PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lớp Học Tán Gái (Độc quyền bởi HuynhDuc_BG_92)

HuynhDuc_BG_92
12-02-2007, 07:08 PM
Các tuyệt kỹ tán gái

Một số quy tắc vàng:

- Giữ được phong cách của mình. Cái này nói thì dễ, nhưng thực chất nhiều anh không xác định được style của bản thân, trí thức mà lại thích chơi kiểu bụi, trầm lặng mà cứ đeo mác hiphop, sport. Đại khái anh em đừng có thử một kiểu gì mới (các ăn mặc, đi đứng, nói năng) ngay khi vừa gặp 1 em. Nếu muốn đổi style, phải tập từ từ. Cái kiểu con trai thích đóng giả một hình tượng nhân vật nào đó thường là diễn xuất rất lố, chuối, làm trò hề cho người khác, hoàn toàn không nên.
- Lịch sự, galant , đại khái là có những cử chỉ đẹp. Nhưng nên chú ý, đừng để mất phong cách. Cái này nói thì dễ, thực tế thì không đơn giản. Nhiều chú bắt chước phim ảnh, làm những trò ngố tàu theo kiểu: "cái ví của em khó mở à? để anh giúp cho nhá" hay là "ghế của em có cứng quá không? anh bảo bồi bàn thay cái mới êm hơn, OK?". Nói chung nên tránh thái độ xum xoe và xoi mói quá mức.
- Cười đúng lúc. Cái này khá quan trọng. Nói chuyện với 1 thằng mặt như đưa đám thì trừ khi được cho tiền, còn thì chẳng có đứa nào lại cảm thấy dễ chịu hết. Nói chuyện với 1 thằng mặt nhăn nhở lại càng ngứa mắt hơn
- Ăn nói đúng cách - cái này tối quan trọng, anh em phải luyện nhiều nhiều
- Quan tâm đúng cách. Cũng cực kỳ quan trọng, nếu không cẩn thận sẽ bị mấy em khép vào loại đàn ông tò mò, hay bới móc đời tư.

Cách thức tiến hành:

Xong phần lý thuyết khắc cốt ghi tâm, bây giờ đến đoạn thực hành. Nói chung anh em đừng có thiêng liêng hóa việc tán đổ 1 em. Xét cho cùng, việc tán 1 cô gái cũng chỉ xoay quanh lời nói và hành động, là một phần trong giao tiếp ứng xử. Bởi vậy , anh em cứ tập hót nhiều vào. Hót quen, sau này sẽ có phản ứng nhanh nhạy trước mọi tình huống. Ngoài ra còn cần một số chiêu thức oánh vào tâm lý mấy em.

Giai đoạn 1

Chuẩn bị tán 1 em xin tươi cũng như tham gia 1 trận đánh, chuẩn bị không kỹ sẽ làm đối phương mất cảm tình, mang tâm lý phòng vệ khiến anh em khó tấn công. Phải có chuẩn bị trước, đại khái anh em hiểu thế là được.

- Kỹ năng ăn nói: dĩ nhiên, không có cái này khó mà cưa cẩm được. Những thằng nào tốt số, được em gái để ý từ trước thì đi chỗ khác chơi. Anh em ta phải xác định: em bé hoàn toàn chưa có chút cảm tình gì với mình (thậm chí còn đang ghét mình nữa là đằng khác). Vì vậy phải uốn lưỡi dẻo. Muốn ăn nói lưu loát, anh em ta phải có người để tập dượt. Theo kinh nghiệm dân gian, mấy bà bán hàng cá, hàng mắm có miệng lưỡi dẻo nhất. Anh em cứ hàng ngày đến đó ăn quịt, sau đó chửi nhau với mấy bà này, đảm bảo trình văn sẽ tăng cao đáo để. Sau khi luyện lưỡi dẻo ở mấy mấy mẹ hàng cá, chuyển sang phần ăn nói có gang có thép. Đối tượng để luyện kỹ năng này là mấy chú cảnh sát giao thông. Anh em tìm ngã tư nào quan trọng, có mấy bóng vàng, sau đó vượt đèn đỏ 1 phát. Khi mấy chú vàng hoạnh họe, anh em phải đối đáp lại. Luyện như vậy vài tuần liền, đến khi nào có thể cãi thắng mấy chú áo vàng, không phải giam xe hoặc nộp tiền phạt, thế là anh em đã đạt yêu cầu.

- Phong thái cử chỉ: Một thằng hót như khướu, nhưng đi đứng lom khom, chân tay vắt vẻo thì cũng chỉ là trò hề cho các em gái xinh tươi. Phải có phong độ, phải có cái chất của riêng mình. Trước hết cần luyện sự bình tĩnh, ứng phó với những hoàn cảnh bất lợi. Anh em rèn luyện bằng cách đái bậy dọc đường. Tất nhiên sẽ có rất nhiều người đi qua và chiêm ngưỡng cảnh tượng hoành tránh này. Tới khi nào anh em có thể đáp trả những ánh mắt khinh bỉ đó bằng một cái hất tóc điệu nghệ kèm theo điệu cười man trá, thế là ổn. Tiếp đến là rèn luyện động tác cho dứt khoát, mạnh mẽ. Có lẽ anh em sẽ nói "tập thể hình phải không xếp?" Câu trả lời là "chưa đủ". Tập thể hình có thể làm cơ thể rắn chắc, nhưng không làm cho cử chỉ hành động của anh em mạnh mẽ hơn. Muốn có được tác phong đầy nam tính, anh em phải luyện cách khác. Anh em nên đến mấy quán nước bên cạnh các trường cấp 3, đại học, cao đẳng, vào lúc đang có tiết học. Tất nhiên sẽ có một vài học sinh vẫn đang ôn bài ngoài quán nước. Anh em cứ lao vào táng mấy thằng ku này cho tớ. Nếu thấy mấy chú oắt con này chưa đủ đô, anh em có thể nâng cao tay nghề bằng cách đi vào mấy doanh trại bộ đội, lôi vài chú áo xanh ra làm bia tập võ, thế nào cũng được như ý.

Giai đoạn 2: làm quen

Cách 1: Double Rich - ấn tượng khó phai
Thời xưa, một số anh nghĩ ra trò này: mon mem lại gần, đạp 1 phát vào chân cô em, rồi ra vẻ nhỡ chân, xin lỗi. Nói thật trò này mèo, xưa như trái đất. Đẳng cấp pro bây giờ phải thế này: Từ xa tiến tới, túm tóc cô em, tát 2 tát, vít xuống, lên gối thêm 3 phát nữa, vừa oánh vừa chửi "con khốn nạn, mày tưởng mày hại ông mà ông không biết à". Sau đó "chợt nhận ra mình nhầm người", đổi thái độ quan tâm , ân cần "oh god, anh nhìn nhầm rồi, tội em quá, em có sao không?" đảm bảo sau khi trải nghiệm sức mạnh đầy nam tính, lại cảm nhận được sự ân cần ấm áp, nàng sẽ đổ như nhà cao tầng bị ăn cắp vật tư.

Cách 2: Tình cờ:
Một số nhà văn lãng mạn thường nghĩ ra tình huống như sau: Nàng, đang bưng bê một thứ gì đó. Chàng, đang vội vã đi đâu đó. Huỵch, chàng và nàng va vào nhau, mọi thử đổ tứ tung xuống đất. Chàng rối rít xin lỗi, vừa giúp nàng nhặt đồ, vừa tán. Hừ, đúng là bọn nhà văn dở hơi. Cách này không thích hợp với thời đại @ hiện nay. Ở thế kỷ 21, anh em ta phải chơi trò khác. Đợi khi nào em gái ra về, bạn trực từ xa, vít ga con chiến mã (SH, Dylan thì càng tốt, không thì babetta cũng Ok) tông thẳng vào cô em. Đảm bảo cô em sẽ nằm lăn ra đất, nhìn bạn với đôi mắt khát khao. Bạn đã thành công, xin chúc mừng.

Cách 3: Ân nhân cứu mạng
Một cô gái rất dễ rung động khi được một chàng trai cứu thoát khỏi nguy hiểm (VD như bị ngã xuống nước, bị hỏa hoạn, động đất ....) Thế nhưng vấn đề là có phải lúc nào em gái cũng gặp tai ương để bạn ra tay nghĩa hiệp? Xin thưa là không. Vì vậy muốn thực hiện cách này, chính bạn phải là người tạo ra tai họa cho cô em, rồi sau đó cứu cô em thoát khỏi bàn tay tử thần. Đơn giản nhất là cho em này ngã xuống nước. Bạn chờ cơ hội khi em đang đi qua những đoạn sông hồ, nhẹ tay đẩy 1 phát cho em bay thẳng ra giữa sông. Tuy nhiên, thời nay con gái biết bơi khá nhiều, để chắc ăn, bạn phải nhảy xuống, dìm cho em này ngắc ngoải, gần chết rồi mới cứu. Nói chung bạn cứ dìm đến khi nào không thấy em này chống cự, yên tâm là mọi việc đã nằm trong tầm kiểm soát, khi đó cứ tằng tằng mà cứu.

Cách 4: Bad boy
Có một điều các bạn nên biết, một số cô gái thích những bad boy. Hẳn bạn sẽ không ngạc nhiên khi mấy chú bặm trợn, đầu gấu hay ngồi cuối lớp thường cặp kè với mấy em xinh như mộng. Cách thức này rất hợp với mấy anh ku hay gây gổ, có máu liều. Tuy nhiên làm sao để thể hiện máu côn đồ của mình? Quá đơn giản, bạn gọi hội đến tận nhà nàng, cho anh em đập phá tanh bành, sau đó bảo đám fellows giải tán, một mình mình đứng lại nhận trách nhiệm. Nên nhớ càng bị ràng buộc, bạn càng có cơ hội tiếp xúc với em gái. Ngoài ra, bạn có thể dùng một cách khác, đó là tưới xăng đốt cháy rụi căn hộ mà cô em này đang sống. Dĩ nhiên không nơi nương tựa, bạn sẽ là chỗ dựa vững chắc cho cô bé. Đề phòng trường hợp một thằng ku khác nhảy vào ăn chặn, bạn phải có đàn em theo dõi 24/7, chú nào loe ngoe tiếp cận em gái, cho đàn em làm thịt luôn, đằng nào tay cũng nhúng chàm rồi.
http://blog.360.yahoo.com/blog-oC447oAncrbgVDiDFWk-?cq=1
http://blog.360.yahoo.com/blog-NIcy58AleqU9qzkpTAF34Q--?cq=1&p=285
http://www.hihihehe.com/f/showthread.php?t=8881
http://rap.vn/diendan/showthread.php?t=46480
http://blog.360.yahoo.com/blog-w75c4jE_bq7bZh4KLhKgK8ebMnc-?cq=1&p=104

fallen_angel8x
12-02-2007, 07:13 PM
Dzô dzùi, dza dzùi :chayle: dài thía mồ ai mà đọc nổi, ông cứ ở iên đây chút nữa tui way lại xì pam :D

HuynhDuc_BG_92
12-02-2007, 07:13 PM
Các câu con gái hay nói và ý nghĩa của chúng
Câu đầu tiên:

"Anh ơi em buồn quá"

Hoàn cảnh sáng tác: Trong giai đoạn đang cưa cẩm. Thường vào lúc tối hoặc đêm khuya, nhằm lúc gà đang chuẩn bị đi ngủ hoặc đang lượn lờ đi chơi ngoài đường (có lẽ là với đối tượng khác). Đặc biệt hay sử dụng sau khi từ chối đi chơi với gà vào buổi tối hôm đó mà gà không tỏ ra vẻ gì buồn bực hay thất vọng.

Phương tiện: qua điện thoại, nhắn tin, hoặc IM.

Mục đích: Thử "chất thép" trong thần kinh của gà.

Ý nghĩa: "Con gà này có vẻ cao thủ đây. Mình bắt đầu thấy thích thích nó rùi đấy. Bây giờ phải nắn gân thử một phát xem nó có dễ gục không".

Phản ứng của gà:

Đúng: Coi như không có chuyện gì xảy ra. Đang đi chơi cứ đi chơi, đang ngủ cứ ngủ. Mà đang ngủ thì để điện thoại ở bên cạnh làm gì? Nếu khi gặp lại mà bị chị em tra hỏi thì nói thật là: "Lúc đấy anh đang đi chơi/ngủ/mải chat với bạn cũ nên không để ý". Nếu là điện thoại gọi đến thì bảo là "Bây giờ anh không nói chuyện được vì phải đi ngủ mai còn đi học/làm sớm".

Sai: Tức tốc lấy điện thoại gọi để hỏi thăm tình hình chị em.

Cực kỳ sai: Vác xe chạy đến nhà chị em rồi gọi ra ngoài tâm sự.

Để em xem lịch thế nào đã nhé

Phiên bản: Đến lúc/hôm đấy em gọi cho anh nhé

Hoàn cảnh sáng tác: Khi mới làm quen. Thường sử dụng khi gà rủ đi chơi, đặc biệt là nếu ngày hẹn là một ngày cuối tuần.

Phương tiện: Tuỳ theo phương tiện của gà

Mục đích: Câu giờ; xác lập vị thế tay trên

Ý nghĩa: "Hiện nay em chưa có kế hoạch gì cho thời điểm đó, nhưng em không muốn hứa đi chơi với anh ngay tại vì em chả thấy anh hấp dẫn gì cả. Thôi anh cứ về nhà ôm điện thoại chờ đi, nếu hôm đấy mà mấy thằng em thích nó không rủ em đi chơi, hội bạn gái không tụ tập, ở nhà ông bà bô không tổ chức ăn uống vui vẻ, TV không có chương trình gì hay, v.v. thì may ra em sẽ cho phép anh được bỏ tiền ra để mua vui cho em trong một buổi tối. Sướng nhé!"

Phản ứng của gà:

Đúng: "Em bận thì thôi" (để anh rủ đứa khác)

Sai: "OK"

Cực kỳ sai: "Anh hy vọng là đến hôm đấy em sẽ rảnh để đi chơi với anh"(mắt long lanh ngước nhìn lên, lưỡi thè ra, đuôi vẫy vẫy)

Anh đang làm gì đấy?
Hoàn cảnh sáng tác: Bất kỳ lúc nào

Mục đích: Làm cho gà tưởng là mình đang được nhớ. Giữ cho gà khỏi sổng trong lúc chờ bị làm thịt hoặc đi bắt con gà khác

Ý nghĩa: "Chả nghĩ ra được cái gì hay ho để nói cả, đành phải hỏi vớ vỉn vậy."

Phản ứng của gà:

Đúng: Sự thật phũ phàng. VD: "Anh đang đi massage"

Sai: Nói dối cải lương. VD: "Anh đang nhớ đến em"

Cực kỳ sai: Sự thật buồn tẻ. VD: "Anh đang rửa bát"

Anh có yêu em ko?
Hoàn cảnh sáng tác: thường là lúc sắp vòi vĩnh cái gì hoặc vòi ko được hoặc là thăm dò tình hình bên gà. Áp dụng với những đôi đã yêu nhau và những đôi sắp yêu nhau.

Phương tiện: bất cứ phương tiện gì (miệng, phone, chat...)

Mục đích: Muốn gà thực hiện yêu sách (áp dụng cho những đôi đã là đôi) hoặc thăm dò gà ( áp dụng cho những đôi sắp là đôi).

Ý nghĩa: Áp dụng cho các gà đã dính bẫy: "Hứ, kẹo thế...xin có thế cũng ko cho" hoặc "Ko biết nói dịu dàng thế này nó có làm theo ý mình ko?, Hừ, nếu ko bà sẽ có cách khác nặng hơn". Áp dụng cho các gà chưa sập bẫy: "Hừm, đồ gà mờ, bà đã ra dấu bật đèn xanh đến thế rồi mà vẫn ko phản ứng gì, lại để bà phải hỏi thẳng ra. Xem, sẽ biết tay bà...hừm hừm".

Phản ứng của gà:

Đúng: "Úi giời, hỏi vớ vẩn". Nói xong lờ đi.(Yeah có thế mới là gà độ chứ ).

Sai: "Anh yêu em mà nếu ko anh đâu có đứng đây"

Cực kì sai (aka gà mờ):"Anh rất yêu em!!! Anh sẽ làm mọi chuyện vì em". [Cổ ngẩng lên, mắt chớp chớp, đuôi vẫy vẫy, chạy lon ton quanh sân, có thể....gáy... ] (bắt chước lại bạn quarker cái).

Hôm nọ, anh X rủ em đi chơi...
(kể 10 phút về buổi đi chơi với anh X)...

Phiên bản: Hôm nọ em ngồi với anh bạn ở quán anh ấy nói (thao thao kể)...

Mục đích: Thử chất thép trong thần kinh của gà.

Ý nghĩa:
95%: "Anh mãi mãi chỉ là ''bạn'' thôi. Em vẫn đi chơi với người khác đấy, đừng có trách là em không báo trước."
4%: "Anh có đối thủ cạnh tranh đấy. Để xem anh có chịu được ''nhiệt'' không hay mất bình tĩnh tự tin luôn"
1% (các em đã đổ kềnh càng một cách rõ rệt): "Em mới quen anh thôi nhưng em cảm thấy đi chơi với người khác là có lỗi với anh". Trường hợp này thường kèm theo nói xấu thằng kia hoặc kể lại các vụ đi chơi không vui.

Phản ứng của gà:
Đúng: Cười bí hiểm (nếu mà em cũng biết là hôm nọ anh cũng đi chơi với một em khác thì em nghĩ thế nào nhỉ?). Nói sang chuyện khác.
Sai: (cáu)"Sao em đang đi với anh mà lại cứ kể về đứa khác thế?" (Dịch ra: Anh chả có tí tự tin nào nên anh nghĩ chắc là nó hơn anh rồi)
Cực kỳ sai: "Anh yêu em. Không có em thì anh không sống nổi đâu".

Em là gì của anh?
Phiên bản:
1. Em muốn biết tình cảm của anh đối với em thế nào.
2. Anh đối với em có thật lòng không hay chỉ đùa giỡn thôi?
v.v.

Hoàn cảnh sáng tác: Sau khi đã hẹn hò đi chơi một thời gian.

Mục đích: Câu bài

Ý nghĩa: "Em thích anh"

Phản ứng: Những chú mà được em ý hỏi câu này thì không bị gọi là gà
Đúng: "Tình cảm của anh gần bằng tình cảm của em đối với anh"
Gần đúng: "Em định cầu hôn anh đấy à?" (có thể có phản ứng phụ, cẩn thận)
Sai: "Em là người yêu của anh", "Em là tất cả", "Đối với anh em quan trọng hơn mọi thứ trên đời", v.v.
Cực kỳ sai: "Chả là gì cả"

Anh ơi em lạnh....
(qua điện thoại lúc ban đêm)
Phiên bản: Anh! Em đang cô đơn quá.(tất cả đều qua điện thoại)

Hoàn cảnh sáng tác: Nàng đang rất chi là..... máu or có chuyện gì đó xảy ra với nàng

Mục đích:(chỉ khi đã bị gà câu) kiểm tra xem giờ này gà đang làm gì ở đâu, nhất là đêm khuya có đi đánh bắt hay ko???????, đo mức độ cảm của gà có khi cần thật.

Phản ứng:
Rất đúng: Lớn roài mà không biết làm cách nào cho hết lạnh sao, đêm hôm thế này...
Đúng: Em lấy thêm chăn đắp rồi sẽ hết lạnh ngay
Cho là được: Anh sẽ qua ngủ với em cho ấm nhé.
Sai: Có chuyện gì để mai em nhé, anh buồn ngủ lắm

Nghiêm túc trong tình cảm

Văn cảnh:
1. Em không thích người không nghiêm túc trong tình cảm.
2. Anh không nghiêm túc trong tình cảm gì cả
v.v.

Ý nghĩa: "Em máu lấy chồng"
1. Em không yêu anh nhưng bây giờ em cũng già rồi.Với lại em thấy anh cũng được đấy: hình thức ok, công ăn việc làm ổn định, thu nhập cũng khá, lại có chỗ ở đàng hoàng. Thôi anh lấy em đi để em có chỗ dựa. Anh mà không lấy em thì em sở lượn đây không có ế mất.
2. Em thích anh quá nhưng anh thì cứ tưng tửng thế. Để em thử xem anh có manly thật không hay em vừa mới nói là "không thích" một cái là anh bị đánh gục ngay. Em nói là không thích thế thôi nhưng anh đừng có thay đổi nhé.

Phản ứng:
Sai: "Anh xin hứa từ nay sẽ không thế nữa"
Rất sai: Không nói gì nhưng âm thầm sửa chữa.
Đúng: "Sao anh nghe câu đấy của em giống mấy người đăng báo kết bạn quá"

Chúng mình làm bạn tốt nhé
Ý nghĩa: Đây là 1 hình thức nắn gân gà....xem gà này đã chín chưa ?
Tình huống 1:Thăm dò đối thủ?
Tình huống 2 :Bật đèn xanh

Phản ứng:
Đúng : Thì chúng ta vẫn là bạn tốt mà
Sai :Không muốn làm bạn tốt ,muốn tiến tới cao hơn
Cực kì sai :Anh yêu em lắm và anh không thể làm bạn tốt với em. [Mắt hấp háy , lưõi thè ra , đuôi vẫy vẫy]

Tiêu chuẩn bạn trai của em là phải ...

Các tiêu chuẩn thường là: cao (trên 1m80, trong khi gà chỉ cao có 1m55), giàu (đi xe đẹp, còn gà chỉ có quả xe dream cũ xâu xấu bẩn bẩn, nhà to + hộ khẩu Hà Nội, trong khi gà đi thuê nhà cấp 4 để ở), v.v. và v.v.

Hoàn cảnh sáng tác: Trong quá trình cưa cẩm, thường là bất ngờ để đánh úp gà

Phương tiện: tất cả các phương tiện

Mục đích: tự nâng giá, thử thần kinh gà

Ý nghĩa: "Em có giá lắm đấy. Nếu anh cảm thấy không chịu được nhiệt thì rút lui trong danh dự đi"

Phản ứng của gà:
Đúng: Coi như không có chuyện gì xảy ra. Đang nói chuyện thì tiếp tục câu chuyện, đang nắm tay hay hôn hít thì tiếp tục nắm tay và hôn. Hoặc gà có thể hưởng ứng em bằng cách bảo "Tiêu chuẩn bạn gái của anh thì phải vừa xinh vừa thông minh, nếu nhà giàu thì càng được cộng điểm."
Sai: "Anh mặc dù không được như thế nhưng anh yêu em thật lòng"
Cực kỳ sai: Cứng họng. Ngậm ngùi rút lui vì mình "không đạt tiêu chuẩn"

Em luôn sẵn sàng chờ đợi một TY...

Hoàn cảnh: Khi gà và cáo mới quen nhau, đã có thời gian tìm hiểu và đã có chút cảm tình với nhau.Cáo chưa muốn yêu gà , nhưng cũng cảm thấy cô đơn. Nói thẳng là tình cảm của cáo là 50%,tức là 5 ăn 5 thua với gà.
Phương tiện:Thường là rất tự nhiên(ví dụ đang ngồi nói chuyện,đang đi xe ...)
Ý nghĩa: Em thấy anh cũng được đấy, anh thích thì cưa em tiếp em sắp đổ rồi đấy, còn anh vớ vẩn thì em kiếm thằng khác.
Mục đích:Sàng lọc gà, cáo nói thì cứ nói vậy thôi còn khi nào cáo yêu thì chính cáo cũng không biết được.
Trả lời
Tuyệt vời :"Khi nào em chờ được thì báo cho anh biết nhé"
Sai:"Anh yêu em mà, em còn phải chờ đợi gì nữa"

Anh có bạn gái chưa?

Phiên bản:
1. "Anh yêu ai?"
2. "Bạn gái anh đâu?"
3. "Chắc lại đi chơi với người yêu chứ gì?"
v.v.

Hoàn cảnh: Mới quen

Mục đích: Thăm dò. Thử gân cốt của gà.

Ý nghĩa: "Anh gà này nhìn ngon phết nhở, nếu không có khiếm khuyết gì thì chắc nhiều em kèm cặp lắm đây"

Phản ứng:
Đúng: [sợ hãi] Ơ kìa em ghen đấy à?
Sai: Chả hiểu sao anh vẫn chưa có người yêu
Rất sai: Anh yêu em

Em không hiểu được mình

Phiên bản: "Nhiều khi em cũng không hiểu được mình , em không biết mình đang làm sao nữa..."

Ý nghĩa: Em đã chán anh rồi , dù anh rất tốt với em.Con gái nói câu này cũng có ý nói luôn là "Em không hiểu được em " thì anh "Phải hiểu được em "
Trả lời :
Đúng :[Ngạc nhiên] Anh thấy em vẫn bình thường mà.
Sai: Ừ,anh cũng thấy như vậy
Cực sai: Em làm sao thế, có cần anh đưa đi khám không?

Anh cho em số điện thoại của anh rồi em sẽ gọi cho anh.

Hoàn cảnh sáng tác: Khi gà mon men đến làm quen và xin số điện thoại

Mục đích: Sơ loại

Ý nghĩa: "Gà thì đi chỗ khác chơi cho chị mở hàng"

Phản ứng:
Đúng: Bài đấy cổ rồi em ạ, thôi cứ đưa số đây, không sao đâu. Một ngày anh hứa chỉ gọi và nhắn tin cho em khoảng 70 lần thôi.
Sai: Đây, số của anh đây, em nhớ gọi sớm nhé, lúc nào cũng được.
Cực sai: Nhân tiện đây em có cần lấy thẻ tín dụng, sổ đỏ nhà, giấy tờ xe của anh luôn không?

Em giới thiệu bạn em cho anh nhé?

Hoàn cảnh sáng tác: Mới quen, gà bắt đầu bộc lộ âm mưu hoặc lộ bản chất gà.

Mục đích: Nắn gân

Ý nghĩa: "Anh làm sao với tới được em"

Phản ứng:
Đúng: "Bạn em có xinh không? So với em thì thế nào?"
Sai: Tịt
Rất sai: Ứ ừ! Anh thích em cơ [nằm lăn ra đất gào khóc giãy giụa]

Hôm nay trông anh gà đẹp trai thế

Hoàn cảnh sáng tác:Khi anh gà không đẹp trai cho lắm, lại thích được nịnh; và có quan tâm trên mức đặc biệt với em cáo

Phương tiện: Trực tiếp khi face to face

Ý nghĩa: Chà chà, lâu nay anh gà lơ là quan tâm đến mình thế, hay là có chị cáo nào mới rồi; thế là không được.

Mục đích: Giữ lấy anh gà chống móm.
Trả lời
Đúng: Thế thì đi với người xinh như em mới hợp em nhỉ?
Sai: Sự thật - Anh mà đẹp trai hả
Cực kỳ sai: Sự thật phũ phàng - Chắc là tại hôm nay anh vuốt keo.

Em lạnh lùng lắm, nhưng lại thích chọc người khác tức thì em vui...
Hoàn cảnh sáng tác: trên ngọn cây (đang nghĩ mình ...ngon lắm á)

Mục đích: nhấn mạnh cho gà biết... ẻm đang... toạ lạc trên ...ngọn cây (ý nói Cáo gặp Gà nào cũng phớt tỉnh Ănglê, cùng lắm for fun thôi...)

Ý nghĩa: Gà này phải cố mà leo lên cây mới... hốt mình xuống dưới đất được (Gà phải nỗ lực nhiều mới cua được Cáo)

Phản ứng của gà
Sai: Leo lên cây hốt em nó xuống (anh thích con gái tính như em)

Cực kỳ sai: Lấy thang bắc cho em nó xuống (vì em đặc biệt thía nên anh mới yêu em)

Đúng: Rụng cây cho em nó ...rớt xuống (vậy à, anh cũng chưa rảnh để tìm hiểu về em. Em cứ tự do kể cho anh nghe về em, khi nào rảnh anh hứa sẽ ngâm cứu)

Cực đúng: Cho em nó ngồi...tự sướng trên ngọn cây, chán thì...tự leo xuống (Ủa vậy à. Mà em này, cho anh số phone nhỏ bạn đi chung với em hôm bữa đi, anh thấy nhỏ đó dễ thương quá luôn á)

Em hiểu những gì anh muốn nói nên anh không cần phải nói ra đâu
Hoàn cảnh sáng tác: Hai người đã quên nhau được 1 thời gian. Trong buổi đi chơi riêng 2 người gà đã chuẩn bị tinh thần để tỏ tình .Gà tâm lý nặng nề (đúng là gà) thường im lặng 1 lúc lâu nên cáo đã đoán được ý định tỏ tình của gà

Gà: Anh có chuyện muốn nói với em (Chuẩn bị tinh thần để tỏ tình)
Cáo: "em hiểu những gì anh muốn nói nên anh không cần phải nói ra đâu" (Chưa sẵn sàng nên nói để phủ đầu.Trong lòng có thể thích hoặc chưa thích gà nhưng nói chung cũng có thiện cảm vì nếu không đã chẳng đi chơi riêng cùng gà.)

Phương tiện: Nói trực tiếp

Mục đích: của gà trong hoàn cảnh này là muốn tỏ tình để chuyển mối quan hệ sang giai đoạn mới(he he để được ôm ấp hôn hít...)
Mục đích của cáo :Hoãn binh

Ý nghĩa: "Anh cũng tạm được nhưng chưa đến lúc hoặc anh vẫn phải phục tùng em đã và chịu khó tiếp tục làm thân phận gà,chuyện còn lại xét sau".

Phản ứng của gà:

Sai: Im như thóc và lại tiếp tục làm thân phận gà và hàng đêm mơ về Cáo

Cực kỳ sai:Thảm thiết nói anh yêu em... mắt chớp chớp đuôi vẫy vẫy mong em sẽ nhận lời ... he he 99.99% là thất vọng.

Đúng: Bất ngờ nắm tay hoặc ôm hoặc hôn tuỳ vào trình độ của gà,nhưng tốt nhất là hôn.Nếu Cáo cũng hưởng ứng thì tuyệt còn nếu Cáo tỏ thái độ không hợp tác thì nói "anh tưởng em hiểu ý anh". Làm như thế có tác dụng buộc Cáo có câu trả lời cụ thể chứ không bắt anh em ta làm gà mãi được

Cực kỳ đúng: Em hiểu rồi à, hay quá, anh chỉ nói 4 từ thôi:....... CHO ANH VAY TIỀN

kidkisscat
12-02-2007, 07:17 PM
wow , rất hâm mộ anh đoá, kinh nghiệm vậy chéc cóa ng` iu roài, valentine ko cố đơn , hik:chayle:
ketttttttttttttttttttttt.. 2 fallen angel8x , mai tui lập topic cố đơn, ông cô đơn thì vào nhế ,hik tập 2

fallen_angel8x
12-02-2007, 07:18 PM
Điên ghê gúm..............:rain:.............

wow , rất hâm mộ anh đoá, kinh nghiệm vậy chéc cóa ng` iu roài, valentine ko cố đơn , hik:chayle:
ketttttttttttttttttttttt.. 2 fallen angel8x , mai tui lập topic cố đơn, ông cô đơn thì vào nhế ,hik tập 2

Xin lũi nghen, nhưng tui 1 dzợ 1 ngùi iu ( chỉ mới tính trong HHT ) tối đó chạy hok kịp cô đơn kí rì :so_funny:

XxGaUxBeOxX
12-02-2007, 07:23 PM
Zài wá à ! Ko mún đọc :D!!!

kidkisscat
12-02-2007, 07:23 PM
:hik tèo roài , nhưng hẻm seo, lực lượng cô đơn trên này còn nhiều ác , ko sợ

pemoibityeu
12-02-2007, 08:58 PM
cũng bài bản ghê, mà dài wé đọc hỗng nỗi :so_funny:

ngu_sao_noi
12-02-2007, 09:00 PM
Ô hô , có mồi rồi ,ông đi câu đây.

-:-AlONe-:-
12-02-2007, 09:19 PM
........ế nà kái chéc......:rain:....

amy_le
12-02-2007, 10:56 PM
chùi ui dài thòn à chóng mẹt quá đi thui

Mr.Chuym
13-02-2007, 12:45 AM
Móa ơi , dài kinh điển , thui spam rùi ra thui :chayle:

kinglong112
13-02-2007, 02:50 AM
mấy cái nè chỉ áp dụng được 1 số trường hợp thui chứ không fair em lào dùng cách lày cung ngon cả đâu! mà ông post nhìu thế tui đọc toét cả mắt mới xong

peppi_pig
13-02-2007, 02:56 AM
cu nè sinh năm 92 tán gái rì mà bày đặt........
mà toàn chơi mấy trò dã man ko cẩn thận thì bị con gái đá đó...
hihi

Cloud_FFVII
13-02-2007, 02:58 AM
Ặc dzài thòn lòn.....:rain:

hotaru_216
13-02-2007, 06:03 AM
Tán kiểu này có ngày ăn tát ..................^_^
Trình độ dzậy chưa đủ đâu ......tip tục về ngâm cứu đi ^_^

HuynhDuc_BG_92
13-02-2007, 08:21 PM
chà chà! có vẻ mấy bài viết bên trên của tui không được hưởng ứng nhiệt tình lắm nhỉ! nhưng dù sao cũng là 1 số phương án tham khảo thôi! áp dụng được thì áp dụng, ai biểu bê nguyên si vào đâu! có chọn lọc chứ, tiếp tục nè: bài tuy dài nhưng rất thực tế, liên quan cả đến tương lai nòi giống anh em chúng ta, rồi còn sỹ diện với đời chứ, đừng vì lười 1 chút mà bỏ qua!

Gái có tâm sinh lý khác hẳn anh em giai chúng ta. Nói chung là họ không chỉ cần hạnh phúc theo kiểu yên ổn. Gái thích thấy tranh luận, cãi cọ, đánh nhau, có thể thêm một chút nước mắt và chia ly như trong kịch nói. Vì nhu cầu luôn muốn được an ủi và chăm sóc, các em gái có thể liên tục test giai cưng của họ theo kiểu hỏi những câu mà "trả lời kiểu gì cũng chết" để kiểm tra lòng chung thủy, sự chân thành và động cơ đốt trong của chúng ta.

Hầu hết các câu hỏi có vẻ rất ngây thơ hoặc là các nhận xét ngoài lề. Nếu bạn nghĩ đó là ngây thơ thật sự thì hãy liệu hồn. Thực tế đó là các bài kiểm tra, mà người trượt thì sẽ nếm đòn trừng phạt không thương tiếc. Nhưng những kỳ kiểm tra đó thường xuyên xảy ra, nên cánh đàn ông chúng ta cần học các cách né đạn khi cần thiết.

Thật không may, để làm được điều đó đôi lúc chúng ta phải nói lòng vòng (đàn ông với nhau sẽ bị coi là nói dối!), vì khi chị em đặt ra các câu hỏi trên, họ không mong có một câu trả lời thật. Gái muốn giai nói dối một chút để làm gái an tâm, và khi chúng ta hiểu điều đó thì sẽ được yên ổn 14 phút 20 giây trước khi trả lời câu mới.

Sau đây là một vài câu hỏi và trả lời mẫu.

Anh đang nghĩ gì vậy?
Một câu hỏi kinh điển, kiểm tra khả năng phản ứng của chúng ta. Chị em luôn mong chúng ta luôn nghĩ về họ 24 giờ trong ngày, 7 ngày trong tuần.

Ý nghĩa của câu hỏi: "Anh có đang nghĩ tới em không?"

Sai:
a. "Không biết khi nào Chelsea/MU/Arsenal/VN đá nhỉ?"
b. "Thấy em xinh vừa chạy qua đây không?"
c. "Anh đang ước giá mà có chai Ken/Tiger lạnh thì tuyệt!"

Đúng:
a. "Anh đang thấy em hôm nay xinh ghê!"
b. "Anh đang nghĩ mình thật may mắn khi được gặp em..."
c. "Em có nhớ hôm nọ chúng mình đi chơi ở New Century/Hồ Gươm xanh/SN đứa bạn không. Vui không thể tả nhỉ?"

Anh có nghĩ là em béo lên không?

Ý nghĩa "Em có còn hấp dẫn không anh?"
Đây là một câu hỏi hóc hiểm vì khi hỏi câu đó thì nữ giới đã biết là mình béo lên rồi (nếu không thì đã không hỏi), và gái muốn giai nói dối một cách tinh tế nhất.

Sai:
a. "Ừ, em cũng nên ăn kiêng đi là vừa."
b. "Dạo này em cũng lười vận động đấy, giảm vài cân thì cũng hay."
c. "Ý em nói là so sánh với ai chứ? Cá voi hay hà mã?"

Đúng:
a. Tỏ ra choáng nặng và nhìn cô ấy một cách ngỡ ngàng ko nói nên lời [sao lại có thể hỏi câu kỳ lạ thế kia chứ!]
b. "Em là người đẹp nhất anh từng gặp."

Anh thấy em hấp dẫn vì cái gì, ngoại hình hay nội tâm?

Đây cũng là một cái bẫy rập loại xịn. Nếu bạn trả lời là nội tâm, lập tức câu hỏi tiếp sau là "Thế nghĩa là anh thấy em xấu lắm phải không?" Còn nếu bạn trả lời là ngoại hình, nhớ mua bảo hiểm nhân thọ của Prudential và đội mũ cối Amoro trước. Kể cả vậy tôi cũng từ chối đảm bảo tính mạng cho bạn.

Sai:
Vừa liếc ngực nàng bạn vừa liếm mép và kín đáo nuốt nước bọt.

Đúng:
"Em biết không, em là sự kết hợp hoàn hảo của cả ngoại hình lẫn tâm hồn. Cái gì ở em anh cũng thấy tuyệt vời cả."

Nếu anh được yêu một trong các cô bạn của em, anh sẽ chọn ai?

Đây là một đòn hiểm kiểm tra lòng chung thủy của anh em. Trả lời kiểu gì cũng hy sinh anh dũng.

Sai: Lẩm bẩm "Lan là cô anh thích nhất" trong khi mơ màng tưởng tượng mình là Điệp.
Cực kỳ sai: "Thật khó phải lựa chọn giữa Lan và Nga em nhỉ."

Đúng:
a. "Em xinh vậy thì anh còn nghĩ tới ai được nữa!"
b. "Anh đâu có nghĩ tới việc tán bạn em đâu, nên giờ chịu không chọn được!"

Anh yêu em không?

Ý nghĩa: "Mối quan hệ của chúng ta rồi sẽ đi đến đâu? Em muốn nghe anh khẳng định lại một lần nữa."

Sai:
a. "Còn tùy theo quan niệm của em về tình yêu nữa."
b. "Anh cũng nghĩ vậy."

Đúng:
"Anh càng ngày càng thấy yêu em hơn. Anh muốn luôn bên cạnh em."

Trước em anh đã yêu bao nhiêu cô rồi?

Ý nghĩa "Hiện giờ em có đối thủ cạnh tranh không? Anh hãy làm cho em yên lòng đi."

Sai:
Sử dụng hết các ngón tay, sau đó chuyển sang các ngón chân. Nếu cô ấy chưa tỏ thái độ gì, mượn luôn cả chùm chìa khóa của cô ấy và bắt đầu giờ tập đếm.

Đúng:
"Anh chịu không nhớ nổi. Từ hồi gặp em không người con gái nào còn ý nghĩa gì với anh nữa."

Chốt hạ: Mọi ý kiến tư vấn tại đây đều mang ý nghĩa tham khảo. Huỳnh Đức tui không chịu trách nhiệm cho các hậu quả xảy ra nếu các bạn áp dụng các câu trong bài này, đặc biệt là các câu Sai :so_funny:

HuynhDuc_BG_92
13-02-2007, 08:44 PM
thêm 1 số điều ( tuy nhỏ nhặt thui nhưng để lại ấn tượng khá đẹp trong mắt gái):

Lần đầu tiên đi chơi với gái, làm sao để lại trong mắt nàng bạn là một người yêu trên cả tuyệt với ga-lăng hết cỡ, để bạn sẵn sàng phát triển mối quan hệ này mà không phải chần chừ? Có 10 dấu hiệu nho nhỏ, hãy chú ý ngay từ những giây đầu tiên.

1. Bạn nhanh nhẹn kéo ghế cho người ấy ngồi.

2. Bạn ngồi đối diện với người ấy và... bức tường. Suốt buổi nói chuyện Bạn chỉ nhìn vào hai mục tiêu này.

3. Trong một giây, Bạn nhớ số điện thoại cầm tay của người ấy và còn nhẩm đi nhẩm lại trong miệng nhiều lần.

4. Mở cửa và luôn đi phía sau người ấy khi ra hay vào một nơi nào đó.

5. Thỉnh thoảng, Bạn lại cầm thìa khuấy nhẹ và khuấy rất nhanh vào ly nước của người ấy

6. Khoảng vài chục phút, Bạn lại hỏi:"Anh chọn quán này, em có thấy thích không?"

7. Bạn sẽ tìm một điều gì đó thật sự đáng yêu để khen người ấy, nhưng chỉ nên khen một lần trong suốt buổi hẹn.

8. Khi đi bộ hay lái xe song song trên đường, Bạn luôn đi ra phía ngoài, để người ấy đi gần lề cho an toàn.

9. Chờ cho đến khi người ấy vào hẳn trong nhà, Bạn mới quay xe về.

10. Vừa mới đưa người ấy vào nhà, Bạn lập tức nhắn một mẩu tin nhỏ:" Chúc em ngủ ngon!".

HuynhDuc_BG_92
13-02-2007, 09:02 PM
mấy thứ tui post cũng chỉ là sưu tầm thui, vì thế có những điều hơi khó hiểu! nhưng bỏ qua nhưng lỗi nhỏ nhặt thì tui đọc thấy rất hợp lý đó chứ! và tiếp tục là 1 số thứ nữa:

Thường cái duyên chỉ là “độc quyền” riêng của phe con gái chứ ít khi nào được gắn với cánh mày râu. Vậy quý ông có điểm nào để có thể coi là “duyên” đây?

Biết hỏi những câu thú vị.

Ai cũng thích được quan tâm yêu mến, đặc biệt là phụ nữ. Bởi vậy không có cách nào dễ thu hút lòng tin của phụ nữ hơn là thể hiện sự quan tâm chăm sóc đến họ. Người đàn ông cuốn hút là người luôn gợi được những câu hỏi thú vị để người nghe hào hứng trả lời về mình.

Luôn chủ động mỉm cười
Gặp một người con gái chưa từng quen mà bạn lại giữ bộ mặt lạnh lùng thì tiếp cận sẽ không bao giờ thuộc về bạn. Vì thế, hãy dành cho người đẹp những nụ cười thân thiện, đúng lúc, đúng chỗ.

Với những người đã quen thì một nụ cười chủ động từ phía người đàn ông luôn có tác dụng củng cố mối quan hệ. Phụ nữ hay nhìn ngắm nụ cười của đàn ông giống như đàn ông hay ngắm nghía... vóc dáng thon thả của phụ nữ vậy.

Học cách lắng nghe chân tình
Sai lầm lớn nhất của đàn ông là khi nói chuyện với phụ nữ cứ thao thao bất tuyệt về mình mà quên rằng phụ nữ luôn thích được thổ lộ tâm tình và nhu cầu về một người sẵn sàng lắng nghe của họ vô cùng lớn.

Thường thì những lời tâm sự của bạn gái vào tai trái rồi lại chui ra tai phải đàn ông, trừ những chuyện anh ta thực sự quan tâm. Hoặc thường gặp là cảnh các ông dán mắt vào tivi mỗi khi nghe phụ nữ nói chuyện. Các nàng sẽ tự ái ngay và bạn không thể trở thành người đàn ông lý tưởng trong mắt các nàng được nữa.

Biết ngợi khen một cách tế nhị

Phụ nữ càng trẻ càng thích được khen chứ không chỉ những phụ nữ đứng tuổi. Càng trẻ, các cô càng có nhu cầu tự khẳng định mình trước người khác phái nên những lời khen ngợi sau mỗi hành động nho nhỏ của các cô sẽ khiến họ cho rằng bạn biết tôn trọng giá trị bản thân của họ. Họ sẽ chú ý đến bạn nhiều hơn.

đọc mấy cái này tui thấy cũng đơn giản thui! 4 cái này dễ ẹc, nhưng thấy cũng quan trọng phết!

HuynhDuc_BG_92
14-02-2007, 03:47 AM
cu nè sinh năm 92 tán gái rì mà bày đặt........
mà toàn chơi mấy trò dã man ko cẩn thận thì bị con gái đá đó...
hihi

sao gọi người khác là ku này ku kia vậy, nghe chuối thế! nội dung cũng không hợp lý chút nào!

..::**Toxic_Love89**::..
15-02-2007, 09:56 AM
choài ung anh oai em thực hiện như ung anh mà thất bại thãm hại roài :so_funny:

.:-*HạNh_ChÍp*-:.
15-02-2007, 10:01 AM
......;)) .......lại còn óa lớp học nữa cơ à....

º°¨Ảo¨°º
15-02-2007, 07:56 PM
wow .... Mi' o^NG NaY` lAM' cHiEn LuOc GhE nHI? :D

trái táo màu xanh
15-02-2007, 08:06 PM
Nói chung kon trai các ông chỉ được cái hình thức là ko ai bằng!Các ông làm như vầy kon gái càng ghét!Có gì nói vậy chúng tôi sẽ thông cảm hơn!hic...

HuynhDuc_BG_92
17-02-2007, 03:30 AM
Nói chung kon trai các ông chỉ được cái hình thức là ko ai bằng!Các ông làm như vầy kon gái càng ghét!Có gì nói vậy chúng tôi sẽ thông cảm hơn!hic...

hix, nói thật lòng thì có mà gà quá! không cưa nổi mấy pà đâu, con gái giờ mặt thì xinh mà tính thì kinh!
với lại có gì đâu chứ, chỉ là trên lý thuyết là vậy! đưa vào thực hành còn tùy người, tùy hoàn cảnh chứ, nhưng nói chung là trên cơ sở lý thuyết vậy! mấy pà cũng đừng quá khắt khe chứ!, chỉ là anh em chia sẻ thui!

=~> PampeliskA <~=
17-02-2007, 03:31 AM
lớp học hay nở :so_funny:=))

matnau_dethuong
17-02-2007, 03:42 AM
Oài , ông ghê thật. Chắc coá kinh nghiệm nhìu lém đóa. Mà dài wa' hok siên ngùi đoẹc. Nhưng mà ông ơi đâu phải nường nào cũng zay. Coi chừng hố nha.

HuynhDuc_BG_92
17-02-2007, 04:14 AM
thì thế mới bảo còn tùy người, tùy cảnh, đầu phải robot mà bê nguyên si vào việc trọng đại "tán gái" này đâu!

lloricj
24-02-2007, 01:49 PM
mèn đét ơi ! so với ông này thì mình đúng là quá nhỏ nhoi rùi ! mình thì chỉ cưa theo bản năng thôi ! chứ sách lược hay tính toán kỉu này thì pó tay !

cuccung_lacua_B&W
24-02-2007, 03:32 PM
dzài dzị chài...... kàng kông phu kàng ế choa koi :so_funny: