PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thạch Sùng và Chuồn Chuồn

DoCCo
09-05-2007, 03:40 AM
Có 1 căn phòng 10m dài , 4m rộng và chiều cao của nó là 4m. Có 1 con Thạch Sùng và 1 con Chuồn Chuồn (coi vị trí trên hình vẽ).

Thạch Sùng vừa ngủ dậy thấy đói quá, nên kiếm cái gì đó để lót dạ. :Ngoc: :Ngoc:
Chuồn Chuồn nghe thấy tiếng dạ dày của TS liền quay sang cười đểu: "Bác đừng tốn công vô ích, kiếp này không bắt sống được tôi đâu!".
TS ngáp ngáp: "Khó gì mày! Tao chỉ cần bò xuống dưới 3m, chạy thẳng 10m sau đó bò lên trên 1m là túm được chú mày thôi!".
CC tính nhẩm 1 lúc rồi nói: "Thế bác phải bò những 14m, đến lúc đến đây thì tôi đã cao chạy xa bay rồi.".
TS nghe vậy cười khẩy nói: "Tôi có thể đi 1 đường khác... không cần đến 14m đâu."
CC ngày ngày rong chơi, mải mê cua gái bỏ học toán liên miên nên không biết TS làm cách nào mà không cần đến 14m, nó bèn đánh liều chơi luôn câu: " Nếu bác bò ít hơn 13,95m thì tôi chịu đứng im cho bác thích làm gì thì làm." :duh:

(Điều kiện: TS chỉ được bò trên tường, không nhảy hoặc dùng lưỡi. CC cũng không được phép cử động.)

Hỏi kết cục câu chuyện ra sao? Nhớ kèm lời giải thích nữa nhé :cungly:

duoiuoikenken
09-05-2007, 06:25 AM
tôi giải được câu đố này rùi nè.Bác ts se bi binh thường ,nhung khi dến gan bac y se bò ngươc lại và dùng đuôi cỉa mình để đến gần cho bác chuôn. vì điều kiện chỉ là đến gần là dc chú không cần ăn ngay bac chuồn chuốn,vì dôi của bác ts dài lên khi dến gàn bác ấy sẽ quay đầu ngược lai.ok nha!

demon222
09-05-2007, 09:10 AM
............. đầu tiên là buông chân cho rớt xuống ( đề bảo ko nhảy chứ đâu bảo ko đc rớt ) => chỉ cần đi 11m là đến :clap:

DoCCo
09-05-2007, 01:50 PM
tôi giải được câu đố này rùi nè.Bác ts se bi binh thường ,nhung khi dến gan bac y se bò ngươc lại và dùng đuôi cỉa mình để đến gần cho bác chuôn. vì điều kiện chỉ là đến gần là dc chú không cần ăn ngay bac chuồn chuốn,vì dôi của bác ts dài lên khi dến gàn bác ấy sẽ quay đầu ngược lai.ok nha!

............. đầu tiên là buông chân cho rớt xuống ( đề bảo ko nhảy chứ đâu bảo ko đc rớt ) => chỉ cần đi 11m là đến :clap:

Ặc ăn gian ghê:so_funny: ... bổ sung thêm không dùng cái gì hết (đầu, đuôi, lưỡi tùm lum:so_funny: ) chỉ được đi trên tường. Phải đi từ điểm A (chỗ con TS) đến đúng điểm B (chỗ con CC). Cố lên anh em :cungly:

@ALO@
13-05-2007, 04:59 AM
gần chỗ CC coa1 cái gương TS chi cần bò sao cho CC thấy hình mình trong gương
^^
spam

nucola
13-05-2007, 05:19 AM
từ chổ thạch sùng tơi chổ góc rùi men theo tương rùi leo toi chỗ thạch sùng chi mạt 15,84 m thôi

tidusakira
13-05-2007, 05:54 AM
Kết cục là bác TS bó tay vì ko còn con đường nào ngắn hơn ngoài việc HACK speed để đến chỗ em CC

tuanbui1984
13-05-2007, 10:16 AM
Liệu con chuồn chuồn có đậu trên cạnh đứng của hộp ko vậy, cái mũi tên vẽ như vậy dám nó đậu bên cạnh dưới của hộp lắm ah

DoCCo
13-05-2007, 03:11 PM
từ chổ thạch sùng tơi chổ góc rùi men theo tương rùi leo toi chỗ thạch sùng chi mạt 15,84 m thôi
Vượt quá chỉ tiêu rùi

Liệu con chuồn chuồn có đậu trên cạnh đứng của hộp ko vậy, cái mũi tên vẽ như vậy dám nó đậu bên cạnh dưới của hộp lắm ah
không nó đậu trên tường :cungly:

gần chỗ CC coa1 cái gương TS chi cần bò sao cho CC thấy hình mình trong gương
^^
spam

hehe spam thật :gian:

Kết cục là bác TS bó tay vì ko còn con đường nào ngắn hơn ngoài việc HACK speed để đến chỗ em CC
kết quả chưa đúng

Cố lên anh em từ giờ đến 16/05 không có kết quả thì mình sẽ giải :typing:

shinichi1487
13-05-2007, 04:47 PM
Em đo đc là 13m50 :D nhưng chưa diễn đạt đc :sr:

[MT]Loveneverdie
13-05-2007, 09:06 PM
giả sử CC dài 5cm , TS dài 7cm (thực tế là như vậy :D, cho là ít hơn cũng đc) tổng 2con ~12cm. Vậy TS chỉ cần bò 13,82m là đc thôi :Clap:
DoCCo đâu trả lời đi :D
:cungly:

DoCCo
14-05-2007, 01:12 AM
Em đo đc là 13m50 :D nhưng chưa diễn đạt đc :sr:
hehe :thatall: vậy tiếp tục suy nghĩ nhé:5:

Loveneverdie;2990557']giả sử CC dài 5cm , TS dài 7cm (thực tế là như vậy :D, cho là ít hơn cũng đc) tổng 2con ~12cm. Vậy TS chỉ cần bò 13,82m là đc thôi :Clap:
DoCCo đâu trả lời đi :D
:cungly:

Cái này giải hoàn toàn trên phương diện toán học... không đố mẹo hay quan tâm đến sự dài ngắn của con vật kekekekke:so_funny:

Cố lên cố lên :5: bài này ông thầy giáo toán của DoCCo cho cả lớp làm đó... cuối cùng chẳng đứa nào giải được:timvo:. :so_funny:

kiettuong
17-05-2007, 10:43 PM
Pó tay rồi !!! Sao hôm nay là 18/5 rồi mà chưa đưa ra lời giải???

long_co_nương
18-05-2007, 02:22 AM
he he chắc là cc do rong chơi cua gái nên đi khỏi chỗ của mình (theo giả thuyết ) nên đi khỏi cái khu vực ban đầu vậy là ts ko cần 14m cũng tóm được nó
ko bít đúng ko ta em làm theo đề bài đó nha :D

DoCCo
18-05-2007, 09:07 AM
Pó tay rồi !!! Sao hôm nay là 18/5 rồi mà chưa đưa ra lời giải???

tại không ai chịu vô giải ta buồn ta đi bụi :timvo:

he he chắc là cc do rong chơi cua gái nên đi khỏi chỗ của mình (theo giả thuyết ) nên đi khỏi cái khu vực ban đầu vậy là ts ko cần 14m cũng tóm được nó
ko bít đúng ko ta em làm theo đề bài đó nha :D

chỉ được cái nói đúng :so_funny:

DoCCo
18-05-2007, 09:13 AM
Coi cái nhà như cái bao diêm... cho nằm xuống dưới đất hết. TS chỉ cần chạy theo đường dưới :) vậy là làm thịt được con CC rùi. Các hạ có gì khiếu nại thì đi hỏi con TS nhé :so_funny: :so_funny: