PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chuyện về nó và anh ấy

tocbovang
23-10-2006, 09:47 AM
Nó là một con bé coi trọng bạn bè hơn tất cả mọi thứ và cũng rất thích quan tâm đến người khác . Nó luôn nghĩ ở tuổi nó mọi thứ yêu đương đều chỉ là hão huyền và vớ vẩn. Nó thích tình bạn hơn, tình bạn luôn là thứ j bền chặt nhất trong con người nó. Nhưng từ khi nó gặp anh ấy, anh ấy đã làm xáo trộn cuộc sống của nó, đã làm cho nó thay đổi suy nghĩ.

Anh ấy hơn nó 2 tuổi, mọi suy nghĩ của anh ấy nó có cảm giác thật chín chắn, khác xa với vẻ trẻ con của nó. Từ xưa đến nay, nó ghét nhất là kiểu làm quen vớ vẩn. Nhưng anh ấy vào, chỉ nói chuyện vẩn vơ, nó hok bít tên anh ấy, hok bít nhà anh ấy ở đâu. Nhìu lần hỏi, nhưng anh ấy đều hok trả lời. Qua wc, nhìn anh ấy bt như bao người con trai khác, nhưng khi nói chuyện với anh ấy, sao nó có cảm giác ấm lòng đến như thế. Nhiều lúc nó muốn nói chuyện với anhấy, lên mạng chỉ để gặp anh ấy. Nó đã từng nghĩ phải chăng mình đã thích anh ấy rồi???

Nó rất thích sự lãng mạn, nó thích người khác tỏ tình với nó qua những bài hát Người đi ngang qua đời tôi - bài hát này lần đầu tiên nó nghe ở trên mạng khi đứa bạn nó gửi cho nó. Nó đã từng nghĩ nếu ai tỏ tình với nó bởi bài hát này, có lẽ nó sẽ nhận lời ngay. Nó đã từng mong anh ấy gửi cho nó bài hát đó...

Anh ấy đã có người yêu, có lẽ đó là tin sốc nhất mà nó đc nghe thấy. Nó bỗng thấy có j trống trải vô cùng, nhưng hok hỉu sao nó vẫn cười đc, nó đã cừơi rất tươi và luôn chúc anh ấy hạnh phúc. Anh ấy để mặt biểu tượng cười nhiều hơn khi nói chuyện với nó về người yêu anh ấy. Nhưng chắc anh ấy ko thể nào biết đc, nó đang khóc ở bên màn hình vi tính...

Rồi một ngày, nó nhận đc bài:"Ngừoi đi ngang đời tôi", anh ấy gửi cho nó.... Nó hok vui, mà lại buồn, nó đã từng mong điều đó, nhưng có lẽ... lúc này hok phải lúc. Chắc là anh ấy gửi cho cả list vì bài đó quá hay. Nó mỉm cười, bỗng mỉm cười nhưng pha những giọt nước mắt.

Anh ấy hẹn nó ra mạng và hỏi nó đã nghe bài đó chưa? Nó nói nghe rồi và khen bài đó thật là hay. Anh ấy để biểu tượng hình mặt cười và nói rằng anh ấy và người yêu đã chia tay. Nó biết anh đang buồn, đang rất buồn nhưng sao nó lại ác, lòng nó bỗng cảm thấy vui. Tại sao lại thế? Nó cảm thấy tội lỗi. Anh ấy bảo nó hãy nghe lại bài đó một lần nữa, nó sẽ hiểu, anh có rất nhiều điều muốn nói với nó. ...

mylove03c3
28-10-2006, 01:53 AM
Vậy là, anh ấy yêu nó ha?

iloveblue
28-10-2006, 10:12 PM
như vậy là hết chưa vậy?

lamnham
02-11-2006, 12:05 PM
tình iu không thể sánh bằng tình bạn !
vì tình iu khó đạt đến cái tuyệt đối , hoàn hảo, như tình bạn.
nhưng người ta có vẻ khoái yêu hơn thì phải !
vì tình yêu
xuất phát từ tình bạn
dù vậy
iu wa net thì tui không khoái cho lắm !
vì tình iu
it nói bằng lời

nhìu bằng ánh mắt,nụ cười và hàng động.!!!

iloveblue
02-11-2006, 02:25 PM
một bài thơ á? chả hiểu gì hết. còn cái truyện này thì sao? ket61 thúc gì mà ký thía

marry
03-11-2006, 07:54 AM
hay do' bravo hay hay hay hay hay

iloveblue
03-11-2006, 02:27 PM
hay cái gì chứ? tui thấy nó hơi ngộ. chả hiểu gì cả

bluedolphin06
03-11-2006, 03:08 PM
Dễ thương và độc đáo, thanks nhiều!

iloveblue
03-11-2006, 04:46 PM
thịt không vậy ss? em thì chả hiểu gì cả

wickydonan
05-11-2006, 05:25 AM
độc đáo đấy bạn
câu chuyện giản đơn nhưng cũng cần suy ngẫm nhiều

bluedolphin06
05-11-2006, 09:21 AM
Nêú hỏi truyện đã kết thúc chưa thì cũng hơi khó, tuỳ vào tác giả mà thôi. Nhưng theo ý mình thì nên kết thúc ở đây là được, giả như đấy chính là ý tg thì tuyệt ^___^. một kết thúc mở khá ấn tượng, cái hay là chính người đọc tự ngẫm ra một cái kết cho riêng mình, nhân vật chính sẽ được yêu hay đấy chẳng qua là mộng tưởng, tuỳ bạn thôi. Và mình thix những truyện có lối kết thúc như thế...như wicky đã nói "đọc xong truyện cũng cần suy ngẫm nhiều"

mylove03c3
05-11-2006, 01:19 PM
truyện này có thể coi là một bài thơ hay một câu chuyện nhi, nhưng mà nội dung thì thật là hay và có ý nghĩa.

tocbovang
18-11-2006, 08:30 PM
Chuyện về nó và anh ấy là một cảm xúc bất chợt của mình. Nó nhanh chóng đến và cũng nhanh chóng đi. Viết một mạch đến đó luôn và mình bỗng nghĩ, dừng ở đây sẽ là hay hơn cả, bởi nếu có viết nữa sẽ ko hay. Một cái kết thúc để cho mọi người phải suy nghĩ, cũng đc đó chứ :mpl:

linh_than
14-03-2007, 11:16 PM
Mình cũng thấy độc đáo lém

happy_cool_dog
17-03-2007, 01:50 AM
Truyện hay nhưng chả hiểu đầu đuôi sao hết

cong chua hay dua
30-03-2007, 01:00 AM
hay lém bạn ơi post típ đi nha

blood_omen
31-03-2007, 11:48 AM
.....................truyện để mỗi người tự nghĩ ra kết thúc cho nó àh ^_^

pethao
03-04-2007, 06:33 AM
tình yêu...và dòng chữ viết nên đơn giản...nhưng bản chất của nó ko hề đơn giản đó là vì có trái tim của bạn...tôi yêu những câu truyện như thế này...vì nó được viết từ con tim của bạn...thankyou

phương_19
03-04-2007, 09:34 AM
ừm nên kết thúc ở đó thôi dù đọc xong còn nhiều tiếc nuối nhưng lại gợi lên những suy nghĩ về nó khiến người ta luôn nhớ đến nó , nếu viết nữa đúng là sẽ rõ kết thúc nhưng chưa chắc ấn tượng bằng . MÌnh thì theo nhận xét của mình thì tình yêu qua mạng hơi có vẻ phiêu lưu quá vì kô biết đối phương có thật lòng hay kô nhưng mình cũng tin là có những tình yêu qua mạng dù là số ít và mong nhân vật trong truyện sẽ có kết cục như vậy . Nói chung tình yêu chỉ cần sự thật lòng và chân thành với nhau mà thôi