PDA

Xem đầy đủ chức năng : lời của trái tim

ngọn nến thứ tư
17-06-2005, 12:40 AM
Tôi đã sống, đã từng được coi là kẻ đa tình, vì đã thích và đã chia tay khã nhiều người. người ta cũng nói tôi là lắm bồ và nhận xét khá khó nghe. trên thức tế là như vậy nhưng đâu có ai biết rằng trong trái tim tôi chỉ có nhận thức mà không hề có tình yêu. tôi tự hỏi nó làm sao vậy.nó đóng băng hay đơn giăn chỉ là bốc khói trước 1 người khác phái mà ai cũng cho rằng là tốt đẹp.bên trong nó có tiếng gọi nhưng tôi không biết và không hiểu nó ,tôi cũng không nghe được những lời do nó mách bảo.nó không mở cửa của mình để đón nhận 1 tình yêu thật sự, bởi vì nó đã bị đóng kín,đóng kín bởi ổ khóa của nỗi sợ hãi. sợ bị từ chối,sợ bị bỏ rơi.nhưng đang sợ hơn là người nắm giữ chìa khóa lại không phải là chủ nhân của trái tim.
Hiền à! em muốn đạp tung cái cánh cửa đó để chạy ra ngoài và đến bên anh nhưng em không đủ sức ,em cần có 1 người mở cửa.liệu anh có phải là người nắm giữ chìa khoá hay không?
em chỉ biết rằng trái tim của mình nó cũng chỉ mới bốc hơi như bao nhiêu lần khác.trái tim của em dường như le lói 1 tia hi vọng sẽ được sống trong ngọn lửa ấm áp của tình yêu và hạnh phúc,chứ không phải là ' bốc khói rồi lại đóng băng".
Anh đã nói là anh yêu trái tim ấy thì xin anh đừng làm cho nó thất vọng.
Một trái tim bình thường, một ước muốn giản dị như bao trái tim khác .nhưng có phải trái tim của tôi sẽ mãi bị bất hạnh hay không?

tramvanlac
17-06-2005, 03:03 AM
Bé yêu!
Dù có khó khăn thế nào đi nửa anh vẫn mãi bên bé và anh muốn cùng bé đi suốt những con đường phía trước anh sẽ mở cánh cửa đó ra và anh sẽ đón em trong vòng tay của anh, hãy tự tin lên em nhé dù ở đâu anh củng ghỉ về em.Because I Love You.
anh HIEN(biệt danh của anh la trầm vân lạc)