PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chuyện của chính mình ...

h4lgtn_hoa
22-06-2007, 03:02 AM
Khi yêu nhau , người ta thường trao nhau những lời yêu thương , những cái ôm nhẹ nhàng và những nụ hôn nông nàn ...

Tôi cũng vậy ...

Nụ hôn đầu tiên , với người con gái , thường rất quan trọng , con gái luôn tưởng tượng nó sẽ thật lãng mạn ... và xảy ra ở 1 nơi cũng thật lãng mạn ...

K0 biết nụ hôn đầu tiên của mọi người ở đâu , nhưng .. Nụ hôn của tôi ... đc thực hiện ở ... Trên Giường ...

Nghe có vẻ buồn cười , và có lẽ , hơi ngạc nhiên nhỉ .

Chính tôi cũng chưa bao giờ nghĩ đến điều đó , chưa bao giờ tôi nghĩ nụ hôn đầu tiên của tôi lại như vậy ...

.......
Tôi quen anh đã lâu Cách đây hơn 3 năm, trong 1 lần vào room chat , rồi nói chuyện, rất hợp . Và cứ thế , cùng nhau chia sẻ, tâm sự những vui buồn trong cuộc sống .

Rồi thì ... Anh nói yêu tôi .

Rồi nhiều lần , cách quãng 1 thời gian dài chúng tôi mới nói chuyện với nhau , nhưng cũng chỉ là qua những dòng chử khi cả 2 online .

Cách đây hơn nửa năm , chúng tôi thường online cùng nhau , cùng nói chuyện , cùng nhảy au , và anh lại 1 lần nữa nói yêu tôi... Lúc đó , tôi chưa quên đc mối tình của tuổi học trò , nên k0 để ý lắm , mặc dù cảm nhận đc đó là lời nói thật lòng ( đến bây giờ thì ko bít cảm nhận đó có đúng ko nữa )

Sau nhiều lần anh đề nghị gặp mặt, tôi đồng ý .

Chúng tôi gặp nhau trong 1 quán cafe , nói 1 số chuyện , cũng chỉ là vu vơ .Anh muốn chúng tôi đi đâu đó chơi tiếp , nhưng tôi từ chối , vì tôi nghĩ , gặp nhau lần đầu thì ko nên gặp lâu quá , và để những lần sau , nếu thấy thân thiết hơn thì sẽ cùng đi chơi lâu hơn .

Nhưng k0 hiểu ah nghĩ sao , có lẽ nghĩ tôi ghét anh , nên từ lần đó , ko đề nghị gặp nhau ... và nhạt dần ... rồi ko liên lạc với nhau .. 1 thời gian , có lẽ là dài .

Và gần đây , tôi gặp lại anh, trong lúc tâm trạng ko đc vui , và cảm thấy cô đơn . Nói chuyện , anh gợi lại những chuyện cũ , rồi tôi lại đc ngeh những lời yêu thương từ anh ... như xưa .

Anh nói Yêu tôi , sẽ làm tấ cả vì tôi. Tôi tin !

Anh kể về quá khứ của anh ... về chuyện anh đã quan hệ với người con gái khác ... nhiều ... nhiều vấn đề lắm .

Với 1 đứa con gái yếu đuối , khi trong lòng đầy sóng gió , thì 1 cảm giác bình yên , 1 bờ vai, 1 chỗ dựa vững chắc quả là 1 mon quà , 1 cái gì đó ... như vực 1 người gục ngã có thể đứng dậy .

Thế rồi ... tôi đồng ý yêu anh . Rồi 1 cuộc hẹn ... Và chúng tôi gặp nhau .

Trc ngày gặp nhau , tôi đã tưởng tượng 1 điều gì đó , lãng manh lắm , yên bình lắm ... khi ở bên anh .

Nhưng rồi thì sao ?
Gặp nhau ...

< còn típ >

yp_violet_rainbow
22-06-2007, 03:12 AM
Hic, hồi hộp nhỉ, chuyện thật do chính bạn trải qua đấy à... nếu vậy thì tò mò thật đấy, tiếp đi bạn.

==(HONEY)==
22-06-2007, 03:51 AM
chả bít sẽ như nào đay nữa

be_lau ca
22-06-2007, 07:59 AM
ủa sao dừng lại giữa chừng vậy !! Đọc mới được có chút xíu !
Chị yp thứ 6 tuần sau nhớ póc tem cho chiện của em nha !!

h4lgtn_hoa
22-06-2007, 09:10 AM
Tôi sẽ kể tiếp chuyện của mình cho các bạn nghe .

Vào 1 quán cafe , anh uống caffe , còn tôi 1 cốc sjnh tố .

Nói nhìu chuyện... Rồi anh kêu buồn ngủ ... ( Vì hum trc tôi và anh đã nhắn tin cho nhau cả đêm , gần sáng mới ngủ ) Anh bảo muốn tìm 1 chỗ nào đó để ngủ ... dùng dằng 1 hồi lấu , anh bảo : Em đừng nói gì , cứ đi theo anh là đc . Vậy là chúng tôi rời quán caffe... điểm đến tiếp theo là... 1 nhà nghỉ .

Anh đưa tôi lên phòng . Lúc đó , tôi cũng đã nghĩ đến... anh sẽ làm chuyện ấy ...

Rồi thì sao ?

Nếu nói chúng tôi đã làm chuyện gì đó , thì cũng đúng , nhưng nói chưa thỳ hoàn toàn sai .

Anh đã cho tôi biết đc nụ hôn đầu tiên là ntn .

Anh nói yêu tôi , rồi muốn cùng nhau thể hiện tình yêu của mình ...bằng.. Chuyện đó .

Lúc đó , tôi rất lo sợ , anh dùng những lời lẽ ngọt ngào để khiến 1 đứa con gái yếu đuối như tôi phải mủi lòng ... Nhưng tôi đã ko đi quá xa , xa cái giới hạn cho phép .

.... Sau ngày hôm đó , anh ko hể tỏ ra quan tâm đến tôi . Tôi dã suy nghĩ rất nhiều , linh cảm của 1 người con gái cho tôi thấy , Anh nói yêu tôi, có lẽ cũng chỉ vì chuyện đó . Mà chính anh , cũng đã nói với tôi, nhu cấu chuyện đó của anh ko phải là nhỏ .

Với 1 người như tôi , dù có yêu , rất yêu đi chăng nữa , nhưng tôi ko thể chấp nhận đc điều đó .

Những lời yêu thương mà anh dành chi tôi trc kia , phải chăng chỉ là những lời dối trá , phải chăng cũng chỉ vì để đạt đc mục đích đen tối của anh? Rối khi k0 đạt đc cái mục đich đó , người ta sẽ cảm thấy chán nản , và ... đạp đỏ .

Buồn ! Không thể nói là ko buồn . Nhưng còn có 1 điều khác , làm tôi cứ phải suy nghĩ , đó là sự Thất Vọng . Phải , ko thất vọng sao đc ,khi mà người mình trao yêu thương và cũng là ngưừi trao lời yêu thương dành cho mình , lại có thể như thế.

Giờ đây , trong lòng đây bão tố .

Tôi đã quyết định , chấm dứt quan hệ với anh .

Có lẽ , đó là 1 quyết định đúng đắn.

1 người bạn nói với tôi , tấ cả những chuyện đó , rồi tôi sẽ quên đc thôi , nhưng điều quan tròn là thời gian . Và tôi cũng tin điều đó . Cũng bởi thật sự tỏng lòng , tôi biết mình chưa thật sự yêu anh, khi nhận lời yêu anh , tôi cũng đã nghĩ đến, sẽ có 1 ngày , tình yêu của chúng tôi sẽ tan vỡ , lúc đó,tỏng đầu tôi đã từng nghĩ , 1 ngày tối sẽ rời xa anh , và sẽ yêu 1 người đàn ông khác , thực sự yêu tôi , và tôi thực sự yêu người ấy , chứ ko chỉ là đi tìm cảm giác bình yên nơi anh .
........................

yp_violet_rainbow
22-06-2007, 07:34 PM
Nếu đây là chuyện thật của chính u thì tui chúc mừng u vì đã dừng lại kịp thời.
Tui khuyên u đừng quá tin người, đâu phải ai cũng là người tốt!!!!
Hổng biết nếu tui là u thì tui ra sao, nhưng mà... hehe, tui sẽ chẳng để tên nào động tới tui :fi:

be_lau ca
22-06-2007, 07:37 PM
Nếu đây là chuyện thật của chính u thì tui chúc mừng u vì đã dừng lại kịp thời.
Tui khuyên u đừng quá tin người, đâu phải ai cũng là người tốt!!!!
Hổng biết nếu tui là u thì tui ra sao, nhưng mà... hehe, tui sẽ chẳng để tên nào động tới tui :fi: mà cũng chẳng thèng nèo dám đụng !:slider: :5:

huyen co
22-06-2007, 10:16 PM
môt quyết đinh sáng suốt, không phải ai cũng có thể suy nghĩ đúng đắn như bạn^^

h4lgtn_hoa
23-06-2007, 03:46 AM
Ừm ! cám ơn mọi người !

men men
23-06-2007, 03:48 AM
chán thế chị em ơi chẳng nhẽ ấy với tớ chỉ thế thui sao (*)

em iu anh nhiu lắm mà anh

hôn nào trời cũng đẹp như hôm nay thì hay bít mấy

Wildzebra
17-11-2007, 04:20 AM
Phải tay anh la..Xong rồi đó hehe