PDA

Xem đầy đủ chức năng : Em và đam mê , tôi phải chọn T___T

Rockdead8x
19-05-2007, 11:11 AM
Câu chuyện tớ sắp kể cho các pác cũng là vấn đề tớ đang nan giải , góp ý cho tớ với.....
Tớ là thành viên của 1 nhóm nhạc tầm thường tại Tp Nha Trang....tớ yêu Rock , Rock là niềm đam mê to lớn của tớ.....
Vào 1 sáng Chủ nhật đẹp trời , lúc 8h ( thời gian chúng tớ tập ) thì đc tin của cậu Vocal là ngày 13/2 bọn tớ nhận đc 1 show diễn tại trường PTTH trong thành phố . Cả nhóm náo nức chuẩn bị , vâng , chính cái đêm ngày 13/2 , tớ đã làm quen đc với cô ấy.....Cô ấy ngỏ lời muốn đến xem chúng tớ tập về sau , tớ đã đồng ý và dần dần , cô ấy trở thành bạn gái của tớ.
Sau đó ko lâu , chúng tớ có đi tập và diễn nhiều hơn , 1 tuần 7 ngày thì tớ đã phải đi tập hết 3 ngày , còn 4 ngày dành vào công việc , học tập. Nên thời gian cho cô ấy cũng ko nhiều , nhưng những lúc đi với cô ấy , tớ luôn làm cô ấy vui. Đó là những gì tớ có thể
Hic , hơn 2 tháng trôi qua , bọn tớ nhận đc lời mời tham dự Festival Biển , với 1 Band nhạc quèn như chúng tớ , thật ko có gì vui hơn. Bọn tớ đc yêu cầu viết 1 ca khúc về Biển Nha Trang và có gần 2 tháng để chuẩn bị , thế là tớ lại lao đầu vào sáng tác......
Công việc chưa xong thì 1 ngày cô ấy nói đã quá chán nản vì tớ và cho tớ lựa chọn giữa cô ấy và niềm đam mê Rock của mình , tớ sẽ có cô ấy với điều kiện tớ phải bỏ band và ko chơi Rock nữa. Tớ đã suy nghĩ , và quyết định của tớ là........ Rock !!!
Vâng , cố ấy đã quá thất vọng và về tớ thì cũng rất buồn , vì vậy ko viết lách đc gì cả -----> hủy show...
Giờ đây , nhiều lúc tớ ngẫm lại ko biết là sai hay đúng..... các bạn hãy cho tớ lời khuyên để tớ xác định lại điều tớ cần thật sự NGƯỜI YÊU HAY NIỀM ĐAM MÊ........

xxxx
19-05-2007, 11:24 AM
bây giờ bạn có suy nghĩ thì cô ấy cũng có trở về với bạn hok?tui nghĩ bạn nên chọn cả hai nhưng bạn phải bik chia thời gian ra chứ hok phải chỉ chú tâm vào 1 chuyện

Rockdead8x
19-05-2007, 11:29 AM
hix , tớ cũng muốn chọn cả 2 lắm chứ , nhưng chỉ đc chọn 1 trong 2 mới chết , với lại mỗi khi tớ ôm đàn thì quên thảy trời trăng mây gió bác ạ , chỉ biết giật và oánh đến khi nào mệt thui , tật xấu bất trị của tớ là thế mới chết. Hix >___<

omaichua26
19-05-2007, 11:41 AM
tớ nghĩ cậu nên khuyên nhủ cô ấy rằng rock là niềm đam mê của cậu...hãy nói với cô ấy la rock và cô ấy quan trong như nhau và cô ấy nên thông cảm với cậu

amy_le
19-05-2007, 11:41 AM
tình iu và đam mê bảo chọn thì khó quá vì ai cũng cần nó trong đời kakakakaka nhưng tôi đã chọn đam mê vì tôi biết chúng tôi ko thể san sẻ làm chỗ dựa cho nhau ở bên nhau chúng tôi chỉ làm cho nhau mệt mỏi . có thể nói tôi là 1 người lạnh lùng vì ko yêu tôi vẫn sống kakaka
nhưng nếu từ bỏ đam mê tôi sẽ ko còn là tôi kakaka có còn là tình iu khi cả 2 ko thể cùng sánh buớc ......người ta noái iu nhau ko phải là 4 mắt nhìn nhau mà là cùng nhau nhìn về một hướng ...... tuy nhiên đó chỉ là suy nghĩ của tôi còn quyết định cuối cùng là ở bạn hãy lựa chọn con đường sáng suốt cho mình và hãy nhớ là đừng bao giờ hối hận khi đã chọn con đường đó chúc bạn thành công

Rockdead8x
19-05-2007, 11:55 AM
pác Amy cũng nghĩ giống tớ , thiếu Rock , tớ ko còn là chính tớ nữa , tớ mong cô ấy cảm thông với niềm đam mê của tớ , vì nếu ko có nó , tớ và cô ấy chưa chắc gặp nhau , nếu ko có nó tớ đâu phải là con người mà cô ấy yêu mến.....
@ ômai : tớ cũng đã nói như bạn chỉ rồi , nhưng cô ấy chỉ nghĩ rằng tớ ngụy biện và ko muốn " bạn trai lại đối xử với mình không bằng 1 dòng nhạc , ko bằng cây guitar " nguyên văn là vậy đấy bạn ạ ,túm lại là cô ấy muốn trong tim tớ chỉ có Rock hoặc cô ấy......

amy_le
19-05-2007, 12:26 PM
con gái là vậy khi iu thường hay mún được chiếm giữ tất cả vì coan gái đặt tình cảm lên hàng đầu mà còn con trai thì khác tình cảm đôi khi đối với họ chỉ là để thay đổi không khí klkakakakakakâ sau những ngày vất vả iu đương họ lại trở về với công việc kakaka lạnh lùng và vô cảm đáng sợ hem kakakaka hãy là chỗ dựa cho mình trước khi là chỗ dựa cho người khác bạn nhé kakakaka

Rockdead8x
19-05-2007, 12:34 PM
ấy , amy nói thế là oan cho tớ lắm cơ , tớ đâu có xem tình cảm để thay đổi ko khí. Hix , tại bác ko đứng vào vị trí như tớ nên ko hiểu đc nỗi khổ tâm của tớ rồi. Tớ mà thiếu đi Rock thì chả khác nào cái xác không hồn đâu :(
Liệu bạn gái tớ có hài lòng khi tớ vật và vật vờ như thế chăng :(

amy_le
19-05-2007, 12:39 PM
hihihi hok nói bạn như thế hihihi ý amy nà đàn ung núc nào cũng trọng sự nghiệp hihihi

nếu bảo ai đó từ bỏ ước mơ và đam mê thì giống như là bảo họ vứt bỏ đi cuộc sống kakaka ko dễ chút nào kakaka

Rockdead8x
19-05-2007, 12:45 PM
Đồng ý zới Amy , đàn ông lúc nào cũng trọng sự nghiệp , nhưng ko có tình cảm thì đôi lúc cũng thấy lẻ loi và cô đơn chứ nhỉ . Nói rồi ngẫm lại thân mình bây giờ mà thấy tội nghiệp cho chính bản thân quá , đi đâu cũng thấy người ta có đôi có cặp... mình thì lại vùi đầu vào sách vở công việc và ôm cây đàn mà rên :" Nếu tôi chết , hãy chôn tôi với cây đàn guitarrrrrr......" huhuhu , tủi thân T_____T

nhớ hồi xưa , ba bảo con học đàn thì các bạn nữ rất thích nghe , giờ ngẫm lại thấy cụ sai toét , hix , mãi mà chả có ai ngồi cạnh nghe mình ôm đàn rên....

amy_le
19-05-2007, 12:51 PM
kakakkakaka ai bảo cụ sai kakâkakaka bạn nữ thích nghe đàn chứ chưa chắc thích người đánh đàn kakkakakakkakk bít đâu mai mén sẽ tìm đến bạn thì seo kakkakkakaka duyên số mà hok ai nói trước được kakakâkaka girl hht dễ thưng lém (ko phải tui) thử sem kakakaka

Rockdead8x
19-05-2007, 12:59 PM
ối giời ơi , bác phán 1 câu : " bạn nữ thích nghe đàn chứ chưa chắc thích người đánh đàn "
mới làm tớ đau lòng làm sao ấy chứ T___T. May mắn thì chưa thấy đâu chứ xui xẻo thì ghé thăm tớ hoài à....
Ối chà , các bạn nữ trong H2T đâu zồi , coá bạn nào thích mẫu con giai để tóc dài ôm guitar gào thét ko thì lên tiếng cho tớ mừng với nào....Amy mà giới thiệu đc thì tớ hậu tạ luôn , haha

amy_le
19-05-2007, 01:13 PM
kakkâkkakakâk tớ cũng thích những anh chàng có máu nghệ sĩ như ấy nhưng tiếc thay tớ cóa chùng òi kakakâkkakka giới thiệu ai đê te thịt nà khó quớ kakakakkaka ngu nhứt chong những cái ngu nà nàm mai đóa kakakâka

cuộc đời đôi khi rất phũ phàng bạn ạ kakakakakka

Rockdead8x
19-05-2007, 01:23 PM
oh vậy á ???? chết zồi , chết zồi , Amy ko giúp thì tớ ế mất thôi !! Có cần tớ vác theo quả " Chàng khờ thủy chung " cho dễ làm mai ko nào ^^

amy_le
19-05-2007, 01:29 PM
kakakakakkakaka mí iêm bây chừ hok iu chàng khờ mô kakakkakka ( chòai seo mình lấy chàng khờ thế nhảy kakakaka) tíc nà bây chừ hok cóa ai nin hok nàm mai được kakâkaka tí nưa sem cóa hok kakkakaka mà amy thấy nhinanh cũng được đóa í chịu hok kakaakkka

Rockdead8x
19-05-2007, 01:30 PM
ối chà , nhinhanh tính cho cả Band của tớ ra chợ chiều với 1 chầu trứng và 1 rổ dép kìa ^^

amy_le
19-05-2007, 01:33 PM
kkakkakakakka coan gớ noái cóa nà hok đóa kkakakâkkaka hay nà amy hi sanh nhận ấy nàm kép nhí kakakakakakkaka í đàn tớ hát kakakkakakâ chéc nà phơ kakkakakâk

Rockdead8x
19-05-2007, 01:37 PM
ui ui , amy nhận tớ làm kép nhí thì ox amy cho tớ thành thịt viên quá....tớ chả muốn gây ra sóng gió đâu à , luật pháp VN 1 vợ VS 1 chồng , đành kiếm ai khác thôi amy ơi :)

amy_le
19-05-2007, 01:41 PM
kakakâkkakkkaka cũng bít khôn đóa chớ kakakkakakakak ra yaheo tớ gửi choa kí nick bạn tớ kakakakakkakkka đảm bảo nà gất phơ kakakakakâ

Rockdead8x
19-05-2007, 01:43 PM
thế amy add nick tớ đi rồi mình lập Room mà 88 cho rôm rả nì bangthien2004 nhé

amy_le
19-05-2007, 01:48 PM
kakkâkkkkkkaka giờ nì còan ai hok te kakakkakkkakka

Rockdead8x
19-05-2007, 01:53 PM
oài , dạo nì Tivi đưa tin nhiều teen sống vìa đêm lắm , chắc tính làm batman hít đây mà

amy_le
19-05-2007, 03:12 PM
amy nà điển hình kakakakakkâ

blood_omen
19-05-2007, 05:48 PM
còn 1 con ma sống về đêm đây :hihi:....p/s chủ nhà tớ đây cũng ở nha trang nè..đồng hương òi

Mr.Chuym
19-05-2007, 06:02 PM
Tớ cũng là hàng xóm của NT nè :hihi:

blood_omen
19-05-2007, 06:03 PM
Tớ cũng là hàng xóm của NT nè :hihi:

spam vô đối :so_funny: :so_funny: :so_funny: :so_funny:

Mr.Chuym
19-05-2007, 06:41 PM
Hàng xóm thật mà, spam đâu :so_funny:

beden0yeu
19-05-2007, 07:27 PM
nếu như thật sự yêu thì phải chia sẽ đam mê hoặc thông cảm cho đối phương, kô làm được điều này có nghĩa là 2 người kô thể đến với nhau được, mình chỉ nói thé thôi :D

toàn là dâng spam trong này
kụ , kú, pa ................:rain:

Mr.Chuym
19-05-2007, 07:33 PM
Có thêm con gái pp nữa :so_funny:

hoatuyetmuadong
19-05-2007, 07:35 PM
pp!ss!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!nhớ moại ngừ qué hà!

beden0yeu
19-05-2007, 07:39 PM
pa : coan nhà tông muh pa , toàn ra đìn mìn cả phải cóa coan chứ :so_funny:
hoa : tham gia đi cháu :so_funny:

Mr.Chuym
19-05-2007, 07:41 PM
pp!ss!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!nhớ moại ngừ qué hà!

Nhớ nhung gì ở đây, qua tán dóc mà nhớ :gian: :so_funny:
@den : ko hổ danh là con của pp :so_funny: :so_funny:

beden0yeu
19-05-2007, 07:45 PM
coan hoa đó là coan gớ của 2 love đó pa , nó gọi coan mần dzì :hihi:
pa oánh nó ác wo' :hihi:

Mr.Chuym
19-05-2007, 07:52 PM
Nó là con gái của pp luôn
Nó là em con :hihi:

tieuthu_haohoa210
19-05-2007, 09:23 PM
tat nhien la phai chon ca 2 cai roi , 1 ben la tinh yeu , 1 ben la niem dam me cua minh.Lam sao ma chon 1 trong 2 dc.Nhung ban phai biet dzanh thoi gian quan tam den co ay nhieu hon neu ko mươn mat 1 trong 2 thui quan trong cua minh