PDA

Xem đầy đủ chức năng : NẾu TÔi BiẾt RẰng...

silverbret
17-06-2005, 07:20 PM
Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi nhìn thấy bạn ngủ say, tôi sẽ giữ bạn thật chặt và nguyện cầu Thượng Đế giữ gìn tâm hồn bạn.

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi thấy bạn bước ra ngoài, tôi sẽ ôm chặt lấy bạn, hôn bạn thật kêu và gọi bạn quay về.

Nếu tôi biết đó là lần cuối cùng tôi nghe thấy tên bạn được xướng lên trong lời ca tụng – chúc mừng, tôi sẽ lưu lại từng lời nói, hành động của bạn trong những cuộn băng video và sẽ xem đi xem lại chúng nhiều ngày.

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng để tôi có thể dành một hoặc hai phút còn sót lại, tôi sẽ dừng lại và nói “Mình yêu thương, quý bạn lắm!”, dù bạn ra vẻ bạn dư biết điều đó.

Ngày mai sẽ tạo nên sự quên lãng, đó là một điều chắc chắn; và chúng ta sẽ không bao giờ có cơ hội thứ hai để làm đúng mọi việc.

Có nhiều cách để nói lời yêu thương và nhiều cơ hội để chứng tỏ rằng chúng ta có thể làm được tất cả mọi việc.

Chỉ trong trường hợp tôi trở nên lầm lẫn và ngày hôm nay là tất cả những gì tôi có, tôi sẽ nói rằng tôi yêu thương, quý mến bạn đến dường nào.

Tôi hy vọng sẽ không bao giờ quên rằng ngày mai đã được hứa dành cho một người và ngày hôm nay có thể là lần cuối cùng bạn có cơ hội được ôm người bạn yêu thương thật chặt vào lòng.

Nếu bạn đang chờ đến ngày mai, tại sao lại không thực hiện mọi thứ ngay trong hôm nay? Bởi nếu ngày mai không bao giờ tới, bạn sẽ phải hối tiếc rất nhiều vì đã không dành những phút giây hiếm hoi còn lại để sẻ chia một nụ cười, một cái ôm hay một nụ hôn và rằng bạn đã quá bận rộn để tặng ban những gì có thể giúp ước mơ của một người thành sự thật.

Hãy giữ những người mà bạn thật sự yêu thương trong vòng tay của mình, thì thầm vào tai họ, nói với họ rằng bạn yêu thương họ nhiều như thế nào và rằng sẽ luôn giữ hình ảnh thân yêu của họ.

Hãy dành thời gian để nói “Mình xin lỗi!”, “Tha thứ cho mình nhé!”, “Cảm ơn”, hay “Không sao! Mọi việc sẽ ổn cả thôi!”. Và nếu ngày mai không bao giờ đến, bạn sẽ không phải hối tiếc về ngày hôm nay một khi bạn đã nói những lời trên.

Hãy biết xin lỗi và bắt đầu lại và nói với những người thương yêu bạn rằng bạn cũng yêu thương họ rất nhiều!

foronlyu
19-06-2005, 04:05 AM
"Tôi hy vọng sẽ không bao giờ quên rằng ngày mai đã được hứa dành cho một người và ngày hôm nay có thể là lần cuối cùng bạn có cơ hội được ôm người bạn yêu thương thật chặt vào lòng.
"
tôi thích câu này nhất

ga-con-chay-lon-ton
19-06-2005, 07:08 AM
Hãy biết xin lỗi và bắt đầu lại và nói với những người thương yêu bạn rằng bạn cũng yêu thương họ rất nhiều!

Tui thích câu này

Thiên long
20-06-2005, 07:51 AM
nếu tôi biết rằng đây là lần cuối tôi được nhìn bạn thì tôi sẽ ko cho bạn đi khỏi tôi,tôi sẽ giữ lại và thay đổi số phận nghiệt ngả dành cho bạn :) nếu biết rằng ngày mai sẽ như thế tôi sẽ tự mình thay đổi số phận mà ông trời đã gắn cho tôi :)

LifeAndLove
20-06-2005, 10:26 PM
Toàn là nếu ko là chết rồi, áp dụng thực tế vẫn tốt hơn

juve
22-06-2005, 08:42 AM
Đúng đó, tại sao lại phải nếu nhỉ.
Phải suy nghĩ và hành động để khỏi phải nói nếu chứ nhỉ !!!

kieuuotmi_218
22-06-2005, 09:25 PM
Tôi mà biết trước cái ngưới đứng trước mặt tôi kia từ mai sẽ không con nữa,thì chắc tôi sẽ còn nói được nhiều hơn bạn........Tôi buồn quá

bienxanhsieutoc
24-06-2005, 10:17 PM
Hãy giữ những người mà bạn thật sự yêu thương trong vòng tay của mình, thì thầm vào tai họ, nói với họ rằng bạn yêu thương họ nhiều như thế nào và rằng sẽ luôn giữ hình ảnh thân yêu của họ.
Sao nói thì dễ dàng vậy , còn có làm được hay không thì lại là chuyện khác ...

Thiên long
26-06-2005, 02:21 AM
nhiều khi cũng muốn làm như vậy lắm mà làm ko được đó bạn ,khó làm lắm :(

tiểu quỉ
26-06-2005, 02:33 AM
nếu tôi biết rằng tôi yêu anh nhiều đến vậy.. tôi đã ko làm anh đau khổ trong suốt thời gian dài vì sự mập mờ của tôi......