PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đọc và suy ngẫm môt chút nha !

nu_than_Athena
27-08-2007, 04:11 AM
Khi đang xem chương trình nói về bệnh tự kỉ ám thị ở trẻ, người dẫn chương trình có hỏi người mẹ có con bị bệnh đó 1 câu là :"Chị cảm thấy như thế nào khi biết con mình bị bệnh đó?". Gần như ngay lâp tức chị tôi trả lời :" Thì thất vong chứ sao nữa" , còn mẹ tôi lại nói là :"Lo lắng". Chỉ băng câu trả lời như thế tôi thưc sự nhận ra sự khác biệt. Còn bạn ,bạn nhận ra điều gì không?Và bạn đã từng suy nghĩ về những điều rất rất nhỏ như thế này chưa?

ngocdunghihi
28-08-2007, 07:02 PM
uhm vj` bạn là con gái nên hay để ý như vậy , con trai bọn mình ít khi để ý vậy lém , nhưng khi đọc câu nói này mình mới hiểu ! đúng thật 2 câu nói này nếu hiểu theo 1 khía cạnh nào đó thì nó mang ý nghĩa hoàn toàn khác nhau. nhưng mình tin nếu là mẹ mình thì câu trả lời là "lo lắng " . Cảm ơn bạn !

youarestar_inmyheart
03-09-2007, 12:35 AM
Mình thì nghĩa rằng sự khác nhau ấy có thể là do tâm lý cảu từng lứa tuổi . Một dằng là chị với 1 đằng là mẹ thì sao giống nhau đc ???

-:-ChipChip-:-
03-09-2007, 06:44 AM
mẸ vÀ chỊ gIỐng nHAu sAo đC....:so_funny:....

thank_smile_guilty
05-09-2007, 08:09 AM
đúng thiệt là mỗi lứa tuổi có cách suy nghĩ khác nhau
nhưng nếu là tớ thì sẽ là "lo lắng":wavey:

heo con ũn ĩn
11-09-2007, 10:26 PM
Khi đang xem chương trình nói về bệnh tự kỉ ám thị ở trẻ, người dẫn chương trình có hỏi người mẹ có con bị bệnh đó 1 câu là :"Chị cảm thấy như thế nào khi biết con mình bị bệnh đó?". Gần như ngay lâp tức chị tôi trả lời :" Thì thất vong chứ sao nữa" , còn mẹ tôi lại nói là :"Lo lắng". Chỉ băng câu trả lời như thế tôi thưc sự nhận ra sự khác biệt. Còn bạn ,bạn nhận ra điều gì không?Và bạn đã từng suy nghĩ về những điều rất rất nhỏ như thế này chưa?

chị bạn còn quá nhỏ và chưa có con để trả lời câu hỏi này. hoạ chăn là đáon mò tâm lý :). Với tâm trạng 1 người mẹ , mẹ bạn trả lời là lo lắng , đó là câu trả lời mang đậm tình yêu thương nhất (có lẽ bạn cũng chung suy nghĩ)và là câu trả lời của một người đã mang nặng đẻ đau. Mẹ bạn đã trả lời câu hỏi cho chị ban ở một tương lai mà chị bạn trở thành một người mẹ cũng sẽ trả lời như vậy. :)

nerissa
13-09-2007, 02:32 PM
Mình không biết chị của bạn suy nghĩ gì khi nói là "thất vọng". Nhưng theo mình suy nghĩ thì có thể chị của bạn thất vọng không phải vì đứa trẻ sinh ra bị bệnh, mà là cảm giác của người mẹ sinh con ra bị bệnh. Người mẹ cảm thấy thất vọng với chính bản thân mình, sinh con ra mà con lại bị bệnh. Người mẹ đó đang tự trách mình đấy.
Đây là suy nghĩ của riêng mình. Có thể đúng, có thể sai.

amberf(x)
19-09-2009, 07:11 PM
hj các bạn , rất vui được làm wen mọi người