PDA

Xem đầy đủ chức năng : Duyên vô tình

tếu
12-07-2005, 07:07 PM
Long ngạc nhiên khi thấy những hàng tin nhắn của một ai đó viết ở bàn học của mình , đó là tin nhắn của một người con gái học trên long một lớp vô tình trong buổi học nhờ lớp long, đã quen long. Hai người vẫn nói chuyện với nhau qua mạng.
Với bản tính hay đùa của long , một mặt cậu nói chuyện với người con gái đó bằng tên tuổi thật của mình , mặt khác cậu lại dùng một nick khác với ý định đùa người con gái đó. Cậu mạo danh là một người gần nhà người con gái đó , đã thích người con gái đó từ lâu nhung chưa dám nói bây giờ mới có dịp thổ lộ. Với tài ăn nói của mình long đã làm người con gái đó phần nào tin tưởng vào " tình cảm " của long.
Có một lần vô tình trên mạng , long gặp người con gái đó sau khi thi , người con gái đó rất buồn và hình như đang khóc , long vào nick của mình hỏi thăm.
Long vốn là mngười rất hiểu tâm lí con gái , lên chẳng mấy chốc đã làm cho người con gái đó hết buồn.
Rồi như là tình cờ hay vô ý , mỗi khi người con gái kia buồn lên mạng là long lại xuất hiện làm tan biến hết nỗi buồn trong người con gái đó.
Lâu lâu người con gái cũng có cảm tình với long , người con gái muốn biết long là ai? muốn nhìn thấy long... Nhưng long đâu có thể cho người con gái đó nhìn thấy long đc , sẽ lộ mất , rồi chuyện xảy ra , lần nào nói chuyện người con gái cũng dùng mọi lí do , mọi điều xin long cho nhìn thấy mặt làm long rất khó từ trối , ko biết làm sao nữa long đành viết một bức thư với nội dung :
"" Thà chẳng gặp nhau đẻ bận lòng

Gặp rồi để lại niềm nhớ mong

Khoảng thời gian anh ko gặp em là khoảng thời gian buồn nhất trong anh . Anh nhớ em lắm . Muốn lên mạng để gặp emLong ngạc nhiên khi thấy những hàng tin nhắn của một ai đó viết ở bàn học của mình , đó là tin nhắn của một người con gái học trên long một lớp vô tình trong buổi học nhờ lớp long, đã quen long. Hai người vẫn nói chuyện với nhau qua mạng.
Với bản tính hay đùa của long , một mặt cậu nói chuyện với người con gái đó bằng tên tuổi thật của mình , mặt khác cậu lại dùng một nick khác với ý định đùa người con gái đó. Cậu mạo danh là một người gần nhà người con gái đó , đã thích người con gái đó từ lâu nhung chưa dám nói bây giờ mới có dịp thổ lộ. Với tài ăn nói của mình long đã làm người con gái đó phần nào tin tưởng vào " tình cảm " của long.
Có một lần vô tình trên mạng , long gặp người con gái đó sau khi thi , người con gái đó rất buồn và hình như đang khóc , long vào nick của mình hỏi thăm.
Long vốn là mngười rất hiểu tâm lí con gái , lên chẳng mấy chốc đã làm cho người con gái đó hết buồn.
Rồi như là tình cờ hay vô ý , mỗi khi người con gái kia buồn lên mạng là long lại xuất hiện làm tan biến hết nỗi buồn trong người con gái đó.
Lâu lâu người con gái cũng có cảm tình với long , người con gái muốn biết long là ai? muốn nhìn thấy long... Nhưng long đâu có thể cho người con gái đó nhìn thấy long đc , sẽ lộ mất , rồi chuyện xảy ra , lần nào nói chuyện người con gái cũng dùng mọi lí do , mọi điều xin long cho nhìn thấy mặt làm long rất khó từ trối , ko biết làm sao nữa long đành viết một bức thư với nội dung :
, nói chuyện với em để đỡ nhớ . Nhưng tại sao ? mỗi khi anh nói chuyện em , em lai hỏi anh webcam dù anh đã rất nhiều lần từ trối . Anh hiểu khi nói chuyện với một người em ko biết mặt chắc là khó chịu lắm , tò mò lắm . NHưng em hãy hiểu cho anh , anh có lí do riêng mà . Anh cũng rất muốn nhìn thấy em , nhưng anh biết anh ko cho em thấy anh thì anh nghĩ em cũng ko cho anh thấy em đâu . Làm sao em hiểu đc nỗi nhớ của anh , anh muốn nhìn thấy em nhiều hơn em muốn thấy rất nhiều . Có lẽ em cũng chưa gặp trường hợp này bao giờ lên em nghi ngờ tình cảm của anh dành cho em đúng ko ? Anh nghĩ thể hiện tình cảm của mình đâu chỉ bằng lời nói đc , bằng hành động chắc là tốt hơn rất nhiều . Do đó anh sẽ cố gắng Gặp em vào một ngày sớm nhất và mong ngày đó sẽ ko quá muộn , mong lúc đó anh vẫn còn cơ hội dù anh biết điều đó là một điều ko thể đối với một cô gái như em .

Anh viết bức thư này chỉ mong khi gặp em , ta có thể nói chuyện với nhau một cách thoaỉ mái hơn . Anh rất ít lên mạng , mong ko phải lần nào anh lên mạng cũng phải buồn bã ra về . Sắp thi rồi , mong em chú ý viêc học của mình , đừng để chuyện gia đình , tình cảm chi phối nhé . Cố gắng , kiên trì , nhẫn lại , cần cù một chút , ko có gì có thể làm khó đươc ta đâu !

Anh nhớ em nhiềU.....""
-----------------------------------------------------------------------------------------
tiếpTuy ko hỏi wc long nữa sau khi đọc thư long , nhưng nói chuyện giữa hai người dần dần nhạt phai , long thấy người con gái đó có vẻ ko muốn nói chuyện với mình nữa , long lại viết một bức thư :
" Một buổi tối buồn , u sầu . Anh thật sự ko muốn viết và gửi cho em bức thư này , nhưng vẫn phải viết . Đây là những lời cuối cùng anh gửi tới em , mong em đọc xong đừng gửi tin nhắn cho anh , vì anh ko lên mạng nữa đâu .

Anh thích em , đúng , đó là sự thật . Nhưng hoàn cảnh ko cho anh đc bên em , số phận đã định là như thế . Anh đã nói đc tình cảm này cho em là anh vui lắm rồi . Đã từ lâu anh ko dám nói chuyện với em , nhưng thấy em hay buồn , ko chú trọng việc học hành lên mới vào nói chuyện , ko ngờ lại nói hết tình cảm này . Anh chỉ muốn giúp em khi em buồn , mỗikhi em lên mạng , chỉ muốn giúp em 1 cái gì đó , nhưng anh nghĩ rằng mình đã chẳng giúp đc gì lại còn làm em bận tâm nhiều . Sau nhiều đếm suy nghĩ , anh quyết định ko gặp em nữa . Mặc dù anh sẽ rất buồn . Ko biết phải mất bao nhiêu năm mới quên đc em , nhưng đó sẽ tótcho em , anh chấp nhận . Em hãy coi như chưa từng biết anh nhé .Hãy tập trung vào cuộc thi sắp tới anh biết em đã rất cố gắng nhưng chưa có sự tập trung va nỗ lưc hết mình , cố lên em nhé . Anh còn biết nói câu nói đó nữa thôi , mong em hạnh phúc . mong răng 10 năm nữa sẽ đc gặp em , lúc đó em đã lấy chồng rồi nhỉ . vui tươi lên nhé . Chào em , lời chào cuối cùng ! "

người con gái đọc xong đã gửi tin nhắn cho long rất nhiều , với nhưnngx lời nói rằng ko muốn xa long , mong long đừng bỏ đi , hãy ở lại bên người con gái đó , long ko sao có thể làm ngơ trước những lời nói chân thành và thắm thiết như vậy đc , ko đành lòng long đành viết trả lời người con gái :
" Tối nay , ôi 1 buổi tối thật hạnh phúc . Em có biết anh vui tới nhường nào khi em noi rằng em muốn gặp anh ko ? anh ko biết câu nói đó có thật lòng hay ko nhưng anh ... anh vẫn tin đó là sự thật . Khi em nói vậy làm sao đôi chân này lỡ cất bước ? trái tim này lỡ ra đi ? Anh xin lỗi vì bức thư đó làm em buồn , nhưng hãy hiểu cho anh , anh ko muốn vậy , ko hề muốn em khóc hay buồn cả , anh sẽ ko làm như vậy nữa ít ra là 1 tháng nữa ...

Em biết ko ? khi em nói em đang khóc , trái tim này nhói đau một nỗi đau khó tả ...nhất là khi em khóc ..vì anh ! anh chỉ muốn chạy tới ngay chỗ em , làm mọi việc cho em vui lên , tại sao anh lại làm em buồn ? anh dằn vặt mình lắm , đêm hôm đó anh ko ngủ đc , khi em khóc , khuôn mặt em mang 1 nỗi buồn ghê gớm , nó ẩn ẩn hiện hiện , ko rõ ràng nhưng rất dễ nhận ra , nỗi buồn trên khuôn mặt em rất lâu tàn kể cả khi em cười . Do đó em đừng buồn nữa nhé , đừng làm bất cứ cái gì khiến mình buồn nữa nha , đừng nghe mấy bài hát buồn đó nữa ... anh xin em , hay coi như làm điều đó vì anh . Đã lâu lắm rồi anh ko thấy em , mà chỉ đc nói chuyện hoặc gửi tin nhắn ... anh nhớ em lắm ... thật sự là rất nhớ , nhất là sau khi nói chuyện với em , anh lại càng nhớ em hơn , anh toàn bỏ về trước chỉ vì anh biết nói chuyện với em càng lâu thì hình ảnh của em càng sâu đậm , ko nhớ về em ko đc

À , em có nói là em bị ngã xe , còn đau ko , khỏi chưa , hôm đó em nói thế làm anh lo lắm . Lần sau cẩn thận hơn nha . Thui anh ko viết nữa , em cũng về đi , lên mạng ít thôi , hãy cố gắng vào những việc quan trọng hơn đã ...anh cũng sẽ gửi tin nhắn cho em ít thôi kẻo ảnh hưởng tới em ...

CỐ LÊN EM NHÉ ! ANH NHỚ EM LẮM LẮM
Đã lâu người con gái lên mạng nhưng lại ko gặp đc Long , dù đã gửi rất nhiều tin nhắn nhũng vẫn ko có hồi âm . Long đọc và biết rằng người con gái đó đã yêu long thật sự, long ko muốn vậy , tình yêu này ko thể có , long lặng lẽ lại ngồi viết cho người con gái một bức thư , giúp người con gái kia phần nào vơi đi nỗi nhớ . Nhưng người con gái đâu biết rằng đó là bực thư cuối cùng
"anh nhớ em lắm có biết ko ?

tiếng ve khản cổ hát lời mong

đang trưa mây vờn trôi ngang phố

giấu một cơn mưa tận đáy lòng

em à ... dạo này anh có lên mạng , nhưng ko gửi tin nhắn cho em , vì anh nghĩ rằng em đang bận học lên ko muốn vì chuyện nhỏ này mà phiền em . Nhưng lại làm em suy nghĩ khác chăng ? anh xin lỗi nhé . Bài hát em gửi cho anh nghe sao mà buồn quá , anh nghe mà suýt nữa lệ rơi , còn em ? có lẽ em nghe bài này sẽ khóc chăng ? có thể lắm , em rất dễ khóc mà sao lại hay nghe những bài buồn vậy ? các bài đó phù hợp với tâm trạng em à ? mặc dù các bài đó rất hay , nhưng dù sao cũng buồn quá , em nghe sẽ ảnh hưởng tới tâm lí đấy . À ko ! biết đâu những bài đó là thứ giúp em giải bớt nỗi buồn , nỗi cô đơn khi một mình cô quạnh thì em cứ nghe ... cứ khóc ... khóc cho quên sầu , khóc cho quên đời , nhưng sau khi khóc thì sao ? lại trở về cuộc sống ban đầu , lại phải đối diện với thực tế , em buồn một anh buồn gấp mười , gấp nhiều lân em . Những khi biết em khóc anh chỉ muốn chạy tới , đưa đôi vai này cho em dựa , để em ko phải khóc buồn một mình ...nhưng sao điều này khó quá

bài hát em gửi anh nghe xong cũng hiểu phần nào , anh sẽ như người con trai trong bài hát đó , anh sẽ cố gắng chỉ yêu một người , ko phải làm người anh yêu phải khó sử , phải buồn rầu , ko bao giờ phải rơi vào trường hợp người con gái đó .

Mà cũng lâu lắm rồi anh ko gặp em , em thế nào rồi , còn đau ốm gì ko ? có chuyện buồn gì ko ? nếu có gì thì kể anh nghe với nhé , anh rất buốn chia sẽ nỗi buồn cùng em . Sắp thi rồi , em cố gắng học hành nhé , cố đc đến đâu thì cố ko cố đc thì thôi đừng cố quá mà hại đến bản thân , hãy giữ sức khỏe vì mình va vì anh nhé

Thân ái chào em ""
*************************Tiếp
Lan là tên người con gái , có nhiều lần lan ko tin vào mối tình trên mạng này , nhưng mỗi khi nhận đc thư của long lòng lan lại dâng lên những cảm giác bồi hồi xao xuyến , tuy nhận đc rất nhiều thư của bạn trai nhưng lan chưa bao giờ cảm nhận đc tình cảm chân thành và mãnh liết thế này . Đọc xong thư long là lan lại copy thư cua long , để mỗi khi lên mạng là lại mang ra đọc lan cũng ko hiểu tại sao mình làm thế , tuy biết rằng mình có cảm tình với long nhưng đó cũng là chuyện bình thường lan cũng thích nhiều người rồi lắm chứ nhưng chưa ai lại làm cho lan phải thao thức đêm dài mà lòng nhớ chờ mong , chưa ai làm lan phải suy nghĩ tới người đó đến như vậy từng câu từng chữ từng lời nói của long như in đậm vào tâm trí lan ko sao có thể phai mờ . Lan thích long nhưng ko muốn đó là tình yêu lan ko tin mình có thể yêu một ai đó qua mạng khi nghĩ lại lan nghĩ rằng tình cảm này phải chăng là mơ hồ ảo tưởng phải chăng chỉ là vu vơ ko thực tế , lan càng cố dấu tình cảm bao nhiêu thì khi gặp long nói chuyện với long lại bày tỏ ra bấy nhiêu ... Do đó càng khiến long bối rối long muốn nói chuyện với lan rất muốn lan cười , long ko muốn có ai đó buồn vì mình nhưng khi nghĩ tới chuyện tình xa xôi ảo vọng này long gần như mất hết hi vọng . Long hỏi lòng mình rằng " có người con gái nào chịu yêu 1 người con trai kém tuổi khi ở thời học sinh này ko ? có ai có thể nào tin rằng tình yêu trên mạng là tình yêu thật sự " càng nghĩ lòng của long càng buồn , long muốn xa lan muốn dối lòng mà bỏ đi cuộc tình này , nhưng mỗi khi tình cờ nhìn thấy lan , thấy lan bật khóc khi minhg nói là ko gặp lan nữa là long lại ko cấm lòng nổi lại vào xin lỗi lại vào mà hứa rằng " anh vĩnh viến ko xa em " .
Kể cũng thật lạ , sao lan lại có thể có cảm tình sâu sắc đến như vậy đc nhỉ , người đó làm lan vui rất nhiều nhưng nối buồn cũng đâu có kém . Người đó đâu đã làm đc gì cho lan ngoài nghe lan tậm sự niềm vui nối buồn ngoài những lời khuyên lời đọng viên rất chi là tấm thường nhỏ bé .
Một chiều nọ , lan đi dạo một mình ngoài đống ruộng , nhớ về long , long lan lại thấy buồn buồn , gió lao xao luồn qua các khe lá cây thông nghe rào rào , lan nhìn lên cây và hỏi rằng " có phải cây cũng muốn khóc cũng tôi ? " bỗng xa xa một cậu học sinh cùng trường lan đí học về , người đó là long ... long định quay xe nhưng chân vẫn cứ đạp xe và xe vẫn cứ tiến về phí trước , từ xa long đã nhận ra lan ngay , long đạp xe từ từ tới chổ lan rồi nói " em chào chị " lan ngước mặt lên nhìn long gạt giọt nước mắt đang vướn đọng trên lông mi và cười nói : " Ừ chị chào em , em đi học về đấy à "
Lan thấy thật là lùn khi nhìn vào ánh mắt của long , nó long lanh và chất chứa tình cảm đến sâu sắc , nó ko như ánh mắt trước đây của long nhìn lan , mọi vật như ngừng chuyện động , gió im lặng , ánh mắt cứ trao qua trao lại đc một lúc bông long hồi tỉnh : " dạ vâng em mơi đi học về , em chào chị em đi luôn đây " long vội lên xe và đi luôn lan ko kịp nói lại chỉ nhìn theo bóng long xa dần và biến mất . Lan tự nhiên thấy lòng xôn xao , nhưng cho rằng đó chỉ là cảm giác bình thường , lan lại đi dạo , gió lại thối , thổi rất mạnh , thổi đến nỗi mà lan cảm giác rằng nối buồn của mình đã theo gió tan biến phần nào . Còn long đi khuất sau đường quành long đỗ xe và bi bộ quay lại nhìn trộm lan , cứ lẳng lặng mà nhìn trong lòng thầm nói " ước gì , mình hơn tuổi lan thì có phải tốt hơn ko " !
***************KẾT TRUYỆN*********************************
Lòng sầu , chẳng biết để đâu
Để rồi đêm vắng , buồn rầu , ngóng ai !
Long sau hôm gặp lan lòng lại càng bồi hồi , khó tả . Ăn uống đều ko yên , đêm nằm ngủ nhìn trăng qua cửa sổ , ánh trăng cũng nhìn lại long . Nhìn trăng long lại hình dung ra khuôn mặt lan , một khuôn mặt xinh xắn nhưng lại mang bao nỗi ưu phiền . Long nhìn trăng rồi long nói :
_ trăng đẹp nhưng dù sao cũng chỉ đứng một mình , mày thật giống tao , thật cô đơn . Tao có người trong lòng mà ko dám thổ lộ mày thấy tao có đáng hèn , quá nhút nhát ko ?
nói xong long thở dài và mãi mới ngủ
Chiều hôm sau , long ngồi chat thì thấy lan lên mạng , lan nói đang rất buồn buồn về truyện học hành và cả truyện gia đình nữa , long nói chuyện mãi khuyên mãi nỗi buồn mới vơi đi phần nào . lo cho lan , long rủ lan đi ăn chè cho đỡ buồn , lan nghĩ một lúc rồi đồng ý
Tời quán trè , xa xa lan đã thấy long , long chạy đến mời lan ngồi xuống và nói :
_ chị đã đỡ buồn chưa ?
_cám ơn em , chĩ cũng đỡ đỡ rồi , nhưng mà long này
_ Dạ
_ chị bây giờ ko muốn ăn chè , chị muốn đi dạo một chút , em có thể đi cùng chị ko ?
_ Dạ ... cũng đc ạ
Hai người bước đi , long đi lúi sau lan 1 chút . Lan nói
_ may mà có em , chứ ko , chị ko biết mình phải làm gì cho hết ngày hôm nay nữa
_ chị vẫn buồn lắm ạ ?
_ ừ , vẫn buồn nắm
_ Thôi chị ạ , chuyện học hành còn có thể cố gắng mà , ko lên mất tự tin về mình như thế
_ chuyện học hành à ? chị ko buồn chuyện đó nắm
_ ủa vậy là chuyện gia đình chị à ?
_ .... cũng ko em ạ
_ vậy còn có chuyện gì khác hả chị
Lan nhìn long thở dài rồi nói
_ chuyện tình cảm em ạ
Long hơi sững người nhưng vẫn ra vẻ bình thường , long hỏi
_ chỉ có thể cho em biết chuyện thế nào ko ?
Lan lại nhìn long , nhưng lòng đang buồn rất muốn tâm sự với ai đó , lan nói
_ chị cũng ko biết thế nào , nhưng có 1 anh quen chị trên mạng nói thích chị ...
_ Dạ thế thì làm sao mà buồn hả chị ?
_ Mỗi khi chị buồn thì anh ấy xuất hiện mang lại cho chị niềm vui và tiếng cười , nhưng ...
_Nhưng sao ?
_ Nhưng anh ấy chưa cho chị thấy mặt lần nào cả
_ Vậy ạ , chắc là anh ý có lí do đặc biệt chị ạ
_ À ừ , anh ý cũng nói thế .
_ Thế thì đâu có gì đáng buồn đâu ạ ?
_ Chị ko biết lòng chị thế nào , ko biết tình cảm này ra sao , nhưng khi anh ý nói ko lên mạng nữa chị rất rất buồn . Có lẽ ... chị thích anh ý rồi
Long hững người đứng lại rồi cũng cố bước tiếp
_ Chị chưa nhìn thấy anh ý mà
_ Chị cũng ko biết , nhưng ko gặp anh ý chị nhớ anh ý lắm .Chị đẫ quen với sự có mặt của anh ý trong đời sống của chị . Có gì ko vui là chị lại tìm tới anh ý , có gì buồn là lại tìm tới anh ý . Ko biết từ khi nào anh ý đã trở lên rất quan trọng đối với chị .
Long tự lẩm bẩm 1 mình " thật thế sao ? "
_ Bây giờ ko còn anh ý bên cạnh chị buồn lắm chẳng muốn làm gì cả
_ chị .. thích anh ý thật à
Lan bỗng dâng lên cảm xúc , mắt lan bỗng đỏ lan nói :
_ chị ko biết thực sự ko biết , nhưng ko có anh ấy , cuộc đời này tự nhiên thật vô nghĩa đối với chị
Lan chạy tới hai cây thông giữa đồng , cúi mặt , nước mắt cự thế rơi
Long thấy lúng túng ko biết làm thế nào , chạy tơi khuyên nhưng càng khuyên lan càng khóc
_ Thôi chị ạ , chuyện gì qua rồi thì cho nó qua đi , chị đừng buồn nữa , có khóc thì anh ấy cũng đâu có biết
_ Chị biết , chị biết rằng anh ấy thật quá đáng giúp chị cười rồi lại làm chị buồn . Nói thích chị mà lại bỏ đi lặng lẽ . Nhưng thực sưc chị rất cần anh ấy
Lan lại khóc , mắt lan đỏ ửng, long rất bối rối ko biết làm sao , cảm xúc dâng tràn trong lòng , ko thể kiềm chế đc nữa long quỳ xuống tay bám vào vai cua lan rồi nói
_ Anh ý là em đó chị , ko ai xa lạ đâu mà là em đấy
_ Lan ngoảnh mặt lên nhìn long , nhưng ko nói gì
Rồi long nói hết tất cả những gì để có thể khiến lan tin mình là người đó
...
Thật sự , em ko biết lại làm chị buồn thế này
Lan nhìn long và nói
_ ko cần nói nữa , chị hiểu rồi
Lan ôm lấy long , long cũng rụt rè từ từ đưa tay lên và ôm lấy vai lan
_ Em ko cần biết thế nào , ko biết chuyện đó ra sao , ko cần anh giải thích nữa . Đối với em , chỉ cần anh bên em là đủ
Long ngồi lặng một lúc rồi mới nói
_ Anh ko biết mình đã làm gì để có đc tình cảm của em nhưng sẽ ko bao giờ làm nó mất , ko bao giờ để em buồn nữa , anh sẽ bên em cho đến khi nào em còn cần tới anh ...
Vòng tay hai người thêm siết chặt , họ chưa ôm bao giờ mà bây giờ sao lại bạo vậy ? sao lại có thể thắm thiết đến thế . Tôi ko biết , chỉ biết rằng tình yêu có thể giúp con người ta làm tất cả
Họ vận ôm nhau , gió vẫn hát , cánh đồng vằng ngắt như cố tình để cho đôi lứa có thể gần nhau . Ko phải đôi nào cũng đc như vậy , ko phải ai cũng có hạnh phúc nhưng điều đó ko quan trọng vì duyên số ai cũng có hạnh phúc chẳng qua là chưa tới vậy thì nếu có gặp chuyện buồn phiền hãy cố gắng vượt qua chờ đón một hạnh phúc trong tương lai sắp đến . Hạnh phúc chỉ mang lại niềm vui vô hạn khi nó vượt qua nỗi buồn , có sự đắng cay , buồn sầu trong đó ....
The end !

loitotinhdethuong_196
13-07-2005, 08:59 PM
chàm bà cố luôn

visaogiuasamac
13-07-2005, 09:36 PM
Wow VẬy HẾt ChƯa VÂy BẠn GÌ ĐÓ Ơi???? NẾu CÒn ThÌ Post TiẾp Nha

tếu
14-07-2005, 04:55 PM
còn bạn ạ , nhưng vẫn trong giai đoạn viết , tạm thời chưa post đc

tếu
14-07-2005, 06:05 PM
thía à , bạn đã nói vậy thì mình ko post nữa vậy

tếu
16-07-2005, 02:16 AM
ừa , nhưng phải đợi cuộc tình nó thế nào đã thì mình mới có chuyện để viết chứ ! chờ mình tí nha !

congaibacninh_chinhlaem
17-07-2005, 01:00 AM
Long, cậu là 1 thằng đểu
Tại sao cậu lại có thể lừa gạt một cô gái hiền lành chân thật như vậy
cậu là kẻ dối trá lừa lọc nhất mà tớ gặp dấy hung tớ cũng rất thích những trò đùa của tuổi học trò
mình ko biết chuyện cậu kể đây có phải là sự thật ngòai đỜi ko nhưng nếu đùa thế thì ác quá. khi còn học lớp 12 mình cũng từng trêu như cậu nhưng mình thấy hậu quả của nó nên đã dừng lại.
Mình trêu 1 cô bé cùng giới tên là linh. linh cũng học sau mình 1 lớp và mình cũng viết thư wa lại nhiều nhiều và tất nhiên cũng nhiều lời đường mật nhưng mình sợ linh yêu mình nên đã tìm cách rút lui mau lẹ vì mình sợ sẽ lan sâu và nguời khổ sẽ là linh bởi cô ấy tin mình
cũng như cô gái kia tin long
mình rất muốn cậu viết tiếp vì mình muốn xem kết thúc truyện như thế nào nhưng mình tự hỏi rằng liệu cậu là Long cậu có rung động và cảm cô gái ấy ko .Vì xã hội bây giờ có mốt iu những nguời lớn tuổi mà
thôi mình mong sớm đọc đc đọan kết của bài

Bài này bạn viết dài mà lại không type dấu làm gà sửa đau cả mắt>.<
Đề nghị bạn type dấu lần sau
Thân
Gà còi

tếu
17-07-2005, 01:12 AM
bạn có biết chăng người con gái kia hơn cậu long kia 1t , mà người con gái lại ko biết điều đó , long vì sợ điều đó lên mới ko dám gặp . Sợ sẽ làm cô gái đó 1 cú sốc về tinh thần sẽ ko thi đc Đ H . mỗi người có một nỗi khổ riêng mà !

linh_trọi_89
21-07-2005, 05:24 AM
ặc thía cuối cùng là sao đấy hả mấy bác?

linh_trọi_89

tếu
22-07-2005, 02:51 AM
đã có kết chuyện đâu cơ chứ , hỏi thế tác giả cũng ko trả lời nổi , huống hồ là tôi

bi_and_bamboo
23-07-2005, 12:13 PM
trời...nói thiệt nha...mình ko hỉu gì hêt...........hix hix

duongngan
28-07-2005, 07:26 AM
theo minh ghi thi cai ban long dochi biet nghi mot mat thoi co khi chinh long khong gap mat ban gai do lai anh huong den viec hoc va thi sap toi cau ban gai do y chu ' thoi dai nay la thi dai nao roi ma con so do tuoi tac va lai ban long do chi ken ban gai kia co mot tuoi theo minh thi long len gap se tot hon som muon thi long cung se gap minh biet vay ma gap bay gio theo minh se tot hon biet dau nuc do nguoi con gai do ko that vong vi biet long lam nhu vay la muon tot chu co len noi di noi lai cuoi cung thi y kien cau minh van la gap ngay bay gio thi se la nuc tot nhat .

ranhroivataolao
20-08-2005, 04:17 PM
lày, lày lày, bạn Tếu nà giai Hà Lội phỏng? Bạn nàm thơ và viết văn hơi bị được đấy, nhưng sẽ tuyệt vời hơn nếu bạn chịu khó để ý phát âm đúng giữa "l" và "n". Bạn "lên" nàm như thế nhé. Tôi thấy thú vị về bạn giồi ... =)

trangtron
21-08-2005, 08:12 PM
vậy là không có kết thúc hả?
mình đợi lâu rùi mà không thấy gì hết á?

visaogiuasamac
26-08-2005, 12:47 AM
ủa sao ko post tiếp để coi câu chuyện diễn biến ra sao hả bạn post nhanh ha thanks

dieu_hien
26-08-2005, 01:29 AM
bạn tiếu ơi sao bạn ko post tiếp thế chuyện này hay wa' tui ko muốn đợi đâu

soixam
27-08-2005, 06:31 AM
ko co dấu sao ma đọc được

tếu
29-08-2005, 07:58 PM
Xin lỗi mọi người nhé mình có chút việc lên có nghỉu 1 thơi gian , ngỡ rằng chuyện đã vào dĩ vãng rồi thế mà lại có nhiều người muốn biết kết chuyện quá lên mình theo dõi và viết tiếp cho mọi người xem nhé !

tocdai_emdetroianh
29-08-2005, 08:37 PM
Còn nữa ko anh , còn thì post tiếp nhá !

phihong
29-08-2005, 08:56 PM
câu chuyện hay thiệt
giá như tớ có 1 người như vậy đê chọc nhỉ

Bạn nhớ type dấu lần sau
Thân
gà Còi

bebibebi
30-08-2005, 02:19 AM
người gì đâu mà đem ngươi khác ra chọc, dúng là xấu, dùa giỡn tình cảm người khác vui lắm sao,
mấy người như vay thế nào cung chết sớm :madsung:

tếu
30-08-2005, 06:30 PM
trời ơi , ko ải hiểu câu chuyện này sao , đâu phải là trêu chọc ai đâu !

dieu_hien
30-08-2005, 07:32 PM
Tiếu
sao cậu ko post tiếp hả câu ko có thời gian hay là cậu ko muốn post tiếp thì nói đi để mọi người còn liệu chứ

tếu
01-09-2005, 01:12 AM
mình post rồi mà , bạn ko thấy sao. Khổ quá phai đọc kĩ 1 chút chứ .

cogaihaycuoi
01-09-2005, 04:09 AM
bạn post chỗ nào vậy sao mình ko thấy vậy bạn post tiếp nha

heoxitin2607
02-09-2005, 05:43 AM

tui mới đọc bài viết này nhưng tui có một số vấn đề ko hiểu có ai giải thích dùm hông?
về việc long và lan quen nhau đó, 2 người này đã biết nhau ở trong lớp học hả? đã gặp nhau lần nào trong trường chưa? tại sao tui chỉ đọc được những lần họ nhắn tin cho nhau mà ko biết được việc trong trường họ có gặp nhau ko, có nói chuyện với nhau ko?
tui có ý kiến về việc người con trai nhỏ tuổi mà thích người con gái lớn tuổi hơn mình thế này: theo tui nghĩ thì long nên nói ra sự thật, đâu phải là cứ nhỏ tuổi thì ko có quyền yêu người lớn tuổi hơn mình với lại nếu như long yêu lan thì long càng nên nói cho lan biết. vì khi nói ra thì sẽ giải quyết vấn đề được, sẽ ko làm cho cả 2 phải đau khổ vả lại nếu như lan yêu long thật lòng thì lan sẽ bỏ qua tất cả, bỏ qua những định kiến về người con trai nhỏ tuổi hơn mình, mặc dù lan sẽ bị sốc thiệt nhưng lúc đó lan sẽ quyết định được tình cảm một cách rõ ràng hơn.
tui chỉ có vài lời như thế thôi nếu như bạn teu ko phiền thì post tiếp dùm nha :cooll:

tếu
02-09-2005, 07:25 PM
để mình giải thích
1 : hai người quen nhau khi lan học nhờ lớp long
2 : trong trường họ ko gặp nhau mà chỉ nói chuyện qua mạng , long lấy tên là một người khác để nói chuyện với lan lên lan ko biết long là người đó
còn chuyện kết thúc thế nào thì mình cũng chưa rõ !

poupee
03-09-2005, 02:57 AM
trùi ui, bó tay bó chân lun. chuyện kết thúc làm sao cũng hông bít thì bắt đầu chuyện làm chi dzậy? tốn công bạn dziết lách, uổng công mọi người chờ đợi để đọc típ hông nè

heoxitin2607
03-09-2005, 05:33 AM
đúng rùi đó nếu như ko biết kết thúc thì tại sao lại viết, làm tui chờ hoài muốn dài cổ luôn hà. hay là chuyện đó có thật và đang diễn ra? bạn là nhân vật chính trong chuyện hả? nếu đúng vậy thì cứ nói ra để tụi này giúp dùm cho, rồi lúc đó có thể viết được một kết thúc thật hay thì sao?

xuanlan
05-09-2005, 11:58 PM
sao truyện này giống tui quá .
chỉ thương cậu bạn trai mà tui trêu khù khờ quá.ko biết là đang nhớ thương một người đáng tuổi chị
mìn á

cogaihaycuoi
06-09-2005, 01:50 AM
bạn tếu này sao post truyện kiểu chi vậy post gì mà nủa chừng vậy chắc cậu lạ vai chính trong câu truyên này đúng ko?
vậy hãy post nốt nên để cả nhà đọc rồi cho ý kiến mà

tếu
06-09-2005, 02:07 AM
thành thật xin lỗi các bạn nhất là những ai mong muốn xem kết truyện . vì đây là một câu truyện có thật lên khoảng thời gian viết truyện hơi dài nhưng may mà nó cũng có kết truyện rồi nhưng mình phải sắp xếp sự việc lại đã mới post lên đc . Hẹn các bạn nội trong mấy ngày nữa mình xin phép viết nốt kết chuyện nếu nó ko có hậu thì cũng mong các bạn bỏ qua cho dù sao đó cũng là sự thật mà !

cogaihaycuoi
06-09-2005, 07:25 PM
vậy bạn cố gắng post hết nha thanks

tếu
06-09-2005, 08:14 PM
Báo cáo bà con . Mình post kết truyện rồi , tuy có hơi khác một chút ngoài đời nhưng cũng có đến 85% là sự thật . vì có nhiều đoạn thơ mộng hão huyền ,ko lên post sợ các bạn làm theo !

visaogiuasamac
06-09-2005, 08:30 PM
trời đất bạn giỡn hả???? tui chẳng hiểu gì hết trơn ah omggggggggggg

nhoc_nhoc
06-09-2005, 11:00 PM
tuê cứ post đi :D mọi ngừi chờ mà

tếu
07-09-2005, 10:51 PM
mình post rồi mà , ở cuối câu chuyện đó , ko ai thấy sao ? buồn nhỉ !

poupee
08-09-2005, 08:30 PM
người ta ko thấy là phải rùi, post bài mới ko post tự nhiên post chèn dzô bài cũ......bó chân.
kết thúc có hậu đó bạn, nhưng mừ hông hay cho lắm. Lan chấp nhận Long dzễ quá à , gặp tui, tui táng cho thằng nhóc 1 cái rùi

cogaihaycuoi
09-09-2005, 06:08 AM
mà kết thúc cũng hay đó nhưng mà ở ngoài có thật như vậy ko bạn tếu mới có 85% thôi à nhưng dù sao cũng được mà cảm ơn bạn poupee nha nhờ bạn nói vậy mình mới biết là đã post đoạn kết rồi
cảm ơn bạn tếu đã post nên nha chuyện hay lắm

tếu
11-09-2005, 01:05 AM
Cám ơn nha bạn , viết truyện này xong cũng đau hết tay a` !

dieu_hien
11-09-2005, 01:30 AM
trời có vậy mà cũng đau tay hả :D

nhoc_nhoc
11-09-2005, 05:47 AM
hay tuyệt đóa :D mà tuế cóa kinh nghiệm hem:D

tếu
11-09-2005, 11:47 PM
mình ko có kinh nghiệm gì đâu ! nhưng cũng là người từng trải lên cũng biết đôi chút

clownlonely
12-09-2005, 10:56 PM
thằng này dám viết truyện của nó lên đây nhá , tao méc nó , mày chết , hí hí

cogaihaycuoi
14-09-2005, 12:52 AM
vậy mà mình cứ tưởng bạn tếu là nhân vật chính cơ ?nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã post nên cho cả nhà đọc

tếu
14-09-2005, 02:45 AM
mình tên tếu đâu phải long , làm sao làm nhân vật chính đc , cũng mong như thế lắm nhưng đâu có đc

lilazngrl17
14-09-2005, 03:24 AM
câu truyện này rất là hay và tình cảm nhiều lắm...

dieu_hien
14-09-2005, 04:17 AM
he he
trời bộ anh tếu mong được làm nhân vật long lám hả vay sao anh ko thay nhân vật đó là tếu vay

tếu
14-09-2005, 10:27 PM
phải tôn trọng nhân vật chứ , đâu phải muốn đổi là đổi đâu !

dieu_hien
14-09-2005, 10:51 PM
thế hả
nhưng mà diêu_hien nghĩ têu đã gặp trường hợp của Long và Lan rồi đó

tếu
15-09-2005, 10:35 PM
ko phải nữa , long là... 1 người anh quen !

dieu_hien
15-09-2005, 11:12 PM
hihi
em tưởng truyện của anh cơ đấy

tếu
17-09-2005, 02:27 AM
quá lắm thì cũng chỉ thích người bằng tuổi thôi , còn hơn tuổi thì ... hoh dám nghĩ tới

dieu_hien
17-09-2005, 05:08 AM
hihi vay ah thế anh có yêu người ít tuổi hơn anh ko anh? hehehehe :))

poupee
17-09-2005, 06:32 AM
hehehe, nếu tếu là con trai thì đương nhiên phải biết iu mấy em nhỏ hơn rùi , lỡ tếu là con gái thì sao ta? giới tính ------> tùy bạn nghĩ mừ. Tui dám cá tếu là bà chị Lan bị nhóc Long nó lừa , sao không đập cho nó 1 trận tếu?

tếu
25-09-2005, 12:44 AM
Liên quan gì tời tui đâu mà đập , nếu mà bị lừa thiệt thì lên trách con gái , ai bảo dễ xúc động tin người quá à !

dieu_hien
25-09-2005, 01:00 AM
nè nói xấu con gái đó hả

tếu
25-09-2005, 01:10 AM
đâu cóa đâu , anh chỉ nói người trong chuyện thôi mà , vả lại người con trai trong chuyện cũng thiệt lòng mà , con gái biết yêu chân thành thì con trai cũng vậy , anh cũng chúc em có đc tình yêu đó

vanmailove_anh86
25-09-2005, 07:18 AM
chài cũng khủng day'

dieu_hien
25-09-2005, 07:35 AM
cám ơn anh nhé
nhưng tình yêu đó em cảm thấy ko thật lám

tinh yeu lung linh
26-09-2005, 03:29 AM
chìu ui đau cái đầu wa

tếu
26-09-2005, 11:59 PM