PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bước đến , Hôn và khóc !!!!

phuongvt
07-02-2007, 08:39 PM
Bước đến

Tôi biết rằng mình nên quen em. Vì thế tôi bước đến và nói rằng mình muốn quen em. Em cười, em nói rằng nếu tôi biết em đang chờ một người – tôi sẽ vẫn muốn quen với em chứ?

Tôi lưỡng lự, giả vờ hỏi em có muốn đi ăn với tôi ko để lãng qua chuyện khác, tôi muốn có thời gian để suy nghĩ về chuyện này. Vì tôi đã từng yêu một người trong lúc chờ đợi một người khác, tôi đã làm cho người con gái ấy đau khổ, tôi hiểu cảm giác ấy như thế nào!

Trong bữa ăn, em dựa vào vai tôi khóc. Em kể cho tôi nghe rất nhiều, về người ấy và lý do để em chờ đợi. Tôi ôm em vào lòng, và nói bây giờ tôi có thể trả lời câu hỏi của em khi nãy: ”Tôi sẽ yêu em cho dù như thế nào đi nữa!” _ Một sai lầm?

Hôn

Rồi tôi và em bắt đầu hẹn hò, những buổi hẹn hò như đó lần đầu của tôi. Tôi quên rằng mình đã từng hẹn với biết bao nhiêu người để mà ngượng ngùng lúc gặp em buổi đầu tiên nơi công viên gần nhà. Buổi đi chơi thật tuyệt, tôi cảm nhận được sự khác lạ giữa em và những cô gái tôi từng quen. Em hoàn toàn không gì đặc biệt ngoài đôi mắt, tôi bị ấn tượng bởi đôi mắt ấy ngay từ lần đầu gặp mặt, cái lần mà tôi thực hiện sự sai lầm đầu tiên của mình. Lúc đưa em về đến nhà, tôi vuốt tóc và hôn em. Em nhắm mắt dần ra hiệu không phản đối, rồi lúc môi tôi và em chạm nhau em bỗng xô tôi ra, mắt mở to - lại đôi mắt ấy – em nhìn thẳng tôi:

- Anh có chắc rằng muốn hôn em khi em vẫn còn chờ 1 người và em vẫn còn yêu 1 người hay không?

- Có!!!_ tôi gần như hét lên trong vô thức, tôi đã noí tôi không thể làm chủ trước đôi mắt của em. Bây giờ, chính bây giờ tôi biết rằng tôi đã yêu em, yêu em bằng chính trái tim vô cảm của mình.

Chúng tôi hôn nhau! _ Hai sai lầm?

Khóc

Và rồi, ai cũng biết mọi câu chuyện tình yêu đều không bao giờ hoàn hảo. Một ngày nào đó lạ lẫm, em bấm chiếc chuông cửa nhà tôi trong lúc tôi còn đang ngái ngủ. Tôi xuống mở cửa, mắt em hôm nay có vẻ buồn. Em nói rất nhiều, toàn những điều tôi không thể hiểu. Tôi không biết vì tôi còn đang chơi đùa với cơn ngủ hay vì những chuyện đó thật sự là khó hiểu đối với tôi? Rồi em yên lặng nhìn tôi, tôi bối rối – và cầu trời, cuối cùng tôi cũng hiểu được một câu:

- …Em xin lỗi, hôm nay anh ấy vưà noí yêu em và em cần câu trả lời nơi anh. Em có nên đi hay không?

Khoan đã, tôi vừa hiểu gì thế này? Hay là tôi hiểu sai ý em? Tôi nhìn vào đôi mắt em, và biết rằng mình đã hiểu đúng vấn đề cần giải quyết.

- Uhm, em cứ đi … Anh chỉ cần thấy em vui. _ Tôi nói, lần này không còn vô thức. Tôi nói như mình chuẩn bị câu nói này từ lâu lắm rồi. Nói là không có vô thức cũng còn gượng gạo _ Ba sai lầm?

Rồi em đứng lên, đi thật. Tôi chỉ nhớ rằng mình đã khóc và ngủ vùi đi lúc nào đấy. Khi tỉnh dậy, câu đầu tiên tôi nói với lòng là đó chỉ hoàn toàn là 1 giấc mơ tôi thấy trong tiềm thức. Tôi kể chuyện này cho đưá bạn thân, và nhờ nó trả lời dùm tôi câu hỏi mà tôi không thể trả lời cho bản thân được:” Tôi đã sai từ bước đầu khi làm quen với em hay tôi chỉ sai ở bước cuối cùng khi không giữ em lại?” _ vì tôi có cảm giác em sẽ không ra đi khi tôi ôm em vào lòng lúc ấy. Đúng không em???

Bản thân sai là điều khó cãi, nhưng tôi không hiểu tôi sai lầm ở điều nào? Bước đến, hôn hay là khóc???

Bước đến là để quen em, dù em có như thế nào tôi cũng không tin tình yêu không thể thay đổi em.

Hôn là để nói với em rằng tôi thật sự yêu em rất nhiều, nếu em không muốn quen tôi tại sao em lại hoỉ tôi như thế?

]Khóc là vì bản thân không giữ em lại, nhưng nếu em không hạnh phúc khi bên tôi thì ở lại làm gì cơ chứ?

Thế, tôi sai ở đâu??? Bước đến,hôn và khóc … ở đâu trong 3 giai đoạn này???
:ex8: :mecry:

fallen_angel8x
07-02-2007, 09:04 PM
Sai từ luk pa để cho em đi thật :D

P/s co' tui dzo^ mo*? hang` la` topic cua? pa co' nguy co* sap. tiem. rui` :D

cương_beo
07-02-2007, 10:10 PM
hic
hay thiẹt tình quá
cam động rơi nươc mát lươn!!!!!!!!!!!!!

pemoibityeu
08-02-2007, 02:42 AM
nhìu we' đọc hõng nũi, nhung coá thể nói là chiện tình củm khó mà nói dc :D

dungnhinanh_em
08-02-2007, 02:56 AM
lại chuyện tình củm đọc mãi chán qué chùn thui

Conan_Kudo
08-02-2007, 03:41 AM
lại chuyện tình củm đọc mãi chán qué chùn thui

ai là DVT hả :D, gọi đễ nhẬn giải hay là gì :so_funny:

dungnhinanh_em
08-02-2007, 03:45 AM
ai là DVT hả :D, gọi đễ nhẬn giải hay là gì :so_funny:
DTV đang gọi bà đó nó bảo bà cho nó ăn quả lừa bổ tới già lun kìa

Conan_Kudo
08-02-2007, 03:54 AM
DTV đang gọi bà đó nó bảo bà cho nó ăn quả lừa bổ tới già lun kìa

đÂu có đâu, Vương à, đâu có nói dối ai đâu :D, đi hỏi Vương là biẾt liỀn :D

thantinhyeu_7
08-02-2007, 03:56 AM
bước đến ...hôn...khóc...đều sai hết

fallen_angel8x
08-02-2007, 04:04 AM
bước đến ...hôn...khóc...đều sai hết

Sao bít hả cưng :hihi:

thantinhyeu_7
08-02-2007, 04:10 AM
nên tìm hiểu rồi hẳn bước đến...biết người ta đang chờ đợi một ai đó rùi thì tại sao hôn...họ đi là chuyện tất yếu của câu chiện...khóc làm gì...mình lựa chọn mà...KHÔNG SAI THÌ LÀ GÌ NỮA

*:Ngây_Thơ:*
08-02-2007, 05:45 AM
đọc mà......:D chả hỉu :D

nguyenthang14186
08-02-2007, 06:47 AM
Sai từ luk pa để cho em đi thật :D

P/s co' tui dzo^ mo*? hang` la` topic cua? pa co' nguy co* sap. tiem. rui` :D

cũng biết như vậy nửa hả ta? :hihi: :hihi: :hihi: :hihi:

fallen_angel8x
08-02-2007, 07:18 AM
cũng biết như vậy nửa hả ta? :hihi: :hihi: :hihi: :hihi:

Thì cóa tui dzô phá tiệm nào ko sập :so_funny::haha:

ngu_sao_noi
08-02-2007, 08:09 AM
Chẳng sai ở đâu cả. Một giấc mơ đẹp.

công tử đa tình
11-02-2007, 03:26 AM
Vậy thì thua rồi !!!

LESAUKIEM
11-02-2007, 04:20 AM
nghe mà buồn thê. theo tôi thì chả sai đâu:timvo: .bạn đã nhăt kiếm lên và đi vào rừng thăm. không cần biết kết quả thế nào, thế là dũng cảm lắm rùi, đáng khâm phục đó,
Cũng đừng nghĩ nhiều. tiệc vui nào mà chả có lúc tan. coi như la một kỷ niệm đã trôi wa

Conan_Kudo
11-02-2007, 05:42 PM
bước đến hôn và khóc
có thể làm ngược lại đc kh :D
khóc, hôn và bước đến :D

quynhsa
12-02-2007, 02:07 AM
chày......jống ròméo dzè dzliét thuía

hotaru_216
12-02-2007, 06:16 AM
Uhm........Cái sai chính là hok giữ tình yêu lại.
Làm sao biết cô ấy hok iu mình? Làm sao biết rằng cô ấy hok hạnh phúc bên mình?
Sao không nghĩ rằng bản thân sẽ đem lại hạnh phúc cho cô ấy?
Tình yêu hok dành cho sự hèn nhát và nhường nhịn. Nếu đã yêu thì phải đấu tranh để giữ lấy tình yêu, giữ lấy hạnh phúc cho chính mình. Nếu đã yêu cô ấy thì phải tự tin mình sẽ đem đến hạnh phúc cho cô ấy.
Bước đến? Hôn? VÀ khóc ? Uhm........Đã bước đến....đã hôn thì đùng nên để khóc chứ..........................
Mà dẫu sao, cô ấy cũng đã đi rồi ............đừng tự trách móc bản thân nữa.........
Nếu có lần sau, mong bạn hãy bước đến, hôn và .........cưới nhé .^_^

pemoibityeu
12-02-2007, 08:25 AM
nhãm thiệt rãnh đời :D

kinglong112
13-02-2007, 03:06 AM
hay công nhận là cảm đọng nghe mà muốn rớt nước mắt lun à

phuongvt
23-02-2007, 08:40 PM
Bước đến....... Hôn và.......khóc là điều tất yêu mà :flyingangel3:

Khóc Trong Đêm
23-02-2007, 10:18 PM
Hôn và khóc là thể hiện tình yêu say đắm nhưng! đừng có lúc nào khóc với cả hôn điều đóa làm các cô gái chán đóa!
Hôn phải chọn lúc nào thời điểm đẹp nhất và cảnh đẹp nhất
Khóc là thể hiện tình cảm mình dành cho cô ấy chẳng thế có 1 câu nước ngoài
Người yêu mình làm cho mình khóc mà

hmdt
27-02-2007, 12:17 AM
thực ra chẳng có bước nào sai cả
thêm một mối tình thì có gì là sai
tất cả đều rất tốt

quynhsa
27-02-2007, 12:24 AM
pay pướm wé ......đọc xong .....xỉu lun .....Z_Z

peppi_pig
27-02-2007, 02:18 AM
oài nghe hay quá....
nhưng chuyện nè là thiệt hay phịa vậy anh???

lucdinhphong
27-02-2007, 11:18 AM
cứ tưởng là bước đến hôn và móc chứ

anhduc31287
27-02-2007, 08:30 PM
MẤy GiỜ RỒi MÀ PhẢi KhÓc ChỨ

* bim ky *
27-02-2007, 08:44 PM
Bước đến _một sai lầm...: Em ko yêu bạn....em đang đợi một người khác...........
Hôn _một sai lầm..: Em ko phản đối ,ko phải vì em đã em bạn...đơn giản.....chỉ là em đang cần một chỗ dựa...một cái cớ để che lấp hình ảnh của người ấy.....Em đang yếu đuối
Khóc_ không phải là một sai lầm...:Hãy để em ra đi nếu em thật sự cảm thấy hạnh phúc khi ở bên người ấy...........
Khóc_không phải là một sai lầm.....vì bạn biết bạn đã yêu em thật lòng...............
Khóc_ không phải là sai lầm..vì bạn hiểu mình rất mạnh mẽ..mình làm đúng..................Gắng lên...bạn là người con trai đáng đc hạnh phúc....có lẽ hạn phúc đó ko có em

sad princess
27-02-2007, 08:52 PM
là lúc cô ấy bước đi, đáng lẽ bạn hãy ôm cô ấy thật chặt.....

MO NO KU RO BOO
03-03-2007, 04:45 AM
:5: :spin2: HAY DÓ HAY DÓ

HAY DÓ HAY DÓ:sr: :)

thienvudatinh
03-03-2007, 07:26 PM
ăn để sống-sống để yêu-yêu để được yêu
heeeeeeeee ai nói mà hay thế cho tui làm wen dc ko

100do_v1p
03-03-2007, 07:36 PM
Bước đến , hôn và khóc. Bước nào cũng sai lầm hết. Nói vậy hơi tàn nhẫn nhưng sự thực nó như thía. Giá mà bạn đừng bước vào cuộc đời của người ấy, và đừng để người ấy bước vào cuộc đời bạn. Thì bây giờ chắc hẳn bạn đã khác và người ta cũng ở bên cạnh người mình thương thực sự vui vẻ mà ko phải bận lòng! <~~~ đừng trách tui nhẫn tâm nha pa` kon ! >_<

the_following_day90
03-03-2007, 08:40 PM
chả sai ở đâu cả
nhưng sao hôn xong lại khóc

phuongvt
03-03-2007, 09:15 PM
toàn ý kiến hay !! hay quá

linhty_vp
05-03-2007, 02:41 AM
cho người ta đi.........thế là tốt nhất đấy...........:D

banggia_7
07-03-2007, 06:12 PM
hu hu , đọc câu chuyện này xong mà muốn khóc quá huhu

duyen03
22-03-2007, 10:18 PM
tình cũm dính vô thì ngũm hehehe

ngayayqualauroi
22-03-2007, 11:43 PM
đọc mà mỏi mắt miễn bình luận :((

quynhsa
22-03-2007, 11:51 PM
wá dài....................>< .......................sa tui đêy IQ kém ......hok hỉu