PDA

Xem đầy đủ chức năng : Pháo hoa

xCi
05-07-2005, 02:38 PM
:tim: owow ! đẹp quá pháo hoa năm nay thật đẹp .Những các nhánh pháo xoè ra đủ màu sắc , chen chúc nhau , xô đẩy nhau........rồi lại tua tũa rơi xống như cây liễu trên bầu trời Kansas đêm nay......ko thể tả được..........cái đẹp của nó như màu tình yeu vậy ! hôm nay tất cả mọi người cùng nhau nói nói cười cười....những đôi trai gái...nhóm bạn bè v..v.v đuổi bắt nhau thật vui quá , cùng nhịp vui đang chạy nhảy xung quanh............từng gia đình.....từng cặp trai gái cùng nhau nằm trên thảm cỏ xanh của một bờ hồ....như 1 hình tròn..trông thật hay...Đẹp chỉ có 1 chữ đẹp nhưng lòng ta lại vắng bóng 1 người ? một ai? một thứ gì ? Đó là 1 tình yeu . Thế thôi. Đã 11 giờ đêm rồi....mọi người nôn nóng mong chờ pháo hoa sẽ nổi dậy trong năm ....bùm! bùm! oa pháo hoa pháo hoa kìa ! đẹp quá.....tôi chợt ngồi chỏm dậy trên bãi cỏ xanh ! để ngắm pháo hoa..........từng tùm....từng đóa pháo đang nổ.....hòa lại với nhau như tất cẢ loài hoa tụ lại cùng nhau khoe hương hương , sắc sắc......đẹp quá có khi tôi đang tưởng mình đang đứng trong một ko trung huyền ảo nào đó..........1 thế giới nào đó...............nhưng chỉ mình tôi...............chỉ một mình tôi đúng đó mà thôi .Anh à ! Anh đang làm gì đó ? nơi đó có vui ko? có hạnh phúc mới chưa ? có nhớ đến em ko ? owow phải chi có anh bên cạnh em ha ! được cùng nhau ngắm pháo hoa.......thì còn gì để nói nữa ......hihi....mỉm cười rồi lại nhói một cơn đau.........Đã nói ko nhớ ai.....giờ lại nhớ ai rồi ! Nhưng chắc pháo hoa bên anh sẽ đẹp hơn pháo hoa bên em phải ko anh ? anh phải có hạnh phúc nha ! giờ này chắc anh đang ngắm pháo hoa cùng ai phải ko anh ? Còn riêng em thì anh đừng lo nhé vì em sẽ cũng như đêm nay hoài thôi ^.^ bên cạnh niềm vui......và cùng như pháo hoa thôi ^.^ nhưng em sẽ coi pháo hoa một mình như đêm nay ^.^ hihi Anh phải có hạnh phúc nha ^.^..trời tối lại càng vui...nhưng riêng tôi lại mang một nỗi sầu ko thể tả :tim:
Khi mọi người đọc bài này hãy đọc chậm chậm lại nha :tim:

Kẻ_bên_lề_đợi_em
09-07-2005, 06:42 PM
em có biết ko Như...anh sợ cuộc tình đôi ta rồi sẽ như pháo hoa...sẽ loé sáng, rực lữa, sẽ huy hoàng nhưng chỉ trong giây lát...rồi nó sẽ tàn dần vào vũ trụ...ko ai biết...ko ai hay...ko ai nhớ là nó đã tồn tại...từng hạt bụi rồi sẽ bay vào ko trung bao la...mỗi kẻ mỗi nơi...rồi mai đây khi gặp nhau ngoài đường em có còn nhớ đến anh hay ko...
ôi...anh ko muốn tình ta giống như pháo hoa đâu ! em hỉu ko ! em biết ko !