PDA

Xem đầy đủ chức năng : Khơi động tuần mới 23-29/7/2007

Tháng Tư
22-07-2007, 04:45 AM
Nếu Hổ Cáp muốn làm điều gì đó thì đây chính là thời điểm thích hợp!

Bạch Dương ( 21/3 – 19/4)

Quy tắc vàng tặng bạn trong tuần này là hãy để lại ấn tượng thật tốt đẹp với những người chung quanh. Đáp lại người khác bằng sự quan tâm và chăm sóc chân thành như những gì bạn mong người khác cũng sẽ đối xử với bạn như thế. Những gì mà bạn tích lũy được sẽ là vô giá. Cánh cửa rộng mở chào đón bạn vào giửa tuần: các vị khác mang tên “cơ hội” đang gõ cửa, vậy sao bạn không chào đón họ bằng một nụ cười thật cười nhỉ. Những việc xảy ra vào thứ Sáu và thứ Bảy đều xoay quang đến trách nhiệm. Chủ Nhật, bạn sẽ chạm mặt với một người rất ư là đặc biệt và dễ thương. Đón xem đó là ai nhé!

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Tuần này sẽ nổi bật với những cảm xúc, tình huống và các mối qua hệ. Mọi việc có vẽ sẽ rất gập ghềnh. Nó sẽ biến thành một trò hề hay là “ồ, chuyện nhỏ ấy mà, mình sẽ “xử” đẹp nó thôi!” Mọi việc đều không hiển hiện trước mắt.. Hãy để tìm thức của bạn lên tiếng: trong giấc mơ, trong những suy nghĩ lạ kỳ, trong những ý tưởng bay bổng tự do…Thứ Sáu và thứ Bảy, bạn phản ứng một cách lanh lẹ cho những gì thuộc về tự nhiên. Sao bạn không đi đến những nơi nào mà có thể truyền thêm cảm hứng cho bạn. Tuy vậy, đến cuối tuần sẽ có ai đó làm phiền và chọc bạn điên lên, cứ bình tỉnh!

Song Tử (21/5 – 21/6 )

Có vẻ như bạn luôn giữ vững đuợc lập trường của mình, luôn đưa ra những tranh luận rất xác đáng, sâu sắc để bảo vệ quan điểm của mình. Cách tiếp cận công việc một cách rất logic và khiến nhiều người kinh ngạc. Thứ Tu, thứ Năm, sự khéo léo và khả năng nhìn xa trông rộng sẽ giúp những kế hoạch của Cự Giải diễn ra tốt đẹp. Luôn rõ rang trong từng lời nói, suy nghĩ cũng như các kế hoạch của bạn vào thứ Sáu cho đến cuối tuần. Thực hiện chúng một cách dự khoát và đầy thuyết phục. Chủ nhật là ngày hoàn toàn để bạn thư giãn đầu óc.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Tuần mới bắt đầu rồi kìa, hít thở thật sâu và có một cái nhìn mới hơn về mọi thứ nếu không thì bạn rất dễ bị người khác “chĩa vào mặt” lắm đó (cũng đừng quên “pause” lại một chút sau khi hoàn thành một việc). Vào giữ tuần, luôn tỏ ra quan tâm, giúp đỡ người khác vì những điều đó không chỉ giúp người khác cảm thấy vui vẻ mà bạn còn cảm thấy yêu đời hơn. Bất cứ điều gì bạn thấy hay nghe được từ thứ Sáu cho đến cuối tuần đều giúp bạn có một bước tiến mới trong cuộc sống, có thể là mối quan hệ của bạn ngày càng tốt đẹp hơn chăng?

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Có rất nhiều điều mới mẻ đến với bạn vào tuần mới, bạn muốn đón nhận hết tất cả. Đừng sao lãng bản năng tốt nhất của Sư Tử. Con tim của bạn có điều muốn nhắn nhủ với bạn vào thứ Tư, thứ Năm, nhưng trước khi bạn kịp biết đó là gì thì bạn đã nói ra được những điều ấy. Tốt lắm! Lúc này trông bạn cực kỳ “hot” do vậy hãy làm việc gì đó cũng “hot” không kém. Có thể từ thứ Sáu cho đến cuối tuần, sẽ có một ai đó (hoặc điều gì đó) khuấy động sự nhiệt tình, sôi nổi của bạn, vậy thì hãy cứ vui vẻ lên. Nhưng cứ để cho mọi việc diễn ra và phát triển một cách tự nhiên theo cách của nó, nhé chú Sư Tử.

Xử Nữ (23/8 – 22/9)

Hoàn tất mọi việc một cách tốt đẹp (có rất nhiều thứ lắm) là ưu tiên hàng đầu khi tuần mới đến. Chọn người thích hợp để cùng gia nhập vào chiếc thuyền mang tên “kế hoạch” của bạn. Tuy nhiên, chắc có lẽ có quá nhiều việc phải làm quá nên đến giữa tuần bạn chỉ muốn “tháo bỏ” tất cả và “quăng” sang một bên. Tiếp cận công việc một cách nhẹ nhàng, thoải mái, mở rộng lòng ra kh đó bạn sẽ nhận ra có sự thay đổi rất lớn trong thế giới của mình. Tin vui cho bạn đây, từ thứ Sáu đến Chủ nhật, chuyện tỉnh củm “iu đương” của bạn sẽ phát triển “dồi dào” và rất tuyệt vời. Đợi xem điều thú vị gì sẽ đến với Xử Nử đây!

Thiên Bình (23/9 – 22/10)

Có phải những gì bạn nghĩ đến, những thứ xuất hiện trong đầu bạn đều là tiền và những gì thuộc về vật chất? Điều nên làm lúc này là Thiên Bình hãy vạch ra những ưu tiên nên làm. Điều gì là quan trọng nhất lúc này? Luôn sáng suốt trước những lựa chọn của mình, bạn có một cơ hội tuyệt vời để hiểu rõ thêm về thế giới xung quanh, đây cũng là dịp để bạn khám phá thêm về người mà bấy lâu nay bạn muốn tìm hiểu. Thứ Sáu, thứ Bảy sẽ có một ai người “xưa” hoặc một chuyện “xưa” xuất hiện lại. Chủ nhật chỉ dành cho những điều tươi mới, nhất là tình củm. Cuối tuần vui vẻ!

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Tuần mới đến, bạn tỏ ra rất thuyết phục và mạnh mẽ. Nếu bạn muốn làm điều gì đó thì đây chính là lúc đấy! Giữa tuần là thời gian để bạn nhìn toàn cảnh xa hơn, rộng hơn, đón xem điều gì đang đợi phía trước. Mở mắt thật to và căng tai thật rộng. Thứ Sáu và thứ Bảy, bạn biết cách đem mọi người đến gần nhau hơn và biến cho những kế hoạch của mình “đâm hoa kết trái”, công việc có kết quả tốt đẹp, bạn bè (hoặc ai đó trên mức bạn bè một chút) rất ngưỡng mộ và xem bạn như một người hùng. Tuy vậy cũng đừng quên những thứ nhỏ nhặt khác, nó cũng đáng để được khen thưởng lắm đấy.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Hãy để cho chính bạn giải quyết xong những việc còn dở dang: bài vở ở trường hay các các vấn đề cá nhân, tin đi, bạn sẽ kết thúc một cách tốt đẹp và đầy bất ngờ. Thứ Tư, thứ Năm bạn sẵn sàng để “lăn” đi, bạn bè đang đợi bạn cũng như vài sự ngạc nhiên nho nhỏ đang chờ bạn. Xì-tai của bạn sẽ tỏa sáng và cứ để cho nó tiếp tục lấp lánh đến hết tuần. Bên cạnh đó, trí tưởng tượng của bạn sẽ làm việc “hết công suất”, bạn sẽ “chế” ra vài thứ thú vị chứ? Mọi người còn yêu cái cách nói chuyện có duyên và hóm hỉnh của bạn nữa chứ. Thích nha!

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Một ít thời gian để chuẩn bị tinh thần khi một tuần mới lại đến cũng có ích rất nhiều. Lên một thời gian biểu cho mình, chọn cho mình một mục tiêu, một hy vọng cũng như một mơ ước và đặt lên hàng đầu. Nói lên những ước nguyện của mình, những ai mà bạn nghĩ rằng có liên quan mật thiết đều sẽ ngạc nhiên bởi cách tiếp cận đầy triết học và lãng mạn của bạn. Đến thứ Sáu, thứ Bảy thì tâm trạnag của bạn hăng hái hơn, bạn như trở thành một “nam châm”, có sức hút mạnh mẽ mọi thứ về phía mình. Tận hưởng những điều đó nhé! Riêng Chủ nhật thì bạn phải tiếp tục bám sát những gì đang diễn ra đấy, Ma Kết!

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Đừng để cho những điều nhỏ nhặt làm chùn tinh thần của bạn, hãy vạch ra những điều thật “to tát” cho tuần mới đang diễn ra trước mắt. Giữa tuần, bạn hãy đón xem những gì sắp được “tiết lộ”, mà có thể đó là chính bạn, bạn sẽ “he hé” một chút về các dự định của mình. Năng lượng của bạn hình như sẽ tụt giảm hơn so với thường ngày vào thứ Sáu, thứ Bảy. Hmm, nếu vậy thì bạn phải nghỉ ngơi để lấy lại sức, tập thể dục, tập yoga cũng được..tất cả đều giúp Bảo Bình phục hồi lại sức sống của mình. Tiếp tục làm hăng hái tinh thần cũng như thể chất của bạn vào Chủ nhật, một tuần nữa lại sắp đến rồi.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Bạn có thể nhận ra được giá trị to lớn của mình không? Sự tự tin sẽ giúp bạn nhận ra được điều đó đấy, Song Ngư. Bạn có thể đòi hỏi nhiều hơn và rồi ...một sự ngạc nhiên! Để “trí khôn” của mình luôn rộng mở nhưng cũng đừng quên cảnh giác và cẩn trọng. Nếu bạn có phát hiện ra một gợi ý nào thì cứ giữ đó, từ từ, đợi đến thứ Sáu, thứ Bảy rồi hãy hành động. Bạn có nghĩ mình nên tiên phong dẫn đầu trong vài việc không nhỉ, bạn hoàn toàn có khả năng như thế. Khám phá càng nhiều thú vui trong Chủ nhật thì cuối tuần của bạn sẽ không thể nào nhàm chán cả.

Theo Muctim

boy_8xpro
22-07-2007, 06:33 AM
CHO XIN CÁI TEM :so_funny:

hoatimuoi
22-07-2007, 06:53 AM
hehehehheh tuần này mình hơi bận rộn đấy