PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chút tâm sự ....

Lang thang
27-03-2005, 03:44 PM
Thời gian trôi thật lặng lẽ, nhưng cũng có lúc thật hối hả, con người ta luôn phải chạy theo thời gian là vậy. Song song với thời gian có vô ngàn thứ trong đó có 2 điều đáng nói là Tình yêu và cuộc sống . Tình yêu luôn là những giấc mơ thật đẹp , có đôi lúc ta cho nó là màu xanh, đôi lúc là màu tím và có khi cũng chỉ là một màu trắng thật tinh khiết mà thôi . Còn cuộc sống, bao gồm công việc, nguyện vọng , và tương lai . Nhìn lại tất cả những gì tôi đang có, là một tình yêu thật sự và một công việc chỉnh tề . Nghe thoạt đầu có vẻ là không có chuyện gì xảy ra cả, nhưng mọi người có tin chỉ trong vòng gần đầy 2 tháng mọi việc đã thay đổi tất cả, bằng lái xe bị treo 1 tháng, bị chef la rày đình chỉ công việc , may mà chưa đến mức bị đuổi việc, tiếp theo đó là tình cảm , gặp nhau đã ít, khi gặp em lại cảm thấy chán nản vì hình như trong trái tim em hình ảnh tôi đang nhạt dần theo năm tháng . Tôi biết, nhưng thật sự tôi đang bị bế tắc, bị bất lực bởi chính bản thân của mình, tôi còn làm gì hơn khi mỗi lần bên em , cố gắng làm cho em đỡ mệt mỏi, đở chán nản, tôi biết tôi chính là người đã gây ra . Tôi cũng buồn, buồn nhiều lắm chứ, nhiều lúc hỏi sao ông trời lại đối xử với tôi như vậy, người cho tôi đó và chính người cũng là người mang nó đi , sao mà bạc bẻo đến vậy cơ chứ !Có đôi lúc em nói câu chia tay mà không hề suy nghĩ, tôi bỗng khựng người lại, cảm giác trong tim đau nhói, tôi phải mất gần cả phút mới chấn tỉnh lại chính mình, tôi không tin em có thể nói lời chia tay một cách dễ dàng như vậy được, tôi không tin điều đó ! Thời gian này thật quá khó khăn cho cả anh và em, anh đang từng ngày từng giờ tháo đi từng sợi chỉ trong đám tơ vò em à, anh đã và đang cố gắng lấy lại những tháng ngày hạnh phúc mà mình đã có bên nhau, chỉ mong em một điều đừng nhẫn tâm làm tan nát nó, vì đó chính là tất cả tấm chân thành và tình yêu tuyệt đối mà anh dành cho em , ANh biết sẽ chẳng bao giờ em đọc được những dòng tâm sự này của anh, anh chỉ viết đơn giản chỉ viết cho lòng mình thấy nhẹ nhỏm mà thôi , đêm đã về trời dần xe lạnh, cầu mong cho em có được một giấc ngủ thật ngon, thật sâu và tràn đầy những giấc mơ đẹp , hãy hiểu và tin rằng anh mãi yêu em , duy nhất mình em thôi .immer und ewig

okanobee
27-03-2005, 03:55 PM
Đôi khi em tự hỏi : Tại sao tình cảm của hai đứa lại có thể nảy sinh một cách nhanh chóng và tự nhiên đến vậy ? Dẫu thời gian không đủ dài để chúng mình có thể hiểu tất cả về nhau . Thêm vào đó , cái khoảng cách không gian lại làm chúng mình càng buồn và nhớ nhau kinh khủng . Nhưng với em , em hạnh phúc với những gì chúng ta đã , đang có và cố xây đắp . Anh , đừng bao giờ đặt dấu chấm hỏi cho tình cảm của hai đứa . Hãy tin nhau và rồi chúng ta sẽ vượt qua tất cả !

Vị_NgỌt_ĐôI_mÔi
28-03-2005, 03:30 AM
sao hp cứ đi ngang qua c/đ ngừi ta vậy nè ...