PDA

Xem đầy đủ chức năng : Love paradise....

pe_jess
05-11-2006, 12:50 AM
you're always on my mind
all day just all the time
you're everything to me
brightest star to let me see...

Nhỏ ngồi lặng im nghe bài Luv paradise .....nước mắt nhỏ tự nhiên trào ra,nhìu quá....nhó cố bặm chặt môi......răng nghiến vào nhau........
Mới cách đó 1 năm........
Nhỏ nhớ lần đầu găp anh,hum đó,nhỏ đang hưng phấn hăng hái hít thở cái khô khí trong lành của ngày đầu tại giảng đường đại học,tự nhiên ở đâu nguyên trái banh ịn lên mặt nhỏ.......nhỏ ôm mặt,má đỏ bừng........"oh brrrr....chẳng bít ma nào dám fái hoại tinh thần bà......" Chưa kịp nói hết.....nhỏ chợt ngớ ng`.....trước mặt nhỏ,chẳng bít thèng che nào mơh cute thía hem bít.......hắn tới đòi lại trái banh......
Hắn học năm 3 òi,hơn nhỏ 2t.....phòng học hắn ngay cạnh nhỏ....Sau này nhỏ bít thêm hắn là anh họ con bạn thân mới ở ĐH với nhỏ.......
Đi chơi vài lần,quen biết nhau.....rồi lên mạng gặp nhau.....nhỏ kể đủ thứ chuệyn trên đời cho hắn nghe,àh khô,giờ thì nhỏ biết tên hằn òi,nhưng nhỏ vẫn khoái kiu hắn lờ Shane hơn......còn mọi ng` gọi nhỏ là Susi..........Típ tục,lúc nào onl nhỏ cũng gặp Shane,và như thế những lúc vui ơi là vui cũng như những lúc cáhn đơi ơiơới lờ chán đời Shane lun là ng` đc share cũng như fải chịu nghe nhỏ rủa đơi.......Dẫu sao,Shane cũng khá là dễ xương,chẳng bao giờ ca thán với nhỏ là cảm thấy fiền fức như mấy dứa bạn của nhỏ.......
Nhỏ với Shane thân nhau........rồi trái tim nhỏ chợt thấy xao xuyến khi đứng trước Shane,trái tim đập rộn ràng.........Shane với nhỏ cũng hay viết giấy trao đổi ,trêu đùa nhau,nhừng mảnh giấy nhỏ ấy luôn làm nhỏ cứ fải mỉm cười....chẳng hạn:"tuần mới tươi trẻ,zui zẻ,khỏe đệp bé gái!!!@_@"
Nhỏ khô đẹp.....nó tròn trịa,mụp mạp,nước da ngâm.........vì thế nhỏ chẳng buồn hy vọng tình cảm của nhỏ sẽ đc đáp lại.........nhỏ thích anh........ưh.........có lẽ,đơn phương..........!!!!!!
Sinh nhật nhỏ........Shane onl,kèm theo lời chúc mừng nhỏ nhận từ Shane là cả một niềm hạnh phúc tràn ngập.....:

Shane:Chúc mừng sn pépé....^^
Susi:Thankx *_*
Shane:có đìu a mún nói pépé àh....
Susi:gì hở anh ><
Shane:I luv you!
Susi:wat?????
Shane:I luv you.........I love you......!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Susi:theo nghĩa nào đây?
Shane:may I be ur Bf????
Susi:I luv you....too!Bb,see ya!

Nhỏ wen anh.....lúc đầu nhỏ còn hơi nghi ngờ,bời anh đẹp quá,vừa cao học gỏi,thân thiên,gia đình có gia thế.....sao lại để ý đến con bé như nhỏ....???Nhưng kệ nhỏ đang rất hạnh phúc đây.........trường tổ chức văn nghệ mừng ngày svhs nhỏ với anh hòa tấu 1 bản nhạc của Secret garden,nhỏ chơi violon,anh chơi guitar.....giai điệu bản nhạc lúc dồn dập,lúc sâu lắng như thấm vào lòng ng` nghe ....... Nhỏ và anh đều thix bài nì lắm lắm,và cũng có lẽ vì thế nhỏ với anh hòa tấu bài nì ăn ý đến lạ........mọi ng` trong khán đài đã vỗ tay ào ào khi bản nhạc kết thúc cũng như họ đã lắng lòng lại khỉ nhỏ ,anh truyền đạt cảm hứng....
Nhỏ với anh,một đôi nhìn bên ngoài hem hợp cho lắm,nhưng nhỏ tin trái tim nhỏ với anh đúng là để cho nhau,bởi anh với nhỏ khá là hợp cạ,ăn ý trong chuyện học cũng như chơi.....
Hôm đó,kỷ niệm 6 tháng hai đứa quen nhau,nhỏ với anh rủ nhau lên toà nhà Pudential chơi,ăn kem,trò chuyện....thêm làn gió nhè nhẹ thổi từ trên tầng nhà cao chót vót........lãng mạn thật!Anh mang theo guitar,đàn hát tặng nhỏ bài Luvs Paradise.....

You're always on my mind
All day just all the time
You're everything to me
Brightest star to let me see

You touch me in my dreams
We kiss in every scene
I pray to be with you
through rain and shiny days *

I'll love you Till I die
Deep as sea Wide as sky
The beauty of our love paints rainbows
Everywhere we go

Need you all my life
You're my hope You're my pride
In your arms I find my heaven
In your eyes my sea and sky
May life be our love paradise

Trái tim nhỏ lại rộn ràng....nhỏ thấy ấm áp quá,giọng Shane trầm ấm quá,nhỏ chẳng thấy lạnh gì nữa,anh đã làm nhỏ ấm lắm rồi.......umh....."ur everything to me.....i'll luv you till I die....need you all mah life...." Nhỏ tự nhiên muốn ôm lấy anh thật chặt......nhỏ cũng thế......."you r everything to me....."
Khi đưa nhỏ về trước nhà,anh nói với nhỏ anh sẽ đi sn bạn ở dưới Củ Chi ngày hôm sau,đó là chủ nhật....Tự nhiên nghe như vậy lòng nhỏ sao ấy,sao lần này nhỏ khô muốn để anh đi.......nhỏ chạy đến ôm lấy lưng anh,thật chặt....thì thầm:"Anh àh,nếu khô có anh em sẽ như thế nào ?",anh nắm tay nhỏ,quay lại hôm lên trán....
Tối hum chủ nhật ấy,nhỏ tự nhiên thấy bất an,nhỏ rủ Bim đi uống cà fê tâm sự (Bim là cậu bạn thân từ hùi cấp ba của nhỏ).........nhỏ ngồi,mà sao chẳng thấy vui......cứ lo lắng vẩn vơ .........
2h đêm,chuông đtdđ reo,nhỏ ngáp dài, mở mắt,nghe máy......nhỏ nghe giọng Shane ,có vẻ gì đó mệt mỏi.......giọng nói ấy.......như đang hấp hối......Shane cứ liên tục keu tên nhỏ......:"Susi...Susi...Susi...anh.....yêu...em!"
Hôm sau tỉnh dậy nhỏ chợt giật mình,khô biết chuyện xảy ra đêm qau là mơ hay thật......nhỏ gọi phone cho anh,khô ai bắt máy....nhỏ phone cho Bim,cũng vậy....nhỏ chạy đến nhà anh,nhỏ thẫn thờ,trước mắt nhỏ,anh nằm bất động.......mọi ng` xung quanh đều khok.......vậy ra đó là sự thật.......!
Anh bị tai nạn trên đường về,vết thương trên đầu quá nặng để qua khỏi....trong lúc hôn mê,anh vẫn nhớ đến nhỏ.......
Nhỏ onl......nhận đc email của anh...:

"Bé àh,Tự nhiên hôm nay anh onl mấy tiếng như thế này màh chẳng biết làm gì bé àh.....anh chỉ nghỉ đến nhỏ,rối chợt nhớ có lần nhỏ hỏi anh,nếu khô có anh,em sẽ ra sao,em nhớ khô?....anh chẳng hiểu tại sao em lại hỏi anh câu đó nữa....sao anh lại linh cảm có chuyện khô hay.....bé àh,anh fải làm sao đây.....anh khô thể sống nổi nấu thiếu em đâu,em đừng bỏ anh lại một mình nha......sao anh thấy hơi sợ ,anh cũng chẳng biết nữa......em là ng` con gái đầu tiên anh thật lòng yêu thưong,vậy xin em hãy vẫn ở cạnh anh mãi nha....dẫu đôi lúc anh có làm em giận,làm em phải suy nghĩ.........bé ơi,anh yêu em nhiều lắm,trăm vạn lần anh muốn nói điều đó....
Anh yêu em.........anh yêu em.............anh yêu em.........anh yêu em....
Anh yêu em.........anh yêu em.............anh yêu em.........anh mãi yêu em.....!!!!"

Nhỏ úp mặt xuống bàn,sao nhỏ cố kìm mình lại màh nước mắt cứ rơi thế này.....nhỏ cắn môi lại chặt đến sưng lên đây màh sao vẫn lân tiếng thật to thế này..........nhỏ khok........ướt cả bàn vi tính....trên đường về,nhỏ cầm tay lái xe máy,run run..........miệng nhỏ lẩm bẩm:"You're always on my mind,All day just all the time....I'll love you till I die....".....Nhỏ lại khok,đau đớn,anh đã nói nhỏ đừng bỏ anh,vậy sao anh lại bỏ nhỏ thế này...tải sao vậy hở anh......!

1 năm trôi qua,trong một năm ấy nhỏ đã phải bỏ cả tháng để chỉ ở nhà ôm gối khok.....ba tháng đến trường mà đầu óc cứ đâu đâu.......ba tháng để tấn tĩnh tinh thần.......1 tháng để suy nghĩ nhận lời quen bạn trai mới.....ng` bạn ấy,bên cạnh nhỏ từ đầu,luôn là bờ vai cạnh nhỏ mỗi khi nhỏ nhớ đến anh màh lại khok.....
Hôm nay,nhỏ lại vừa đi chơi với bạn nam ấy,kỷ niệm 6 tháng hai đứa quen nhau....nhưng lần này,nhỏ với bạn lại ăn tối dưới ánh nến với nhạc nền là bàn A lover's concerto.....:"

How gentle is the rain
That falls softly on the meadow
Birds high up in the trees
Serenade the flowers with their melodies

Oh, see there beyond the hill
The bright colours of the rainbow
Some magic from above
Made this day for us just to fall in love

Now I belong to you
From this day until forever
Just love me tenderly
And I'll give to you every part of me

Oh, don't ever make me cry
Through long lonely nights without love
Be always true to me
Keep this day in your heart eternally

Someday we shall return
To this place upon the meadow
We'll walk out in the rain
Hear the birds above singing once again

You'll hold me in your arms
And say once again you love me
And if your love is true
Everything will be just as wonderful

And if your love is true

Just hold me in your arms
And if your love is true

And if your love is true
Everything will be just as wonderful "

Umh........nhỏ dụi nước mắt,rồi nhỏ chợt hát khẽ bài hát A lover's concerto....."u hlod me in ur arm.....and say once again you love me....everything will be wonderful...." Nhỏ chợt mỉm cười,anh Shane àh....bé vẫn sống,cuộc sống mới....dẫu vậy,bé vẫn yêu anh!Ở bên kia anh hãy chúc bé hạnh phúc anh nhé....You are always on my mind.....!

shinylight
05-11-2006, 02:30 AM
Hay thật đấy, cảm động quá đi thui

pe_jess
05-11-2006, 04:05 AM
Oh...^^....cám ơn bạn nhiu...

bluedolphin06
05-11-2006, 09:12 AM
Truyện dễ thương lắm nhưng bùn quá bạn àh...seo lúc này tác giả nèo cũng khoái cho nhân vật mình...chết thế nhỉ? Model àh *___*
Nhưng dù sao cuối cùng bạn cũng mở một lối thoát cho nhân vật, cảm ơn bạn vì đã làm thế...^___^
PS: thanks vì đã post câu chuyện này!

pe_jess
06-11-2006, 02:12 AM
@bluedolphin06:Mô típ truyện nì mình viết theo một sự việc có thật mình đã đc chứng kiến cách đây một năm....và có thêm mắm muối một chút đế cho n1o hoàn hảo hơn...^^.....cám ơn về lời khích lệ của bạn

loptruongvui
07-11-2006, 05:26 AM
mình thích sáng tác lắm , nhưng chưa có dịp. Chắc hôm nào phải nhờ bạn quá à

flying_pig
07-11-2006, 09:36 AM
hay qua....hix...hix...

pe_jess
08-11-2006, 07:43 AM
Có lẽ truyện hay là nhờ nội dung...^^

iloveblue
22-11-2006, 11:54 AM
truyện dc lém đó. Những dòng thơ nói lên xúc cảm thật. Nhưng mà nó hơi buồn vì Shane chet61. nếu hắn mà sóng thì happily ever after rùi.hehehee

pe_jess
30-11-2006, 02:59 AM
....................^^,thankx...............

puppy_pikky
30-11-2006, 03:09 AM
sad luv story....=.=

iloveblue
12-12-2006, 09:50 PM
you viết truyện này 1 mình hay là ai giúp vậy?

iloveblue
13-12-2006, 02:19 PM
nói gì là nói gì? hay ỏ dở?

[Deleted]
03-01-2007, 01:39 PM
hix.....hix......truyện cảm động waaaaaa

pe_jess
16-01-2007, 07:46 PM
@puppy_pikky:Umh....a bad luv story......
@iloveblue : truyện nì tui viết 1 mình đo..bộ khó tin hở...^^.... Lấy cảm hứng từ bài hát luv Paradise + nhớ đến chuyện hùi năm ngoái đã đc chứng kiến = truyện nì.....
@mylove4ever:................mình đã nhập vào nhân vật 70% đển viết , hy vọng sẻ làm rung động ng` đọc...........^oo^

gaubien812
30-04-2007, 01:40 AM
Chuyện hay thế hok biết. Nhưng sao buồn quá bạn à ! Đọc muốn khóc quá à.

beutyrose12
30-04-2007, 04:32 AM
truyện này buồn qua ah.nhưng mà lại hay.thank you bạn

animal
09-05-2007, 10:56 AM
Hix... Hix... Truyện bùn we' à T.T

thienthan_tinhyeu
09-05-2007, 08:38 PM
kool story..........................

[Deleted]
09-05-2007, 10:36 PM
Câu chuyện này có thật không bạn...???Nó làm mình chợt buồn mỗi khi nghe Love Paraside.....Một lần nữa, cảm ơn bạn nhiều về câu truyện này....

pe_jess
18-10-2007, 04:21 AM
CÂu ChuyỆn NÀy ĐÃ CÓ XẢy Ra 80%...:)

[Deleted]
18-10-2007, 08:35 AM
Câu chuyện thật cảm động ! :(

lonelylove_baby
03-01-2008, 07:49 PM
nếu shane còn sống thì chắc truyện sẽ thành truyện dài òi

NgocOnline
04-01-2008, 06:39 AM
quả thật , rất hay , hix , buồn rười rượi

tienu
04-01-2008, 04:13 PM
80% => nhân vật nam chính ko chết???
Théc méc qué ^^
Dù sao cũng chúc mừng bạn thành công vì gây đc cảm xúc dồi dào cho người đọc đến vậy !!! ^^
Hức...hức...hức...
Truyện ngắn, nhưng hay!!! ^^

sha
05-01-2008, 12:18 AM
cảm động wo' à^^. Hay ghia đoá :)

pe_jess
06-07-2008, 11:40 PM
hehe, shane went to the paradise ùi

pe_jess
20-09-2008, 04:51 PM
comment cho mình nha

gooddythin_nd1996
20-09-2008, 09:31 PM
80% câu chuyện đã xảy ra...
Vậy đây là truyện thật hả bạn?

ShiningSakhalin
21-09-2008, 04:15 AM
Đọc vài dòng đầu ... cảm xúc trôi chảy ... tớ nghĩ bạn hẳn là một người viết hay

nhưng ngay sau đó đụng phải chữ kiểu chít chát như "wen" "zui zẻ" là tớ mất hết hứng, chán nản muốn ra ngay ' '-. Một bài văn hay lại bị những thứ ấy phá vỡ ... thì ra bạn viết không nghiêm túc chút nào. Thất vọng quá.

Thôi, lần sau cố gắng khắc phục. Tớ sẽ quay lại một ngày nào đó khi bạn thật sự yêu văn học và chấp nhận nghiêm túc để comment đàng hoàng.

Thân mến.

firey_and_windy
23-09-2008, 09:16 AM
chuyện này có thực đến 80% và Shane theo lời của tác giả là "went to the paradise". Vậy 20% kai là gì nhỉ?

snowflake_105
30-09-2008, 09:02 PM
Hi,em chÀo anh!chĂc anh ngẠc nhiÊn lẮm nhỈ(^_^)tẠi em thẤy cÁi diỄn ĐÀn cŨng vui vui,ai ngỜ anh lẠi lÀ thÀnh viÊn cÚa nÓ !mÀ sao dẠo nÀy bẬn Ôn thi nÊn cỨ biỆt tĂm biỆt tÍch thẾ,ĐÙa vẬy chỨ em biẾt anh Đang bẬn lĂm À!khi nÀo rẢnh thÌ ghÉ qua ĐÂy ĐỌc bÀi viẾt vÀ share kinh nghiỆm vỚi em nhÉ! ThÔi chÀo anh! Thank kiu baby prince^^

pe_jess
27-10-2008, 02:39 PM
chài, 20% là nổ ^^... nhưng sự thật thì nhân vật đi lên thiên đường thiệt, bùn hen