PDA

Xem đầy đủ chức năng : giup em voi các anh oi

meotamdaica
11-05-2007, 09:18 AM
Vào năm lớp9 THCS tôi có thích 1 cô bạn gái. Cô ấy học lớp 9A, còn tôi học lớp 9B. Đó là người bạn gái đầu tiên khiến trái tim tôi phải rung động> Tôi chỉ thích ngắm nhìn cô ấy mỗi buổi sáng cô ấy đi học và những lúc thể dục giữa giờ. Khi năm học lớp 9 gần như sắp hết . tôi và cô ấy đã quen nhau như bao nhiêu người bạn khác.mỗi khi tiếp xúc với cô ấy tôi có cảm giác rất khó tả tim tôi đập nhanh hơn mỗi khi nói chuyện. đôi lúc tôi như thằng ngố vậy., những phút giây đó tôi thầm cầu mong nó hãy chậm lại.nhưng rồi thời gian cũng trôi đi.Năm học lớp 9 đã kết thúc với bao nhiêu kỉ niệm đã qua đi tôi vẫn chưa nói là tôi thích cô ấy.nhưng kỉ niệm mà có lẽ tôi sẽ nhớ nhất là hôm tổng kết chia tay nhau. chúng tôi vui chơi rất vui vẻ, rồi lần đầu tiên tôi đã lai cô ấy đi chơi, hình ảnh đó làm tôi nhớ mãi đến ngày này. Vài ngày sau đó. tôi đã viết thư nói lên những cảm xúc của mình khi ở bên cô ấy. với tất cả lòng can đảm mà tôi kìm nén bấy lâu nay.tôi sợ rằng không nói với cô ấy lúc này sẽ không còn cơ hội nào nữa.vì tôi biết chúng tôi sẽ phải thi cấp 3, không biết có học cùng nhau nữa không? những ngày chờ cô ấy trả lời mà tôi cứ ngỡ như mình đã chờ mấy năm liền vậy. rồi tình cờ tôi và cô ấy cũng gặp nhau .cô ấy đi xe đạp thường ngày ngang qua tôi và nói:"chán lắm" với vẻ mặt cau có và bực bội.tôi xuống nhà cô ấy,cô ấy trả lời tôi rằng. cô ấy không thích tôi.chúng ta hãy chỉ là bạn bè.Khi nghe những lời đó tôi không biết phả làm gì nữa , buồn đau và tiếc, 1 cảm gíac hụt hẫng như đang trong tôi,phải chăng đó là cảm giác thất tình? Rồi cũng không được bao lâu tôi viết 1 bức thư thứ 2 cho cô ấy . Với nội dung rằng tôi rất yêu cô ấy cho dù cô ấy không yêu tôi thì tôi vẫn vui vẻ và chúc cho cô ấy hạnh phúc bên người mình yêu. Nhưng rồi cô ấy cũng không viết lại cho tôi 1 dòng nào , điều đó làm tôi thấy khó hiểu cho đến tận bau giờ. Cô ấy khinh tôi chăng hay là cô ấy không muốn? Rồi kẻ từ những lần sau , khi 2 đứa gặp nhau tôi và cô ấy đều quay mặt đi cho khác như những người xa lạ vậy. Tôi chẳng biết làm sao tôi lại làm như thế nữa . Tôi tự nhủ rằng mình sẽ phải quên cô ấy đi. Nhưng rồi thời gian đã trôi đi tôi và cô ấy đã vào cấp 3 . Cô ấy học hệ A còn tôi học hệ B. Giá như định mệnh cho tôi trượt , học trường khác chắc tôi sẽ quên đc cô ấy, nhưng tôi vẫn yêu cô ấy, cứ mỗi khi nhìn thấy cô ấy dưới sân trường tôi lại nhớ những ngày xưa. Tôi ước gì thời gian quayt trở lại. Nhưng tất cả chỉ là 1 nỗi buồn man mát thoáng qua. Thế là đã đc 1 năm rồi tôi vẫn yêu cô ấy. Tình cảm tôi dành cho cô ấy vẫn chưa thay đổi. Tôi không đủ can đảm để nói với cô ấy rằng tôi yêu cô ấy biết nhường nào. Giờ đây khi nhứng đứa bạn tôi đều khuyên rằng " Nó có yêu mày đâu bỏ đi yêu đứa khac " Nhưng làm sao có thề làm như vậy đc khi trong trái tim tôi vẫn nhớ tới cô ấy. Trong tiềm thức của tôi chắc sẽ không quên đc người con gái đầu tiên tôi yêu là ...... Cô ấy !

Không biết tôi phải làm sao bây giờ tôi có nên gặp cô ấu để nói với cô ấy những suy nghĩ của tôi không . Hay tôi phải cố quên cô ấy và đi yêu người khác. Tôi đang rấ cần các bạn cho tôi lời khuyên. Các bạn giú tôi nhé OK!(^_*)

giangtuantuong
11-05-2007, 09:45 AM
Chung tình thía thằng em......thế kỉ 21 rùi tặng chú em câu này

Tình là bụi, phủi là bay
Người yêu là rác, đầy thì đổ

crazy_prince1987
11-05-2007, 10:43 AM
đố ai định nghĩa được tình yêu
có khó gì đâu một buổi chiều
cầm dao kề cổ yêu hay chết
gật đầu em bảo thế là yêu

^^ đùa tí thôi, theo tui nghĩ là nên làm theo những gì con "tim" bạn cho là đúng, vì nếu có hỏi ý của tui tụi về chuyện tình cảm thì chưa chắc đem lại thành công thực sự, hãy làm theo ý mình, kết quả sẽ better , good luck ^^!

block_91
11-05-2007, 07:11 PM
,..,.,.,hahaha..chu em dc đó //hãy noi với cô ỳ lơi iu thương đi<?<?><>?<>?^^...............^ -^

x0x_angellover_x0x
11-05-2007, 08:01 PM
tình iu hem cóa sự miễn cưỡng va níu keo''..... em hem nên tiếp tục theo đuỗi mà lèm ji`...........rùi thời gian sẽ lèm em quên cô ấy.......em đừng lèm cô ấy khó xữ mà hai đứa trỡ nên xa lạ.........tại sea hem giữ 1 tình bạn đẹp như thời lớp 9 , lúc ấy em cóa thễ nhìn cô ấy hồn nhiên và vui đùa.......em cóa thễ chọc cô ấy giận.......cóa thễ dẫn cô ấy đi ăn kem...........lúc ấy hem cần là cũa nhau em cũng sẽ cãm thấy hạnh phúc...........mối tình đầu lúc nèo cũng vậy á...........

nốt_ruồi_đanh_đá
11-05-2007, 10:42 PM
:dien: :timvo: chia bùn cùng tác giả thui chớ tui cũn hok bít phải khuyên bạn nàm ji` bi giờcả:fi: :slider: tốt hơn là hãy cười lên đi:bicycle: :slider:

hamaconls
11-05-2007, 10:51 PM
hic hic sao mà bạn chung tình wa' vậy
ko bít cô nàng của bạn có nghỉ gì về bạn ko nữa
mà thui bạn nên quên đi thì hơn nhỡ cô ấy ko nhớ bạn la ai thì sao như hội con trai lớp tớ nè nhìn thấy nhau mà mặt mày ủ rũ như bị mất tiền đó

crazy_prince1987
12-05-2007, 09:07 AM
tình iu hem cóa sự miễn cưỡng va níu keo''..... em hem nên tiếp tục theo đuỗi mà lèm ji`...........rùi thời gian sẽ lèm em quên cô ấy.......em đừng lèm cô ấy khó xữ mà hai đứa trỡ nên xa lạ.........tại sea hem giữ 1 tình bạn đẹp như thời lớp 9 , lúc ấy em cóa thễ nhìn cô ấy hồn nhiên và vui đùa.......em cóa thễ chọc cô ấy giận.......cóa thễ dẫn cô ấy đi ăn kem...........lúc ấy hem cần là cũa nhau em cũng sẽ cãm thấy hạnh phúc...........mối tình đầu lúc nèo cũng vậy á...........

ặc trùi ui, nhìn người ta, yêu người ta mà mình chả làm đươc gì lại càng thêm đau khổ thôi. bạn nên thổ lộ với cô ấy. dù chỉ 1 lần, nếu cô ấy từ chối thì mình càng biết cảm giác thật của người ta, mà tự động rút lui, sẽ bớt dằn vặn hon nếu cô ấy ậm ừ, không nói gì ban sẽ có 45% thành công. nếu cô ta đồng ý thi... dẫn cả diễn đàn đi ăn kem hé hé hé