PDA

Xem đầy đủ chức năng : Sống thử trước hôn nhân

yun
11-07-2005, 04:15 AM
Bây giờ chuyện sinh viên mình sống thử trước hôn nhân ko còn là lạ ....thế mọi người nghĩ thế nào về chuyện này ?

dailongthan
11-07-2005, 05:27 AM
Khó lắm bạn ơi .
Chưa thử nên chưa biết.Nhưng thử rồi hối hận cũng không kịp đâu

hien911
11-07-2005, 06:18 PM
Bình thường sống thử hay chứ sao ?Nói chung tôi thấy SV đa số là như vậy .

Sao chổi
11-07-2005, 06:27 PM
Sống thử như thế , nếu ko hợp thì sao ??? đến lúc ấy ai sẽ nhận hậu quả đây ????????

ngan_kiep_mai_yeu_em
11-07-2005, 06:50 PM
thôi hông hên đâu
chừng nào lập gia đình rồi thì mới nên như vậy

Hải Phi Long
11-07-2005, 07:11 PM
sống thử hay thì rất hay đó, được tận hưởng niềm hạnh phúc của cuộc sống nhưng khi xảy ra hậu quả thì lẽ tất nhiên người chịu hậu quả là phái yếu.

phuctay
11-07-2005, 07:37 PM
binh thương

¯|¯ïN
11-07-2005, 11:56 PM
Chài,pain thấy chuyện đó chẳng nên chút nào,lỡ như sau thời gian sống thử với nhau 2 người mới nhận ra là ko hợp thì người lỗ nhất vẫn là con gái,lại bị cho là hạng con gái dễ dãi,ko đàng hoàng nữa,lúc đó tội nhất là cha mẹ mình===>hết dám dòm ai luôn,chi mà khổ sở dữ vậy bạn?Lại còn nếu như sau này gặp được 1 nửa thật sự nũa====>mặc cảm tội lỗi tràn đầy,nói cũng ko được,mà ko nói cũng ko xong......Ai có xem bộ film "Lối sống sai lầm" thì bít rõ rùi á!

TimNguoiTrongMay
12-07-2005, 04:31 PM
íts not a gooood idea!!

sống thử rồi chia tay..ai sẽ là người lảnh nhận hậu quả, rồi sau này khi marry một người khác, có thể vui vẻ được sao? trong khi đó lại không phải là một lần dang dở bởi hôn nhân..nuh-uh....

Lạnh Lùng
12-07-2005, 05:35 PM
Ừ ! Nhiều bạn trẻ hiện nay thường chui đầu vào "Sống Thử" .. mà mấy ai hiểu được đằng sau việc Sống Thử tưởng chừng như Sành Điệu là Tự Lập đó .. sẽ là gì đâu ?..

xoahet_quanghahongnhung
14-07-2005, 06:03 AM
tôi thấy dân teen bây giờ sống chung với nhau như vợ chồng chiếm 100/100 rồi đó,ngoán quá tôi chưa thử mà nghĩ đến là đã nỗi da gá rồi gớm thật thà là vợ chồng ra vào gặp nhau ko ngại mà đằng nì chỉ là người yêu thôi ôi trời ngại chết

haiauphisu_nt
14-07-2005, 07:55 AM
ghê quá di

sống thử kiểu dó có ngày chết như chơi ai có cùng ý kiến không nào

vi_do_la_em
14-07-2005, 11:52 AM
Ai cũng muốn điều đó ,nhưng thử hỏi có công bằng với người đến sau ko? Đừng nên đi sâu quá mức ,vì bạn có phải là người cao thượng về điều đo hay ko?

chip_xinh88
15-07-2005, 03:51 AM
Nếu yêu th`i sống thử có làm sao chớ......... tại sao fa?i lo chuyệ n thiệt hơn nhi?.........nếu sau này ko thành th`i mình cũng ko fa?i hối hận v`i mình dã yêu 1 lan thực sư..........nếu 1 người yeu mình thật lòng sẽ chấp nhận quá khứ của minh....okey..........

Đông Tà
15-07-2005, 04:24 AM
Ai cũng muốn điều đó ,nhưng thử hỏi có công bằng với người đến sau ko? Đừng nên đi sâu quá mức ,vì bạn có phải là người cao thượng về điều đo hay ko?
Câu trả lời hay nhất trong những câu trả lời ở trên.

cô_bé_hạt_điều
17-07-2005, 04:39 AM
:3nhay: Ừa!Đúng rùi đó!Bé cũng nghĩ như vậy đó.
Bé nghĩ là không nên sống thử đâu!.Coi phim "Lối sống sai lầm" là biết a`!
Bé thấy vừa tội nghiệp đáng thương cho her mà vừa thấy tội nghiệp và đáng thương cho him, người chồng sau này của her nữa!.Vì rõ ràng him đâu có lỗi gì đâu, hơn nữa him lại là người chồng quá tốt , và quá tử tế nữa ! :3nhay:

bé_thích_trốn_học
17-07-2005, 04:53 AM
Chòiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii! Chán ngắt!.Trong này Chả có ai giống tu i cảm ,chả chịu chơi gì hết! :jerry:
Theo tu i thấy đó hả y : Một khi mình đã chơi thì phải chơi cho tới bến chứ!Sợ gi` chứ! Nghĩ ngợi gì mà nhiều thía!.
Tương lai còn xa vời vợi biết đâu mà lần!Cứ chơi cho đã cho sướng trước mắt cái đã rùi sau đó hẳn tính!ke`ke`ke` :banana :cool1: :3nhay:

vi_do_la_em
17-07-2005, 11:54 AM
Bạn có nghĩ rằng, sau điều đó rồi sẽ hối hận không?..Yesss... Nhưng điều đó cũng chưa hẳng là sai ,cũng có nhiều người hiểu và rất cao thượng về điêu đó.

wolfman
19-07-2005, 03:04 AM
Noooooooooooooo,không hay tí nao cả.

uyen_hacconuong
19-07-2005, 08:08 AM
Nếu yêu th`i sống thử có làm sao chớ......... tại sao fa?i lo chuyệ n thiệt hơn nhi?.........nếu sau này ko thành th`i mình cũng ko fa?i hối hận v`i mình dã yêu 1 lan thực sư..........nếu 1 người yeu mình thật lòng sẽ chấp nhận quá khứ của minh....okey..........
Mình ko dám nói là ủng hộ hay ko nhưng mình thấy ý kiến này là chí lí nhất, thời buổi này thì chuyện sống thử ko còn gì lạ nữa, với lại ngườ con trai đã mún đòi hỏi người yêu mình thì phải có gan chấp nhận vợ mình sau này cũng có thể từng như thế, nếu cứ đem wá khứ ra làm khổ nhau, thì tên con trai này wá hèn, phải ko nao?? Còn chuyện sống thử, tìi mình chỉ khuyên nên suy nghỉ thật kĩ, nếu các bạn mún tiến tới, thì hãy chắc chắn là miìh thật sự rất yêu người đó, và tuyệt đối sẽ tôn trọng điều riêng tư này nếu hai ngưới (chẳng may) chia tay, thế thôi

yun
09-08-2005, 07:47 PM
Mọi người có mún bàn tiếp chuyện nì ko ?

jancy_x_87
09-08-2005, 10:08 PM
oh em mới là hoc sinh hà chưa có biết!hihihi

DiệuThủThưSinh
11-08-2005, 02:32 AM
Bây giờ chuyện sinh viên mình sống thử trước hôn nhân ko còn là lạ ....thế mọi người nghĩ thế nào về chuyện này ?
Theo tui đó là một sự dại dột . Nếu chúng ta nói hôn nhân là qỏa ngọt của tình yêu thì sống thử chính là hành động hái qỏa trước khi nó chín mà các ban biết nếu một qỏa chưa chín kỹ thì nó sẽ đắng và khó ăn đến thế nào rồi đấy chưa kể những hậu qỏa nó để lại cho ta nữa

jancy_x_87
11-08-2005, 11:38 AM
Theo tui đó là một sự dại dột . Nếu chúng ta nói hôn nhân là qỏa ngọt của tình yêu thì sống thử chính là hành động hái qỏa trước khi nó chín mà các ban biết nếu một qỏa chưa chín kỹ thì nó sẽ đắng và khó ăn đến thế nào rồi đấy chưa kể những hậu qỏa nó để lại cho ta nữa
Ong đi làm nhà triếc lí d9u7o75c rùi đó!

DiệuThủThưSinh
11-08-2005, 05:19 PM
Có lẽ cần xem xét vấn đề đó nếu thành nhà triết lí tôi sẽ đổi tên thành "ThôngBiệnTiênSinh":DTuwf thư sinh nhảy lên tiên sinh lun khà khà :D