PDA

Xem đầy đủ chức năng : cảm nhận tình yêu

comotvisao
11-07-2005, 09:38 AM
Tôi sẽ không quên những lời em nói: tình yêu không chỉ đơn thuần là cho và nhận mà là sự chia sẻ, thông cảm, tin tưởng lẫn nhau. Khởi đầu từ nỗi nhớ, tình yêu cần được xây dựng trên một nền tảng vững chắc để một tình yêu đích thực có thể vượt qua mọi thử thách của xã hội và số phận. Cũng như em tôi không chấp nhận tình yêu bằng lý trí, bởi vì tình yêu chỉ thật khi xuất phát từ những rung động ở trái tim. Khi trái tim đã lên tiếng thì dù chạy trốn hay né tránh cũng vô ích, chỉ còn muốn chạy đến bên người mình yêu và...thú tội ( sự thú tội của tình yêu ) mà thôi.

hien911
12-07-2005, 12:10 AM
Đúng đấy sao you hiểu sâu sắc về TY thế .

nhím còi
12-07-2005, 01:44 AM
U đúng là Thần tình
U hiểu sâu sắc thế phải chăng U có 1 TY rất đẹp :cooll:

comotvisao
12-07-2005, 08:42 AM
mình chẳng phải là thần tình mà là tín đồ trung thành nhất của tình yêu mà thôi

bieudienthoitrangnhavesin
12-07-2005, 09:45 PM
không có gì đẹp bnagwf tình yêu
chỉ có tình yêu mới làm nên tất cả Ty giúp ta vươtw qua bao sóng gió khó khăn và cũng lmaf mình hieeyur thêm dc nhìu thứ

cobe_ngaytho88
13-07-2005, 12:04 AM
ăc.ặc tui cũng chưa biết tình yêu là gì cả . Có ai nói cho tui biết được ko .thanks

comotvisao
13-07-2005, 11:40 PM
chưa biết rồi chắc sớm muộn rồi cũng biết, nói trước làm gì

dungyeuhp
15-07-2005, 11:38 PM
tinh yeu cung la 1 thu lam cho ngươi ta phai đau khổ

traitimthonthuc
16-07-2005, 12:51 AM
lý thuyết vẫn chỉ là lý thuyết?
nói thì hay thử hỏi lại chính mình?????

vi_do_la_em
16-07-2005, 09:51 AM
Tình yêu thật là khó nói. và trái ngang. Có người yêu rất nhiều và thật lòng nhưng rồi cũng là câu..?..Tôi là người cũng rất thích yêu ,nhưng rồi cũng chán ngán va suy nghi. Nhưng ko yêu thì ko được.

cobe ngaytho88 muốn yêu hả. Vậy có cần anh chỉ dùm không?

MoonStorm
18-07-2005, 01:51 AM
hix hix tình ái là ji` mà khín người ta phai khô....

bạn cam nhận TY hơi bị đc. đó

Kiều Diễm
18-07-2005, 02:05 AM
Vậy còn halfmoon1810 cảm nhận về tình yêu như thế nào???????????????

wolfman
19-07-2005, 03:09 AM
Con người không thể sống thiếu tình yêu được .Các bạn có biết câu chuyên hai vị thiên thần đem giấu tình yêu không nhĩ ?

comotvisao
21-07-2005, 04:24 AM
tui không biết, bản kể cho tui nghe đi

boyhateLOVE
21-07-2005, 11:42 PM
yêu nhau đúng là như vậy,nếu 2 người yêu nhau thì có thể vượt qua tất cả mọi thử thách gian khổ trong cuôc đời.......yêu phải có khó khăn gian khổ thì mới có thể xác định được tình cảm của người mình yêu !

wolfman
22-07-2005, 12:57 AM
Chuyện hơi dài đó nha :
Ngày xưa,tình yêu có mặt ở khắp mọi nơi,con người có thể chỉ với tay một cái cũng có được một tình yêu rùi. Dần dần ,con người không còn biết trân trọng tình yêu nữa.Thế là Thượng Đế nổi giận,vì Ngài tạo ra tình yêu không phải để cho con người xem thường. Vậy là Ngài quyết định phái hai vị thiên thần xuống hạ giới để đem tình yêu giấu đi.Ban đầu,họ đem tình yêu giấu xuống đất,họ nghĩ rằng mặt đất là nơi tối tăm nhất,ẩm ướt nhất.Nhưng rồi con người cũng tìm ra tình yêu ở dưới mặt đất. Tiếp theo,hai vị thiên thần lại đem tình yêu giấu lên núi,vì họ nghĩ rằng núi non là nơi hiễm trở nhất ,khó khăn nhất đối với con người. Nhưng rồi con người cũng tìm thấy được tình yêu ở trên núi. Hai vị thiên thần lại thất bại.Họ tiếp tục đem tình yêu giấu xuống biển,họ đinh ninh rằng lần này họ đã thành công,vì đó là nơi sâu nhất ,con người không thể đến được.Nhưng rồi con người cũng tìm thấy tình yêu ở dưới biển (quả là sức mạnh của tình yêu).Hai vị thiên thần lại thất bại lần nữa,họ quyết định mang tình yêu giấu lên trời.Họ đã thành công,con người không còn tìm thấy tình yêu được nữa,họ tuyệt vọng và... chết dần.Thượng Đế nhận ra có điều gì đó không ổn , Ngài liền ra lệnh cho hai vị thiên thần mang tình yêu trả lại cho con người,nhưng Ngài vẫn muốn cho con người nhận ra giá trị của tình yêu,Ngài nói với hai vị thiên thần rằng :
_Vậy thì,hai ngươi hãy mang tình yêu giấu vào trong trái tim của con người.Đó là nơi sâu thẳm nhất ,tối tăm nhất,cao thượng nhất và khó đoán nhất của con người.Con người sẽ khó mà tìm thấy tình yêu ở đó.
Hai vị thiên thần vâng lệnh Thượng Đế,mang tình yêu giấu vào trong trái tim của con người.Từ đó ,con người không còn dể dàng tìm thấy tình yêu nữa.Họ đã biết quý trọng tình yêu hơn, nhưng lại xảy ra những chuyện ngoài ý muốn : có những người cứ mãi tìm kiếm tình yêu ở tận đẩu tận đâu,có khi cả đời họ cũng không tìm thấy được tình yêu chân thật ,họ không biết rằng tình yêu đã nằm sẵn trong trái tim của mình, chỉ chờ được đánh thức mà thôi.
Hết chuyện rùi, chuyện hay ko vậy?

comotvisao
22-07-2005, 03:59 AM
câu chuyện của bạn có ý nghĩa lắm, tình yêu cần được nâng niu, khám phá, đạt được qua đấu tranh, vượt qua mọi khó khăn, đến lúc đó chúng ta cũng quý trọng tình yêu hơn

vi_do_la_em
22-07-2005, 12:22 PM
Hiểu được nhiều thì làm sao ,?rồi người bạn gái có hiểu điều đó không? Những gì suy nghĩ rồi cũng tan rã.Tình yêu cần nhất là hai trái tim phải hiểu nhau.

comotvisao
23-07-2005, 08:49 AM
vi do la em bi quan quá , tất nhiên là 2 người cũng hiểu mới được nhưng nêu mà không một ai trong cả hai hiểu mới là tồi tệ

vi_do_la_em
23-07-2005, 09:16 AM
Chắc có lẽ là vậy , tại vì cái buồn đè nặng nhiều quá nên mình bi quan vậy mà.Nhưng yêu nhiều chưa hẳng được đáp lại.

comotvisao
23-07-2005, 09:20 AM
thì tất nhiên cũng có tình yêu đơn phương chứ phải không nào , tình yêu chỉ đẹp thực ssuuj khi cả hai yêu nhau mà thôi, đừng bi quan nữa nhé mong rằng một ngày nào đó bạn sẽ tìm được 1 người bạn yêu và yêu bạn

MoonStorm
16-09-2005, 12:56 AM
Tình yêu là 1 cái mà khiến người ta vui và cũng khiến người ta buồn nữa !!! Khó hiểu

rainnyking
16-09-2005, 09:45 PM
Mình cũng nghĩ là thế nhưng mình cũng ko biết tại sao,mình lại có nhiều hoài nghi với người yeu mình đến thế mặc dù cô ấy luôn yêu mình luôn tin ở mình nhưng tại sao mình lại có cảm giac ko tin ở cô ấy!!!!!

jancy_x_87
17-09-2005, 08:41 PM
wow! dữ dội ta?

nghianq
18-09-2005, 10:15 AM
Tình yêu ! chài tình yêu ? tình yêu , tình yêu ..
thực ra nó là cái quái gì nhỉ?

jancy_x_87
18-09-2005, 11:23 AM
Tình yêu ! chài tình yêu ? tình yêu , tình yêu ..
thực ra nó là cái quái gì nhỉ?
Tình yêu là cái chi chi?
Tình yêu là ổ bánh mì ăn chung!