PDA

Xem đầy đủ chức năng : [Tác phẩm] FrienD

R a b i D
13-10-2007, 08:48 PM
Cái này thì chắc sẽ có 1 tí gọi là điểm nhấn ! Do 2 cái trước bị mọi người chê không có điểm nhấn nên cái này chú ý hơn vậy ! Cm cho mình về mầu sắc nhá !

Hãy tưởng tượng 1 buổi sáng đẹp trời trên bãi biển nha trang đi và nắng nhẹ chan hòa, 2 đứa bé là bạn của nhau tung tăng, gió thổi nhẹ nhàng,.... mấy cái sao sao bay bay(hãy cứ nghĩ nó là những hạt thủy tinh hoặc pha lê đi ^^) làm thêm để tạo cảm giác có gió :D !

http://i145.photobucket.com/albums/r210/sadth/design/RDBlend3.jpg

-------------------

Lãng tử cô đơn
13-10-2007, 11:05 PM
Quá đẹp ^^
Ánh nắng hơi to một tý nhỉ ^^

x0xLinh_Cupix0x
14-10-2007, 01:18 AM
làm thẾ nÀo mÀ nó Lại Đc nHIềU mÀu nHư Thế ạ :-?
Ca? mAy' ca'j trOn` kJA ... lam` ntn a. :-? ... da.y em voi :D

R a b i D
14-10-2007, 02:01 AM
@ x0xLinh_Cupix0x: hic giới trẻ bây giờ chơi tiếng Việt kiểu khó đọc vật vã ! Cái hình này kỹ thuật không có gì là đặc biệt + khó cả !
- Để có nhiều mảng mầu : -> tạo nhiều vùng chọn -> Feather càng lớn càng tốt -> phối mầu theo ý mình ; -> cứ lặp lại như vậy với các cách phối mầu khác nhau là được ! Còn muốn hiểu sâu thêm thì em có thể qua vietphotoshop chấm com -> mong mod kô hiểu lầm mình quảng cáo !
- Còn mấy cái chấm tròn kia thì lại rất đơn giản thôi em (nói ra sợ mọi người cười ) : em chỉ cần tạo những hình tròn bằng công cụ có phím tắt M (marquee đó), tô mầu trắng, mỗi 1 hình tròn trên 1 layer khác nhau ! Sau đó chuyển blend của những layer hình tròn về softlight , nhớ filter -> blur với thông số thật nhỏ ( < 1 ) cho các hình tròn đó rồi giảm độ hòa trộn đi (nếu cần và tùy vào từng hình)
- Chú ý : Tất nhiên trước khi bước vào việc phối mầu thì ngay khi mở 1 tấm hình lên với bất kỳ hình nào cũng vậy : việc đầu tiên là làm cho nó trở nên chuẩn về mầu sắc,... đã !
-------
Thank for cm !

Băng Tước
14-10-2007, 06:50 AM
Ông này làm cái blend cũng tựa tựa như tui.. nắng chiếu.. nhưng ko có sao.. chỉ có cái chấm tròn kia thôi..

Mà tui ở Nha Trang nè... :Ngoc: :Ngoc: :Ngoc: