PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tôi có hai người yêu

thichduthu
18-06-2007, 09:53 AM
Một ngày nọ, bạn đi trên phố và trông thấy chàng trai mình đang hẹn hò. Anh ấy trông rất tình tứ với một cô gái xa lạ. Bạn chết cả linh hồn.

Lúc đó, bạn sẽ lao đến khóc lóc, trách mắng kẻ phản bội hay đi thẳng về nhà rồi cứt đứt liên lạc với anh ấy luôn? Cẩn thận đấy! Có thể người đó chỉ là anh em sinh đôi của anh ấy mà thôi. Không ít cô gái rơi vào tình trạng dở khóc dở cười vì “bé cái nhầm” khi quen một anh chàng sinh đôi. Xác suất ôm nhầm, mắng oan, hôn sai người là 78%.

Tất cả chỉ vì bạn không phân biệt được ai là người yêu của mình. Chúng ta sẽ giúp bạn giải bài toán tình yêu này.

- Tạo ra sự khác biệt:

Đây là mẹo nhỏ rất hữu ích dành cho bạn. Hãy tặng anh ấy một tín vật tình yêu của hai người để làm điểm nhấn khác biệt với mọi người anh em. Đồng hồ đôi, dây chuyền đôi, nhẫn đôi… là những lựa chọn rất đáng lưu ý.

- Thu thập thông tin:

Dù giống nhau đến thế nào đi nữa, anh em sinh đôi vẫn có những điểm khác biệt nhất định. Hãy hỏi thăm người thân, bạn bè của anh ấy về đặc điểm tính cách, thói quen của họ. Sau đó lưu ý quan sát thật kỹ. Bạn sẽ có thêm nhiều cơ hội để phân biệt hơn.

- Nghiêm túc xét lại tình cảm:

Bạn yêu anh ấy ở điểm nào? Nếu thiên về hình thức, liệu bạn có đủ tự tin mình sẽ không xao lòng khi phát hiện “bản sao” không kém anh ấy về ngoại hình. Thậm chí người đó lại hơn điểm anh về tính cách?

- Tự nhắc nhở:

Sự giống nhau dễ khiến bạn có cảm giác gần gũi. Hãy luôn nhắc nhở mình đó vẫn là hai người. Mặt khác, do sinh đôi nên hai người họ dễ có khuynh hướng cùng yêu, cùng ghét một mẫu người. Chính vì vậy, hãy cố gắng tránh những tình huống chỉ có bạn với anh/em chồng tương lai.

Ngoài ra, bạn cũng đừng tỏ ra quá thân mật với anh/em trai song sinh của người yêu. Sự vô tư của bạn có thể gây nên những hiểu nhầm tai hại, làm tổn thương cả hai anh em họ.

- Chuẩn bị tinh thần:

Không nên quá vồn vã ngay khi mới gặp bạn trai, nhất là hẹn gặp nhau tại nhà của anh ấy. Đó có thể là “bản sao” của người yêu đấy. Ngoài ra, đôi khi bạn không tránh khỏi tình huống nhầm lẫn. Hãy chuẩn bị tinh thần để ứng xử phù hợp. Đừng quá ngượng ngùng hoặc tránh mặt “bản sao” khi vô tình nhầm lẫn. Thái độ tự nhiên của bạn sẽ giúp cả hai người thoải mái hơn.

Conan_Kudo
18-06-2007, 09:58 AM
điều này sẽ kh bao h xảy ra với mình :D

mà 2 anh em sinh đôi, hay là chị em sinh đôi thích quá ha :D

blood_omen
18-06-2007, 11:44 AM
có người iu mà chẳng lẽ lại kh bik người iu có anh em sinh đôi hả trời :so_funny:

điều này sẽ kh bao h xảy ra với mình :D

mà 2 anh em sinh đôi, hay là chị em sinh đôi thích quá ha :D

yên tâm 2 kh có đâu :so_funny:

AnH_XiNh
18-06-2007, 07:41 PM
kỉu nài nà ngừi tui iu chớ hẻm fai? nà ngửi iu of tui :so_funny: :so_funny:

~LiebE~
18-06-2007, 08:59 PM
Hứ...bét cá hai tay, như tớ tớ bỏ cả 2 suy nghĩ làm gì cho mệt cái đầu :haha:

phonglem
18-06-2007, 09:04 PM
kó thể đóng dấu vào mặt người ấy như người ta đóng dấu vào mông bò dzậy ! :Laughing3:

....::♥Pxjnk♥::....
18-06-2007, 09:27 PM
thía mà tớ cứ tưởng ấy đinh bắt cá 2 tay lun ,hjhj

b3.0nlin3
18-06-2007, 09:40 PM
kó thể đóng dấu vào mặt người ấy như người ta đóng dấu vào mông bò dzậy ! :Laughing3:
í kiến hay :so_funny: good idea :fi:

Cô đơn lãng khách
18-06-2007, 09:47 PM
không đóng dấu thì đánh dấu đi vậy??

online_love75
26-06-2007, 09:18 PM
dài quá bạn ơi
nhìn ớn hết cả người

LionKing158
27-06-2007, 08:01 PM
bỏ luôn cho rùi nhưng phải tìm hiểu kỹ à nghen

mốc
27-06-2007, 08:13 PM
nếu là tui , tui se đập một trận, rồi tính sau

hoasaudongvn
28-06-2007, 12:35 AM
Ở vào trường hợp đó thì tất nhiên chỉ bị nhầm 1 lần thui lần sau phải rút kinh no chứ?? phải hông nào