PDA

Xem đầy đủ chức năng : hãy ngừng than vãn.................

Sun[nt]
20-05-2007, 06:28 AM
* Nếu bạn có thực phẩm để ăn, có quần áo để mặc, có một mái nhà che đầu và một nơi nghỉ qua đêm là bạn đã giàu có hơn 75% dân số trên thế giới này.

* Nếu bạn có tiền tiêu trong ví, có tiền ban phát cho người nghèo, có tiền để dành trong ngân hàng, bạn thuộc 8% những người giàu nhất thế giới.

* Nếu sáng nay bạn thức dậy thấy mình khoẻ hơn ngày hôm qua một chút thì bạn đã may mắn hơn 1 triệu người không thể sống qua nổi tuần này.

* Nếu bạn chưa bao giờ phải trải qua nguy hiểm của chiến tranh, cô đơn của tù tội, đớn đau của tra tấn hay vật vã của đói khát, bạn đã hạnh phúc hơn 350 triệu người trên thế giới.

* Nếu bố mẹ bạn còn sống và còn hạnh phúc bên nhau thì so với thế giới trường hợp của bạn không nhiều đâu.

* Và cuối cùng, nếu bạn đọc được thông điệp này thì bạn đã sung sướng hơn 2 tỷ người trên thế giới chẳng bao giờ được đọc bất cứ thứ gì.

* Hãy nâng niu những gì trong vòng tay bạn, bởi rất nhiều người thèm được như bạn đấy.

xitrum_sanhdieu_t
26-05-2007, 09:07 PM
póc tem......
cảm ơn tôi sẽ chân trọng những gì mình có

LIBRA*
28-05-2007, 07:27 AM
đúng là mình con hạnh phúc hơn nhìu người :D

nucola
29-05-2007, 01:34 AM
đúng là mình con hạnh phúc hơn nhìu người :D

đúng vậy !!!!!!!!! nhưng không biết mình sẽ cảm thấy hạnh phúc với những gì mình có được......mấy ngày

nho_marie
30-05-2007, 08:00 PM
nếu bạn than vãn quá nhiều bạn sẽ bị phụ thuộc vào nó

nucola
31-05-2007, 07:41 AM
là con người cần phải biết vươn cao hơn xa hơn