PDA

Xem đầy đủ chức năng : lềo lềo

Likeya
02-04-2007, 08:33 PM
1.cái gì cần thì vất không cần thì vứt.(cái này chắc ai cũng biết nhỉ):fi:

2.có 1 con rết có 10 chân đi ngang qua 1 con chụt cống chết hỏi con rết còn mấy chân :fi: \

3.Hai bố con nhà này lấy hai mẹ con nhà kia vì không có họ hàng? Khi hai mẹ con kia mỗi người sinh ra 1 trai và 1 gái, Vậy đến đời mấy con trẻ của họ có được lấy nhau nữa không? Và họ sẽ gọi nhau như thế nào?

4.ông ngoại lấy cháu gái vì không có huyết thống không có họ hàng, Bà ngoại thì lấy ông chú của mẹ cháu gái vì cũng không có huyết thống không có họ hàng, Vậy khi hai ông bà ngoại mỗi người có thêm đứa con vậy họ sẽ xưng hô như thế nào với nhau trong gia đình?

5.Hai chị em lấy hai anh em không cùng họ hàng, Khi hai chi em mỗi người sinh ra 1 đứa con gái, Một đứa thì đi lấy cậu cửa mình vì không có họ hàng một đứa thì đi lấy ông ngoại của mình cũng không có họ hàng, Đến khi ông cậu và ông ngoại hai người cũng có thêm mỗi người một đứa con trai. Vậy họ sẽ xưng hô nhau như thế nào với nhau?

6.hỏi có bao nhiu người đọc xong câu 3-4-5 ko bị điên :fi:

7.Có 2 người ngồi trước cửa siêu thị và chơi cờ tướng. Họ chơi 5 ván. Mỗi người đều thắng 3 ván. Sao lại thế?

8. Có hai con ốc sên, một đực một cái, vào một cái hang, một lúc sau một con ốc sên bò ra khỏi hang. Đố bạn con rùa bò ra khỏi hang la rùa đực hai rùa cái? Tại sao? :fi:

9.có thằng bé quăng cục đá vô 1 ông già hỏi thằng bé mất cái gì?:rang:

10.có bao nhiu người trả lời đúng như bạn :fi:

hãy gửi đáp án tới số 113 với các câu x;y;z ji` ji` đó thanks!!! :thatall:
cố giải hết đi Liekya cho 1 ngàn ^^!

choc-ice
02-04-2007, 10:45 PM
Đọc câu 6 trước --> hehehehe... chắc có mình mình ko điên ^^!
7. Chắc có 1 ván hoà
8. Bò vào là 2 con ốc sên, đi ra là rùa hả -->????? ko hỉu
9. Mất đá ^^
10. Số người trả lời đúng là n với n thuộc tự nhiên
Liekya oai 1 ngàn ít quá, nên ko giải hít được

kidkisscat
02-04-2007, 10:55 PM
chòi , xía này thì chịu , nhưng con rết thì vẫn cóa 10 chân phỏng?

blood_omen
03-04-2007, 04:03 AM
8.chắc rùa đực bò ra vì rùa cái đang còn bị lật ngửa ^_^

Likeya
03-04-2007, 04:30 AM
sai hết rồi hih hih ^^!

Likeya
03-04-2007, 07:56 PM
choc-ice phải đọc hết câu 3-4-5 trước mới dc. trả lời câu 6 chứ bộ :fi:

Độc hành
05-04-2007, 02:53 AM
9. Mất dạy
7. Họ đánh với người khác - ko đánh cùng nhau.

Likeya
05-04-2007, 04:14 AM
câu 9 đùng roài ffffffffff

Raito
05-04-2007, 04:21 AM
7.Có 2 người ngồi trước cửa siêu thị và chơi cờ tướng. Họ chơi 5 ván. Mỗi người đều thắng 3 ván. Sao lại thế?

Họ cùng 1 phe

8. Có hai con ốc sên, một đực một cái, vào một cái hang, một lúc sau một con ốc sên bò ra khỏi hang. Đố bạn con rùa bò ra khỏi hang la rùa đực hai rùa cái? Tại sao?
Đang ốc sên lại qua rùa dzạ... con rùa cái vào hang đẻ trứng rồi bò ra chăng :D

Likeya
05-04-2007, 04:23 AM
sai rồi ^^!
cái rùa ra ốc là Likeya nhầm mong thông cảm ^^!
lười sửa wa' huhY_Y

blood_omen
05-04-2007, 05:11 AM
1.mỏ neo,lưới đánh cá

blood_omen
05-04-2007, 05:16 AM
3). gọi 2 bố còn nhà này là b1,b2
2 mẹ con nhà kia là m1,m2
b1 lấy m1 đẻ ra c1 là em cùng cha khác mẹ với b2,cùng mẹ khác cha với m2
b2 lấy m2 đẻ ra c2 là cháu của c1
====> họ ko lấy nhau được

!!*Sun Bill*!!
05-04-2007, 05:17 AM
1:hạt giống chứ gì
hình như hỏi lại

blood_omen
05-04-2007, 05:25 AM
4.ông ngoại lấy cháu gái sao lại vì ko có huyết thống trong họ hàng?????(họ sẽ ko lấy nhau được)
5.giong cau 4

tieuvanha
11-04-2007, 10:50 PM
7.chắc họ đang cá độ với người khác
5 vui thi họ kêu anh em.bưồn thì kêu cậu cháu ok

demon222
13-04-2007, 11:11 AM
3-4-5, thích gọi sao thì gọi
7, người thắng 2 trong 5 ván cược ván này mình thắng và ván đó ông ta thắng => thắng ván thứ 6

pthanh15
14-04-2007, 06:33 AM
1.cái gì cần thì vất không cần thì vứt.(cái này chắc ai cũng biết nhỉ) - chắc là cái khăn hả

2.có 1 con rết có 10 chân đi ngang qua 1 con chụt cống chết hỏi con rết còn mấy chân -10 chân chứ nhiu chẳng lẽ mất bớt chân seo

3.Hai bố con nhà này lấy hai mẹ con nhà kia vì không có họ hàng? Khi hai mẹ con kia mỗi người sinh ra 1 trai và 1 gái, Vậy đến đời mấy con trẻ của họ có được lấy nhau nữa không? Và họ sẽ gọi nhau như thế nào?-bó tay lun roài nghĩ hoài ko ra dc. tẹo nào

4.ông ngoại lấy cháu gái vì không có huyết thống không có họ hàng, Bà ngoại thì lấy ông chú của mẹ cháu gái vì cũng không có huyết thống không có họ hàng, Vậy khi hai ông bà ngoại mỗi người có thêm đứa con vậy họ sẽ xưng hô như thế nào với nhau trong gia đình?

5.Hai chị em lấy hai anh em không cùng họ hàng, Khi hai chi em mỗi người sinh ra 1 đứa con gái, Một đứa thì đi lấy cậu cửa mình vì không có họ hàng một đứa thì đi lấy ông ngoại của mình cũng không có họ hàng, Đến khi ông cậu và ông ngoại hai người cũng có thêm mỗi người một đứa con trai. Vậy họ sẽ xưng hô nhau như thế nào với nhau?

6.hỏi có bao nhiu người đọc xong câu 3-4-5 ko bị điên - chắc ko có ai đâu tui cũng điên lun roài

7.Có 2 người ngồi trước cửa siêu thị và chơi cờ tướng. Họ chơi 5 ván. Mỗi người đều thắng 3 ván. Sao lại thế? - tại vì họ đâu có chơi với nhau đâu

8. Có hai con ốc sên, một đực một cái, vào một cái hang, một lúc sau một con ốc sên bò ra khỏi hang. Đố bạn con rùa bò ra khỏi hang la rùa đực hai rùa cái? Tại sao?
- seo kì dzị vào là ốc mà ra là rùa????....:dien:

9.có thằng bé quăng cục đá vô 1 ông già hỏi thằng bé mất cái gì? -mất dạy

10.có bao nhiu người trả lời đúng như bạn - hok bít vì tui đâu có trả lời đúng đâu

HÊN XUI HẺM BÍT ĐÚNG KO À NHE

lehao
14-04-2007, 01:57 PM
Trả lời :
Câu 2: còn 8 chân (2 chân để bịt mũi) :)
Câu 3: Vậy đến đời mấy con trẻ của họ có được lấy nhau nữa không? :) ==> Nó cũng tương tự như câu hỏi : Bây giờ là bao nhiêu ngủ được hay không? đó không phải là một câu hỏi.(chỉ có dấu chấm hỏi làm cho nó giống với câu hỏi).
Câu 4 : ông ngoại lấy cháu gái vì không có huyết thống không có họ hàng Vậy quan hệ Ông ngoại - Cháu gái là loại quan hệ gì vậy???????!!!!!!
Câu 5 : tương tự : Thật tế thì ngoài đời chưa bao giờ có chuyện ông (cha của mẹ) - cháu lấy nhau. hay cậu (em mẹ) - cháu lấy nhau cả.
Câu 6. đúng là điên thật mà điên với cậu ý !(không điên vì câu hỏi nghen).
Câu 7. có người trả lời rồi
Câu 8 không trả lời vì câu hỏi sai !
Câu 9. có người trả lời rồi
Câu 10. gọi đến số 19001570 :)