PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thân hình “đúng chuẩn”

Ha_Quyen
07-03-2007, 11:30 AM
Thân hình “đúng chuẩn”
Bạn đang có ý định giảm cân? Hãy bắt đầu với 7 lời khuyên hữu ích dưới đây.

Bạn hạ quyết tâm: “Đã đến lúc mình cần giảm cân!” và nỗ lực áp dụng chế độ ăn kiêng cùng tập thể dục đều đặn. Thật mừng cho bạn vì đã có một sự khởi đầu tốt đẹp.

Tuy nhiên, bạn hãy thử hình dung xem, một người ăn uống kiêng khem nhưng tập thể dục quá sức sẽ thế nào?

Vậy giảm cân thế nào cho khoa học? Điều gì nên và không nên làm trong quá trình giảm cân?

1. Nên: Thay đổi quan niệm về việc giảm cân. Không phải cứ ăn ít là tốt.

Xem ra, việc nhìn nhận lại vấn đề còn quan trọng hơn cả việc thay đổi trọng lượng cơ thể bạn. Cũng nên “khoe” với mọi người kế hoạch của mình để được khuyến khích thêm.

2. Nên: Học cách thư giãn. Sự căng thẳng có thể khiến nhiều người mắc phải chứng cuồng ăn. Chắc chắn điều đó sẽ làm hỏng kế hoạch giảm cân của bạn.

Hãy tịnh tâm và thư giãn bằng cách tập yoga và đi bộ mỗi ngày.

3. Không nên: Ăn không đủ bữa. Khi giảm bớt đi một bữa ăn tức là sự trao đổi chất cũng giảm để thay đổi năng lượng và ngừng tiêu đốt mỡ. Vì thế, nên ăn đủ bữa và sắp xếp lại giờ giấc các bữa ăn cho hợp lý.

4. Nên: Lập nhật ký ăn uống. Đây là cách tốt nhất để xem mình đã ăn những loại thực phẩm gì? Nhiều hay ít?

Đến khi bạn giật mình với bảng liệt kê ấy thì hãy điều tiết lại thực đơn cho hợp lý.

5. Không nên: Ăn nhanh hơn vì như thế sẽ khiến cơ thể không hấp thụ kịp thức ăn và bạn cũng chẳng có thời gian để cảm nhận mình đang no hay đói.

6. Nên: Ăn nhiều hơn, sớm hơn vì sẽ giúp cơ thể có thời gian tối đa để tiêu đốt năng lượng calorie trong khi vẫn duy trì đủ năng lượng cho một ngày làm việc.

7. Không nên: Trông vào kết quả của việc tập thể dục. Tập thể dục sẽ giúp bạn tiêu đốt năng lượng nhưng không có nghĩa là làm được tất cả.

Nếu bạn ăn thực phẩm nhiều dầu mỡ, đồ ngọt… tức là bạn đang đánh bại nỗ lực của chính mình.

Điều bạn cần bây giờ là một chế độ ăn uống khoa học với nhiều rau xanh và trái cây.

Chú ý cắt giảm tối đa lượng đường, dầu mỡ và các loại thức uống có gas

bupbethiensu8719
07-03-2007, 06:20 PM
chỉ em cách tăng cân đi ạ!! Ở Mỹ này nhìu người hâm mộ cái vóc dáng mảnh mai của em lém, nhưng em chả hâm mộ nó tí nào cả....

nancy015
07-03-2007, 06:38 PM
ăn nhiều bơ vô, ko tăng mới lạ

bupbethiensu8719
07-03-2007, 06:57 PM
em ăn nhìu rùi nhưng hok biết chạy đâu hết....

animal
09-03-2007, 04:14 AM
Đúng lúc mình đang cần giảm cân

bluedolphin06
13-03-2007, 08:54 PM
Tăng cân ở nước ngoài dễ như trở bàn tay, ăn nhìu nhìu đồ ăn có huge calories, cholesterol như pizza, chips, hamburger, chicken fries...bum bum, lập tức có hiệu quả liền!^^

lee_Usue
14-03-2007, 10:51 AM
em can map len, co cach nao hok ạ

.:*~Tawny~*:.
14-03-2007, 07:53 PM
chỉ em cách tăng cân đi ạ!! Ở Mỹ này nhìu người hâm mộ cái vóc dáng mảnh mai của em lém, nhưng em chả hâm mộ nó tí nào cả....
Mỗi ng` có một giai đoạn trong đời lúc.....ăn hoài ko mập !!!!! Nhưng sẽ có lúc.....tự nhiên nó sẽ tăng tới mức...khó thở !!!
TUỳ ng`, có ng`......trong vài năm sẽ phát triển về chiều cao, chiều ngang thì...chậm hoặc......ko phát triển !!! Tawny đã từng ở cái giai đoạn đó rồi. Dĩ nhiên vậy thì tốt thôi, nhưng cái gì cũng có mức. D(ừng nghĩ U have a skinny body now, and it will be like that forever no matter how much junks u stuff into ur tummy !!!!!!!!!!! Đến khi cái giai đoạn " chiều cao phát triển, chiều ngang đứng" kết thúc, lúc đó có mới là cái lúc đáng sợ !!!

Nếu muốn tăng cân , cũng tuỳ cơ thể. NẾu giờ bạn trong giai đoạn phát triển như ở trên thì...ăn cách mấy cũng ko mập ra đâu !!!!! Ur not pleased with ur skinny body????? chọn những loại thức ăn bổ dưỡng hơn, nhưng..... ko có hại ( cheese, xúc xích, cá, thịt), nhưng ăn cũng có giới hạn thui. Đừng cố gắng tăng cân bằng cách......ăn cả đống junk food ( MC Donald's, Burger King, Jack in the box, KFC, IN & out, Carl Junior) !!!!!!!oh yeah...đừng có bỏ rau cải >< !!!

duyen03
15-03-2007, 05:17 AM
mập xấu quá nè ,huhu mình muốn ốm nhưng khó mà làm dc

cogai_dangyeu13696
17-03-2007, 02:28 AM
dung luc minh can giam can
moi co 10 tưổi ma 55 kg

biox_chut_chut
19-03-2007, 06:48 PM
hix mẹ mình nói đang tuổi 15 16 tuổi dậy thì, cứ ăn bình thường, ko kiêm khem j cả, mai mốt 18 lên tự nhiên sẽ ốm đi, mình nhìn cng to lắm, cng mún giảm cân nhg cứ thèm ăn, nhất là bánh mì, sữa, đồ ngot... cái j cng ăn đc, nhất là đang ở nước ngoài nữa, ko cưỡng lại đc... bây h còn đỡ chứ lúc mới sang, môi trường mới, hấp thụ thức ăn còn ko kiềm đc nữa la.. h muốn ốm như trc nhg ko đc nèh huhu
bạn nghĩ lời mẹ mình nói đúng ko!?

.:*~Tawny~*:.
19-03-2007, 07:35 PM
hix mẹ mình nói đang tuổi 15 16 tuổi dậy thì, cứ ăn bình thường, ko kiêm khem j cả, mai mốt 18 lên tự nhiên sẽ ốm đi, mình nhìn cng to lắm, cng mún giảm cân nhg cứ thèm ăn, nhất là bánh mì, sữa, đồ ngot... cái j cng ăn đc, nhất là đang ở nước ngoài nữa, ko cưỡng lại đc... bây h còn đỡ chứ lúc mới sang, môi trường mới, hấp thụ thức ăn còn ko kiềm đc nữa la.. h muốn ốm như trc nhg ko đc nèh huhu
bạn nghĩ lời mẹ mình nói đúng ko!?
Tawny cũng dzị nè !!!! Tawny thì...wa nước ngoài lâu ùi, nhưng nhớ cái lúc mới wa cũng vậy. Ở vn, t hời tiết nóng & ẩm, ăn đồ mỡ màng đến đâu nó cũng..biến mất hết , ăn quài ko mập
nhưng wa nước ngoài, chỉ 1 miếng cheese nhỏ xíu thui nó cũng đã contain cả đống chất bổ dưỡng !!! mà cái thói quen ăn uống nhìu như ở vn...gặp đồ ngon ở nước ngoài, ăn nhìu vô + thời tiết khô & mát bên này làm mỡ nó....đọng lại nữa !!!!
hic..đến lúc bắt đầu mập thì khó kìm lại !!!!!!
Tawny cũng 15 nè, thì cũng đúng thui bạn. Nhưng ko ai kêu bạn phải kiêng cử hít á , con nít kiêng làm gì !!! Chỉ việc lựa chọn lại những chất bổ mình thiếu, mình cần, & loại bỏ những chất mình có dư thừa thôi !!!!
Thí dụ như thịt mỡ, barbecue, rồi pizza, pasta, cheese này nọ, bạn ko cần phải bỏ những thứ đó. Chỉ cần..đừng ăn thường xuyên quá, bớt lại 1 chút. Hoặc nếu có ăn , thì cũng nên kèm thêm rau cải !!! Ở US & nhiều nước khác, đa số đều có những loại sản phẩm....ít béo ( low fat or non fat) , bạn có thể ăn mấy thứ đó cũng help nhìu lém !

ngoc3my3u
21-03-2007, 09:47 AM
hixhix
chỉ em cách giảm cân cài nèo
mập quá ah`
đi chơi với bạn ngại ko chịu được

..:>.<Mắt Một Mí>.<:..
21-03-2007, 12:29 PM
Em ko mún giảm cân >_< .... Đang mún lên cân ... Thì sao hở ss T_T

nhoc_korea_hahaha
21-03-2007, 12:47 PM
thank ss nghen ! iem đang mún jam~ cân ! :lol:

ngoc3my3u
29-03-2007, 11:37 AM
chỉ cách giảm cân nhanh chóng đi
càng nhanh giảm càng tốt

bluestar_792
07-04-2007, 10:02 AM
trùi ui! mình ốm wa! mún mập lẹn mà hok dc. có ai kíu zo71i dc hok??? chỉ ju2m bí quyết mập lẹn dc hok??? thanks

ngoc3my3u
08-04-2007, 02:26 AM
oaj
rồi ôi
có ai có cách gì thì chỉ đi
hộ cái

cún con ngộ nghĩnh
12-04-2007, 11:59 PM
mìng đang rất cần giảm cân,chỉ mình với

cún con ngộ nghĩnh
13-04-2007, 12:00 AM

cún con ngộ nghĩnh
13-04-2007, 12:00 AM

venus17_8x
04-05-2007, 11:20 PM
uh tăng cân thì dễ òm giảm mới khó à em hiện nay nhiêu kg mà đòi tăng tăng chiều cao đi rùi từ từ tăng cân sau