc máu ! Đi chơi ở đâu thếhttp://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/2T-comcun-2032.gif ! Khách sạn 5 sao hay ngàn sao http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/2T-comcun-2028.gif
- Trùi ui ! Thiếu rì chỗ muh phải vào đó ^^!!!
Hỏi đểu thế thui ! ;))
Nghe chừng hắn cũng nà người tử tế nên mỳnh cũng thấy yên tâm ( heee ! Bik nà mình chỉ trêu nó thui , hok yên tâm sao đchttp://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/k6175436.gif ) . Nói òy nó nghĩ rằng hẻm bik thèng cha nì nhảy vào nik mỳnh cóa ý đồ rì đêy =.="! . Nghi óa đi mất >"<. Nhưng mờ càng nói chuyện lại càng thấy hắn giống cái biệt danh " dở hơi " muh nó đặt cho hắn http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/2T-comcun-2012.gif . Kon Chjp nói :
- Chưa wen nhau ! Chưa gặp nhau ! Đi chơi làm sao ! Cầm ảnh để đi chơi ah ????? http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/2T-comcun-2017.gif
- Thì trc' lạ sau wen muh ! Chế em tên rì ?!http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/2T-comcun-203.gif
- Em tên rì kệ em ! Liên quan rì ! ----> En ziu???
- Thui mờ ! Em choa anh bik đi !
- Em tên Vy ^^!
- Ủa! Tưởng em tên Linh mờ !
- Haaa! Bik òy sao còn hỏi http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/beat_brick.gif( 1 cái bẫy ngọt ngào http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/2T-comcun-2029.gif)
[.....]

~SevenLove~
24-10-2007, 12:57 AM
trùi!
cho thêm 1 nhân vật nữa vào đi!!!

~SevenLove~
24-10-2007, 01:09 AM
truyện gì mà thấy hình minh hoạ cứ kì kì làm sao!!!!!!!!!!!!!

CheeryChip
24-10-2007, 11:02 PM
[.....]
Thế rùi nói chuyện chán chê mê mỏi muh vẫn hok bik đc. tên hắn :-w. Nó ức chế >"< , phóng to chữ lên cỡ 60 rùi quát cho hắn 1 trận X( :
- Có nói hok thì bảo =.="! Bạn bè rì mờ cái tên cũng hok choa bik, bị dở hơi ah =.=! Hok nói thì đi nun đi choa nước nó trong *________*!

Hắn bắt đầu....bik sợ http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M24_a.gif
- Thui ! Thui mờ ! Cho anh xin ! Anh xin khai hít !>"<
Nó gàn giọng :
- Anh áh !http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M11-1.gif
- Dạ hok! Em xin khai hít ạ http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M37.gif
Kon Chjp bắt đầu hỏi như tra khảo tù nhân :|

- Tên je`!

- Nhật ạ . Hic hic hic......

- 19 ạ!

- Sao lại bik nick của tui =.="!

- Là bạn choa bik ạ!

- Bạn lào =.="!

- Bí mật mờ !.Đi chơi với anh anh choa bik liền ^0^! .
Móa ! Lại phởn hả http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/k4584756.gif Nó quát :D! ( oai nghiêm quá http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M32.gif)

-Có khai hok thì bảo hả
- Óa óa ! Chị đừng nóng! Là....Linh , Linh cho em bik ạ!
Bi h nóa mới bik bị con bạn chơi xỏ =.=" . Kon Linh nài đúng nà pa we kinh khủng >"<! Nó dám cho nick lung tung :-w! Nó thầm nghĩ :
-" Kon Linh kia ! Tý nữa vào lớp chỵ choa mày bik tay http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/yo20172.gif. Nhưng điều muh nó chưa kịp nghĩ tới lại đến . Càng ngày nói chuyện với hắn càng vui .....http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M32.gif
- Hay là mình bị " hâm " thật hay sao T___T ! Mỗi lần online đều nói chuyện với hắn ....hơn 5 tiếng muh hok bik chán :|! Tình hình ngày càng...tệ hại khi đã vào kì thi muh tụi nó suốt ngày nấu cháo điện thoại 8 tiếng 1 ngày :|!. Hiểu hắn cũng nhìu hơn và ....tình cảm dành cho hắn cũng.....hình như nà nhìu hơn. http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M52.gifVà 2 tuần sau.....hắn đã nói với nó 1 điều mà nó cũng đang mong đợi :
- Iêu Em Nhiều !
http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/yoyo91-1.gif!
Điều này có lẽ....nó cũng nà n`g nhìu kinh nghiệm http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M37.gif! Hẻm phải hắn nói nà nó tin ngay http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/yo2010.gif! Nhưng nó vẫn cảm thấy.....rất thik thú :">! Nhưng ( lại nhưng ) sau những ji` nóa bik về hắn thì .....hắn cóa vẻ nà 1 con người....hok an toàn =.=" , dễ đánh mất và....phong lưu :|!
Tóm tắt qua về hắn http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M11-1.gif !
....Lần đầu tiên nó gặp hắn , cũng.....hơi choáng ngợphttp://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/yo2075.gif! Vì hắn trông cực kì lãng tử , cực kì đẹp trai , ăn nói lại rất chất >v<"! Nhưng hổng cóa an toàn....con gái bi h ai chả bik càng đẹp càng dễ mất http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/thYoyo25.gif! Kon Linh tuy nà ng` ....vứt nick lung tung =.=" ( tội này còn chưa xử :-w ) cũng khuyên nóa ....hok nên dính líu đến hắn....vì hắn rất lăng nhăng ...trong những buổi đi hát karaoke rùi đi chơi cùng hắn ( nó là em kết nghĩa của hắn mờ ) lúc nào bọn đàn em cũng đem đến cho hắn cả đám con gái ( theo con mắt bọn chúng gọi nà ngon o_0~) để hắn lựa chọn ! Tụi nó nhìn nhau và đều nói 1 câu :
- Ơ ! Em tưởng...anh nói chỉ mình em thui mờ >"<!
Hắn thay ng` iu nhanh hơn thay áo ( 1 ngày thay tầm vài ng` :|) có khi đi qua hắn cũng phớt ^:)^! Hắn nói chuyện với bọn họ cũng chỉ loanh quanh mấy việc :
- Em ơi ! Quần áo anh kìa....( lập tức đem đi giặt )
- Em ơi ! Thuốc ......( lập tức đi mua rùi đem đến cho hắn )
Cũng chưa bao h quá nổi 15' ( nghe bọn bạn nói thế nhưng....thật sao :|)
Hắn kiêu....phải công nhận nà vậy....nói đến chuyện giang hồ thì hắn....rất chi nà vênh ^:)^!....
- Anh chưa từng đánh nhau ^^!
- Eo ui! Lại xạo kìa >:P
- Thật mờ :-"! Chỉ cóa anh đánh n`g ta chứ ai đánh anh !

CheeryChip
24-10-2007, 11:07 PM
[....]
Hắn kiêu quá ! Phải công nhận nà vậy http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/thYoyo25.gif! Cái tên nài cứ phải cho gặp ông H mới hết vênh =.=" ( Hắn nà cánh tay trái của ổng )
Tuy phong lưu vậy thui nhưng hắn cũng rất bik điều ! Hắn nói hắn chưa từng nói chia tay với 1 ai mà toàn ng` ta chia tay hắn trc'! Hok bik cóa thật hok ! Nhưng nếu nà hắn vẫn mún giữ chút danh dự cho con gái thì hắn toàn .....
- Em ơi ! Em có mún chia tay anh hok!
- Anh nói cái rì vậy o__0~!
Hắn nhìn thẳng vào mắt ng` ấy và ra hiệu cho cô ấy hiểu ! Khóc ! Kon gái ! Lúc đó chỉ có nước mắt ! Họ thg` nức nở rùi quay lại nói :
- Mình chia tay thôi anh nhé!
- Uh! Pai em !
Hắn nói ngắn , gọn , tưởng chừng chẳng có chút trách nhiệm nào hết ! Vì hắn chỉ...bông đùa....nó cũng lo....có lẽ nó cũng thế. Rùi 1 ngày nào đó cũng giống họ phải hok! Nó chỉ nghĩ vậy chứ ko nói cho hắn bik ! Vì....hắn rất tốt! Rất quan tâm nó! Thời gian đó....hắn cũng bik nà nó chuẩn bị thi cuối năm ! Hắn tự ra quyết định hok cho nó online và hok đc. gọi điện cho hắn nữa ! Lúc đầu....nó nghe....dường như là 1 lời buông thả ! Nó có cảm giác như hắn....định làm 1 điều ji` đó o___0~! Lo lắng ...nhưng rùi chính hắn cũng hok kiềm chế đc. và chẳng nổi 2 ngày hắn ...lại gọi cho nó...mún gặp nó ^:)^! Nó đang ở với Bác !2 Bác thường vắng nhà để lại nó cho ông anh và bà chị họ trông coi ! Ông anh thì chả nói làm ji` =.="! Kòn pà chị thì học giỏi khủng khíp ! Là giảng viên ĐH của bao nhiu là trg` lớn ! Kể cả HVKT Ngân Hàng của Rankoo nữa ! Thời gian của nó gần như bị pà ý kiểm soát hết T___T! Thấy nó suốt ngày buôn dưa lê với hắn ! Pà ý cũng tự dưng khó tính với hắn hơn :-S! Thường xuyên lèo nhèo hok cho nó nói chuyện với hắn nữa !
- Oạc! Em lại buôn với cậu ta hả :-w! Thôi ngay đi đấy nhá !
- THui muh chị http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M35.gif
- Đừng có muh làm nũng với chị =.="! Tập trung mà học đi http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M14.gif!
- Vâng ! Em bik òy ạ T____T!
Pà chị khiến nó có cảm giác như bị xích vậy >"<! Chẳng đc. tự do rì cả T__T!
- Ah.....
- Sao ạ !
- Ngày mai ! Em đến làm phù dâu cho đám cưới của chị Vân nhá !
- Ẹc! Em tưởng xong rùi o__0~!
- Hok! Lần trc' đám hỏi ! Lần này đám cưới ! Tan học về em sang nhà nun nhá !
- Vâng ! Đc. rùi ạ !
Lại 1 ngày mệt nhọc rùi ! Lại phải mặc áo dài ! Và lại....phải gặp tên đáng ghét đó >"<! Hùi trc' thì mong gặp hắn nhưng bi h thì ghét mún chít >"<!
Hum đó ! Tan học ! Nó phóng về nhà nun ! Chạy lóc cóc sang nhà chị Vân ! Mọi ng` đang trang điểm cho nhau! Lần này dường như tự tin hơn òy ^^! Nó ngồi xuống và nhờ chị Trang trang điểm cho mỳh ! Lần này ...hình như nà thiếu 3 ng`! Chẳng hiểu ra làm sao tự dưng có mấy pà bận đột suất ! Đang lo quýnh lên vì hok cóa ng` thay thì :
- Tròy òy ! Chị đây còn " trinh " ngời ngời thế nài muh bọn mài hẻm choa chị tham gia >"<!
Cả đám trố mắt ! Nét mặt rạng rỡ rùi chợt nhận ra ng` vừa phát ngôn :
- Thôi thôi con xin mẹ ! Mẹ có chồng , có 1 mặt con đang học mẫu giáo rùi còn làm phù dâu rì nữa ^:)^!
- Ẹc! Đánh giá hơi nhầm con ng` đếy nhớ ! Nhìn chị thế nài thì nói 18 cũng cóa ng` tin :5:
- Ông già nhà bà tin =))!
- Ẹc =.="! Cái kon nì ! Ghét thế hum bik >"<!
Đang xôn xao thì có mấy chị " cực kỳ xing " đến !
- A! May quá ! Mấy cô em gái đây rùi ^0^ ! Thui vào thay đồ cả đi !
Pà Bích mặt méo xẹo , cười đắng :
- Ừh thì....mấy em nì nhon hơn chị thật T_____T! ;))
Mấy pà ý có vẻ tự nhiên trong công việc nài lắm ! Hình như làm nhìu rùi ! Mấy pà ý thay đồ ....rùi nhìn nó !
- Em thay đi chứ !
- Dạ....dạ....vâng ạ :">! Nó lắp bắp !
- Hay để chị giùm cho ;))! Pà Thảo trêu T___T!
Thoát y :|
Oh! Nice bodyyyyyyyyy!:-O
Mí pà ý....tự dưng trố mắt ...rùi....sờ mó nóa T____T!
- Oác ! Nhóc lớp 7 thật hok đấy o__0~!
Nó ngượng ngùng T___T!
- Dạ ! Vâng ạ ! Sao thế chị o___0~!
- Ui! Trẻ kon bi h nhớn nhanh thật o__0~! Nó 13 muh cứ như 18 ý ( Oác ! Em đâu rà đến thế T___T)
Nó rối rít >"<!
- Các chị lại trêu em òy T___T!
Pà Thảo lại trêu ( cứ trêu em :(( )
- Linh ơi ! Tý nữa vào wc với chị ná :5:!
Nó giật mình !
- Oác ! 2 đứa con gái vào wc làm rì hả chị o__0~!
Pà ý cười nham hiểm :
- Hẻm chơi đc....... thì cọ sát phần trên tý >:)
- Ẹc! Mẹ ơi ! Chị ơi T___T! Tha em :((
Mấy pà ý ném áo....lót vào nhau rùi lăn ra cười !
- Ối zo`i ơi! Nhóc nì ngây thơ ....đáng iu quá =))!
Hix ! Mấy chị hơn em có 3 tuổi thì nhớn hơn nà mấy chứ T___T ~~~> Bi h mỳh = các pà ý ....cũng hỉu các pà ý ng` nhớn thế nào òy;))!
Pà Trang lại đùa !
[ đoạn này tớ hok dám post nữa :| ! Mý pà nói chuyện ghê nắm ]
^:)^! Nói chuyện với mấy pà nì....ghê quá đi mất :">!
Sau khi hóa trang xong! Mấy pà đi taxi đến khách sạn ! Ở đó mọi ng` đã đến đông đủ ! Nó chợt nhận ra....lại thèng quỷ đó =.="!
Hắn nhìn nó , chạy ra cười ....lãng tử http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M74.gif!
Nhìn ghét thế hum bik =.="! Làm xong nhiệm vụ phù dâu ! Nó lân la tới bàn bánh kem http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M25.gif! Chocolate ! Yes >v<"! Nó thik thú cầm lên ....miam http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M35.gif! Chợt cảm thấy....có 1 vòng tay luồn qua eo nó....ôm sát lấy :
- Đút cho anh đi cưng :|!
.....
Cách đó hok xa ! Bên đối diện ! Nó nhận ra .........NHẬT o___0~! Sao hắn lại có mặt ở đây :-?? ! Và....nhìn thấy cả rùi :| ! Nhưng....bên cạnh hắn....cũng 1 cô gái http://i71.photobucket.com/albums/i143/xuxue/M03.gif
Mặt tối sầm lại ....hắn tỏ vẻ lạnh lùng bỏ đi ! Nó mún đuổi theo ! Nhưng....cô gái kia nà thế nào...nó băn khoăn....lòng bực tức =.="! Nhưng nghĩ cho kĩ thì lúc này nó vẫn mún tìm hắn hỏi cho rõ hơn ! Quay lại đẩy tên hâm nài ra >"<!
- Ông hâm ah! Sao lại ôm tui !
- He he! Trêu tý thoai mờ ! Sao phải nóng thế !
Nó nhăn xị mặt ! Tức tối !
- Trêu cái đầu ông ý >"<!
- Hơ.....
Chẳng thèm nghe tên đáng ghét ấy nói hết câu ! Nó toan chạy đuổi theo hắn ! Mún nói 1 lời giải thik và cũng cần nghe 1 lời giải thik!

CheeryChip
25-10-2007, 10:15 PM
Post nút mấy phần cúi ^^!
[...]
Lóc cóc chạy đi tìm hắn ...trong bữa tiệc ....nó luống cuống ngó quanh ....chẳng thấy hắn đâu.....lo lắng và bối rối ....hoàn toàn thất vọng và mệt mỏi....nó suýt khụy xuống và nước mắt bắt đầu tràn ra ! Hắn đứng đằng sau tấm rèm lớn ....khẽ ngó ra ngoài nhìn nó....trông thật tội nghiệp ...hắn thấy thương thương....chạy ra và đưa cho nó cái khăn tay :
- =.="! Lại khóc òy....người ta đi cóa 1 tý thui muh....đúng nà đồ....con gái !
Mặt méo xẹo...nó cãi cố :
- Kon gái thì làm sao T____T! Hok khóc thì cười ah ! Đúng nà đồ con trai !
- Kon trai thì làm sao !
- Hức hức ....hok sao cả !
Nó lại bắt đầu .....oa oa !
Hắn mặt méo xẹo , nói giọng thật ngọt dỗ dành :
- Thui...thui muh...đừng khóc nữa bé ui....- Rùi khẽ lau nước mắt cho nó !
Nó khẽ cười cười ....mặt đỏ ửng....sụt sịt ...mũi cũng đỏ ửng !
- Đúng nà đồ.....dễ thương thật !
Hắn cười nhẹ nhàng , nhìn nó âu yếm ! Bắt gặp ánh mắt ấy....mặt nó đỏ ửng lên....khẽ cúi cúi đầu xuống....đấm nhẹ vào ngực hắn :
- Đáng ghét !
Hắn tóm lấy cổ tay nó ( nhẹ thui ) , nhíu mày hỏi :
- Chắc hok đấy !
Kon Chjp ngơ ngác....
- Hơ.....- Chưa kịp nói hết câu.....
Hắn vòng tay qua eo nó , nhấc nhẹ cằm nó và nựng lên :
-Kissssssssssss...Muhhhhhhh.....muhmmmm
.......1 nụ hôn thật ngọt ngào....ngây ngất và khó cưỡng lại làm sao...... Tim nó đập mạnh nhưng vẫn im lặng !
Kết thúc bữa tiệc....hắn dắt tay cô gái xinh đẹp muh vừa nãy hắn nói chuyện rất thân mật đến ....giới thiệu với nó :
- Đây nà chị ruột của anh ^^!
Hix hix ! Thì ra bố mẹ hắn quen 2 bác của nó nên hắn và chị hắn cũng đc. tham dự ! .... Kòn kon Chjp.....
- Á....từ từ nào....sao lại nhéo tai tui >"<! Đau óa ah T___T! Từ từ tui sẽ giải thik
Nó xách tai tên quỷ con kia lại ...bắt xin lỗi ! ( đáng đời )
Hắn nhoẻn miệng cười....nham hiểm
- Đi chơi với anh đi !
- Hơ....ơ....nhưng muh ....
- Sao vậy o__0~!
- Hum nai chắc là hok đc. òy....em hẹn mấy ông anh đi công thành !
- Hèm....hok bỏ đc. ah
Nó líu nhíu....rụt rè nói lí nhí :
-Uh.....Vâng
Hắn nhìn dáng vẻ của nó , lắp bắp , rụt rè y như ....1 kon thỏ kon ^^! Lại cười dịu dàng và nói.....
- Huhmmm....vậy cũng đc. T___T! Hay là.....đưa anh đến quán em chơi giới thiệu công khai với các anh của em nun nhá !
- Hả ....hơ.....huhmmmm.....( đỏ mặt )
Nó còn chưa kịp làm rì hắn đã kéo tay nó lóc cóc lôi đi
Muh chẳng hiểu sao hum nai nó lại rụt rè đến thế >"<!
Vừa bước vào quán , mấy ông anh nó đều trố mắt khi thấy hắn ...cầm tay nó ....cười toe toét :
- Hơ.....chúng em chào anh Hai !
Hắn cũng tròn xoe mắt ! Cười cười nói với bọn chúng :
- He he ! Hóa ra toàn người quen ah ! Giới thiệu với bọn mài....đây là.....người đã "cướp hết thời gian của anh giành cho bọn mài" đấy !
Hóa ra dạo này....mấy ông anh suốt ngày cằn nhằn khi ko gặp đc. hắn ...hắn cứ nói nà...." Anh đang nói chuyện với vợ o_0~!"! Theo mí ông ý nói thì trc' đây hắn chưa từng nói chuyện với đứa con gái nào đc. quá 15' và quen lâu nhất cũng chỉ 3 ngày
Cả lũ trố mắt , cười khì khì :
- Ah....thì ra nà chế.....vậy....chúng em chào chị 2 !
Ẹc....bỗng chốc từ em gái biến thành chị 2 >"<!
Hum nai hơi lạ ....có hắn ở đây....chả ông nào dám trêu đến nó nữa !
Bỗng ! Hắn vào....wc 1 lúc ! Ông Hoàng đã giở trò ngay được....đứng sau nó từ lúc nào hok bik ! Nó kêu toáng lên :
- Oái ! Bỏ tay ra.....
- Hê ! Anh 2 đi òy mờ !
- Thui muh...hok đùa đâu....đừng sờ....em nữa
- Cóa sao đâu muh...anh nghịch tý thoai !
- Hok muh...bỏ tay ra đi....khó chịu >"<!
- 1 tý thui muh
Bỗng....hắn.....bước ra....mặt đỏ bừng....chạy vụt đi !
Cả hàng ngơ ngác ! Ông Hoàng ngây người , lắp bắp :
- Thui....quả này là chết anh rồi !
- =.="! Hừ ! Đã bảo rùi mà....ai cho anh nghịch tóc em >"<! Ức chế quá !
- Chết tui òy ! T__T
Kon Chjp vẫn chưa hiểu thái độ của ông anh :
- Anh sao vậy o__0~! Dù sao thì cũng chỉ là hiểu nhầm thui muh....có sao đâu ....!
- Híc ! Em hok bik tính anh 2 rùi....! 1 khi đã là bạn gái ông ý....hok bao h ổng cho phép người khác trêu chọc ...động vào ! Ổng nóng tính dữ lắm !
-Hixxxxx ......!
Từ lần đó.....nó fone cho hắn cũng hok đc.....cũng chẳng gặp đc. hắn ....hắn như 1 vật thể lạ....đến rồi đi....dường như đã hoàn toàn bốc khói.....hỏi mấy ông anh thì cũng chẳng nhận đc. rì ngoài lời :
- Anh cũng hok bik o__0~!
......Kể từ đó.....

CheeryChip
28-10-2007, 12:11 AM
TRuyện này mình viết thành 2 cái kết thúc ^^! Nhưng có thể coi như 1 cũng đc. ^^!
Kết thúc thứ nhứt nà ! Hok gặp lại nhau nữa T_T!
Từ khi hắn đi , nó thất vọng vô cùng , có lẽ.....nó cũng vậy mà thui ....có lẽ cũng chỉ như những ng` trc' đó...chỉ là....thời gian lâu dài hơn ! Rồi cũng có lúc này , nó đã từng nghĩ đến ....nhưng tại sao....bây h nó.....cảm giác trống vắng , buồn vô cùng....tức ngực , tim đau nhói khi nghĩ đến hắn ....Rồi nó cũng sẽ quên , nó đang cố gắng , có cảm giác này bởi ít nhất hắn là 1 trong 3 ng` từ trc' tới nay nó mới thích thật lòng ! Quên hắn ! Thời gian đó , nó hục đầu vào học , chỉ học mà thôi , trở lại với 1 năm trc' , nó lại hiền lành , ngoan ngoãn như thế , nhưng hok mít ướt nữa ^^! Nó vốn là 1 con bé học cũng rất khá , luôn đứng đầu lớp , và lần này , nó lại giành đc. danh hiệu ấy vào cuối năm ! Ngày bế giảng , nó trở về nhà sau khi tan học ! Lóc cóc lên phòng ! Bật máy lên và....vào cái nick đó , cái nick mà nó dùng chỉ để chat riêng với hắn ! Cũng đã 1 tháng rồi , nó hok vào đó nữa ! Lần này , mở ra cũng chỉ để tìm 1 cảm giác quen thuộc , chắc cũng chẳng có gì nữa đâu ! Rùi....bất ngờ....cả tràng tin nhắn là của hắn ! Đọc những dòng đó ....nó...lặng đi....hiểu mọi chuyện...nó dường như muốn xin lỗi và cám ơn hắn nhiều hơn là lời trách móc ! Thì ra hắn quyết định nhập ngũ ! Thời gian đó....hắn hok muốn nó phải chờ....và có lẽ , hắn nghĩ nó cũng hok thể chờ ! Hắn ra đi mà hok nói 1 lời nào , muốn nó cũng thay đổi ...như hắn....hãy cố gắng học tốt hơn ....!Nó cũng hiểu ra rằng ...hắn hok phải là 1 con người độc đoán như mọi người thường nói ! Lần hiểu nhầm ấy , sau khi đi đc. 1 lúc thực ra hắn đã nghĩ lại và quay về hỏi rõ mấy ông anh của nó ! Hắn muốn chạy đến , xin lỗi nó nhưng .....chị kon Chjp lại gọi cho hắn , nói những lời ......Cám ơn nhưng....muốn xin lỗi...thay chị nó quá ! Nó cũng hok ngờ....chị nó lại làm vậy...việc của nó....sao chị lại ....! Chị nó đã từng nói chuyện với hắn , muốn hắn để cho nó yên , tránh xa nó ra =.="! Chị thật là.....! Như vậy đã quá đụng đến lòng tự trọng của hắn ! Nó muốn xin lỗi hắn lắm ....nhưng....bây h thì...hok đc. nữa rồi ! Cám ơn hắn ! Dù sao ...thời gian ở bên hắn ....thật ngọt ngào và hạnh phúc ! Hắn đã khiến nó thay đổi ! Giờ thì....nó vẫn là NÓ ^^! Nhưng ....hok phải là 1 con bé mít ướt , ngốc nghếch nhu mì quá mức hay 1 con nhóc quậy phá khiến mọi n`g phải phát ớn nữa ^^! Tốt hơn rồi khi nó là cả 2 ! Hok còn quậy phá nhưng cũng ko quá hiền lành , nó đã hiểu nó cần phải như thế nào trong c/s này ! Có lẽ....nó như thế này sẽ tốt hơn ^^!

Kết thúc thứ 2 nà !
Hơi bị hụt hẫng ^^!
Chả bik nên bùn hay vui nữa :P!
Cuối năm rồi ! Buổi lễ bế giảng kết thúc....................
Tan học , nó cùng 2 bà lớp phó , lớp trưởng ( 2 đứa siêu hiền ở lớp muh cuối năm nó mới cảm thấy vui vui nơi bọn nó ^^!) Trên đường về , mệt mỏi quá , đã lâu rùi nó hok đ.c thoải mái như vậy , la cà chút cho vui ^^!
Bất ngờ ! Phía trc'....cả đám nữ sinh cấp 3 chắn đường ! Kon chị cả ( hình như thế ) lên tiếng :
- Kon kia ! Sáng nay mày thik đánh em tao ko =.="!
- Hơ ! Hình như chị nhầm ng` rồi đấy !
- Tao mà nhầm áh ! Cái loại mày....thik cãi hok !
- Pà bảo cái loại rì cơ !
- Kon đỹ nài ! Hôm nay tao phải cho mày biết tay !

Kon Chjp tức mình ! Nhảy xuống !Vứt xe bên đường ! Tiến đến chỗ bọn chúng!
- Thế bây h mày thik rì !
Kon điên kia tóm lấy cổ áo nó ! Cố....xách ngược lên ( lùn hơn mà còn làm trò =.=") ! Kon Chjp gằn giọng :
- Bỏ ra !
- Bà mày éo bỏ đấy làm sao ko !
- Tao đếm từ 1 đến 3 ! Hok bỏ ăn đòn đấy ! ( Lặp lại 1 năm trc' ^^!)
Kon điên ý cười phá lên !
- Áh....ha ha ha ! Nó nói cho tao ăn đòn kìa bọn mày ! Sợ VKL Cơ ! Tao lại muốn xem mày cho tao ăn đòn thế nào đây này !
Nó ko nói rì ....
- 1!
Kon chị cười khẩy :
- 2 ! Ơ kìa các em ....đếm hộ nó đê !
- 3....ah ha ha ! - Để xem nó...... BỐP ! Áh.....!
- A....
Kon chị ngã vật ra đất ! Choáng váng ! Rùi lụy khụy đứng dậy ! Xông tới định đánh nó ! Vừa gần đến nơi ! Kon Chjp giơ chân sút mạnh , kon đó bị ngã bật ra ! Pà Hằng lớp trưởng reo lên thik thú :
- A ha ha ....Hay quá...cố lên Linh ơi ^0^!
Bất ngờ chạm phải ánh mắt của 1 con ....điên khác ! Nó gườm pà Hằng , quát lên :
- Câm mồm ! Chỗ mày nói ở đây ah !
Pà Hằng ngây người ! Rồi tức tối :
- Mày nói ai câm mồm cơ !
- Tao nói mày đấy !
- Đis.......
Pà Hằng....đột ngột xông tới tóm tóc nó đập túi bụi ! Con kia cũng chẳng vừa ! Tóm lấy tóc pà Hằng ! Cố gì xuống giành lại thế thượng phong ! Pà Hằng hét lên kêu cứu ! Kon Chjp định chạy lại thì pà Yến lớp phó đã xông tới ....rùi cả lũ nhóc zin bên kia cũng xông pháo ! ! 1 cuộc hỗn chiến L!
Trong lúc con Chjp ko để ý ! Kon điên kia lại xông tới....cố sống cố chết....bóp cổ nó ! Nó hơi nghẹt thở ! Tóm lấy cổ áo con đó giật mạnh xuống đất , kéo sang bên phải , tiện chân lên gối sút thẳng vào bụng nó ! Ngã khụy ra đất ! Cổ áo bị toạc ra ! Hàng ....ngon ! Lớp 12 cơ muh ! Đúng lúc đó có cả đám con trai từ mấy quán net gần đó chạy xổ ra ! Soi mói ! Có 1 anh....mặc cả cây trăng....mắt đeo kính nhìn cực lãng tử ! Vừa nhìn thấy anh ta....con điên kia chạy xộc lại , mếu máo :
- Anh ơi ! Kon kia ....
- Mày nhầm n`g rồi ! Kon đánh em mày anh xử lí từ sáng rồi =.="!
- Nhưng ....nó đánh em >"<!
Anh ý gạt đi ! Tiến đến nhìn nó .....trong ánh mắt ấy ...cảm giác quen thuộc như trở về bên nó....có thể cảm nhận xuyên qua lớp kính ấy !
Nói giọng nhẹ nhàng :
- Em hok sao chứ !
- Hok ạ ( Đương nhiên nà hok sao òy )
Hắn cười nhẹ ! Nụ cười chết người !
Kon điên kia kay cú ! Rít lên đòi....công bằng ! Hắn quát !
- Đừng có mà lèo nhèo nữa ! Em nài là em anh L đấy !
- HOk ạ ! Em là chị họ nó ^^!
Kon điên kia ngớ người , tỏ vẻ rúm ró :
- Ơ! Thế ah anh ....!
Rùi cười ...gượng =.=" ! Bước đến chỗ nó , cúi đầu xin lỗi :
- Ấy ơi ! Cho tớ xin lỗi nhá ! Đây chỉ là hiểu nhầm , hiểu nhầm thui mà ^^!
Nó trừng mắt nhìn , tóm lấy cổ áo con đó ...( định giật phát nữa cho nó....mát mẻ ) gằn giọng :
- Lần sau thì đừng để tao nhìn thấy mày nữa ! Hok thì chết hok kịp ngáp đấy con ạ !
Đám đông mỗi lúc 1 đông , toàn là bọn con trai vớ vẩn =.="! Trong lúc đó .....chợt....người đó biến mất ...lẫn trong đám đông và lén đi lúc nào .....nó biết....nó đã nhìn thấy ! Bóng hắn phóng vút đi .....bóng dáng ấy....thật quen thuộc ! Nó như muốn gọi với lại :" Anh.....Hiếu phải hok .....!!!!!"
........Cuộc sống như chìm vào luân phiên ....trở về với hiện tại.....suy nghĩ bỗng chốc.....tan biến .......

CheeryChip
23-01-2008, 09:16 AM
Chiện nì tớ vít như nhật kí thôi ^^! Có lẽ nhìu bạn đọc sẽ thấy nó lung tung , chẳng ra gì , nhạt nhẽo và hok đặc sắc như những chiện có nhân vật ảo # , ngôn ngữ thì hok bình thường nắm :> ! Nhưng ai đọc đc. thì đọc ! Hem thik thì thui ^^! Đừng phê bình wa' đáng nghen :P!
~~~~~~~~~~
Năm nay nó học vào lớp 10 ! Chẳng biết có được gọi nà nhớn hay hok nhưng mm thì bảo nà nhớn rồi , hok đ.c chí chóe với em zai nữa còn mí ông anh thì cứ bảo đồ trẻ kon =.="! To xác mà cứ nhí nha nhí nhảnh T__T!
Đầu năm học !
Trc' khi đến trường ! Mẹ dặn :
- Năm nay cố gắng học hành tử tế nghen con ! Đừng có mà gây chuyện như cấp 2 hoài nữa ! Năm nay mà hok đc. học sinh giỏi mẹ cạo đầu bôi vôi cho lên chùa ở đấy :|!
- Vâng ! Con bít rồi !
Nói nà bít rùi thế thui chứ chiện quậy phá nàm sao mà tránh đc. :>! Đằng nào thì bi h cũng mới chỉ nà đầu năm ! Cứ ngoan hiền cho mẹ yên lòng cái đã 8->
Năm học mới , nó đc. xếp ngồi ở tận cuối lớp ( cái tội to xác (_ _") ) ! Nó ngồi bàn 5 cùng 1 thèng " có mùi hương dễ chịu " ~.~! Ngồi cạnh nó mà chỉ mong sớm về để còn kịp hít khí trong lành T_T! Mắt cận nữa ! Cận mà khỏe fa' (_ _") ! Mỗi năm nó cho bay cả chục cái kính :-h ! Mẹ thề rồi ! Mẹ chẳng mua cho nó nữa ! Vác mắt cận mà đi học cho khỏi nghịch ! Tập trung nà nhìn đc. hết (_ _")! Thế mà tập trung .... tập trung....vâng ....căng lòi con mắt ra mà có nhìn thấy rì đâu ! Thôi.......ngủ cho nó khỏe ! Lớp thì cứ ầm ầm như chợ vỡ ! Có mỗi mình tớ nằm yên giấc ngủ :>! Cô chủ nhiệm lại tưởng nó ngoan , bít giữ trật tự nên chuyển nó lên bàn 2 , đổi chỗ cho 1 " con nặc nô " ( từ cô dùng để chỉ học sinh hư đấy :| ) xuống chỗ kon Chjp ngồi ! Vừa mới bước chân vào bàn mới ! Tụi con zai xì xào :" Oh ! May wa' ! Kon nhóc nài nhìn sáng lạng hơn con bé trc' !" . Nó nghe thấy rồi ! Lừ mắt nhìn *__* :
- Gọi ai nà con nhóc đấy :-w!
Bọn nó lắp bắp :
- À......ờ......đâu có je^` !
Im đc. 1 lúc ! Tụi nó lại bắt đầu liến thoắng
- À....mà đằng ý mới chuyển lên đây cũng phải giới thiệu mình đi chứ !
( hắn có vẻ cũng hòa đồng đấy chứ nhở ) Thui trả lời cũng hok sao :
- Tớ tên là Linh ! Còn ấy !
Hắn nhoẻn cười :
- Tớ tên Trung ! Bạn ngồi trên là Đức Anh , bạn ngồi cạnh bên tay trái tớ là Hiếu ! Bạn ngồi cạnh bạn Đức Anh tên là Hùng ! Bạn ngồi cạnh bạn Hùng tên là Châu ! Châu là pê đê !
-......Uh! Bik thế ! Thui ! Ấy học bài đi ! Ấy nói hơi nhiều !
-Ah ! Cho tớ hỏi câu nữa !
- Thui đc. !
- Nhà ấy ở đâu ! Số đt của ấy là gì ! Hùi trc' ấy học trường nào thế ....blah ....blah !
Bắt đầu bực mình cái tình " hòa đồng thái quá " của ấy rùi đấy X( !
- Ah ! Vấn đề nà tớ hok mún trả lời nữa ! Thế nhé !
- Ơ kìa ! Ấy làm sao thế ! Tớ chỉ hỏi chút thui mà ! Thế tớ hỏi 1 câu cúi cùng thui nhá ! Nhà ấy ở chỗ nào thế !
- 77 Hàng Chiếu ! ( Chém bừa :> )
- Oh ! Hàng Chiếu ah :))! ( Chả hiểu hắn cười cái rì ! Bt mà :-?? ) Nhà tớ ở hàng Mành ( trêu mình hả =.=" )
Rùi bọn con trai phá lên cười với nhau ! Nó bực mình :
- Nhà ấy có mà rút dây giường ra làm mành ý >:P! Tớ chả nói chiện với ấy nữa ! Để yên tớ học bài =.="!
- Bạn ý quát rùi ! Eo oy ! Nhìn xinh thế nài mà nóng tính thế ! Phí nhờ ! Thôi trêu bạn tổ trưởng đi !
Giờ nó mới để ý ! Cứ tưởng cả tổ toàn con trai hóa ra cũng có 1 girl tổ trưởng ! Im lìm ! Từ nãy đến h chẳng thấy bạn ý nói 1 câu nào ! Bạn ý có vẻ ít nói nhỉ ! Bọn kia trêu mún mỏi mồm ! Hết khen xinh rồi lại chê xấu chê kiêu cũng chẳng thèm trả lời ! Tụi nó lại bắt đầu quay sang kon Chjp đấy =.="!
Hết h ra chơi ! Nó thở phào nhẹ nhõm ! Bạn bàn trên tự dưng quay xuống :
-Mệt quá cậu ạ ! Mấy thằng hâm lắm mồm thế ko bik =.="! Tớ cố im lắm rùi đấy ! Mún quát tụi nó 1 trận =.="!
- Thì cứ quát :P!
- Hok ! Mẹ tớ bảo đi học thì cứ ngồi im mà học thôi !
Nó nhăn nhở :
- Mẹ tớ cũng bảo thế ! Nhưng tớ cũng nói nhìu :P!
- Bị tụi nó trêu hem chịu đc. thì phải thế thui ^^! 2 thèng ý như cái đồ đàn bà ý nhở ! Ah ! Thằng ngồi cạnh tớ ....Đ.A thì phải còn nói cậu để ý nó rùi đấy !
- Cái rì ! Kòn lâu ! Tớ chả thèm ! Tớ có xã rùi =.="!
- Thui ! Tụi nó vào lớp rùi đó ! Tớ lại im lặng đây !
- Sặc ^:)^! Pó tay bà nài ! Thui tui đi ra ngoài tí !
Cả h ra chơi thì nó hẻm đi đâu ! Đúng h vào lớp thì nó lại ra ngoài ! Lục cục 1 hùi ! Trở về lớp........thèng Trung ngồi chễm chễ ra đầu bàn ( chỗ nó ngồi :-w ) ! Nó nhăn mặt ! Bước tới :
- Này ! Ấy lui vào cho tớ ngồi !
- Đây ! Ấy ngồi đi ! - Nói rồi hắn đập tay lên đùi như có ý ám chỉ con Chjp ngồi vào đó X(!
- Cái rì o.O! Ấy có làm sao ko đấy ! Sao tớ ngồi đó đc. ( cố gắng nhẹ giọng )
- Thui mà ! Ngồi lên đây ! Cô sắp vào lớp rùi đó !
- Uhm ! Cô sắp vào .....mà ấy còn vậy :(! LÙI VÀO TRONG NGAY ( nó quát ầm lên )
- Uầy ! Làm rì mà nóng thế kưng !
- Đồ.....đồ nhăn nhở......cậu gọi ai nà kưng cơ X( ! Tớ nói rùi cậu ko nghe đấy nhá !
Vừa dứt lời ! Kon Chjp giơ chân sút thẳng vào người thèng Trung >"< khiến hắn bay thẳng vào tường :-"
Phủi ghế ! Nó ngồi chễm chễ vào chỗ ! Thằng Trung đau ! Mặt tái mét ( đáng đời >:P ) ! Định nổi nóng nhưng nghĩ thế nào rồi lại ngồi im.......chẳng nói rì nữa !
Coi như việc động thủ có tác dụng rồi đấy ! Người rì mà nói ko đc. cứ phải để ăn đòn mới chịu nghe :)>-

lonelylove_baby
26-01-2008, 06:53 PM
hay wa' dzậy là hai người thix nhau à

CheeryChip
29-01-2008, 10:43 AM
hay wa' dzậy là hai người thix nhau à

Ủa ! Ai cơ ! Trung and Chip áh o.O! Hem đâu ^^! Hyx hyx ! Chiện chán vậy mà (_ _")! Hem bik có nên vít típ hem T__T!

CheeryChip
14-02-2008, 03:05 PM
Ngồi rỗi hok cóa chiện rì nàm lại ngùi chém típ ^^!
Từ lúc ý hắn cũng ngồi im . Hem dám ho he j` nữa ! Tưởng nà ngoan gòy đấy .... thế mà.... sắp hết tiết ... tự dưng hắn cứ đạp đạp đầu gối vào chân nó -___-" ! Nó cố bơ đi nhưng gòy máu nóng lại nổi lên ! Nó lừ mắt nhìn *__* ! Giọng gằn gằn :
- Lại thik j` đấy ! Chán sống ah =.="!
Hắn vẫn nhăn nhở , cười !
Bùm bùm bùm !!! Tiếng trống trường vang lên ! Kon Chjp thở phào nhẹ nhõm :
- Thoát đc. tên của nợ nài gòy ! Nhẹ ! Ôi cuộc đời !
Thế mờ ... " tên của nợ " đi qua nó... cố tình ghẹ vai rồi đập 1 phát vào lưng nó !
- Anh về nhé ! Tối mình lại gặp nhau o_0~!
- Thèng khùng !
Nói rồi nó tháo giày ném theo " tên của nợ " ! Hắn nhanh ***ng cúi đầu xuống né ! Né đc. ! Chiếc giày búp bê của nó rơi cái " vèo " xuống tầng 1 -__-" ! Nghe tiếng " bốp " 1 cái . Hình như có ng` dính chưởng (_ _") ! Tiếng quát tháo , hằn học ở dưới sân vọng lên !
- Ắc ! Khốn kíp ! Đứa quỷ tha ma bắt nào ném cái của nợ này vào đầu ông ! Ông mà bắt đc. ông cho mài biết tay ! Hừh ...Gru.....
....=.=" ! Ji` đấy =.=" ! Bạn nào mà hổ páo thế ... =.=" ! Bạn nào mà muốn cho mình biết tay thế ..... Nó sửng sốt vì đang định xin lỗi thì tên đáng ghét nào lại nói nó thế chứ ! Kon zai j` mà..... đồ đàn pà >_<"!
Cáu ơi là cáu ! Nó lóc cóc chạy ra ngoài hành lang xem xem cái tên đàn pà ý như lào mà hộ páo ế ! Nhưng.... vừa mới ngó xuống thì đã chả thấy hắn đâu o_0~! Giày của nó cũng ko cánh mà bay T__T ! Trùi ui ! Chẳng nhẽ đi " chân đất chân giày " về nhà ah ! Bực mình ! Tất cả là tại " tên của nợ " kia nữa ! Nó tháo chiếc giày còn lại , tung tăng trên sân trường ( em nà nhà quê mới lên tỉnh ) !
Bỗng ! Có tiếng gọi nó :
- Ôh ! Chjp ah ! Pà cũng học trường nài ah !
- Ơ ! Hương đấy ah ! Ô vui nhờ ^^ ! Pà học lớp nào thế !
- 10A3 ! Ah ! Mà đi xem óanh nhau với tui hem ^^ !
- ? ! Mới đầu năm đã óanh nhau gòy ah !
- Uk ! Pà chị tui xử 1 con trong lớp !
- Sao lại thế !
- Ak ! Hình như nó ăn trộm tiền hay sao ý !
- Bao nhiu ?
- 2 nghìn
- Ối zoi` ! 2 nghìn mà cũng óanh nó
- Ui za`o ! Đóa chỉ là lí do thui ! Pà ý chướng mắt nó từ đầu h rùi
- À há ! Chị pà thỳ đi
Thế là 2 con nhóc lon ton dắt nhau qua lớp 11A8 xem sao . Vừa đến nơi đã nghe tiếng quát tháo loạn cả lên :
- Kon kia ! Mày thiếu tiền đói ăn đến mức phải đi trộm tiền của bạn bè trong lớp thế ah ! Thik thì tao cho ! Cái loại ăn cắp là ko thể chấp nhận đc. ....blah blah....
Nhỏ kia vẫn cứ ung dung , mắt ngước lên giời , đừng hỏi vì sao trời xanh là thế
- Bốp < con nhỏ đang đứng bị bà ý sút thẳng vào bụng , ngã sóng soài ra đất >
- Tao nói mà mày lại quay đi chỗ khác thế ah ! Vênh nài ! Vênh nài !
Vừa nói pà ý đá túi bụi vào đầu con nhỏ kia ( lại còn đi guốc cao gót nữa chứ ) !
1 chị bạn của nhỏ kia can ngăn :
- Thôi Phương ơi ! Có 2 nghìn thoai nàm j` mà đánh nó ghê thế ! Dù j` cũng là bạn bè cùng lớp mà !
- 2 nghìn á ! 2 nghìn mà ít ah ! 2 nghìn mày biết mua đc. bao nhiêu cái kẹo dừa ko
- .... ( ko còn j` để nói T__T)
- Bọn mày ! Xông vào xử lí con nài cho tao !
Nói rồi cả lũ con lớp chị ý xông vào , tóm tóc , giật áo , đạp chị kia túi bụi
Cảnh tượng thật là thê thảm ! Bọn con trai thì chỉ chờ lúc chị kia bị xé đồ mà cười phớ lớ =.="!
Tự nhiên ... đám đông tản dần ... các chị kia cũng ngừng đánh chị ý ... tản bớt ra 2 bên . Có chuyện j` thế nhỉ ? ! Nó quay lại nhìn thì thấy 1 đám con trai toàn những tên mái chém , tóc dựng đứng như giật điện cao thế , đá lai tùm num , quần áo thì xộc xệch , đi học ăn mặc chẳng đúng với phong cách học sinh j` cả [-x ( giống nó ngày trc' wo' ) . Tất cả mọi n`g đều đã tránh đường . Có mình kon Chjp còn đứng lừng lững giữa lối đi của đám con trai lêu lổng . Mắt ngơ ngác..... nhìn đôi giày búp bê màu trắng với chiếc nơ chấm bi đen cầm trên tay tên đi đâu -__-" .... đã bị rách nát !!!
Nhỏ Hương vội kéo tay kon Chjp lôi vào trong ! Hốt hoảng nói :
- Chjp ! Pà làm cái j` đấy ! Tránh sang bên đi !!!
- Làm cái je^` ???!!!< nó hất tay nhỏ Hương ra khỏi mình >
- Trùi ui ! Mấy anh ý cầm trịch trường mình đó ! Cậu đừng rây vào , ko đỡ đc. đâu !
Nó vẫn đứng lì lại đấy .
- Thế ah ! Thế thì tôi lại càng muốn thử ! Tôi còn chuyện chưa giải quyết xong với mấy anh này đâu =.="!
Mấy tên kia đã lững thững bước đến nơi ! Thấy có 1 con nhỏ lạ hoắc vẫn còn chưa tránh đường ! Tụi nó lấy làm lạ o_0~! 1 tên đằng sau nói với lên :
- Kon ranh kia ! Hok biết kụ mài là ai hay sao mà còn chưa tránh đường hả ! Chán sống rồi ah !
Kon Chjp khinh khỉnh :
- Ah ... uh.... eo ôy em lại chẳng sợ các anh quá ! Thôi em xin lỗi các anh ạ ! Các anh là cái quái j` mà em phải tránh ra thế ! Thik thì vào đây xem ai chán sống ạ !
Cả bọn sửng sốt , kon này điên ah , 1 đứa con gái bé tý sao mà to mồm thế ! Bọn con trai kia cười phớ lớ lên với nhau rồi vỗ vai 1 thằng còi còi :
- Lên cho nó biết tay đi em zai !
- Đứng yên đấy !!!
Tiếng thằng cầm đầu ( tên mắc dịch cầm giày của nó ) quát ! Rồi nhìn chằm chằm vào chiếc giày còn lại trên tay kon Chjp ! Có lẽ tự hắn cũng đoán ra đc. điều j` ! Hắn nhếch mép cười !
- Ah há ! Hóa ra là mày .....Kon này để tao !
---------
Chuyện của Cheer cóa lẽ gây phản cảm đối với nhìu ng` nên nếu mọi n`g thấy hem chấp nhận đc. nữa thì bảo Cheer để Cheer ngừng vít nha ^^!

se7en_love_happy
15-02-2008, 12:33 AM
ah hay nhĩ!!!!vậy ai thắng hở ss???em mún chip thắng ^^

MonsteR_TocHe
30-09-2008, 11:05 AM
hO hƠ truYỆn nÀo cŨg đỘng chÂn đỘng tAY hEey :))

BéHeo
03-10-2008, 11:23 PM
Truyện cũng được đấy nhi? Viết tiếp y bạn!

♥_Vampire_♥
04-10-2008, 12:25 AM
Truyện hay quá.... càng đọc mình cảm thấy càng đi sâu vào trong truyện......chắc bạn có tâm hồn rất phong phú mới viết được như này......Chờ phần tiếp theo của bạn

Wei.Zhi
04-10-2008, 12:53 PM
Cheeer SS ơy =X
típ i sS đag hay mà :)
sao sS cắt ngang vậy :( '.'

CheeryChip
05-10-2008, 03:12 AM
=]] ! Ặc ặc... chít mất thui....
Truyện này Cheer cho ngủ say bao nhiu lâu ùi mà o___O!
Bi h bảo vít típ thì bít típ thế nào -___-"...
Phần tiếp theo của truyện này chính là Trứng vịt Lộn đó mừ ^^!

kuboodo
07-10-2008, 05:07 AM
ss cherrry viết đoạn cuối em hổng hỉu gì hết trơn

Wei.Zhi
07-10-2008, 11:00 AM
vậy SS Cheeer có vík truyện này nữa k?

CheeryChip
08-10-2008, 09:31 PM
ss cherrry viết đoạn cuối em hổng hỉu gì hết trơn

Đoạn cuối là có thể Hiếu đã trở lại...Và cũng có thể là con Chjp sẽ gặp lại hắn vào 1 ngày nào nó và cũng có thể... 1 chuyện tình mới của họ sẽ bắt đầu ^__^!

p.s Wei : Hic hic ! Truyện hít ùi mà.
Còn phần 2 Cheer chuyển qua Trứng Vịt Lộn ùi đó >_<"!

misamila
12-10-2008, 03:05 AM
choaj!doan cuối sao ki vay?2 truyen khac nhau ma!!truyen nay fai vit tiep moi hay.doc tu nhien thay hut han qua!

tecktonick
28-12-2008, 12:55 AM
hay wớ ^^!~ c/s của chị chjp thjck nhờ vui thật đấy ,.....................

ShiningSakhalin
08-07-2009, 01:41 AM
Dòm lại thấy vui thật :sr:

J.Bon
08-07-2009, 01:54 AM
chị iêu vấu :))

E thích chị tập trung viết CDQ hơn :[[ :[[ hic hic......
Nhưng mà chuyện này hay đếy..xì tin =]] há há