PDA

Xem đầy đủ chức năng : câu đố khó dễ sợ

^_^pe_chit_ha_lam^_^
04-05-2007, 01:01 AM
Hãy suy nghĩ thật kỹ để trả lời nghen các bạn của tôi:
1/Cây gì hok sợ ma mà lại sợ nước?
2/con gì chạy nhanh nhất thế giới?
3/Nước nào có tên ghép bởi 2 nguyên tố hóa học?
4/Một ngày mưa tầm tả , sủ cụ nghe tiếng khóc ngoài cổng chùa.Thì ra có 1 đứa trẻ bị bỏ rơi. Sư cụ liền mang vào chùa nuôi nấng. Hỏi thèn bé đó tên gì?
5/Con gì khi nhỏ 1 tên ,khi lớn lên 1 tên khác?
6/Sim gì hok mọc trên đồi?
7/Cái gì chạy suốt ngày đêm mà chân hok đụng đất?
8/Tí , Tèo chuẩn bị đi thi đấu bóng đá , Tí pha C sủi uống.Tèo ngăn lại **Không Nên**!Hỏi tại seo?
9/Sư cụ sai chú tiểu tên là **Xe vần**mang các cối đá cuẩn bị làm bánh.Hỏi có bao nhiêu cối đá?
10/Bóng gì hok phải để đá?
11/Mai và Yến lần đầu làm quen với nhau.Mai hỏi Yến sinh năm bao nhiêu? Yến bảo :**Năm tớ sinh gồm 4 con số, cộng lại bằng 20, nếu viết ngược lại nó hok thay đổi**.Mai liền đoán ra , còn bạn thì seo?
12/Trời rét như cắt ,Đông nằm trong chăn đọc truyện.Bỗng nó nghe tiếng rao :Bánh mì đây: Đói bụng. Đông vùng dzậy chạy ra 2 cái 2 đồng.Hỏi ,trong túi Đông còn mấy đồng. Hãy giải thích nghen các bạn?:thatall:
~~~~~~~~~~chữ ký ~~~~~~~~~~
chúc các bạn có một ngày thật zui tươi và hạnh phúc:wavey:

các bạn ởi cho mình câu trả lời nghen chúc các bạn thành công và sẽ trả lời đc hết các câu hỏi của tôi

kthanh_tt77621176
04-05-2007, 02:33 AM
3/Nước nào có tên ghép bởi 2 nguyên tố hóa học?
4/Một ngày mưa tầm tả , sủ cụ nghe tiếng khóc ngoài cổng chùa.Thì ra có 1 đứa trẻ bị bỏ rơi. Sư cụ liền mang vào chùa nuôi nấng. Hỏi thèn bé đó tên gì?
5/Con gì khi nhỏ 1 tên ,khi lớn lên 1 tên khác?
6/Sim gì hok mọc trên đồi?
7/Cái gì chạy suốt ngày đêm mà chân hok đụng đất?
8/Tí , Tèo chuẩn bị đi thi đấu bóng đá , Tí pha C sủi uống.Tèo ngăn lại **Không Nên**!Hỏi tại seo?
9/Sư cụ sai chú tiểu tên là **Xe vần**mang các cối đá cuẩn bị làm bánh.Hỏi có bao nhiêu cối đá?
10/Bóng gì hok phải để đá?
11/Mai và Yến lần đầu làm quen với nhau.Mai hỏi Yến sinh năm bao nhiêu? Yến bảo :**Năm tớ sinh gồm 4 con số, cộng lại bằng 20, nếu viết ngược lại nó hok thay đổi**.Mai liền đoán ra , còn bạn thì seo?
12/Trời rét như cắt ,Đông nằm trong chăn đọc truyện.Bỗng nó nghe tiếng rao :Bánh mì đây: Đói bụng. Đông vùng dzậy chạy ra 2 cái 2 đồng.Hỏi ,trong túi Đông còn mấy đồng. Hãy giải thích nghen các bạn?:thatall:
~~~~~~~~~~chữ ký ~~~~~~~~~~
chúc các bạn có một ngày thật zui tươi và hạnh phúc:wavey:

các bạn ởi cho mình câu trả lời nghen chúc các bạn thành công và sẽ trả lời đc hết các câu hỏi của tôi

hix chỉ đc vài cấu ko biết có đúng hem nữa
2/ Con Báo
10/ Bóng Đèn
11/ 1991
:thatall: :thatall:

stylish_teen
04-05-2007, 02:56 AM
5/ bê - bò
nghé - trâu
nòng nọc - ếch.....
9/ 7 cối đá
12/ Đông nằm = 5 đồng , 2 cái 2 đồng , Đông có 5 đồng => Đông còn 3 đồng
òa òa.... giải được nhju đó àh , hem bjt' đúng hem nữa ~^^~

sen_D4
04-05-2007, 04:09 AM
3/Nước nào có tên ghép bởi 2 nguyên tố hóa học?CuBa
5/Con gì khi nhỏ 1 tên ,khi lớn lên 1 tên khác?con ếch(hồi nhỏ nó tên nòng nọc)
6/Sim gì hok mọc trên đồi?sim điện thoại!:so_funny:
7/Cái gì chạy suốt ngày đêm mà chân hok đụng đất?cái đồng hồ
10/Bóng gì hok phải để đá?bóng ma!(đá dc cho tiền lun)
11/Mai và Yến lần đầu làm quen với nhau.Mai hỏi Yến sinh năm bao nhiêu? Yến bảo :**Năm tớ sinh gồm 4 con số, cộng lại bằng 20, nếu viết ngược lại nó hok thay đổi**.Mai liền đoán ra , còn bạn thì seo?1991
12/Trời rét như cắt ,Đông nằm trong chăn đọc truyện.Bỗng nó nghe tiếng rao :Bánh mì đây: Đói bụng. Đông vùng dzậy chạy ra 2 cái 2 đồng.Hỏi ,trong túi Đông còn mấy đồng. Hãy giải thích nghen các bạn?
đúng hông dzây??????

^_^pe_chit_ha_lam^_^
04-05-2007, 08:21 PM
trả lời đi các bạn ởi seo hok coá ai vào xem rồi trả lời hêtd dzậy hả chời chán kinh àh

thuhuyền
05-05-2007, 01:48 AM
Khó wé pà kon ui !!!
Giải được 2 câu hok bít đúng hok nữa
6/ Sim diện thoại
9/ Xevần = 7 cối đá

huynhthanhbinh
05-05-2007, 03:14 AM
1/Cây gì hok sợ ma mà lại sợ nước? khong biet
2/con gì chạy nhanh nhất thế giới?con chuôt (trong 12 con giap no dung dau)
3/Nước nào có tên ghép bởi 2 nguyên tố hóa học? CuBa
4/Một ngày mưa tầm tả , sủ cụ nghe tiếng khóc ngoài cổng chùa.Thì ra có 1 đứa trẻ bị bỏ rơi. Sư cụ liền mang vào chùa nuôi nấng. Hỏi thèn bé đó tên gì?su tieu
5/Con gì khi nhỏ 1 tên ,khi lớn lên 1 tên khác?be_bo, nghe_trau, cun_cho ,con ech_con nongnoc,...
6/Sim gì hok mọc trên đồi? simdien thoai
7/Cái gì chạy suốt ngày đêm mà chân hok đụng đất? dong ho
8/Tí , Tèo chuẩn bị đi thi đấu bóng đá , Tí pha C sủi uống.Tèo ngăn lại **Không Nên**!Hỏi tại seo? C sui -----> sui seo
9/Sư cụ sai chú tiểu tên là **Xe vần**mang các cối đá cuẩn bị làm bánh.Hỏi có bao nhiêu cối đá? bay
10/Bóng gì hok phải để đá? bong den, bong ban, bong ro, bong toi, bong ma, bong dem...
11/Mai và Yến lần đầu làm quen với nhau.Mai hỏi Yến sinh năm bao nhiêu? Yến bảo :**Năm tớ sinh gồm 4 con số, cộng lại bằng 20, nếu viết ngược lại nó hok thay đổi**.Mai liền đoán ra , còn bạn thì seo?1991
12/Trời rét như cắt ,Đông nằm trong chăn đọc truyện.Bỗng nó nghe tiếng rao :Bánh mì đây: Đói bụng. Đông vùng dzậy chạy ra 2 cái 2 đồng.Hỏi ,trong túi Đông còn mấy đồng. Hãy giải thích nghen các bạn? dong nam---> nam dong, ma tru 2 cai 2 dong ---->tru 4 dong con lai 1 dong thoi

satthubandoi
05-05-2007, 03:35 AM
những câu 1 câu 2 câu 4 câu 12 là câu khó nhất nên các bạn dễ sai nên hok ai đúng cả còn mấy câu kia ban huynhthanhbinh đúng hết rồi đóa hì hì cố gắng tìm cho ra nhé

kaluni
15-05-2007, 07:33 PM
câu 1 là cây cột điện có đúng hok?

nhớ trả lời nha
con chạy nhanh nhất thế giới là con báo hoa mai hoặc là báo đen mà hình như là báo hoa mai
vậy đó!

piterchec
15-05-2007, 08:15 PM
:bicycle: trời oy cây không sợ ma mà sợ nước là cây: Cột Điện
con vật chạy nhanh nhất thế giới là: Con báo đúng hem?

^_^pe_chit_ha_lam^_^
18-05-2007, 07:33 AM
1/Cây gì hok sợ ma mà lại sợ nước? cây tam hương
2/con gì chạy nhanh nhất thế giới?con báo gầm
3/Nước nào có tên ghép bởi 2 nguyên tố hóa học? CuBa
4/Một ngày mưa tầm tả , sủ cụ nghe tiếng khóc ngoài cổng chùa.Thì ra có 1 đứa trẻ bị bỏ rơi. Sư cụ liền mang vào chùa nuôi nấng. Hỏi thèn bé đó tên gì?sư cụ là cu sự
5/Con gì khi nhỏ 1 tên ,khi lớn lên 1 tên khác?be_bo, nghe_trau, cun_cho ,con ech_con nongnoc,...
6/Sim gì hok mọc trên đồi? simdien thoai
7/Cái gì chạy suốt ngày đêm mà chân hok đụng đất? dong ho
8/Tí , Tèo chuẩn bị đi thi đấu bóng đá , Tí pha C sủi uống.Tèo ngăn lại **Không Nên**!Hỏi tại seo? C sui -----> sui seo
9/Sư cụ sai chú tiểu tên là **Xe vần**mang các cối đá cuẩn bị làm bánh.Hỏi có bao nhiêu cối đá? xe vần là 7
10/Bóng gì hok phải để đá? bong râm ,bóng mát ,bóng đêm11/Mai và Yến lần đầu làm quen với nhau.Mai hỏi Yến sinh năm bao nhiêu? Yến bảo :**Năm tớ sinh gồm 4 con số, cộng lại bằng 20, nếu viết ngược lại nó hok thay đổi**.Mai liền đoán ra , còn bạn thì seo?[COLOR="red"]1991
12/Trời rét như cắt ,Đông nằm trong chăn đọc truyện.Bỗng nó nghe tiếng rao :Bánh mì đây: Đói bụng. Đông vùng dzậy chạy ra 2 cái 2 đồng.Hỏi ,trong túi Đông còn mấy đồng. Hãy giải thích nghen các bạn? dong nam---> đông nằm là 5 đồng? mua hết 2 đồng là còn 3 đồng
hehehehehehehe mình giải rồi đóa bà coan ơi :slider: