PDA

Xem đầy đủ chức năng : ~~Tặng Chiếc Cầu đưa Vân đến HHT 2 năm trc^^ ~~

Lost.
22-11-2006, 11:34 PM
http://www.fileden.com/files/2007/6/11/1166125/Con%20Duong%20Mau%20Xanh.wma
http://files.myopera.com/tomato309/albums/84461/thumbs/SC9.JPG_thumb.jpg

______Con đường màu xanh______ (http://www.vnmusic.com.vn/music/uploads/media/1180.wma)

Này người yêu xin quay mặt đi
Đã hết thương yêu nhau rồi
Này người yêu em đi về đi
Xin em đừng hờn trách tôi
Vì giờ đây trái tim đã giá lạnh

Từng giọt mưa bay trong chờ mong
Khẽ xóa môi son phai nhòa
Nhìn giọt mưa bay trong trời thu
Cho ai lòng càng nát tan
Vì giờ đây tôi và em chia tay

Người yêu ơi vẫy tay biệt ly
Em cô đơn trên con đường dài
Giọt nước mắt hãy lau thật khô
Vì không muốn thấy em u sầu
Tôi mong em từ nay
Hãy xóa hết tâm tư buồn vương

Người yêu ơi vẫy tay biệt ly
Em thênh thang trên con đường về
Giọt nước mắt hãy lau thật khô
Tình yêu đã tan theo mây trời
Tôi mong em từ nay
Nhìn lại con đường em đi trên
Đầy màu xanh..

"Xin em đừng về lại con đường quen. Cho đến ngày có người dắt tay em qua đó. Mùa đông về nhớ quàng khăn kẻo gió. Đừng chạm vào cây phong đỏ phía không anh. Đừng nghe bài Con đường màu xanh, đừng thắp nến một mình nữa nhé.

Ta bồi hồi thấy lại bóng hình xưa. Những thảm cỏ xanh và những bờ biển vắng. Những buổi chiều vàng tràn trề ánh nắng. Những đêm đông chỉ còn lại hai người. Những ánh nến nhiều màu lung linh xa xôi. Ta đã yêu em trong mùa gió. Bản tình ca của ngày xưa bỏ ngỏ. Chuyện 3 người. Ta đợi nước triều lên.

Có phải vì ta hay quên? Có phải vì ta mang nhiều thay đổi? Có phải ta đã qua thời nông nổi? Không ai trả lời. Ai biết? Ai tin? Có những tháng ngày bình yên, những tháng ngày đẹp như trong cổ tích. Ta đã chờ bóc tàn bao cuộn lịch. Cảm xúc đã về và cảm xúc đi qua. Cái lệch múi giờ của những kẻ đi xa. Ta đã vá lành vết thương nhói lòng nơi qúa khứ. Nhưng ta không hiểu mình vừa đi qua ngọn lửa. Lửa đốt vết thương thành những miếng da lừa.

Ta lại một mình đi giữa trời mưa. Trong vòng tay em nồng nàn say đắm. Ta thấy mình như một gã lừa tình câm lặng. Ta vẫy vùng. Vị ngọt những bờ môi. Ta thấy ta là thằng đàn ông tồi. Nhưng em tin tình yêu của em sẽ xoa mềm tất cả. Nước đến bao giờ sẽ làm mềm được đá? Ta khù khờ nào có biết gì đâu.

Một thời để nhớ, một thời để quên. Bài nhạc Trịnh không bao giờ nghe lại. Ta vẫn nhớ một bờ sông ấm nồng mùi cỏ dại. Những nét chữ vội vàng, em cất giữ thật lâu. Em không tin mùa xuân đã qua cầu, có hai người đã chia tay như thế. Ta nhớ rõ một buổi chiều đẫm lệ, em chạy trốn chính mình trong khoảng trống nhỏ nhoi. Ta nhìn em gắng cười lại với đời, và lặng im dõi theo từng bước chân bé bỏng...

Ta giật mình vì cái đầu lạnh lùng đã qua bao con sóng. Để thấy mình đang biến thành một thứ khí trơ, ta đã quen dằn lòng gạt bỏ những vần thơ. Những tiếng thở dài rơi vào đêm lặng lẽ. Ta biết mùa thu vẫn đi về rất nhẹ, mùa thu nào cho em?

Anh sẽ buồn vô cùng khi thấy em vẫn một mình lặng lẽ. Hãy cố cười nào, ngày mai nắng lại lên. Có một người mua đông ấy sẽ quên. Có một người xuân này đưa thiệp hồng trước cửa."

*Rain*
23-11-2006, 12:27 AM
Có một người xuân này đưa thiệp hồng trước cửa."

Tạm biệt Cà chúi :so_funny: ... và cám ơn về những điều đã qua :flower:

@ vân : người đi thì cũng đã đi rồi , có khóc lóc hay tiếc nuối cũng ko quay lại đuợc . Chi bằng cố giữ lấy những điều hiện tại , những điều mà người đi khuất trao cho ta ... Vui vẻ mà sống tiếp ...

( quái , mình đang ... :haha: )

vitaminMM
23-11-2006, 01:23 AM
Đông qua nhưng xuân chưa tỉnh giấc.Bước em về trong lòng còn vấn vương. Cây vẫn xanh trên con đường quen thuộc, nhưng lòng em héo úa tự bao gìơ?
Anh đổi thay hay tình yêu em thay đổi? Chần chừ, em thổi tắt ngọn nến chờ mong. Ánh lửa hồng lịm đi trong đêm tối. Mím chặt môi, nước mắt em rơi.
Từng hạt mưa rớt bên khung cửa nhỏ, em nghe lòng sao quá đỗi xót xa. Thêm một buổi sáng mưa làm nhòe khoé mắt. Tình yêu xưa bỗng chợt quay trở về

cho em bon chen xiu nghen, bài này hay wé hà^^!( cho em xin cai link down lunn nha)

*Rain*
23-11-2006, 02:18 AM
Link nài bạn thưn yêu :huglove:
http://store.lifavn.com/musicdownload/vietnamese/NhacTruTinh/Trinh nam son - con duong mau xanh.wma (Vân xinh đẹp )

Mây Phiêu Lãng
23-11-2006, 03:03 AM
hix...Bài hát này, vẫn kết nhất là Trịnh Nam Sơn hát...Hix...Cứ mỗi lần nghe, là kỷ niệm lại ùa về...
Kỷ niệm hanh hao
Vần thơ dang dở
Sao em cứ như người mắc nợ
Khi cố tình quên...

Nhắn riêng 1 người (người được nhận bài hát này): chia tay, đi thật sao?! Không lưu luyến gì thật sao??!! Mây trách, trách nhiều lắm...

Lost.
23-11-2006, 05:01 AM
Nhỏ lài bị ngộ độc thật.........(rống mìn )..............bài thơ nà không có niên wan chi hớt nhá...........cho niền mạch cảm xúc nên mới post nguyên trạng nó nên thế ...........:moood::moood::moood:

Xê Kô
23-11-2006, 10:55 AM
bạn Vân thân mến... thế cái cầu ấy của bạn Vân có bít bạn Vân pst bài hát này ko :bay: trùi muh đọc bài của ấy thấy hay dễ sợ :khocnhe: khen thiệt lòng luôn :khocnhe:

Lost.
23-11-2006, 08:47 PM
Tớ cũng chẳng rõ chiếc cầu ấy có biết không..........nhưng thôi kệ..........chia sẻ cùng mọi người cũng đc mờ...........và cũng để tớ nguôi ngoai giai đoạn đang ngộ độc đời này đã...............đừng bạn dấu yêu nào cờ nâu nó lại của tớ nhá.................
Cửm ưn nhìu nhìu.....:huglove: hun ró...:moood:

Quasimodo
24-11-2006, 06:21 AM
Mùa đông về đun bánh chưng xanh. Se lạt bớt nỗi buồn của một người con gái . Ai ra đi, ai thời ở lại. Mà sợi tình vướng ngã cả hai....

Giờ ra đi là đúng hay sai ? Đêm Sài thành mơ về hoa sữa. Nắng trái mùa chia Hà thành một nửa. Sưởi ấm lòng em thân yêu.

Đừng nhớ về anh , đừng nhớ về anh. Đông sẽ lạnh về miền tim vỡ

Anh mãi mãi là....bên em thôi

kiep lieu trai
24-11-2006, 08:35 AM
Bản nhạc tuy cũ nhưng mỗi lần nghe lại , vẫn luôn hay , sao chả ai tặng mình 1 bản nhỉ?:D ganh tỵ wua' :D

Lost.
24-11-2006, 08:40 AM
Ức có ngừi tặng mìn rầu sửa đầu đề.......làm mình post bài hớ quá ........mắc công dzô edit lại.........tội nghịp con nhỏ.............:moood::moood:

Cô dâu mới
25-11-2006, 03:12 AM
Bản nhạc công nhận thật hay ,....
Nhưng hay nh­­ut' la`đoan thơ có câu

Anh mãi mãi là (dấu 3 chấm) (file:///D:/Music/HAI%20HA%20$$$/Em%20ve%20ben%20ay%20-%20Jimmi%20Nguyen.mp3) bên em...

Lost.
27-11-2006, 10:03 AM
Ca khúc đó hay đấy chứ XK (http://files.myopera.com/tomato309/files/love%20u%20love%20me_lan%20anh.wma)

Cứ để lại đc mà :):)

.March
04-12-2006, 09:33 AM
Đọc lại vẫn thấy bài thơ ý nghĩa ghê cơ :khocnhe:
Giá mà có ai quan tâm mình chút như thía nhở :khocnhe:

Lost.
05-12-2006, 08:29 AM
Giá mà có ai quan tâm mình chút như thía nhở :khocnhe:

Một thời để nhớ, một thời để quên. Bài nhạc Trịnh không bao giờ nghe lại. Ta vẫn nhớ một bờ sông ấm nồng mùi cỏ dại. Những nét chữ vội vàng, em cất giữ thật lâu. Em không tin mùa xuân đã qua cầu, có hai người đã chia tay như thế. Ta nhớ rõ một buổi chiều đẫm lệ, em chạy trốn chính mình trong khoảng trống nhỏ nhoi. Ta nhìn em gắng cười lại với đời, và lặng im dõi theo từng bước chân bé bỏng...

Viônét có tin vẫn có người ngóng theo từng bước chân lớn bỏng của bà không, đó đó ,,,,:D:D:D

Đông chưa tàn mà cứ mơ về vị xuân ....thông minh đi vắng khù khờ ghé thăm gòi :hihi:.....ngốc hết nước hết cái...
Đừng nghe lại bài còn đường màu xanh mờ....vì đã thuộc mất tiu :bay::bay:

.March
07-12-2006, 06:53 AM
Ta giật mình vì cái đầu lạnh lùng đã qua bao con sóng. Để thấy mình đang biến thành một thứ khí trơ, ta đã quen dằn lòng gạt bỏ những vần thơ. Những tiếng thở dài rơi vào đêm lặng lẽ.

Có người quan tâm ý hả????:nono: .....chắc là do tui tự tạo ra á ^^
ai là thông minh....ai là khù khờ đây??? hỏng hỉu dzì hết cả :khocnhe:

Lost.
07-12-2006, 06:58 AM
Ha ha ngốc ngốc ơi..bà vẫn chỉ là nhỏ tim tím triền đê cho ai gỡ lời thề cỏ may mà thôi kưng ạ :D:D:D

Tui nói tui chớ nói ai đâu....tui cứ mơ về vị tết ý mà......
Mờ nói cũng hem hỉu rì âu..càng nói càng khóc ròng cho coi....tụi nghịp ....

2 ngày nữa nhá.....chị em gặp nhau bàn típ uki :3nhay:

.March
08-12-2006, 05:57 AM
:khocnhe::khocnhe::khocnhe:
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA......uh huh huh huh huhhư hư hư hư...:khocnhe:

....Chiếc lá thu vàng cuối cùng ..chiều nay cũng bỏ ta đi .......

:(

.Se7eN.
08-12-2006, 06:57 PM
:rain: Nhạc Hỏng :rain: Link Die :rain: Mong Sửa Lại :rain: Muốn Nghe Ké Mừ Hem Được :mecry:

toiyeunguoiyeutoi86
08-12-2006, 09:32 PM
link die roi ban oi kiếm cho cái link khác đê

Lost.
09-12-2006, 08:06 AM
Mọi người từ từ thưởng thức link đã đc chỉnh sửa....:):)

¯|¯ïN
09-12-2006, 08:15 AM
Hy vọng dzợ anh sẽ lun lun dzui & hạnh phúc em nhá,love u so much :huglove: