PDA

Xem đầy đủ chức năng : tôi_ko_tin_đời_tôi

TIN_259
17-06-2005, 08:58 PM
thanh hỏi mình yêu thanh thế nào ư ?
Ôi ! mình cũng ko biết nữa , chỉ biết rằng lúc nào hình bóng thanh cũng dập dờ trước mắt , là vị thần lơ lửng trong trái tim này .
Thanh là gió , mình là mây , mây ko có gió mây làm sao bay ?
Thanh là lá , mình là cây , cây ko lá cây sống làm gì ?
Từ khi quen thanh , mình có những lúc thẫn thờ , lang thang trên con đường nhỏ , ngồi cạnh gốc cây mà thấy đáng thương cho chính bản thân mình ...
Chiều chiều thơ thẩn bóng mây trôi
Bên cây nghe tiếng lá vàng rơi
Người buồn cảnh buồn , tựa nhau khóc
Thấy mình cô đơn nhất trần đời
Thích thanh rồi mới có nhưng đêm ko ngủ , những nỗi băn khoăn , có những lúc lại nghĩ về thân phận hèn mọn này chẳng có gì đáng cho thanh tin tưởng , mình có cảm giác như mình là " cóc đòi ăn thịt thiên nga vậy " quả thật ...mình ko xứng đáng
Nhưng tình cảm của mình dành cho thanh luôn rực cháy , mình hiểu được rất rõ ràng trái tim này , mình quả thật ko có gì ngoài tình cảm này ...đúng , nó luôn thao thức , tạo cho mình sức mạnh để viết bức thư này , để sống mà nói rõ những gì mình nghĩ ....
Thanh như ngôi sao hôm lúc 12h đêm , chỉ 1 mình một chỗ ko ai tới đc nhưng bây giờ thì khác , vượt qua giải ngân hà xa thẳm , mình tới nói thanh nghe những điều thầm kín trong trái tim , dù kết quả ra sao mình cũng phải nói . Có thể thu đọc xong sẽ ghét mình chăng ... thôi , đó là chuyện tương lai , mình chỉ biết rằng con người sống mà ko nói rõ đc tình cảm của mình thì sống rât đau khổ . Yêu nhau đâu cần gì ngoài tình cảm chung thủy và mãnh liệt phải ko thanh ? mình nghĩ kĩ rồi , thanh muốn đối sử với mình sao cũng được nhưng mình vẫn mãi yêu thanh , thật đấy .....
Mình yêu thanh chân thành ra riết
Bằng tình cảm mãnh liệt , thanh ơi .....
thanh có hay ngắm cầu vồng ko ? nó thật đẹp , nhưng chỉ được trong chốc lát là biến mất , tình cảm của con người bây giờ cũng vậy , ko được lâu dài , nhất trong độ tuổi chúng ta , mình thì khác , mình sẽ là chiếc cầu vồng có ánh sáng muôn thủa và bất tử , sẽ là người có tình cảm mãnh liệt ko bao giờ phai , hãy tin mình và cho mình 1 cơ hội , mình đang rất quyết tâm đây , đang rất máu đây , khí thế đang dâng trào chỉ chờ tin thanh thôi đó ....
TA YÊU NGƯỜI CHẲNG PHẢI VÌ VINH
HOÀN TOÀN LÀ DO TẤM CHÂN TÌNH .......

Akite_for_you
17-06-2005, 10:39 PM
Thanh là gió , mình là mây , mây ko có gió mây làm sao bay ?
Thanh là lá , mình là cây , cây ko lá cây sống làm gì ?

cái câu này thấy giống trong thư tỏ tình của Tếu wá!