PDA

Xem đầy đủ chức năng : tình yêu trò chơi và nước măt

ngayayvabaygio_td
30-06-2005, 02:19 AM
giá như ngày xưa anh em mình đừng gặp nhau thỉ nổi đau của em chắc có lẻ sẻ không như thế này đâu, anh có biết không anh là mối tình đầu trong em, khi gặp anh em mới cảm nhận đượccuoc sống thế nào là màu hồng, em đã yêu anh nhưng chẳng thể bằng tình yêu làm anh hạnh phúc, có phải em trẻ con qua phải không anh còn anh lại không bao giờ hiểu điều đó,tay em thì qua ngắn mà tình anh thì vời vợi....biết làm sao được chứ..... giá như chúng mình đừng quá cách xa nếu em hiểu được hai từ " giá như" thì em se không đau buồn ...........em vẫn mãi mãi yêu anh dù điều đó không còn là nổi ám ảnh của em nưa, lời cuối cùng cho anh là lời chúc chúc anh hạnh phuc một hạnh phúc trọn vẹn nhất.

Có ai đã từng yêu vị lạnh mùa đông
Tôi gửi tặng chút gì làm kỷ niệm
Tình yêu ấy và anh tan biên
Chợt ngỡ ngàng thương khóc xót xa
Chiều lạnh buồn giửa đám tha ma
Chẳng ai hiểu dù Biết tình đã chết
Và quan tài chẳng cần ai biết
Có một người vẫn nức nỡ đơn côi
Chẳng còn gì tất cả thế là thôi
Nơi đáy mộ một tình yêu đang khóc
Hai con tim một lần khuyết góc
Ta và người tất cả chẳng còn chi
Gửi lại tình một tiếng chia ly
Gửi lại mùa đông mùa buồn đau khổ
Ta lấy lại con tim lỡ trao nhầm chổ
Đặt vào hồn mình tất cả những đơn côi

Lạnh Lùng
30-06-2005, 03:27 AM
NAVBG thân ! ..... Đọc bài viết của bạn Q cũng cảm nhận được những cảm xúc mà bạn đang phải trải qua. Nhưng dù sao, cũng phải cám ơn tình yêu đã mang cho bạn 1 cuộc sống màu hồng như thế . Mặc dù khoảnh khắc đó cũng chỉ là ngắn ngủi phải ko ?.... Tình đầu là 1 mối tình mãnh liệt nhất , nồng ấm và sâu sắc nhất .. nhưng nó cũng chính là mối tình để lại đau khổ lớn nhất . Mấy ai yêu mà ko 1 lần tan vỡ tình đầu. Nhưng, Q nghĩ, bạn cũng đã nhận thức được vấn đề . Chia tay ko phải là hết tất cả , phải ko nào ? Nếu như chia tay , dù buồn .. nhưng bạn có thể nói lên được lời "chúc anh hạnh phúc"... Bạn rất tuyệt đấy NAVBG à!.. Q phục bạn lắm!.. Cố gắng lên nhá ... Nỗi buồn sẽ dần dần vơi theo thời gian. Nỗi đau cũng sẽ qua , cầu mong hạnh phúc sẽ đến với bạn.