PDA

Xem đầy đủ chức năng : LẦN ĐẦU TIÊN BIẾT YÊU và lần đầu tiên biết được cảm giác thiên đàng và địa ngục

jimmy_anh
19-06-2005, 02:53 AM
LẦN ĐẦU TIÊN BIẾT YÊU và lần đầu tiên biết được cảm giác thiên đàng và địa ngục

Có lẽ các bạn có mối tình đầu ko giống như mình.Mối tình đầu của mình ko phải xa vời mà mới chỉ cách đúng hơn 1 năm .vào 1 ngày đầu tiên của tháng 9-2003. nhắc đến mối tình đầu chắc ai cũng biết đó là tình cảm dầu tiên của mỗi con người, của tuổi mới lớn .nhưng đối với mình thì hoàn cảnh ko được như mọi người nên mối tình đầu của mình đến rất muộn màng
vì ba má mình là cán bộ viên chức nên hơi bảo thủ .ba má mình rất nghiêm về mọi mặt nhất là về tình cảm.chính vì ba má khó tính nên mình cũng cảm thấy là cũng ko nên có người yêu sớm khi chua đậu đại học.
chính vì vậy mà tù nhỏ giờ mình chua bao giờ thích 1 người khác giới .chính vì vậy mà mình rất ít bạn bè (cả bạn trai cũng rất ít vì quan niệm của ba má mình là có nhiều bạn để làm gì để mà an chơi đua đòi hichic) nghỉ tới mà tủi thân nhất là những dịp hè chán ơi là chán.chính vì vậy mà niềm vui duy nhất của mình là lên mạng để nghe nhạc và kết bạn.đó cũng là niềm vui lớn nhất của mình.
Hồi trước mình cũng ko thường xuyên lên mạng cho lắm. nhưng vào 1 buổi tối mình với 2 thằng bạn cúp học ( hổng thương xuyên cup hoc đâu do gần vào học rùi hihi) cách đây hơn 1 năm rui
đầu tháng 9 năm 2003. mình vào 1 quan net ở gần đấy . đang lúc nghe nhạc thì tụ nhiên có 1 người con gái bước vào. mình vẫn còn nhớ rất rỏ người bạn gái đó mặc 1 cái jin và 1 cái áo may kiểu rất đệp và moden màu trắng.
lúc đó ko biết vì sao mình rất muốn nói chuyện với người bạn gái mới vào đó.
thế là mình với thằng bạn tìm mọi cách để có nick yh của người bạn gái kia.
cũng may là người bạn gái đó lại ngồi cách thằng bạn của mình 1 máy( mừng hết sức )chính vì vậy mà mình có được nick yh tuy hơi gặp khó khăn 1 tí.
thế là mình bắt đầu nói chuyện với người bạn gái đó. khi nói đựơc vài câu thì 'trời ơi' . minh đang rất vui bổng như rớt xuống địa ngụckhi mình vừa nói mình sinh năm 87 thì người bạn gái đó từ xưng hô là 'bạn' thì bổng chuyển sang gọi mình bằng 'em' làm mình bất ngờ hỏi tại sao thì hổng ngờ bạn gái đó lại hơn mình 1 tuổi . thế mà thằng bạn mình vậynói 'anh em' với bạn gái đó 1 cách ngot xớt ( lúc đó tức học máu). nhưng mà mình vẫn ko tin vì trên mạng it người nói thật lắm. mình nhìn lại gương mặt của người ban gái đó lúc bạn đó ra về và nghỉ lại hình ảnh lần đầu tiên như 'sét đánh' lúc gặp mặt lần đầu. hình ảnh bạn gái đó hiện lên thật dể thương và trẻ trung . lúc đầu mình với ban mình chắc rằng là cô ban đó nhỏ tuổi hơn mình cao lắm là bằng mình. ( gương mắt gì mà dể thương thế hổng gióng tuổi tí nào )
lúc đó mình củng hông tin nhung đâu biết rằng đó là sự thật chỉ nghỉ là người bạn gái đó lừa mình . cho đến khi mình vào học lớp 11 được hơn 2 tháng nhưng hình ảnh người bạn gái đó vẩn còn lưu lại 1 ít trong tâm trí mình . cho đến 1 ngày lúc chuẩn bị cho tiết mục văn nghệ chào mừng 20-11 của tất cả các lớp thì thằng bạn mình báo cho mình 1 tin 'sét đánh' . trời ơi người bạn gái mà mình nghỉ là nói dối mình thật sự là đang học 12 hơn mình 1 tuổi. mình hỏi đi hởi lại thăng ban có chắc ko thì nó bảo 100% vì người ban gái đó sáng nay mới tới nhà của chị hàng xóm của thằng bạn mình để tập tiết mục văn nghệ cho lớp 12a5 ( lớp của nguời ban gái đó mà)
thế rùi ngày xác định sự thật đó cũng đã tới . ko ngờ người bạn gái tưởng chừng nhỏ tuổi hơn mình thì hiện nay đang học 12 trường mình và đang ở trên sân khấu để biểu diển( lúc này buồn muốn chết cứ tưởng đang rơi xuống vực thẳm , mà mình cũng hổng biết tại sao mình lại buộn như vậy nưa). thế là mình đã bắt đầu để ý đến người bạn gái đó từ lúc nào cũng hổng biết . từ lúc mới đến lớp đã nhìn hành lang chờ người bạn gái đó tới hình như là ngày nào cũng vậy. cả lúc ra chơi nhưng mà lúc ra chơi bạn đó ko bao giờ ra khỏi lớp hay sao mà mình chua bao giờ gặp. nhiều lần kiếm cớ đi ăn sáng để ngang wa lớp hay xuống cantin để gặp nhưng chưa bao giờ thấy cả.
thế là 1 thời gian mình lại lên mạng vào tối chủ nhật thì bất ngờ thấy nick yh của người bạn gái đó sáng ( lúc đó hổng hiểu vì sao mà mình mừng lắm đến nổi muốn nhảy lên.)thế là mình có thể được nói chuyện với người bạn gái đó lần thứ 2. chính vì mình nhỏ tuổi hơn nên người bạn gái đó cứ gọi mình bằng 'em'( vậy mới đau chứ) và còn bắt mình gọi bằng 'chị' nữa chớ.
mình đùng mọi lí lẽ dể nói rằng ' mình gọi bằng bạn thôi ko gọi bằng chị vì nếu gọi vậy thì ban sẽ già lắm' . người bạn gái đó cũng dùng mọi lí lẽ để mình phải gọi bằng 'chi' nhưng cuối cùng sau 1 thời gian mình đã thắng.thế là bước đầu mình đã thành công, mình có thể nói chuyện ngang hàng với ban đó được rùi. và mình cũng được biết bạn đó hay lên mạng vào tối chủ nhật và thế là tuần nào cũmng như vậy mình cung lên mạng đều đặn ko bỏ 1 buổi nào . chính vì vậy mà dù trời trời có mưa to hay ko mưa thì tối chủ nhật nào mình cũng lên quan net (vì ba má mình hổng chiu nối mạng vậy mới đau) để có thể nói chyện với người bạn gái đó. nhiều bủa đội mưa đi nhưng mà ko gặp được mình thật sự rất buồn như hỏng muốn chat nữa. sau 1 thời gian bạn đó mới cho mình biết nhà của bạn đó. cũng may là nhà cưa người bạn gái đó lại gần đường mình đi học. thế ngày nao đi học đều đi ngang wa . và cũng khi tới lớp đều nhìn xuống ban công để có thể xác định xem bạn đó có đi học ko. lúc ra về thi ko được rùi vì bạn đó ở dưới nên về sớm lắm , khi mình chưa ra khỏi lớp thì ban đó đã về rùi.
các bạn biết hông dù thời gian lâu vậy mà bạn đó cũng chưa biết mặt mình đó mặc dù biết mình học cùng trường . nhưng vào 1 ngày bạn đó cũng đã cảm nhận được mình vì mình toàn nhìn bạn đó mà. mình cũng rất mừng vì bạn đó đã biết đến mình 1 người luôn giỏi theo bạn ậy .
nhưng mà chúng mính chưa nói chuyện trực tiếp với nhau lần nào . chỉ có thể nói chuyện wa mạng thôi nhưng mà mình cảm thấy rất vụi
và wa 1 thời gian khá dài mình đã ngỏ lời với bạn đó wa mạng . nhưng có lẽ bạn đó ko tin và nghỉ là mình nói đùa ( đau khổ wa trời ơi ), thế là mình thử nói lại 2 đển 3 lần nữa nhưng ko thể được vì bạn gái đó nói rằng :bạn ấy tôn thờ chủ nghĩa đọc thân cho đến khi hết 18 t và trong thời gian đó sẽ là con chiên ngoan đạo của chúa .
chính vì nhưng lời nói đó mà minh đã tin và minh nói là sẽ đợi bạn đó đến hết 18t rùi tra lời minh cũng được ( nhưng khi ban đó thi xong đai hoc thi mới hết hạn 18t ) mặc dù bạn gái đó nói là ko nên đợi nhưng mình nói là vẩn giử lời hưa như bạn gái đó đã giữ lời hứa với những người bạn của mình là đoc thân đến hết 18t . ban biêt hông trong thời gian đó mình cũng wen được với 1 bạn tên H la bạn học cùng lớp của người bạn gái đó wa 1 người bạn của mình (phải có gián điệp chứ ) H nói rằng bạn gái đó rất thích thơ . trời ơi từ nhỏ giờ mình học dốt văn lắm lấy đâu mà đòi làm thơ .thế là mình mượn của thằng bạn mình 1 cuốn thơ tình mà người bạn lớp của người ban gái đó làm ( thằng đó làm thơ cũng hay lắm ) để vế nhà đọc : có lần bị ba má chửi 1 trận tơi bời hichic . và lên lớp tư nhiên giờ văn lấy bút ra làm thơ nữa chớ làm cho mấy thằng bạn mình cười mình 1 trận .bữa đó quê ko chịu nổi . nhưng cuối cùng mình cũng làm xong 1 bài thơ ( đọc cũng thấy hay hay ). nhưng mình hổng giám giửi chỉ cất ở trong cặp thôi .
rùi 1 bửa tối chủ nhật sau đó mình lên mạng và gặp được người bạn gái đó , mình đang tung ra những dòng văn mới học hichic . người bạn gái đó nói hổng thích . trơi ơi giờ mới vỡ lẽ là mình bị thằng bạn chơi xỏ . bạn gái đó đâu thích văn thơ vì người bạn gái đó nói là ' con trai vậy là ẻo lã ' . lần đàu tiên bị hiểu lầm là ẻo lã . nghỉ tới chuyện này vừa buồn lại vừa tức ko chịu nổi.
nhưng rùi mọi chuyện cũng wa. có 1 lần mình nghe nói lớp của bạn gái đó có rất nhiều bạn đánh đàn ghita rất hay . và trong đó có 1 người cũng thích người bạn gái đó ( tin này cũng do thằng bạn cung cấp) . thế là mìh hỏi bạn gái đó có thích người bạn trai đó ko thì người bạn gái đó lại nói mình có phải là gián điệp của người bạn trai kia phái tới ko.lúc này đứng người hổng biết nói sao cuối cùng cũng giải thích được là ko phải ( mừng muốn chết luôn)
cũng từ đó mình bắt đầu đi xin học ghita vì mình nghe nói là người bạn của bạn gái đó hay lên đánh đàn cho ban gái đó nghe . khi đã học được 1 tháng ( tập vừa xong bài romeo anhd juliet ) định lên biểu diễn hihi thì lại bị 1 cú sóc nặng khi người bạn gái đó nói là đâu có ai lên nhà chơi ghita đâu. lại 1 lần nữa bị thằng bạn chơi xõ ( nhêiu là vậy đó nghỉ lại thấy mình ngu ngu sao đó ) bữa đó lên định đập cho nó 1 trận rùi . thế là mình chán nãn bỏ ko học ghita nữa . và mình cũng may là ko nghe lời nó la viết thư lên yêu cầu bài hát trên trường nếu ko chắc quê chết.
thể là mình thầm lặng chờ người bạn gái đó hơn 7 tháng trời vì sớm mong cái chủ nghĩa đọc thân của người bạn gái đó hết.
có lẽ lần đầu tiên mình được nói chuyện trưc tiếp với người bạn gái đó là lúc người bạn gái đó nói với mình là 'hay quên mình đi '. và muốn cho mình nghe bài hát của AXN " ko yeu đừng ...." nhưng sau 1 thời gian mình mới lấy được cái đĩa đó . lúc mà mình chờ đợi lấy cái đĩa thật là khổ nhưng mà lúc bạn gái đó đứng trước mặt mình . hicic lần đâu tiên nghe thấy giong nói ( nghe rất tuyệt giống thiên thần lắm) đúng là ko uổng công mất cả tuần chờ đợi mới lấy được cái đĩa nhưng quan trọng hơn là được nói chuyện với ban gái đó.và mời bạn gái đó ăn sáng nữa chứ ( vì lúc mượn đĩa đã hứa sẽ mời bạn gái đó ăn sáng) nhưng mà vỡ mộng hihi . nhưng hông sao dù hông được ăn sáng cùng nhưng được nói chuyện là mừng rui ( dù rất ngắn nói được có mấy câu hà nhưng hổng biết sao mà mừng hổng tả nổi ).
bũa đó là lần đầu tiên ko ăn sáng mà cầm cái đĩa chạy 1 mạch vào lớp như 1 thằng đien vớ được vàng hihi
thế là mình quyết định sẽ nói với người bạn gái đó rằng"mình thích bạn" và mình đã chờ bạn gần 8 tháng để nghe câu trả lời của bạn rùi nhưng rất tiéc là mình ko thể nói chuyện trức tiệp được với người bạn gái đó ( có lẽ mình hơi nhát) thế là mình chờ 1 tối chủ nhật để nói và nghỉ là lòng thành của mình sẽ được chấp nhận
nhưng ai ngờ đâu cứ tưởng tôi đó sẽ rất tuyệt nhưng nó đã biến thành 1 buổi tối địa ngục '
khi mình nói là thật lòng thích người bạn gái đó thì người bạn gái đó lại nói là ĐÃ CÓ BỒ RÙI . lúc đầu mình hổng tin vào mắt mình nữa và hỏi lại thì bạn gái đó nói là đã nhận lời với 1 người bạn trai gần 1 tháng này rùi và ban gai đó nói là"người bạn trai đó đã phá vỡ lời thề đọc thân của mình "và nói là người bạn trai của bạn gái đó cũng sặp vào sàigon cùng với người bạn gái đó rùi . và còn nói 1 câu là " mình với ấy sẽ là bạn thân của nhau nha"
các bạn biết hông lúc này mình như bất đọng ko còn biết gì nữa . lần đầu tiên trong đời có cảm giác chán nãn và buồn rầu như vậy đó ( mình thật sự là ko thể ngờ được mình hổng hiểu tại sao nữa , mình ko nghỉ là mình ko có thích người bạn gái đó bằng người bạn trai kia, mình đã chờ đời gần 8 tháng mới nói ra cũng vì mình tôn trọng bạn gái đó và muốn cho người bạn gái đó giữ được lời thề với bạn bè nhưng ko ngờ chính điều đó đã làm mình mất đi người minhg thật sự quý mến )
nhưng đã thích 1 người có lẽ bạn cũng sẽ ko bỏ cuộc đúng hông chính vì vậy mà mình ngồi thẩn thờ 1 thời gian và đã nói với người bạn gái đó rằng :

"mình sẽ ko bao giờ bỏ cuộc mình sẽ chờ bạn cho mình 1 cơ hội"( dù mình biết cơ hội đến với mình rất mỏng manh nhưng chỉ là 1 tia hi vọng nhỏ mình cũng sẽ chờ) và cũng chỉ mấy tháng nữa là người bạn gái đó phải thi đại học và rời xa nơi này rùi . và trong thời gian này mình cũng mong mình sẽ là người bạn tốt của nhau.
và từ bữa đó mình đã buồn bã đến gần 1 tháng trời đôi lúc lại nghỉ mình gặp được bạn gái đó làm gì và cũng từ bửa đó mình ngại gặp bạn gái đó nên mình đành phải nhờ thằng bạn trả gium cái đia đã mượn ( vì ko muốn gặp bạn gái đó nữa ) bủa đó sắp thi học kì 2 nên cứ tưởng là ko học được nhưng cũng may cuối cùng cũng wa .
sau 1 thời gian cứ tưởng là mình có thể quên được người đó nhưng cuối cùng vẫn ko thể nào quên được . càng muốn quên lại càng nhớ.
thế là mình quyết định yêu đơn phương và minh vẫn tiếp tục chờ đợi 1 tia hi vọng từ người bạn gái đó dù biết điều đó khó có thể xẩy ra
chắc vì sắp phải thi nên mình ít gặp bạn đó trên mạng nữa chính vì vậy mà mình quyết định gọi điện thoại nhưng đâu biết số điện thoại đâu hì hì
hỏi 1080 thì nó cho số điên thoại nhà bên cạnh , cũng may là họ cho số của người đó ( có vẽ củ chuối wa ha ) bửa đó cũng hơi ngại vì gọi nhầm nhà hihi
có vẽ do ba má mình dử wa nên mình chỉ mới gọi cho ban đó được 1 vài lần thôi
khi bạn gái đó sắp thi tốt nghiệp thì mình cũng đã nghỉ hè rùi thế là mình quyết định sẽ tạo bất ngờ cho bạn gái đó .
thế là mỏi buổi sáng mình đều đi giao những tấm thiệp từ rất sớm vì sợ người ta thấy( bình thương 8 -9 giờ mới dậy vì hè mà ) . đến khi mình gửi được tấm thứ 3 cũng là lúc cách ngày bạn gái đó thi tốt nghiêp 3 ngày. vào buổi tối đó mình bắt gặp người bạn gái đó cùng với người bạn trai đi chơi . lúc đầu hổng giám tin va nghỉ là nhìn nhầm thế nhưng đó lại là sự thật ( là sự thật quá phủ phàng ) lúc này mình thật sư thất vọng . mọi hi vong cũng vở tan . có lẽ đây là lần đầu tiên mình nhìn thấy trữc tiếp là người bạn gái đó đã có bồ . tuy thằng bạnk có lần đã nói là nhìn thấy rùi và bạn gái đó cũng đã nói là có bồ rùi nhưng mình vẫn mong điều đó ko phải sự thật. thế là tối đó mình thần người ra và ko thể nào ngủ được nhưng mà mình vẩn còn công viêc đưa thiêp vì ban gái đó sap thi rùi .
sau khi bạn gái đó thi xong mình định sẽ tặng cho ban đó 1 món quà kỉ niệm nhưng ko may là bửa đó mình bị đau và ko thể nào gửi được thế là món quà vẫn còn nằm trong tủ của mình cho đến bây giờ mà vẫn ko biết kiếm cớ gì để tặng đây. nghỉ lại thật buồn mình vẫn chưa tặng cho người bạn gái đó món quà kỉ niệm nào cả. và từ buổi đó cho lến sau khi thi xong đại học mình vẫn chưa gặp lại người bạn gái đó . và khi công bố điểm thi minh biết bạn gái đó sặp phai rời xa nơi này rùi và mình sẽ ko còn gặp lại được nưa mặc dù khi nào đi học thêm cũng đều đi ngang wa nhà nhưng chua bao giờ gặp được bạn đó cả. và có lẽ mông uớc của mình là sẽ đi chơi được với người bạn gái đó dù chỉ 1 lần nhưng có lẽ điều đó ko bao giờ có thể xẩy ra vì có lẽ giờ này người bạn gái đó đàng chuẩn bị vào saigon rùi . nhưng mình cũng mong là năm sau đến phiên mình vào đó nhất định là mình sẽ đi tìm người đó

""" LÌ ƠI MÌNH THẬT LÒNG MẾN LÌ MÀ
mình vẫn giữ lời hứa với bạn , sẽ mãi chờ bạn cho dù bạn có rời xa mình và vẩn thầm mong sẽ có 1 cơ hội sẽ đến với mình . LÌ ơi ngày 14-9-2004 này là ngày mà lì qua 18 tuổi cũng là ngày chủ nghĩa đọc thân của lì kết thúc và đây cũng là ngày mà mình chờ đợi từ lâu nhưng giờ nó ko còn ý nghĩa nữa rùi . nhưng cho dù vậy lời hứa của mình sẽ mãi còn """
mình viết bài này lên và mong 1 ngày nào đó lì sẽ đọc được và hiểu cho nổi niềm của mình .Đẫu bạn có ở đâu thì hãy nhớ là nơi đây có 1 người luôn nhớ đến bạn và sẽ chờ đợi bạn.
Còn đây là bài thơ đầu tiên trong đời mình đã làm để tặng bạn :
BÓNG DÁNG THIÊN THẦN

Trong tim vương mãi một bóng hình
Một người thiếu nữ tựa thiên thần
Nàng đến với tôi như giấc mộng
Thắp sáng trong tôi ngọn lửa tình

Khi xưa lòng tôi như băng giá
không màng tới đời, hận chưa yêu
Tưởng rằng tim mình như tảng đá
Vô tình giá lạnh sống lẽ loi

Nhưng không đời tôi đã đổi thay
Đã biết yêu thương,niềm hạnh phúc
Vì tôi đã gặp được người rồi
Bóng dáng thiên thần đầy kiêu sa

người đẹp tựa như nàng tiên nữ
như ánh hào quang đẹp dịu dàng
làm trái tim tôi như tan rả
tảng băng lạnh giá biết yêu thương

Tôi đã biết yêu rồi phải không
trái tim vô tình đã cất tiếng
một tiếng yêu em mãi muôn đời
forever love you- for get me not
"jimmy_anh"
Đây có lẽ là những vần thơ con cóc . nhưng đây là tình cảm chân thật của mình dành cho bạn , một người mình mãi mãi yêu mãi

hunter hao han
20-06-2005, 07:20 AM
minh cũng dang trong tinh trạng giống bạn vậy
nên minh rât hiểu nỗi long của bạn

majorhao
21-06-2005, 08:39 PM
thực sự tui khâm phục bạn, bạn kiên trì quá. :) nhưng bạn ơi nhiều khi chấp nhận sự thật vẫn hay hơn mà. Bạn còn nhiều việc để lo mà phải hông. bạn mới 17 tuổi. TUi cũng từng ở tuổi bạn và cũng từng mê mệt một người.
Hi vọng àh, bạn có hi vọng đó chứ ! nhưng phải là sau này một thời gian dài nữa , 2 năm hay 3 năm.....

nhung nhai
22-06-2005, 05:09 PM
tình yêu là thiên dường doi6' vói nhũng ai dang yêu và là dịa ngục vói nhũng ai thất bại nhủng vói tôi quan niệm theo XUÂN DIỆU thì thiên dàng luôn trên mảnh dất trần gian này nhất là khi dang ỏ tuổi thanh xuân và tình yêu !

chipcontinhnghick1988
22-06-2005, 05:55 PM
hix bài này súc động lém mình mong rằng cô bé đó có thể đáp lại tình cảm cho bạn đc chúc bạn tìm đc hạnh phúc cho riêng mình

jimmy_anh
23-06-2005, 06:32 PM
cảm ơn mọi người nghen
biết yêu là đâu khổ nhưng mà mình vẫn yêu
vì có câu nói
YÊU LÀ KHỔ MÀ KO YÊU LÀ LỖ THÀ CHỊU KHỔ HƠN CHỊU LỖ
mình với LÌ vẫn là bạn dù ko được tình cảm của LÌ
nhưng mà mình vẫn HI VỌNG
chính vì vậy mà đến giờ mình vẫn ĐỘC THÂN hihi
mình vẫn theo CHŨ NGHĨA ĐỌC THÂN
nhưng mà buồn lắm các bạn ơi
mình chi muốn có thật nhiều bạn để tâm sự
cố quen đi bóng hình trong tim nhưng khó thiệt

Lạnh Lùng
23-06-2005, 06:36 PM
Chúc em trai của chị sẽ hạnh phúc với tình yêu của mình !... em nhận ra chị Quyên chứ em trai ?

majorhao
23-06-2005, 08:50 PM
hic chị ngã em nâng mà trong trường hợp này là em ngã chị nâng :). từ từ rồi sẽ quên thui mà cần gì làm khổ mình như vậy !!!

boyhateLOVE
24-06-2005, 09:10 AM
Yêu la` thế đó.Lần đầu tiên Boy yêu cũng vậy..thật khó để quên được hình bóng đó.....nhưng Jimmy ah...trên thế giới này không gì là không thể làm được,tất cả chỉ phụ thuộc vào bạn mà thôi.....mình có câu này cho Jiimy nè :" thà đau khổ vì tình yêu,còn hơn thiếu tình yêu .." ^^

jimmy_anh
25-06-2005, 04:30 AM
@TO lanh lùng : có phải bà chị quyên sát thủ lạnh lùng bên BM ko vậy
nếu đúng thì em chào bà chị nghen
aaaaa mà quen sao jimmy phai kiu quyên là chị nhỉ
chời lỗ quá hihi
hihi mối tình đầu của em vậy đó đến giờ này cũng hổng có thêm được mối tình nào nữa
dù chỉ 1 mà thôi
dù chỉ thoáng qua cũng hổng có
bùn thiệt

Yêu la` thế đó.Lần đầu tiên Boy yêu cũng vậy..thật khó để quên được hình bóng đó.....nhưng Jimmy ah...trên thế giới này không gì là không thể làm được,tất cả chỉ phụ thuộc vào bạn mà thôi.....mình có câu này cho Jiimy nè :" thà đau khổ vì tình yêu,còn hơn thiếu tình yêu .." ^^
hihi tinh yêu là gì mà thế giới phải khóc khi mộng mơ vỡ tan tành
hcichc
cảm ơn bạn nghen
mình định 1 thời gian nữa sẽ vào gặp lại LÌ và nói 1 câu cuối cùng
rồi sau đó có thể mình sẽ đi kiếm 1 tinh yêu mới trong vô vọng

marry
25-06-2005, 08:51 PM
Đúng là xứng danh củ chuối !!
Chuối nguyên nải !!!!!!!!!!!!!

lilazngrl17
26-06-2005, 02:46 AM
đừng lo mới yeu thì vậy đó...nhưng từ từ bạn sẽ được sự hạnh phúc khi tìm được 1 người thích hợp với mình
nhớ bõ dấu nhen bạn

jimmy_anh
28-06-2005, 03:07 AM
dung lo, moi yeu thi nhu va do...nhung tu tu ban se ne dc su hanh phuc khi da tim dc 1 ngươi thich hop voi minh ;)
cảm ơn bạn nhiều nghen cũng mong sẽ kiếm được người mình thương
nhưng giờ kiếm bạn vẫn tốt hơn hihi
nếu hông ngại mình làm bạn nghen

Lạnh Lùng
28-06-2005, 03:16 AM
Ko ai dám thề là sau mối tình đầu tiên mình sẽ ko có thêm 1 mối tình nào nữa đâu em trai à !.. Hihihi .. Em bé tuổi hơn chị thì gọi là chị đúng rồi còn gì nhóc ?.. Hehe...

jimmy_anh
28-06-2005, 03:25 AM
ai kiu đó làm gì có chuyện ngon lành dử vậy bà QUYÊN hihi
mà thấy bà đang online mà hổng thấy nick YIM sáng vậy
đưng nói đổi nick YIM đó nghen vậy thì bùn thiệt đó
@ kiếm được mói tình đẹp như tình đầu có vẽ khó lắm Q ơi

ktcb
28-06-2005, 03:59 AM
kinh quá nhìn không dám đọc

Má Lúm
30-06-2005, 01:08 AM
choài, có gì mờ hông dám đọc đâu ktcb

Lạnh Lùng
30-06-2005, 03:40 AM
Hì ... Đúng như chủ nhân Jim đoán. Đã change 2, 3 nick goài .. hì hì .. Bi giờ hiện tại thì đang xài nick : chantinh_4ver. Bữa nào onl nói chuyện cái chơi hén ... Đừng xưng Q là "bà" nghe già lém .. gọi lè " chị" thui ... Híc, bữa nay chị bùn quá nè cưng ...!

ktcb
02-07-2005, 08:52 PM
choài, có gì mờ hông dám đọc đâu ktcb

nói đúng hơn là " mỗi lần vấp ngã là một lần bớt dại " phải không bạn
nhưng mà ngã thì đau lắm

Yeu_Tham
03-07-2005, 10:56 AM
Oé ui ! cảm động hết sức ! mình cũng phải hoc tâp theo bạn này thui á ?

ngan_kiep_mai_yeu_em
03-07-2005, 04:31 PM
bạn ơi tại sao lại làm khổ mình như thế chi bằng bạn cứ chấp nhận số phận và chúc người ấy hạnh phúc có thể như vậy hai người vẫn là bạn

jimmy_anh
05-07-2005, 04:09 AM
Hì ... Đúng như chủ nhân Jim đoán. Đã change 2, 3 nick goài .. hì hì .. Bi giờ hiện tại thì đang xài nick : chantinh_4ver. Bữa nào onl nói chuyện cái chơi hén ... Đừng xưng Q là "bà" nghe già lém .. gọi lè " chị" thui ... Híc, bữa nay chị bùn quá nè cưng ...!
chời kiu chị hén khôn dủ chời hổng giám đâu
thâu kiu vợ đi
quyên kiu jimmy chồng hén
hihi
bửa nào chồng vào bái kiến vợ hihi để chồng add nick đã :guoc:

bạn ơi tại sao lại làm khổ mình như thế chi bằng bạn cứ chấp nhận số phận và chúc người ấy hạnh phúc có thể như vậy hai người vẫn là bạn
hichic
thì mình vẫn chập nhận số phần thi
vẫn chúc người ta hạnh phúc
nhưng mình vẫn đợi chờ vẫn hi vọng mà

Highlight
05-07-2005, 07:56 AM
Câu chuyện của bạn thật dài và đầy cảm xúc. Bạn có tình cảm thật chân tình... HL không nghĩ là bạn dở văn đâu bởi vì bạn viết được như thế là hay lắm rồi, có lẽ những cảm xúc đã tạo nên những lời văn hay và nhẹ nhàng như thế !. Người ấy lớn hơn bạn 1t ah, nghĩ lại..... buồn quá đi mất..... Bài viết của bạn dài và chứa đầy cảm xúc, HL đọc không bỏ sót chữ nào !, mình muốn nói với bạn là : bạn vẫn còn cơ hội học lên Đại học và vào TP.HCM để tìm lại người ấy. Chúc bạn sẽ có những niềm vui và hạnh phúc với tình yêu của chính mình nhé !. Chúc bạn như thế ...! Ah mà bài thơ cũng hay lắm đấy, nói chung là tình cảm của bạn nhẹ nhàng biết bao !.

Lạnh Lùng
06-07-2005, 06:22 PM
Uýnh chít nha ! Dám kêu là vợ hả ...

beboy_dibao86
06-07-2005, 06:28 PM
my price or proud of you ?????????????

phạm thái châu
09-07-2005, 03:21 AM
to QUYÊN cấm tui gọi hén hihi gọi vậy được đó

to QUYÊN cấm tui gọi hén hihi gọi vậy được đó
tui thấy cũng hay đó chứ hihi
to HL : hhihi cảm ơn bạn nghen
nhưng bạn ơi có lẽ cơ hội vào saigon của mình rất mổng manh
mấy bủa anh mình thi đaihoc nè
nhưng có vẽ ko khả quan
có lẽ mình chọn trường cao quá mà sức mình hổng tới
buồn quá

mebaodungyeu88
11-07-2005, 06:32 PM
minh ddda doc duoc o dau do cau noi rang "thanh cong al ca mot hanh trinh hcu ko phai chi la dich den"
ban moi biet sao tinh yeu la the do boi the ma co cau "yeu la chet trong long mot it " chu ko co cau noi ay de lam gi chu ?
minh cung tung gap tinh trang nhu ban vay 18 tuoi9 minh du khon de biet moi thu ma the nhung minh ko the biet dc chuyen do han lam cho minh chet mot nuc han cho minh biet tinh yeu roi han cung cho minh biet kho ddau
den gio thi minh thay so khi phai lay vaoc huyen do lam
bb
chuc ai cung nen buoc vao0 doi bang niem tu tin va kieu hanh cu atuoi hoc ttro chu nhi! ma ko biet tinh yeu thi ko dung dieu cua tuoi teen nhu bon minh
MYYYYYYYYYYYYYYY LOVE

jimmy_anh
12-07-2005, 06:35 PM
to mebaodungyeu88 : hichic cảm ơn bạn nhiều có lẽ sau này chúng mình nói chuyện nhiều hơn nghen
thấy bạn nói chuyện rất hay
mình đang cần rất nhiều người bạn như bạn
nên mình có thể làm bạn được đó
bạn có thể add nick : jimmy_anh_loveyou vào 888 với mình nghen
mình cũng mong sao cho có nhiều người sẽ có 1 tình yêu được vui vẽ hơn mình

bieudienthoitrangnhavesin
12-07-2005, 09:40 PM
ai chưa yêu là chưa đươc sống khi yêu rồi ta biết thế nào cảm giác được yêu dduocwj cảm nhận những cái tốt đẹp nhất trong đời người mà không có gì có nổi

thời gian yêu nhau là cả 1 thiên đường bởi vậy mà khi ai đã yêu hãy cố gắng giữ mãi những khoảnh khắc bên nhau

jimmy_anh
02-08-2005, 08:04 PM
ai chưa yêu là chưa đươc sống khi yêu rồi ta biết thế nào cảm giác được yêu dduocwj cảm nhận những cái tốt đẹp nhất trong đời người mà không có gì có nổi

thời gian yêu nhau là cả 1 thiên đường bởi vậy mà khi ai đã yêu hãy cố gắng giữ mãi những khoảnh khắc bên nhau
yêu là chết trong lòng 1 tí
yêu em anh biết là đâu khổ nhưng mà anh thà chịu đâu khổ để được yêu em
người ơi vậy là năm nay anh cũng ko thể nào gặp được em nữa rầu
tình buồn
ai ơi đã được yêu và đang sống trong tình yêu thì hãy trấn trộng lấy nó
đừng để nó bay mất

jancy_x_87
03-08-2005, 11:59 AM
oh bạn ghi dài quá mình đọc mõi cả mắt luôn nè.Công nhận bạn cũng chung tình đó chứ.Ước gì thằng bồ mình nó như bạn chắc mình ko khổ thế này đâu!huhuhu

boyhateLOVE
03-08-2005, 12:06 PM
chờ đợi và hy vọng trong tuyệt vọng sa Jimmy
có hy vọng thì hãy chờ,còn không thì hãy quên đi,và thời gian sẽ biến nó thành một kỷ niêm đẹp !

jimmy_anh
30-08-2005, 06:20 PM
oh bạn ghi dài quá mình đọc mõi cả mắt luôn nè.Công nhận bạn cũng chung tình đó chứ.Ước gì thằng bồ mình nó như bạn chắc mình ko khổ thế này đâu!huhuhu
bạn ơi ko nên gọi bạn trai của bạn là thằng
vì mình nghỉ chắc bạn đã trãi qua ko ít khó khăn mới đến được với nhâu
mình mong bạn sẽ trân trọng nó
đừng như mình đến bây giờ vẫn độc thân hcichi
mình vẫn chờ đợi trong hi vọng
dù rất nhỏ nhoi
MINH` CO' THE^? KE^t' BAN. VO*I' BAN. KO ???
yim : jimmy_anh_loveyou ok???

jimmy_anh
05-09-2005, 05:27 AM
chờ đợi và hy vọng trong tuyệt vọng sa Jimmy
có hy vọng thì hãy chờ,còn không thì hãy quên đi,và thời gian sẽ biến nó thành một kỷ niêm đẹp !
hihi có chờ đợi mới có thể có hi vọng
mình nghỉ dù mình muốn theo đuổi 1 cái gì đó
nếu mà còn 1 tí hi vọng dù mỏng manh nhưng mình vẫn đợi
dù sao cũng cảm ơn bạn
mình mong có thể có được nhiều bạn bè hơn để tâm sự hihi
rất vui được làm quen

cường hoàng tử
05-09-2005, 07:04 AM
yêu đơn phương cũng có cái thú vị của nó chứ. Thật buồn cho một ai đó trên đời này chưa bao giờ yếu đơn phương phải không

jancy_x_87
05-09-2005, 12:00 PM
yêu đơn phương cũng có cái thú vị của nó chứ. Thật buồn cho một ai đó trên đời này chưa bao giờ yếu đơn phương phải không
uh đúng rồi,tui cũng yêu đơn phương nhiều rồi nên tui biết! :smioh:

jimmy_anh
08-09-2005, 06:10 AM
uh đúng rồi,tui cũng yêu đơn phương nhiều rồi nên tui biết! :smioh:
chời đất yêu đơn phương đúng là đẹp thiệt nhưng mà kết thúc đâu buồn lắm bạn ơi
mà bạn gì đó ơi yêu đơn phương nhiều vậy thì làm bạn với mình nghen
thử kể cho mình nghe mấy chuyện tình của u nào

jimmy_anh
12-09-2005, 05:15 AM
yêu đơn phương cũng khổ lắm đó bạn ơi
yêu nhiều thì ốm mà ôm nhiều thì cũng yếu hihi

quanglt
12-09-2005, 08:39 PM
ko dám đâu

vehoimeda
12-09-2005, 10:56 PM
trùi ui thật là cảm dộng hichic. ko ngờ bạn là một chàng trai tội nghiệp dến thế. bạn hãy wen người ấy di và hãy di kiếm cho mình một người bạn khác di, bạn sẽ thấy người trong mộng của bạn ngay thôi và lúc dó ko còn gì dể buồn nữa

jimmy_anh
14-09-2005, 01:42 AM
trùi ui thật là cảm dộng hichic. ko ngờ bạn là một chàng trai tội nghiệp dến thế. bạn hãy wen người ấy di và hãy di kiếm cho mình một người bạn khác di, bạn sẽ thấy người trong mộng của bạn ngay thôi và lúc dó ko còn gì dể buồn nữa
hihi bạn ơi mình cũng muốn quên lắm nhưng mà mình quên ko được đó chứ
hôm nay ngày 14-9 là sinh nhật LỲ hihi
cần phải giọi điện thôi hii
hổng biết còn nhớ mình ko nữa