PDA

Xem đầy đủ chức năng : Học viện cảnh sát.

Mgaci
08-05-2007, 02:20 AM
Bạn đang lo lắng, băn khoăn, đắn đo khi phải chọn một trường đại học, một ngành nghề sẽ gắn bó với mình suốt cuộc đời? Tôi hiểu các bạn, những người đang đứng trước ngưỡng cửa của cuộc đời, đứng trước hàng ngàn vạn con đường mà không biết chọn con đường nào. Bài viết của tôi, không hy vọng gì nhiều, chỉ nêu ra cho các bạn một sự lựa chọn khá hay ho. Và nếu bạn thấy nó hợp với mình thì mau mau lựa chọn. Không muộn mất.
Chắc hẳn các bạn đã từng xem cảnh sát hình sự hay vô vàn các phim khác về cảnh sát. Trong đó nhân vật chính luôn là những chiến sĩ cảnh sát quả cảm, thầm lặng, thông minh, tinh thông võ thuật, vi tính hay mọi phương diện khác. Và có lẽ cũng có không ít người từng mơ đến một ngày nào đó mình sẽ được mặc trang phục cảnh sát, cầm súng và chiến đấu với bọn tội phạm xấu xa, bảo vệ gia đình bảo vệ xã hội. Nếu bạn đã từng mơ như thế, học viện cảnh sát là nơi sẽ giúp bạn thực hiện giấc mơ.
Khối A: Thường lấy từ 24 đến 27 điểm.
Khối C: Thường lấy từ 20 đến 24 điểm.
Khối D: Khoảng 21.
Học ở trường này bạn sẽ biết thế nào là kỹ luật quân đội, kỷ luật của lực lượng vũ trang! Với chế độ tập luyện, học tập, nghiên cứu như một cán bộ đã đi làm thực thụ, làm gì bạn cũng phải có giờ giấc...
Học ở trường này bạn sẽ không mất một chút nào tiền của gia đình, không phải nộp tiền học, tiền nhà ở, điện nước. Nhà nước chu cấp cho bạn từ đầu đến cuối. Nói chung là free all. Ngoài ra bạn còn được nhận 270k một tháng, gọi là tiền sinh hoạt phí.
Khi ra trường, bạn không phải lo lắng về công việc. Sẽ có người phân việc cho bạn, mức lương khi mới ra trường hiện nay cho quân hàm thiếu uý là 1.900.000 VND, và sẽ tăng theo từng năm, rất nhanh! Và còn rất nhiều khoản khác...

:::thằng nhóc:::
11-05-2007, 10:51 PM
nhóc chưa thi đại học nhưng nghe học viện quân sự là khoái lắm

rongconvuitinh
12-05-2007, 03:45 AM
hì hì ,học viện cảnh sát hay công an,hay bộ đội...là họ xét lí lịch tôn giáo
đạo Thiên Chúa:loại
gốc 3 đời;có liên quan đến chế độ cũ:loại
chỉ con ông cháu cha mới được vào thui,thi cho có thui
ai hổng biết cứ nghe theo thông báo là bình đẳng thì..gần thi có thông báo gửi về:hồ sơ của bạn không hợp lệ,chúc bạn thi trường khac.huhuhu.khóc luôn

shin_kaylin
12-05-2007, 08:18 PM
con gái có thi được không thía?:so_funny:

Chàng Trai Cao Thượng
25-06-2007, 08:22 PM
thi DH cảnh sát thành phố HCM đi, cũng dc lèm thiếu úy đóa, năm ngoái lây 22.5
nhưng mà thi DH cảnh sát phải sơ tuyển sức khoẻ

ngocdunghihi
25-06-2007, 08:32 PM
"Học ở trường này bạn sẽ biết thế nào là kỹ luật quân đội, kỷ luật của lực lượng vũ trang! Với chế độ tập luyện, học tập, nghiên cứu như một cán bộ đã đi làm thực thụ, làm gì bạn cũng phải có giờ giấc... "
Đúng như vậy các bạn vào đó phải rèn luyện rất nhiều !! có thẻ ko thoải mái như các trường khác !!! nếu bạn mún "bay bổng " thì ko nên thi vào cảnh sát. tất nhiên trường nào cg~ co cái hay riêng ! nếu hiọc bên kĩ thuật ví dụ như học "điện " chăng hạn sau này đi làm bạn có thể sờ vào dòng điện mà ko bị giật !..........
đừng nghe theo lời khác các bạn ah` ,hãy chọn trường mà mình thik , có đam mê thì mới học đc !!!!! họn bên kĩ thuật sau này ra cg~ dễ xin việc lương cg~ cao , sau 2-3 tháng có thể lên đến 5 triệu roài !!

ch2f
06-07-2007, 11:08 PM
toi da tot nghiep thptnam 2006 den nma 2008 toi moi thi dai hoc toi mươn thi vao hoc vien canh satco dc ko
vi do la ươc mo cua toi ma trong khi do toi la la ngươi mang tren minh ton giao thien chua giao vayco anh huonggi ko

Ken X
10-07-2007, 07:14 PM
Nghe nói HV cảnh sát có tỉ lệ vi phạm quy chế thi cao nhất quả đất :cr:

hthat11
30-07-2008, 07:37 PM
:)) Tớ cũng nghe nói học viện cảnh sát có tỉ lệ vi phạm quy chế cáo nhất đấy!Nói thì nghe oai lắm!Toàn con ông cháu cha vào đấy!Gần nhà tớ có chị con ông to!3 năm cấp 3 chả học hành j,chơi bời lêu lổng,mất dạy!cả 3 năm học khối D đến gần ngày thi chuyển sang khối C!Hỏi ngày thành lập đảng chả biết!Thế mà cũng "YÊN TÂM" thi cảnh sát!...."YÊN TÂM" dỗ chắc rồi!Đúng là nhà có tiền có khác! =))

letanclick
05-08-2008, 06:31 PM
theo mình thấy thì có lẽ là như vậy
mình thấy mục này rất hay đây......anh trai của mình cũng học trường học viện cảnh sát đấy (B3D31)
nghe anh của mình kể lại là học trường này rất khó vì thời gian + giờ Giấc rất khắt khe đấy nhưng được cái là gia đình sẽ không gặp khó khăn cho lắm về chuyện nuôi con em ăn học trong trường
tuy nhiên cũng phát sinh nhiều cái như là tiền 20-11,3-8,.... sinh nhật thầy cô + bạn bè( đặc biệt là những cán sự lớp) đều có vẻ như là cao hơn bên ngoài ca.....(không hiểu nưa..) căng tin trong trường thì có nhưng mà giá cả thì đắt cũng không ít :D
hàng tháng đều được nhận được trợ cấp của nhà nước nhưng mà vì có rất ít máy ATM(nhà trường phát trợ cấp qua thẻ ATM)nên khi đến nơi để nhận thì thấy đông vô kể....đến khi mọi người về hết thì nhìn vào mấy không còn tiền nưa....(hihi).....thế la` lại vay mượn để sống qua thời kì khó khăn nhưng mà sinh viên thì vay bao nhiều thì hết từng đó :D nên trong trường các học viên nợ nần nhau là chuyện bình thường (có trường hợp còn lên đến số có 6-7 chữ số )
tuy nhiên xét đi xét lại thì vào trương HVCS đúng là có nhiều cái lợi hơn cái mất.........nên điểm thi vào trường là rất cao
phải khoe tí là năm đó anh mình thi được 28.5 điểm ^^! :D

Black & White
05-08-2008, 06:34 PM
theo ngành này cũng nhìu tìn nhưng khó dzô ah` :sr:

Tom_cat
10-08-2008, 02:32 AM
Tớ khuyên con gái đừng nên thi trường naỳ.Thiệt thòi khiếp lắm
Như Học viện an ninh nam nữ chênh nhau từ 5 điểm đến 9 điểm
Còn dh cảnh sát ở HCM năm nay lấy nam 20,5 còn nữ 21,5
thi bên an ninh lấy 40 nữ nhưng đăng ký đông hơn cảnh sát

tiesto
10-08-2008, 03:11 AM
Do trường này chỉ lấy 10% nữ, nghĩa là chỉ tiêu cho nữ riêng và chỉ tiêu cho nam riêng cho nên sẽ sinh ra cái khoản nữ có một điểm chuẩn và nam có một điểm chuẩn! Nhưng quả thực tớ thấy trường này cũng hơi cao thật!

Tom_cat
10-08-2008, 04:23 AM
Uhm.Đúng đóThuộc loại trường cao mà.Nhưng mà đậu rồi dc nhìu ưu đãi.Nhưng con gái thi thiệt thòi =.=

Mix academy
12-08-2008, 11:30 PM
Hú hú , năm nay tớ cũng thi trường nì , hix , hix ,....
mà bạn chủ topic nhầm òi , điểm vào trường đối với khối A là 24 và max là 28,5. Tớ thi và được giảng viên trong trường cho bik điều này.... :drive::drive::drive:

Tom_cat
31-08-2008, 06:03 AM
Hok phải.Có nhìu loại.Học viên an ninh và cảnh sát ở HN thì điểm cao hơn đại học ở HCM.
CÒn năm nay điểm an ninh thấp hơn cảnh sát
ĐIểm giữa nam và nữ cũng # nhau nữa bạn :D

traitim_muathu_91
18-11-2008, 02:18 AM
mami mình bảo mình thi quân Y mà mình cũng hok khoái mấy, mà cho mình hỏi phát, quân y học xong rồi đi làm sao vậy bạn, à mà quân Y có cần chiều cao hok vây???

Mgaci
23-12-2008, 08:21 PM
Trường này thi khối A thì rất khó, thi khối C thì cũng chỉ cỡ một trường bình thường. Các cậu nhắm ko dám thi, không đủ hứng thú, không thực sự yêu nghề thì đừng có bàn lùi nhá!

chunhimcon
04-01-2009, 03:37 AM
Thi HV còn đỡ thi đại học CS thì phải khám sơ tuyển sức khoẻ 2 lần mệt lắm.

quắt
05-02-2009, 04:46 AM
mình cung muon thi vao cảnh sat nhung tỉnh mình năm nay o tuyển nữ thế mới khổ chứ. mình có hai bác dều là công an nhưng ở trong sài gòn cơ mà mình thì ở ngoài bắc muốn vào công an dể sau nay dễ xin việc thi lai ko tuyển nữ đúng là con gái số khổ thật

lukhachmuathu
05-02-2009, 09:23 AM
trừ các trường Đặc nhiệm và phòng cháy không tuyển nữ, còn lại tất cả các trường vẫn tuyển nữ với số lượng hạn chế mà :sr:
công an thì k phải xin việc, chỉ cần bạn thi đậu là bạn đã nắm chắc một công việc rồi, khi ra trường bạn sẽ được bố trí công tác, k phải xin việc như các ngành khác :sr:

Cú mèo
06-02-2009, 05:11 AM
hihi mình ko thít đi học viên quân sự tí nào cả á .Nghiêm quá ko thít thít tự do cơ
:D mình bên bang A ko bít nên thi vào trường nào nghành nào nữa nhưng nhất thiét mình sẽ ko thi vào học viện quân sự :D chúa ghét

mR_Pcz
07-02-2009, 10:17 PM
Cho em hỏi vào trừong CSát ban A là đề riêng của ngành công an hay thi chung đề zới ban A của Bộ,và níu thi đề khác Bộ thì ngày thi có thi chung zới ngày của Bộ ko ?vì em thấy ban A CS sao lấy điểm cao wá thì làm sao mà thi vào đc (thấp nhất 24đ..=>gần bằng cả trừong Y :xao:) ? Mọi ngừoi júp em zới !!!:thatall:

haianh
12-02-2009, 11:37 PM
khi nào thi đại học thi vào trường cảnh sát mới được

con_duong_mua
24-02-2009, 07:41 PM
chào các bạn! ước mơ từ nhỏ của mình là dc làm một cảnh sat. Năm ngoái mình cũng thj nhưng ko đậu,mình quyết tâm năm nay phải thi đâu.Nhưng mình ngán nhất là cảnh tiêu cưc,ở quê mình có thàng học cực giốt giờ cũng đang học cảnh sát,nhưng thàng như nó mà làm cảnh sàt thì rồi cũng khổ dân ah.Đó là tâm sự của mình,mong các bạn góp ý

lukhachmuathu
25-02-2009, 03:55 AM
Cho em hỏi vào trừong CSát ban A là đề riêng của ngành công an hay thi chung đề zới ban A của Bộ,và níu thi đề khác Bộ thì ngày thi có thi chung zới ngày của Bộ ko ?vì em thấy ban A CS sao lấy điểm cao wá thì làm sao mà thi vào đc (thấp nhất 24đ..=>gần bằng cả trừong Y ) ? Mọi ngừoi júp em zới !!!

Học viện Cảnh sát (ở phía bắc) và Đại học Cảnh sát (ở phía nam) thi chung đề với đề thi chung của Bộ GD và ĐT, ngày giờ thi cũng trùng luôn nên bạn có thể yên tâm nha :D

Còn chuyện cao quá làm sao thi vào được thì... có ai bắt bạn thi đâu nè, bạn hoàn toàn có thể chọn trường phù hợp với khả năng của bạn mà :sr:

khi nào thi đại học thi vào trường cảnh sát mới được

Bạn có thể đến công an quận, huyện, thị xã, TP thuộc tỉnh để đăng ký mua hồ sơ do Bộ Công an phát hành, sau đó sẽ được hướng dẫn cụ thể, nhưng vì là trường đặc biệt nên tại nơi mua hồ sơ, các bạn sẽ được khám sức khoẻ sơ tuyển trước khi thi Đại học. Đồng thời các bạn cũng nên chú ý một chút về lý lịch 3 đời của gia đình vì người ta cũng sẽ xem xét đến vấn đề này rất kỹ :sr:

Còn ngày giờ thi và đề thi thì chung với đề thi, ngày giờ thi chung của Bộ GD và ĐT :D

chào các bạn! ước mơ từ nhỏ của mình là dc làm một cảnh sat. Năm ngoái mình cũng thj nhưng ko đậu,mình quyết tâm năm nay phải thi đâu.Nhưng mình ngán nhất là cảnh tiêu cưc,ở quê mình có thàng học cực giốt giờ cũng đang học cảnh sát,nhưng thàng như nó mà làm cảnh sàt thì rồi cũng khổ dân ah.Đó là tâm sự của mình,mong các bạn góp ý

Đó chỉ là một thiểu số trong đa số thôi bạn ạ :D nếu ai cũng vậy thì đâu còn gì là hình ảnh của lực lượng CAND nè :sr:

Chúc tất cả các bạn thi tốt nha :D

Trang Sassy
26-02-2009, 12:31 AM
Mình vẫn đang mơ về tương lai xa xôi :so_funny:

police_kute
10-06-2009, 09:25 PM
năm naY em thi kảnh sát hihihi s2 police :*

trường kảnh sát ko nhiều tiêu cực như các bạn nghĩ đâu :(

hvan_k3
14-06-2009, 04:29 AM
các bạn nên cân nhắc lưạ chọn trường phù hợp với khả năng của mình.Hv An Ninh va Hv Cảnh sát là những trường thuộc tốp trên.

bidanh118
26-06-2009, 06:38 PM
năm 2010 mình mới thi đại hoc. Nhưng cũng bắt đầu chuẩn bị tâm lí chọn trường rôi. Mình thì chẳng băn khoăn mấy khi chọn trường. vì từ cấp 2 đến giờ ước mơ duy nhất và đầu tiên của mình là muốn làm cảnh sát. Mặc dù là con gái nhưng mình rất thích trở thành cảnh sát. Nhưng mình vẫn còn vài vướng mắc. Đó là học viện cảnh sát có khám sức khoẻ như an ninh không. Nếu có thì cho mình hỏi cân nặng con gái phải từ bao nhiêu trở lên. Bạn nào biết nói cho mình biết với. Vì mình vẫn đang thấp thỏm với cân nặng của mình. Gío thổi là bay.Vậy bạn nào có thông tin gì về vấn đề của mình thì nói cho mình biết nha. Cảm ơn nhiều.

lukhachmuathu
26-06-2009, 11:37 PM
Đó là học viện cảnh sát có khám sức khoẻ như an ninh không. Nếu có thì cho mình hỏi cân nặng con gái phải từ bao nhiêu trở lên. Bạn nào biết nói cho mình biết với. Vì mình vẫn đang thấp thỏm với cân nặng của mình. Gío thổi là bay.Vậy bạn nào có thông tin gì về vấn đề của mình thì nói cho mình biết nha. Cảm ơn nhiều.

Học viện Cảnh sát và Học viện An ninh là hai trường cùng thuộc quản lý của ngành Công an, do đó, tiêu chuẩn tuyển chọn vào tất cả các Trường CAND là thống nhất. Bao gồm các tiêu chuẩn về chính trị, sức khoẻ, học vấn, hạnh kiểm...

Tiêu chuẩn sức khoẻ của nữ đối với các trường này là cao trên 1m58, cân nặng từ 48kg trở lên (theo mình nhớ là như vậy)

Trước mỗi kỳ thi Đại học hàng năm, công an các địa phương đều có thông báo rộng rãi đến các trường cấp 3 để thí sinh đăng ký, trong thông báo có nêu rõ các tiêu chuẩn cụ thể mình đã nói ở trên.

Hoặc bạn cũng có thể đến bộ phận tuyển sinh công an cấp quận, huyện, thị xã, TP nơi bạn đang sinh sống để hỏi về vấn đề này, sẽ có cán bộ hướng dẫn bạn chu đáo!

Thân mến!

nev3r
28-06-2009, 12:32 AM
chết em rồi ! em rất muốn vô trường này , nhưng cả cân nặng lẫn chiều cao đều ko đạt yêu cầu , phải làm sao bây h ! hix! hix! ><

lukhachmuathu
28-06-2009, 07:38 AM
Cuộc sống đôi lúc không phải muốn là được, quy định là như vậy, không thể thay đổi .

Bạn có thể chọn các trường khác phù hợp với khả năng của mình, vì các Học viện của trường Công an thuộc tốp đầu, mỗi năm tuyển số lượng rất ít, chỉ khoảng vài trăm thôi :D cho nên điểm chuẩn cao, chưa tính đến các tiêu chuẩn khác nữa :D

Mình nhớ có năm cao nhất là tuyển 450 - 500 thì phải, không như các trường khác tuyển cả vài ngàn một kỳ thi đâu :sr:

bidanh118
28-06-2009, 08:11 AM
Trời ơi mình nhớ an ninh hình như lấy có 45kg thôi mà.Vậy mà cảnh sát lấy những 48 kg luôn ak. Hè này mình đang cố gắng tăng cân thì thành công cốc rồi. Mình tưởng nếu xét cân nặng mà bằng an ninh thì còn hi vọng đằng này lại cao hơn nhưng 3 kg. Cuối cùng ước mơ cũng không thành sự thật rồi.Chán nản quá. Nếu bạn nào có thông tin mới nhất chính xác nhất về cân nặng không phải 48 kg thì nói mình với.hjjjjjjjjjjjjjjjjj. Dù sao cũng cảm ơn bạn lukhachmuathu nhiều

lukhachmuathu
28-06-2009, 08:48 AM
Như mình đã nói, bạn muốn biết chính xác, mỗi đợt thi tuyển sinh Đại học, bạn đến bộ phận tuyển sinh công an cấp quận, huyện, thị xã, TP nơi bạn đang sinh sống để hỏi về vấn đề này, sẽ có cán bộ hướng dẫn bạn chu đáo và giải thích cho bạn biết rõ về mọi tiêu chuẩn của các trường .

Còn tiêu chuẩn thì là tiêu chuẩn thống nhất của tất cả các trường, không phân biệt an ninh và cảnh sát, học viện và đại học.

Hiennie*
28-06-2009, 10:04 AM
Kỳ trước cũng có người quãng cáo...Nhưng Mình là con gái..nên gia đình không cho đi :D

bidanh118
02-07-2009, 11:39 PM
nhưng mà cho mình hỏi cân nặng có khi nào thay đổi theo từng năm ko. hay chỉ tiêu như thế luôn ko bao giờ thay đổi

lukhachmuathu
02-07-2009, 11:55 PM
Sẽ có thay đổi, nhất định là như thế nhưng không thay đổi theo từng năm mà là thay đổi theo từng chu kỳ phát triển chung về thể trạng của người Việt Nam :D

Ví dụ có thể năm nay sẽ thay đổi, nhưng phải 5-10 năm nữa mới thay đổi thêm lần nữa chẳng hạn :D

Cân nặng mà mình đã nói ở trên là cân nặng và chiều cao tối thiểu yêu cầu phải có, để đảm bảo lực lượng công an người ta nhìn vào, chứ bạn có thấy anh chị công an nào vừa thiếu cân, vừa thiếu chiều cao không ^^

bidanh118
05-07-2009, 05:36 AM
uhm thì biết là lực lượng công an cảnh sát rất là hoàn mĩ. thôi vậy mình hiểu rồi đến tháng 2 năm sau mình không tăng đủ cân nặng thì mình sẽ chấp nhận số phận từ bỏ thôi.buồn quá. từ bỏ từ bỏ thôi. cảm ơn bạn nhiều. mình sẽ không hi vọng nhiều để thất vọng nhiều !

...:*Vô*:...
05-07-2009, 08:45 AM
miu muốn vô đó lắm , nhưng ko bít kỳ sát hạch ở đó có sát sao ko? chưa kẻ thi tuyển và các điều khác ><
mà vào được , chắc còn pải dựa vào con ông cháu cha nữa

bidanh118
11-07-2009, 12:44 AM
hey hey các bạn ơi cho mình hỏi : 1 học viện cảnh sát ở hcm có ko hay chỉ có ở hà nội thôi. 2 điểm chuẩn năm 2008 của học viện cảnh sát , học viện an ninh , đại học an ninh và đại học cảnh sát là bao nhiêu. 3 thủ khoa năm 2008 của 4 trường nói trên là bao nhiêu điểm. mong các bạn tìm giúp cho mình nha. cảm ơn. mong sớm có phản hồi của các bạn

chunhimcon
12-07-2009, 07:57 AM
Mình vẫn đang mơ về tương lai xa xôi :so_funny:

ko phải là nhiều mà là quá nhiều, tôi thi khối D học viện CS mà thấy khối D chúng nó copy bài như gì, thế ko tieê cực sao đc

kinhcan9x
04-08-2009, 08:40 AM
hix,thi rồi mới bít
Tiêu cực vô đội Mình vừa thi học viện cảnh sát xong.Nói chung là không biết thế nào vì nhiều tiêu cực quá trời!!!!

19.z4
04-08-2009, 09:44 AM
chuyện cận thị cũng nghỉ lun -nếu ko mổ mắt :D
tieu cực là đương nhiên, hầu hết là con ông cháu cha thi vô HV CS
ném bài tùm lum.. nhìn fát ớn... ước gì mềnh đc như thế :so_funny:

luckycat18
09-08-2009, 07:52 AM
Co bạn nào biết thứ 7,chủ nhật ở học viện cảnh sát được ra ngoài không vây?.Trời ơi! Chả nhẽ suốt ngày giam người ta trong ấy ư? Ôi! Cuộc sống của tôi....zzzzz

IzzMrBee
14-08-2009, 09:18 AM
Học viện cảnh sát ở Hà Nội - đại học cảnh sát ở TPHCM
ps: luckycat18 bạn làm như đi thi cảnh sát cứ như ở tù ko bằng ấy

Học viện cảnh sát ở Hà Nội - đại học cảnh sát ở TPHCM
ps: luckycat18 bạn làm như đi thi cảnh sát cứ như ở tù ko bằng ấy

congcon
20-08-2009, 09:12 PM
Năm nay mình cũng thi vào Hv cảnh sát, năm nay nam lấy 21,5 khối C.
rốt cục cũng đạt được ước mơ^^!
không biết Hv cảnh sát bao h nhập học nhi?
mình nghe nói là 25/9, mà h vẫn chưa thấy Học viện gửi giấy báo nựa

jojino
01-09-2009, 06:47 PM
chao ca nha.minh hoc o hoc vien canh sat.hehhe.moi nguoi can hoi j thi cu hoi nha.nam nay minh hoc nam thu 5 roi.sap di thuc tap.nghe bao khoa moi nam nay khoang 19/9 hay 20/9 la nhap hoc day
:omg1:
co j pm cho minh
minh giai dap cung nhu tu van cho khi di nhap hoc
hehhe
cu pm theo sdt Hiếu;0987

chao ca nha.minh hoc o hoc vien canh sat.hehhe.moi nguoi can hoi j thi cu hoi nha.nam nay minh hoc nam thu 5 roi.sap di thuc tap.nghe bao khoa moi nam nay khoang 19/9 hay 20/9 la nhap hoc day

co j pm cho minh
minh giai dap cung nhu tu van cho khi di nhap hoc
hehhe
cu pm theo sdt Hiếu;0987

http://C:\Documents and Settings\MaiHoang\My Documents\My Pictures

Lần sau viết bài có dấu nhé bạn.
Chi Lan

♥*Tan_Biến*♥
03-09-2009, 06:38 PM
. Mình ko thi Cảnh sát , thi bên An ninh thì toàn nữ , chọi ko lại :sad:

Cũng ko tiêu cực lắm :sr: , chỉ là vào phòng vệ sinh thì toàn giấy là giấy :so_funny:

jojopham
11-09-2009, 10:50 AM
Theo như tui được biết thì mấy a ấy chỉ được ra ngoài có chủ nhật. Mà cả phòng- cỡ 8 ng- cũng chỉ được ra ngoài giới hạn mấy ng thui a. Sự thật đấy nha! anh hàng xóm nhà t học CS mà
CẠCH...........KO IU MẤY ANH ĐÂU.............

jojino
11-09-2009, 08:26 PM
hehe
thì phải chịu chứ biết thế nào đưởc

0986592192
19-12-2009, 12:18 PM
chào các ban... mình la một tân binh của trường hvcs. tuy mới vào trường nhưng hi vọng mình sẽ giải đáp đc một số thắc mắc của các bạn:
*thứ nhất về vấn đề tuyển sinh vào trường các bạn phải đáp ứng các yêu cầu sau:
- lí lịch gia đình cơ bản (ko tôn giáo, ko phản động, ko co ai trong hia đình là tội pham..vv..)
- sức khoẻ đảm bảo (cân nặng 48kg (dân tộc thiểu số la 45), chiều cao 1m65 (dtts la 1m62),mắt 18/20, huyết áp và tim mạch tốt, ko bị các loại bệnh đặc biêt như aids...,ko co sẹo dại)
- ngoài ra các thi sinh nữ lấy theo chỉ tiêu của từng tỉnh (lấy khoảng 10% thi phải)
*thứ hai về vấn đề tuyển sinh vào:
do lượng thí sinh thi vào quá đông nên ko tránh khỏi có một số tình trạng tiêu cực
nhưng các bạn yên tâm một điều là nếu đủ năng lực thì bạn sẽ trở thành thành viên của đại gia đình hvcs ( đặc biệt các bạn nữ ở trường luôn đc ưu tiên đặc biệt)
theo mình biết thì trong thi cử thì khối A các bạn yên tâm tuyệt đối, khối D cũng ko phải suy nghĩ
riêng khối C do lượng chiến sĩ ca nghĩa vụ thi đông + lượng thí sinh quá đông nên ko thể đảm bảo hoàn toàn dc nhưng các thầy cô giám thị cũng ko bỏ qua cho trường hợp gian lận nào cả (mình thi khối C mà)
*thứ ba khi bạn đã là thành viên của đại gia đình hvcs :
- bạn sẽ dc hưởng nhiều ưu đãi đặc biệt (dc nhà nc đàu trợ về ăn, mặc, nhà, tiền tiêu vặt :wo:,...hihi) cụ thể là : tiền ăn là 900k/tháng,tiền trợ cấp dc tính theo từng năm...năm 1 là 260k/tháng, quần áo do bộ cung cấp ...đại loại năm 1 có :2 bộ mùa hè,2 bộ vec + cavat,1 áo bông,2 quần đùi, 2 áo phông,2 1 bộ đồ thể dục, 1 chăn, 1 đệm, 2 khăn mặt, tất, 1 balo... nhiều kể ko xuể hihi
- bạn dc rèn luyện trong một môi trường cực tốt, nghiêm khăc...
- hiện nay trường hvcs đã xây dựng chuẩn đầu ra cho sv (là đảng viên hoặc ít nhất là đối tượng Đảng, có bằng lái xe A1,B bắn súng 70/100 điểm, võ đạt đai 3 tức đai đen karate,... đai xanh vovinam, tiếng anh đạt tope 400, tin hoc.............
- đặc biệt nữ sinh lun dc ưu tiên, wan tâm dặc biệt của các nam sinh hihi
- hằng tuần bạn dc về nhà vào t7,cn có thể là cả t6 nữa trong trường hợp đặc biệt bạn cung dc vê nhà
* ah còn điều này nữa : con ông cháu cha ở trường mình thì cũng fai thi vào bằng nỗ lực của bản thân thôi... như lớp mình thì 90% bố mẹ đều là nông dân thôi
----------------> thôi chào các bạn nhe...có gì mình sẽ nc cùng các bạn vào dịp khác --------------------

blangsong
26-01-2010, 06:59 PM
:)) Tớ cũng nghe nói học viện cảnh sát có tỉ lệ vi phạm quy chế cáo nhất đấy!Nói thì nghe oai lắm!Toàn con ông cháu cha vào đấy!Gần nhà tớ có chị con ông to!3 năm cấp 3 chả học hành j,chơi bời lêu lổng,mất dạy!cả 3 năm học khối D đến gần ngày thi chuyển sang khối C!Hỏi ngày thành lập đảng chả biết!Thế mà cũng "YÊN TÂM" thi cảnh sát!...."YÊN TÂM" dỗ chắc rồi!Đúng là nhà có tiền có khác! =))

toàn nghe tin đồn thôi phải không? Học viện canh sát mà con cha cháu ông vào đc àh, con của giám đốc học viện sao không vào học ở học viện mà phải học ở trung học cảnh sát. http://www.zing.vn/news/giao-duc/hai-nu-thu-khoa-hoc-vien-canh-sat/a61835.html
xem thử xem thành phần đỗ vào Học viện thường là những học sinh các trường chuyên có tiếng của các tỉnh và thành phố đó.
điểm chuẩn khối A thi vào thì không thua một trường nào đâu, và tin chắc ở học viện cảnh sát không phải là cứ con ông cháu cha là thi đỗ đâu nha :dwarf:

Lookfordream
20-06-2010, 07:44 PM
Bạn mình học trong đó, nó nói rằng thi vào đây là sai lầm lớn nhất đời nó. Khối A học chung với khối C. Haizzz ko tin đc. Ngày nào cũng điểm danh đủ 3 lần sáng trưa tối. Cơm thì có thể quên ko ăn đc chứ điểm danh thì thiếu một lần cũng ko đc. Các bạn phải tự tai nghe bạn mình kể cơ.
Tóm lại ĐỪNG BAO GIỜ THI VÀO CÁI TRG NÀY, NẾU CÓ Ý ĐỊNH HÃY TỪ BỎ NÓ.

Lookfordream
20-06-2010, 08:00 PM
chào các ban... mình la một tân binh của trường hvcs. tuy mới vào trường nhưng hi vọng mình sẽ giải đáp đc một số thắc mắc của các bạn:
*thứ nhất về vấn đề tuyển sinh vào trường các bạn phải đáp ứng các yêu cầu sau:
- lí lịch gia đình cơ bản (ko tôn giáo, ko phản động, ko co ai trong hia đình là tội pham..vv..)
- sức khoẻ đảm bảo (cân nặng 48kg (dân tộc thiểu số la 45), chiều cao 1m65 (dtts la 1m62),mắt 18/20, huyết áp và tim mạch tốt, ko bị các loại bệnh đặc biêt như aids...,ko co sẹo dại)
- ngoài ra các thi sinh nữ lấy theo chỉ tiêu của từng tỉnh (lấy khoảng 10% thi phải)
*thứ hai về vấn đề tuyển sinh vào:
do lượng thí sinh thi vào quá đông nên ko tránh khỏi có một số tình trạng tiêu cực
nhưng các bạn yên tâm một điều là nếu đủ năng lực thì bạn sẽ trở thành thành viên của đại gia đình hvcs ( đặc biệt các bạn nữ ở trường luôn đc ưu tiên đặc biệt)
theo mình biết thì trong thi cử thì khối A các bạn yên tâm tuyệt đối, khối D cũng ko phải suy nghĩ
riêng khối C do lượng chiến sĩ ca nghĩa vụ thi đông + lượng thí sinh quá đông nên ko thể đảm bảo hoàn toàn dc nhưng các thầy cô giám thị cũng ko bỏ qua cho trường hợp gian lận nào cả (mình thi khối C mà)
*thứ ba khi bạn đã là thành viên của đại gia đình hvcs :
- bạn sẽ dc hưởng nhiều ưu đãi đặc biệt (dc nhà nc đàu trợ về ăn, mặc, nhà, tiền tiêu vặt :wo:,...hihi) cụ thể là : tiền ăn là 900k/tháng,tiền trợ cấp dc tính theo từng năm...năm 1 là 260k/tháng, quần áo do bộ cung cấp ...đại loại năm 1 có :2 bộ mùa hè,2 bộ vec + cavat,1 áo bông,2 quần đùi, 2 áo phông,2 1 bộ đồ thể dục, 1 chăn, 1 đệm, 2 khăn mặt, tất, 1 balo... nhiều kể ko xuể hihi
- bạn dc rèn luyện trong một môi trường cực tốt, nghiêm khăc...
- hiện nay trường hvcs đã xây dựng chuẩn đầu ra cho sv (là đảng viên hoặc ít nhất là đối tượng Đảng, có bằng lái xe A1,B bắn súng 70/100 điểm, võ đạt đai 3 tức đai đen karate,... đai xanh vovinam, tiếng anh đạt tope 400, tin hoc.............
- đặc biệt nữ sinh lun dc ưu tiên, wan tâm dặc biệt của các nam sinh hihi
- hằng tuần bạn dc về nhà vào t7,cn có thể là cả t6 nữa trong trường hợp đặc biệt bạn cung dc vê nhà
* ah còn điều này nữa : con ông cháu cha ở trường mình thì cũng fai thi vào bằng nỗ lực của bản thân thôi... như lớp mình thì 90% bố mẹ đều là nông dân thôi
----------------> thôi chào các bạn nhe...có gì mình sẽ nc cùng các bạn vào dịp khác --------------------

chú em mới năm thứ nhất phải ko ? Thảo nào còn nhìn đời tươi đẹp thế. Thằng bạn mình đến nhà mình chơi bố mẹ mình khen nó rất pzo khi thi cs nó nói " cháu học ngu mới phải thi cs chứ giỏi thì vào đây làm gì?" . Nó thi khối c bạn ạ, lúc đó mình mới biết trg này lấy khôi C. đúng là buôn cười cho bọn khối A vào đây, thi đc 24đ ko phải chuyện đơn giản mà vào đây thì... Lại còn phải chịu đựng những thằng ngu cứ thích tỏ ra nguy hiểm nữa chứ.
À quên, nếu có tí tài năng văn nghệ thì rất đc trọng dụng đấy. Cày cuốc cả năm mà mới kiếm đc tí điểm mà mấy đứa đó hát vài bài linh tinh mà đc ngay 0.2 0.3 điểm tổng kết cả năm đấy. À còn bọn cán bộ lớp nữa chứ, nếu ở cáp 3 cán bộ lớp chả khác gì mình thì ở đây bạn mình gọi bọn đó là chim lợn. Làm gì cũng nên cẩn thận ko những thằng đó sẽ tố cáo bạn đó.

Nếu vẫn muốn vào đây? Cứ vào thử xem. Sẽ có lúc bạn thấy đời bất công muốn khóc mà ko khóc đc. Mình thề đấy.

Lookfordream
20-06-2010, 08:06 PM
Còn những thứ mà chú kể trên kia....
Nên nhớ đời ko ai cho ko ai cái gì! Cái gì cũng có giá của nó.
Nếu chưa tin mình nói thật hãy kiếm một thằng học cs hỏi xem

doremon_tn711
18-08-2010, 11:23 PM
mình cũng mún thi vào dh cảnh sát từ trước ùi nhưng sao mừ lấy điểm cao thế
:think:

♥ღ.:*b3'*:.ღ♥
25-08-2010, 10:57 PM
học ngành này phải có lý lịch thật "trong sạch" kơ ;));))

gió nhiệt đới
13-09-2010, 11:20 AM
Các bạn có biết không? Gia đình mình nghèo lắm : bố mình mất từ khi mình học lớp 4, một mình mẹ phải vất vả để nuôi 6 chị em mình. Hơn thế lữa món nợ do việc chữa trị 7 năm cho bố luôn là nặng đè nên vai mẹ. Chị cả mình thì ốm yếu , chị hai phải nghỉ học đi làm giúp đỡ gia đình. Trong suốt mười mấy năm qua, kể từ khi bố lằm viện, mẹ không được một ngày hạnh phúc. Với mẹ mỗi ngày chôi qua là mỗi ngày lo toan việc cơm-áo-gạo -tiền.
Thấu hiểu nỗi vất vả của mẹ, sự chật vật của gia định Bởi vậy mình luôn cân nhắc trong việc lựa chọn nghề nghiệp. Thế rồi mình biết đến trường HVCS mình rất mừng và cảm thấy mình thật là may mắn. Mình biết nếu mình đỗ ngôi trường này thì bao đắn đo bấy lâu của mình sẽ được đẩy lùi. Mẹ sẽ đỡ đi một gánh năng, các chị cũng có thể yên tâm đi lấy chồng. Nhưng ông trời thật là nhẫn tâm, ông không để mình tận hưởng niềm vui đó bao lâu. Chỉ vài ngày sau khi tim hiểu kĩ hơn thì mình không đủ tiêu chuẩn dự thi. Chiều cao của mình chỉ đạt 1.53 trong khi yêu cầu của trường là 1.58. Mọi hi vọng đã bị đập tan mình chỉ biết ngồi khóc suốt đêm. Mình khóc vì thương mẹ, thương chị và thương chính bản thân mình. Mình không hiểu tại sao ông trời lại tàn nhẫn như vậy. Ông bắt mẹ mình phải khổ đến bao giờ lữa đây.
Ngày thi đang mỗi lúc một tới gần mình không biết lam gì để thay đổi tình thế. Giờ đây mình không còn muốn nghĩ tới bất kì ngôi trường nào khác. Mỗi ngày mình đều cố gắng tập luyện để tăng chiều cao. Mình còn 6 tháng cho 5cm liệu mình có thể không? Mong sao có kì tích sẩy ra. Mình nhất định phải vào ngôi trường đó dù cho là năm sau nhưng liệu mẹ có chờ được không? Mình không biết phải làm sao lúc này. Ai đó làm ơn cho mình một lời khuyên được không ! Lúc này mình đang rất cần đến những lời khuyên của các bạn ! Mình chỉ muốn tìm được một lối thoát cho con đường tiến tới ước mơ của mình thôi....Có được không vậy?

_ Sống những ngày lang thang lơi phố nhỏ
Mới thấy đời sao nhuộm lắm chua cay._

Lookfordream
30-09-2010, 09:39 AM
Để thay đổi cuộc sống còn rất nhiều con đường ngoài thi vào cs. Đồng ý là nghề cs thì cuộc sống sẽ ổn định hơn nhưng sẽ phải đánh đổi nhiều thứ khác đấy. Yên ấm quá thì ko trưởng thành đc. Cuộc sống cứ đều đều ăn, điểm danh, học thì còn cơ hội cho sự pt ko? Bạn anh ngày trc tuy ko giỏi nhất nhưng cũng ko phải là ngu thế nhưng 2 năm học cs thì thế nào? Nó bảo 2 năm rồi học mà ko phả dùng đến cái đầu. :)).

nev3r
18-02-2011, 11:21 AM
ngành nào cũng có mặt trái phải
cảnh sát cũng vậy
mọi ng vẫn cảnh sát vs bộ đội là ngành nghèo nhất mà =))
theo như mình thấy trong gia đình ( nhà mình toàn bộ đội vs cảnh sát ) thì tùy chức vụ , công việc đảm nhiệm vs những mức lương khác nhau :sr: thật ra , lương rất thấp , chủ yếu ăn ngoài :sr: ( khách quan thôi :sr: ) và ngành nào cũng vậy !
và theo như mình biết
thì nếu bạn là ng dân tộc , sẽ duoc ưu tiên cộng 3 đ
nếu là "con" của 1 quan chức nào trong ngành , sẽ được cộng 2đ !
còn thật ra mấy yêu cầu về ngoại hình "lách " rất dễ :sr:

con bạn mình , bố nó kêu sẽ chuyển hộ khẩu nó snag bác , cũng làm chức to ji đó trong ngành , sẽ được cộng 2đ :sr:
hiz
nói chung , ngành này ,muốn sống được phải có chỗ dựa :so_funny:
dù có thi đỗ sau cũng khó xin việc , mà có xin được việc cũng chỉ làm lính canh :sr:

lúc đầu thấy ng nhà làm nhiều , bản thân bô mình cũng là bộ đội , thích lắm , tính thi trường này hoặc học viện an ninh
nhưng sau mới biết , nhiều cái k hay :sr:
nên quyết từ bỏ , chọn ngành phú hợp :sr:

đó là những ji mình biét , muốn chia sẻ cùng các bạn :sr:
bạn nào thật sự yêu ngành này , có đủ tự tin thi đỗ , thì hãy cữ thi
chúc các bạn thành công trên con đường đời phía trước ! :tim: