PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thiên Đường Hy Vọng - Hiếu Ken

hoabinhtronven
18-04-2007, 10:12 PM
http://streamer2.soundclick.com/jarry_DL/24/06/freemp3/hieukenproduction+thienduonghivonghieuken.mp3
D*****L ( http://streamer2.soundclick.com/jarry_DL/24/06/freemp3/hieukenproduction+thienduonghivonghieuken.mp3 )

chorus:
Nếu có ứoc mơ trong đời thì tôi vẫn mơ ước, có 1 nơi thiên đuờng và cuộc sống luon mỉm cưòi. Những ánh sáng thiên đuờng sẽ xua tan đi bao đau thương và xin còn có 1 thế giới sẽ ko còn khổ đau.
Ráp:
1 ngừoi có 1 ngừoi thì ko
Có gia đình , có cuộc sống , sống cuộc sống ấm êm hạnh phúc , ko gia đình , ko số phận , sống qua ngày . khó khăn lận đận ....
Nhưng ko vì vậy , họ vẫn vuợt qua mặc cảm , bước từong rào lớn nhất về giai cấp, về xã hội , về số phận của con người !!! Họ vân đang dần dần mở lòng nhân nghĩa cưu mang những con nguòi khốn khổ!!!
Những đứa trẻ ko cơm ăn áo mặc và hàng ngày chúng phải lê đôi chân trần bé nhỏ , vuợt qua bao chặng đừong dài đi ăn xin, chắt chiu từng đồng để sống qua ngày !! Chúng cũng là 1 con ngừoi có quyền sống , có quyền đuợc hạnh phúc nhưng sao số phận trớ trêu, xô đẩy dòng đời thật nguyệt ngã !! Thật bao nhiêu điều ngang trái!! Ngừoi thì khuyết tật, ngưioì thì ko thể nhìn thấy đuợc vạn vật..... và chỉ còn mong 1 tia sáng nhỏ nhoi soi thẳng vào chính trái tim mỗi con ngừoi chúng ta!!!!!!
Hãu vuợt qua rào cản để mở lòng mình đến với những con ngừoi ko đuợc may mắn ko có 1 cuốc sống ấm êm!!!!!
Hạnh phúc như chính con ngừoi mà tạo hóa sinh ra

Ráp:
1 con ngừoi sinh ra ai cũng đều có tình ngừoi..... về tình nghĩa về lẽ sống mà ko để hổ thẹn với luơng tâm... Họ ko dám thừa nhận 1 con ngừoi bị tàn tật mà lại xua đuổi , hắt hủi chúng ra khỏi 1 cộng đồng xã hội.... và cũng có ngừoi đã tự nhẫn tâm , tự nhẫn nhấn chìm cuộc sống của chính giọt máu đào mình sinh ra.... Mà chỉ biết nghĩ đến cuộc sống , nghĩ đến hạnh phúc ích kỉ cho mình.....
Thế còn chúng nó thì sao??? những đứa trẻ thì sao? .... Nó cùng muốn sống , cũng muốn đuợc hạnh phúc , cũng muốn là 1 con ngừoi hoàn hảo, sống mà biết đến ngày mai!!!! ko biết đến 1 tuơng lai , chỉ thấy 1 màn đêm u tối mịt mù
Dù là thật hay là mơ thì cũng mong đó là 1 điều hay cũng dơ tay cứu vớt những sinh linh nhỏ bé.... SẼ ko còn tiếng kêu ai oán vầng sáng mang cho chúng ta đau xót về những số phận những cuộc đời những con người.

Max_Boy
19-04-2007, 06:12 AM
hay..................................

lilo_hihi
20-04-2007, 07:11 AM
uhm!cũng bt thui,hem hay lắm ( có lẽ mình hem thick Hiếu ken ^^)