PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mới ! Mới !! Mới !! Câu hỏi trong tuần !!

kientapsu
07-04-2007, 09:11 PM
Hà hà, để phát triển nội dung box đố vui ngày càng đa dạng phong phú, vui nhộn, hài hước phù hợp với lứa tuổi hoa học trò, bắt đầu từ hôm nay, mỗi tuần mod đố vui chúng tôi sẽ đưa ra một câu hỏi mang tính chất hiện thực, thông dụng, có tính chất tự nhiên, nhưng cần phải nhận được những câu trả lời càng vui nhộn, hài hước, hợp lý với câu hỏi càng tốt ...
mong đội ngũ mem đố vui đóng góp câu trả lời....
cuối tuần 5 câu trả lời vui nhộn nhất, hay nhất, hợp lý nhất sẽ được nhận quà tặng.....
Quà tặng; sẽ yêu cầu admin gia tăng 1 số lượng bài viết và được nêu tên trên bảng vàng của mod đố vui hằng tuần .... chúc các bạn vui vẻ !!
Câu hỏi tuần này:
Vì sao rùa lại có mai??

Hạn nhận câu trả lời : từ ngày 09/04 đến ngày 16/04

Likeya
08-04-2007, 12:47 AM
rùa có mai vì ngày xưa rùa chạy nhanh lắm nhanh hơn cả thỏ nên tiến hóa thêm cái mai để giảm tốc độ >_<

Vệ Tư Lý
08-04-2007, 10:20 AM
Rùa có mai bởi vì nếu ko có mai thì ta không thể gọi là mai rùa :sr: :sr:

hoabinhtronven
08-04-2007, 10:30 AM
Câu hỏi tuần này:
Vì sao rùa lại có mai??
kAKKkaa...kHôNg cÓA mAi sEo tHícH tĂng nHẮm đỦ thỨ cÓA cÁi gÕ cHỨ hA:meo:

kientapsu
08-04-2007, 10:33 AM
chà chà, ý tưởng bắt đầu tăng rùi đa.... còn nhiều ý tưởng ngộ nghĩnh nữa , bà con cố gắng bịa ra thêm ha..!!

hohvn
08-04-2007, 01:11 PM
Rùa có mai vì bố và mẹ rùa đều có mai,nếu không có mai thì nó là con ai????????=))=))=))

hoài^_^thương
08-04-2007, 08:21 PM
hihi Có anh chị nào bi mama uýnh bắt nằm cuối chưa??(uýnh vào mông ah')Pé dùng hình ảnh của chính mình trả lời:Rùa có mai để mama uýnh khỏi bị đau :P Ước j` pé cũng thế nhỉ thế là khỏi sợ mama uýnh hix

~ Chàng Ngốc ~
09-04-2007, 10:06 PM
Vì sao rùa lại có mai??[/B]
Ờ ... hỏi con rùa nó bảo là .." thì chưa ai thiết kế quần áo cho bọn tớ, ko lẽ cứ...:hihi:.. thế này ra đường sao ... ngại nhắm..."

jaychou
09-04-2007, 10:30 PM
trong rùa học vẫn có câu :
trong mai có rùa
trong rùa có mai
mai rùa bảo vệ rùa
rùa cần mai rùa :D
rùa có mai đễ bảo vệ mình khỏi kẻ thù thôi.............. :D
tui ring :champ: về nhà đây....... :chayle:

bc_ht
11-04-2007, 12:08 PM
Tui làm nhiệm vụ là đội anh Hạc trên lưng do vậy nếu không có mai thì chết tui à. Mấy bác không biết chứ anh Hạc nặng lắm không tin thử mà xem

Câu hỏi tuần này:
Vì sao rùa lại có mai??
Do thắng trong cuộc đua với Thỏ nên tui được trao cúp vô địch là chiếc mai đấy. Rùa trả lời

blood_omen
11-04-2007, 12:38 PM
rùa có mai vì nếu rùa ko có mai thì chúng ta ko có câu hỏi tuần này :"vì sao rùa lại có mai"........ko có câu hỏi tuần này thì bà con ko có cơ hội tăng bài viết của mình lên..........trong khi bà con ai cũng muốn số lượng bài viết mình tăng lên..đúng ko nè ^_^

THIÊN TỬ
11-04-2007, 01:59 PM
rùa có mai tại vì nếu không có mai thì không ai còn gọi là mai rùa:haha:

pukeo
11-04-2007, 10:25 PM
Mai rùa làm cho con rùa đáng iu hơn..tròn xoe.. :lol:
*Hehe đùa thôi... mai rùa có chức năng bảo vệ và là nơi bài tiết Ca khi mà nồng độ Ca trong nước biển tăng cao.....nếu ko có cái mai thì có lẽ ngày nay chúng ta chẳng còn biết đến loài rùa nữa đâu :D:D
*Một đặc điểm nữa...mai rùa rất nặng làm cho con rùa di chuyển khó khăn ----> vì vậy người ta mới có câu chậm như rùa :lol:

opal258
14-04-2007, 09:19 AM
rùa có mai để bao giờ đi nhậu khuya về bị nhốt ở ngoài thì chui vào đấy ngủ đỡ cũng được :so_funny:

Sun[nt]
15-04-2007, 11:25 PM
chắc rùa sợ thỏ trả thù nên cần mai bảo vệ
hoặc
nếu ko có mai thì ai gọi là rùa! chấm hết

kientapsu
15-04-2007, 11:27 PM
rùi, kiến đóng topic này tại đây .. sẽ có kết quả sớm nhất !!