PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bắc Ninh điểm đến lý tưởng

time
25-12-2006, 08:47 PM
Bắc Ninh quê hương của làng quê quan họ.không đẹp và tráng lệ như viên ngọc đất hà thành,mà Bắc Ninh lại hiện lên tồn tại như một sứ sở cổ tích.Ảm đạm nhưng lôi cuốn, nhẹ nhàng nhưng thanh lịch.Đến với Bắc Ninh bạn sẽ được thưởng thức những giọng ca quan họ đằm thắm lôi cuốn của các liền anh liền chị,và sẽ được đám chìm trong sứ sở gốm của làng gốm nổi tiếng lâu đời '' GỐM PHỦ LÃNG '' hay say nồng trong men rượu làng vân.Bạn có muốn đến quê hương tôi vào những buổi ban mai không? Bạn sẽ được tận hưởng trọn vẹn một không gian trong lành lý tửợng.Từ Bắc Ninh bạn có thể sẽ được tham quan đến những danh lam thắng cảnh khác,nhẹ nhàng sâu lắng đầy lịch sự đó là phương châm làm việc của chúng tôi " CÔNG TY TNHH VÀ DU LỊCH THẮNG QUANG''
TEL:0241252168
FAX:0241252169

HÂN HẠNH ĐƯỢC PHỤC VỤ VÀ ĐÓN TIẾP:flower:

butbi*
26-12-2006, 04:23 AM
chà, đúng là VN quê hương ta, nơi nào cũng đẹp hết... quan họ Bắc Ninh... BB nghe người ta nói hoài, nhưng chỉ được thưởng thức qua radio thôi... bữa nào bạn cho nha fmình nghe thử chất giọng của người BN nhé...

cam ơn những thông tin hữu ích của bạn !!

time
03-01-2007, 09:42 PM
rất vui khi bb ghé thăm sứ sở của chúng tôi ============> nếu bb về tui sẽ làm hướng dẫn viên cho bạn ha

kem dâu mút
03-01-2007, 10:29 PM
Nếu Kem không lần thì Bắc Ninh hay Hà Tây là một trong những tỉnh phía Bắc gần với Hà Nội nhất và còn giữ được bản sắc văn hóa nhiều nhất thông qua hình ảnh của những con đường làng, những ngôi nhà 3 gian 2 trái, những đình làng đậm nét của người Bắc Bộ và cả những văn hóa nghệ thuật cũng như văn hóa lễ hội.
Không hiểu sao nhưng nền văn hóa Bắc Bộ thu hút mình đến thế, có cảm giác như tất cả chúng đậm đà, thiêng liêng thế nào ấy, rất khó tả :1_question:

Hồi hè năm ngoái đi tình nguyện, có nghe con nhỏ bạn hát cho nghe một làn điệu dân ca quan họ Bắc Ninh. Nghe sướng cả tai mặc dù chẳng ưa nó chút nào. :hihi:

*T.Nga*
04-01-2007, 04:24 AM
mình ở BN nè :meo: mà có thấy cái gì đẹp đâu :meo:

time
06-01-2007, 01:49 AM
tại thiêng nga không để ý đấy chứ quê ta đẹp lắm mà, hãy thử đi xa một thời gian xem thiên nga sẽ thấy được vẻ đẹp của nó

hoangthaitu_tin
09-01-2007, 08:56 PM
mình đang học bên du lịch, nhất định mình sẽ đến quê hương BN của bạn,