PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tại sao tình yêu tan vỡ !!!!??? " Vấn đề nóng hổi "

phuongvt
05-02-2007, 07:20 AM
Sự nhàm chán, thiếu tôn trọng nhau, xuất hiện kẻ thứ ba... là một số trong những nguyên nhân có thể dẫn đến sự đổ vỡ tình yêu và hạnh phúc gia đình.

Sự nhàm chán
Niềm vui sướng của con người nếu cứ lặp đi lặp lại sẽ suy giảm dần. Nói chuyện với người yêu là niềm hạnh phúc tuyệt vời nhưng nếu cứ nói mãi cũng có nguy cơ... hết chuyện. Cũng giống như nhìn người yêu nhiều quá thành quen mắt rồi cũng sẽ có lúc ngó nghiêng... ra chỗ khác. Vì vậy, để tránh cho tình yêu trở nên buồn tẻ, mỗi cá nhân phải luôn nghĩ cách “hâm nóng” lại nó.

Nhận ra con người thực của nhau

Khi mới yêu nhau, không phải bạn yêu chính con người chàng mà là yêu “ảo ảnh màu hồng” hay nói cách khác là hình ảnh mà bạn tưởng tượng về họ. Vì thế bạn chỉ nhìn thấy toàn mặt tốt, thậm chí cả những khuyết điểm cũng thành ưu điểm. Người ta còn gọi đó là tình yêu mù quáng. Đến khi đôi mắt sáng trở lại, tức là bạn đã có đủ thời gian để hiểu rõ người yêu thì những khuyết điểm của họ sẽ làm bạn thất vọng. Nhiều khi lại nghĩ người yêu mình đã biến đổi thành một người khác.

Thiếu tôn trọng nhau

Nhiều người sau khi đã yêu hoặc kết hôn rồi thường nghĩ rằng, không cần phải cư xử lịch sự, hoặc giữ ý với người yêu. Thậm chí có người còn tự cho mình quyền quản lý hay dùng lời lẽ thô lỗ với người yêu. Khi nghiên cứu các đôi vợ chồng trong 10 năm đầu chung sống, nhà tâm lý học Cliff Notarius (ĐH Havard) đã phát hiện: Trong những gia đình hạnh phúc chỉ có 5% lời chỉ trích mang tích lăng nhục. Tỷ lệ này là 10% trong những gia đình bất hòa và trên 20% ở các gia đình tan vỡ. Trong cuốn sách “Làm thế nào để sống êm đẹp với nhau”, tác giả Notarius nhận xét: “Những lời chỉ trích mang tính chất lăng nhục sẽ giống như những tế bào ung thư tàn phá dần quan hệ vợ chồng mà chẳng ai chú ý”.

Chủ quan với kẻ thứ ba

Trong xã hội hiện đại, môi trường giao tiếp rộng, người yêu, người bạn đời của bạn rất dễ va chạm với những đối tượng khác. Từ đó có thể nảy sinh tình cảm. Nếu người yêu bạn hấp dẫn thì nên cảnh giác, đặc biệt với những mối quan hệ có chiều hướng sa đà, càng không nên để “mất bò mới lo làm chuồng”.

Để người khác chi phối mối quan hệ của mình

Khi hai người xảy ra mâu thuẫn, bạn nên tự giải quyết, đừng trông chờ vào người khác, kể cả bạn bè, người thân. Bởi vì khi có nhiều người can thiệp vào thì thường “chuyện bé xé ra to”, chuyện đơn giản thành phức tạp. Bạn nên nhớ rằng, người ngoài ít khi hiểu đúng thực chất vấn đề nên giải pháp họ đưa ra thường sai.

Conan_Raito
05-02-2007, 07:27 AM
poc tem nha Phương.....hay quá :xao:

phuongvt
05-02-2007, 08:33 AM
quá khen rùi kinh nghiên thui mà CONAN !!!

Conan_Kudo
05-02-2007, 10:03 AM
hihi tưởng là khen thẬt lòng à, có thẤy cái mũi của người ta dài ra hay kh? :so_funny:

kelly_ice
05-02-2007, 09:22 PM
có bắt đầu có kết thúc mà chỉ có cái là kết thúc nhanh hay chậm thui kakkkakaka

bebadboy87
05-02-2007, 09:26 PM
Mỗi lý do đều có ý nghĩa riêng của nó. Và rồi ta sẽ hiểu. Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu mà tình yêu lựa chọn ta .Tất cả những gì chúng ta thực sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kỳ diệu của nó khi tình yêu đến. Khi tình yêu ngập tràn trong tâm hồn ta, hãy cảm nhận từng hơi thở của nó nhưng rồi hãy dang rộng tay và để cho nó ra đi một khi tình yêu đã muốn thế.Hãy mang tình yêu đến cho người đã làm sống lại tình yêu trong ta, mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn, mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được.

Có những người đang yêu đã sai lầm. Sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày, họ cho rằng tình yêu chỉ là một nhu cầu. Họ ngỡ rằng con tim là một chỗ trống mà tình yêu có thể lấp đầy, họ bắt đầu nhìn tình yêu như một điều sẽ phải đến với mình, hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân. Họ quên đi điều kỳ diệu nhất của tình yêu, đó là - tình yêu là một món quà - mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi.

Hãy nhớ lấy điều này và giữ gìn nó trong tim mình. Mãi mãi tình yêu là một điều bí mật. Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đến ngự trị trong ta dù chỉ trong khoảnh khắc nào đó của cuộc đời mình.

™—Hoang—™
05-02-2007, 10:13 PM
Nó Tan Vỡ vì mình "ĐÁNH_RƠI"

kenny
05-02-2007, 11:49 PM
hahahaha hay quá đúng hết cả ^__^ nói đúng lắn :clap:

kelly_ice
05-02-2007, 11:57 PM
Nó Tan Vỡ vì mình "ĐÁNH_RƠI"

hihihihih trả lời quá hay hiihhi

nguyenthang14186
06-02-2007, 02:06 AM
tui chưa coi nhưng cũng khen cho giống người khác vậy ^^

lovelycat303
06-02-2007, 04:22 AM
à há , Vậy có khi nào vì quá yêu mà tự đánh mất tình yêu của chính mình không?
Yêu nhiều => ghen nhiều
ghen nhiều => tình yêu sẽ chết

dungnhinanh_em
06-02-2007, 04:45 AM
tình yêu tan vỡ là vì người ta ko thích nhau nữa

phuongvt
06-02-2007, 06:51 AM
:cofon: :thumbsup: :clap: :clap:

d3ptr@jc0zjs@j
06-02-2007, 09:24 AM
hjc hjc làng thjch' SH khong mua cho làng thé nà tjnh` yeu tan vơ~
kó thé mà kũng phaj? hoj? chan the khong bjet lưa~ :((

NuThanTinhYeu
06-02-2007, 09:28 AM
Ban biet tai sao k? tai vi 2 con ngươi k the la 1 , va di tim mot nua cua minh la su sai lam hixhix

thantinhyeu_7
06-02-2007, 09:29 AM
tình yêu tan vỡ vì cả hai không còn biết trân trọng nhau nữa

kelly_ice
06-02-2007, 11:21 AM
vì người ta thay đổi hihi

phuongvt
07-02-2007, 07:43 PM
:mecry: :mecry: :mecry: đúng vậy ?

cương_beo
07-02-2007, 10:13 PM
vì ko ỏ dược với nhau ma````````````````````````

latdatvagiang_mmmty
08-02-2007, 03:22 AM
hay hay ! ý nghĩa lắm lắm !

pemoibityeu
08-02-2007, 06:50 AM
mình cũng tán thành ý kiến của Phương nữa, chặc, kinh nghiệm dữ ta, Share cho mình một ít dc hong zị, hihi :D :whis:

phuongvt
23-02-2007, 08:42 PM
mình cũng tán thành ý kiến của Phương nữa, chặc, kinh nghiệm dữ ta, Share cho mình một ít dc hong zị, hihi :D :whis:

:slider: ok liền !!!!:5:

cuccung_lacua_B&W
24-02-2007, 02:08 AM
kó nhìu nguyên nhưng nhắm :sr: