PDA

Xem đầy đủ chức năng : " i have never seen a girl like you" ---> cô gái kì lạ

lamtieumy
24-10-2006, 10:30 AM
"I never seen a girl like you" Tôi đã nói với em như vậy khi em hỏi tôi tại sao lại thích em....
Mặt trời dần lặng xuống đường chân trời,trời bây giờ đẹp lắm,một màu tím bao trùm cả không gian..Tôi ngồi lặng lẽ nhìn em chợt cảm thấy hạnh phúc vô cùng....em ngồi đó..thao thao bất tuyệt về những câu chuyện của mình....em cười..em lúc nào cũng cười nhưng thật khó biết em đang nghĩ gì....
Nhớ lại ngày đó...lần đầu tiên gặp em..Ngày đó trời mưa...Tôi đang dứng núp mưa dưới mái hiên của một căn nhà..Đốt vội điếu thuốc..rít từng hơi....tôi cảm thấy đỡ lạnh được phần nào...cho dù tôi đã bị ướt hết......Mưa ngày càng nặng hạt hơn...Từng hạt mưa rơi..mưa lớn hơn..."Mưa thế này thì ko biết khi nào mới về nhà được "Tôi thầm nghĩ như vây...càng ngán ngẫm hơn khi nghĩ đến 1 đống bài tập phải nộp vào ngày mai...mà bây giờ tôi vẫn chưa làm cái gì cả.....Bỗng..Đùng một phát...một vật thể gì đó đã va chạm vào lưng tôi...Quay phắt lại...vật thể đó là một cô bé....Cô bé nở nụ cười thật tươi,lau vội những giọt nước mưa trên mặt:
- "Xin lỗi anh nhé...Mưa lớn wa'...cũng may tìm được chỗ núp...Chứ nếu ko thì chắc như chuột lột...."
Cứ thế..cô bé cứ thao thao bất tuyệt về cái cơn mưa chết tiệt ấy cứ như đã biết nhau từ rất lâu rồi mặc cho tôi đang tròn mắt nhìn em và đang tự hỏi ko biết có phải tôi đã wen em từ rất lâu ko....Em bảo em rất thích mưa...nhưng em lại rất sợ mưa lớn...em thích mưa phùn...kiểu như mưa ở Đà Lạt...em bảo mưa như thế lãng mạn chết đi được...Em làm tôi phì cười..quả thật tôi chưa hề gặp một người như em bao giờ..

bluedolphin06
24-10-2006, 01:47 PM
Truyện dễ thương đấy bạn, thanks nhiều nhe ^___^

lamtieumy
25-10-2006, 07:44 AM
He hehe..tại hôm bữa đang viết thì tiệm net đóng cửa,hôm nay viết tiêp..mọi người ủng hộ nha :

Cứ thế,cứ thế...tôi dần bị hút vào câu chuyện của em...Tôi chăm chú lắng nghe,thỉnh thoảng lại còn thêm vào vài câu bình luận cho câu chuyện thêm phần hấp dẫn...Cứ như vậy đến khi trời gần như tạnh mưa...trời bây giờ trong xanh..không khí mát mẽ..mọi thứ như vừa được tắm xong..sạch sẽ đến ko ngờ.....Em mải lo nói chuyện ,đột nhiên giật mình em nói:
-" Ấy chết,trời tạnh mưa rôi...thôi em phải vê.Rất zui vì được làm wen với anh.em tên Rainny.hihihi..có lẽ em hợp với mưa nên ai cũng gọi em như vậy...Còn anh??"
Tôi lúng tung..gãi đầu,gãi tai..ấp úng trả lời:
-"Ờ...ờ..tên..anh tên Nguyên "
-"okie! vậy nhé..thôi em đi đây...lần sau có duyên mình sẽ gặp..chúc anh vui"
Nói xong em vụt chạy để lại tôi đứng như trời trồng...Cô bé xuất hiện thật nhanh rồi biến mất thật nhanh..làm tôi thật bất ngờ...Nhìn dáng em chạy đi..nhỏ dần..nhỏ dần rồi mất hút sau những con hẽm...tôi chợt cảm thấy một cái gì đó luyến tiếc..
Thế là cả buổi chiều hôm đó.tôi như người mất hôn....cầm cuốn sách trên tay mà cứ nghĩ đến em-cô bé tên Rainny kì lạ...em thật đặc biệt....Có cái gì đó thật gần gũi..thật đáng iu ở nơi em...Tôi cứ nghĩ mà cứ tự trách mình tài sao lại ko hỏi số đt hay 1 cai gì đó về em...Giữa cái TpHCm rộng lớn và đông đúc như vậy..tôi làm sao có thể gặp lại em một lần nữa...."Thôi thì cứ tùy duyên vậy" tôi thầm nghĩ như vậy..Từng ngày trôi đi ,tôi cứ đi ngang qua nơi đó ,cái nơi mà tôi gặp em lần đầu tiên...Và cũng từ ngày đó...tôi luôn tìm kiếm em -một cô bé đặc biệt mang một cái tên đặc biệt :Rainny....

mylove03c3
28-10-2006, 01:59 AM
hay quá, tiếp đi bạn ơi

lamtieumy
29-10-2006, 12:26 AM
hehehehe....uhm để my cố gắng viết sớm sớm nha.....

lamnham
02-11-2006, 12:12 PM
nhìu cảm xúc đan xen trong lời kể wa ! làm tui không hỉu được bạn đang viết truyện hay kể lể về một sự ngẫu nhiên !!!

bluedolphin06
03-11-2006, 03:03 PM
nhìu cảm xúc đan xen trong lời kể wa ! làm tui không hỉu được bạn đang viết truyện hay kể lể về một sự ngẫu nhiên !!!

Có lẽ là cả hai đó, ^___^ truyện thì chủ yếu là cảm xúc tác giả thui, còn mạch lạc của câu chuyện cũng quan trọng nhưng chỉ là một phần.
PS: bạn nhớ post típ nhe, thanks!

iloveblue
22-11-2006, 12:13 PM
truyện cũng được. Sao không viết típ vậy you?

vân veo
02-11-2007, 04:53 AM
viết xong bỏ ngỏ đấy là seo trời

lamtieumy
04-11-2007, 09:31 PM
ồ xin lỗi các bạn..do MY dạo này không có tiem nhìu....My sẽ cố gắng viết cho xong chỗ này nha.thanks các bạn

p3_Bi
14-11-2007, 10:47 PM
ũa seo kì zạ??? mới zít dc có mí chữ thoy mừ.............. seo hok post típ đi..................

tam_online
12-12-2007, 06:23 AM
bje^t' chjt' lìn sao ko vít típ bạn

NTQ
18-04-2008, 05:10 AM
lại ngưng jữa chừng àh