PDA

Xem đầy đủ chức năng : tôi phãi làm gì

Icrysoul
26-06-2005, 09:43 PM
tôi phãi lạm gì đây,câu hõi nay đột nhiên có trong tôi,nhưng có một điều rằng,câu hõi này tôi sẽ dành cho bạn hay cho tôi,hay là cho em,khi mà tôi đã nhận ra một sự thật phủ phàng,nhưng cũng nhờ nó,mà tôi đã hết hận em,mà tôi càng thương em hơn,bởi lẽ tôi thương em vì cái "khôn ba năm dại một giờ" cũa em,và tôi thương cái sự khờ khạo đến ngu suẫn cũa em,thật sự em xẽ được gì sau những thú vui thễ sác ấy,em đã bán rẽ danh dự đời con gái cũa mình như vậy ư,chính em cũng coi nó không đáng một xu,vậy ai xẽ coi trọng cái danh dự cũa em đây,tôi về bắc chưa được hai mươi ngày,mà tôi đã phãi vô lại trong ni,vì ai,vì em đấy chứ còn ai nữa,vậy mà... tôi đã thất vọng rất nhiều về em,em chẵng những không sữa lỗi lại còn mang thêm tai tiếng nữa chứ,trong khoãng thời gian chưa được 2 tháng,em đã làm khổ không dưới 5 thằng đàn ông,nói vậy thôi chứ,chắc gì chúng đã yêu em như tôi mà đau với chã khỗ,tôi đứng đây nhìn dòng đời em cuồn cuộn chãy,tôi chĩ biết nuốt nước mắt vô lòng,mà chẵng làm gì được cho em cả,tôi phãi làm gì đây khi thấy đời em đang chết dần đi theo năm tháng,rồi tôi xẽ phãi trả lời sao với cha mẹ,ngườ mà đã sinh ra em,tại sao tôi không sinh ra trong một gia đình khá giã ,đễ có thể kéo em ra khỏi lớp bun nhơ nhuốc,tai sao tôi lai yêu em chân thành kia chứ,tại sao tôi lại phải có trái tim đễ làm gì,để giờ đây tôi phãi như vậy ,tôi viết nên nhưng dòng chữ này ,muốn nói với em một điều rằng,trên đời này vẫn còn kẽ yêu em thất long,và con nhiều là đàng khác,nhưng tại vì em chưa gặp họ thôi,ngay bây giờ đây ,tôi ước rằng em biết sữ dụng máy vi tính,và đi chát,đễ có thễ đọc nhưng suy nghĩ tâm tư tình cãm mà tôi đã dành cho em,tôi phãi làm gì

majorhao
28-06-2005, 10:50 PM
Tội nghiệp quá ! :( nhiều khi tui cùng nhìn giống u như vậy. NHưng làm gì được hơn. Cô ấy có thể chọn con đường đi riêng. Bạn chỉ có thể đứng nhìn thui chứ còn làm được gì nữa chứ

Nhoc_Chip
29-06-2005, 01:10 AM
nếu là tui thì tui đã bỏ cô ta lâu roài

Icrysoul
30-06-2005, 01:12 AM
thành thât xin lôi ,cac ban,neu dong da lam dieu gi do khong phai,dong rat bươn khi co mot bai tra loi bai cua minh ma bi xoa di nhu vay,do may gap truc trac ,minh chua the bo dau dươc,mong thong cam

ngayayvabaygio_td
30-06-2005, 01:44 AM
mình cảm nhận được rằng bạn là một người sống rất nội tâm, cũng đừng quá đau buồn vì chuyên đó bạn ạ, minh nghỉ rồi có một ngày người con gái đó sẻ hiểu bạn và nhận ra giá trị của những gì mình đánh mất.

Lạnh Lùng
30-06-2005, 03:32 AM
Trong vòng 2 tháng, em đã làm khổ hơn 5 thằng đàn ông ?...?...? Đắm mình trong thú vui thể xác .. Để được gì ? ...? Tại sao lại yêu em bằng cả con tim chân thành ?.... ! ... Q thấy hình như bạn hơi ngốc nhỉ ? Đặt ra những câu hỏi như vậy , để rồi tự mình giải thích là vì "em ngây thơ , ngây thơ đến mức dại dột ko xem trọng danh dự và bảo vệ đời con gái của chính mình".. Hạng con gái đó , có xứng đáng để được bạn yêu thương và trân trọng ko ?...? Nếu, vì 1 lí do nào đó , mà her lỡ.. quan hệ với 1 người ... có thể tha thứ được . Còn , 2 tháng - 5 người ... TRời ! Thật sự Q ko hiểu bạn đang làm gì và đang nghĩ gì ...?....

lilazngrl17
02-07-2005, 08:05 AM
1 ngươi con gai trai wa nhung kho khan nhu vay that la dau don va ko biet nen dien ta sao cho fai day...nhung ban hieu dc noi dau cua co ta thi tui tin rang co ta hanh phuc lam, du la ban ko giup dc gi cho co ta. Nhung hieu dc noi dau va thong cam cho co ta la wa du roi!

Icrysoul
03-07-2005, 02:37 AM
thank you,mình rất cám ơn các bạnvi2 những lời nói chân thành đó

voicon102
03-07-2005, 04:15 AM
chac ngươi ban gai cua ban se that cam dong khi nghe nhung dong tam su tu day long cua ban. sao ban ko the dung tinh yeu that long cua ban de cam hoa 1 tam hon dang lac loi.tinh yeu la 1 phep mau to lon day ban a!

Icrysoul
04-07-2005, 06:29 PM
chac ngươi ban gai cua ban se that cam dong khi nghe nhung dong tam su tu day long cua ban. sao ban ko the dung tinh yeu that long cua ban de cam hoa 1 tam hon dang lac loi.tinh yeu la 1 phep mau to lon day ban a!
nghe bạn noi đông thật buồn,nhưng chẵng bao giờ cổ nghe được những lời này đâu,vì cổ không biết chát,ma mình cũng chẵng muốn cô ấy biết đễ lam gì,nhung mình vẫn cám ơn bạn và tất cã mọi người