PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đêm ...

hoatrungnguyen
26-03-2005, 02:38 PM
Giấc mộng vỡ tan , chỉ còn màn đêm lạnh lẽo , ánh mắt chăm chăm nhình vào computer , nỗi nhớ lại dâng lên tận những đầu ngón tay . Gõ , lại gõ vào bàn phím .Sao tự nhủ với lòng mình đừng bao giờ nhớ tới những ngày tháng êm đềm đó nữa mà ta cứ ấp ủ trong lòng . Đêm noel chỉ còn mình anh vắng tanh ,chỉ còn mình anh nhớ thương kỷ niệm . Em là mây bay mãi nơi chân trời ... lẩm nhẩm hát lại từng lời bài hát viết tặng em , lại thấy buồn đến thế.Giờ đây,anh và em đã không còn như ngày xưa nữa , mỗi người đi theo những con đường mà mình đã chọn ,chẳng cần biết khi xưa ta đã từng hứa gì với nhau . Một con đường đi chung cho hai người ư ! Ảo ảnh thôi mà , làm sao có chuyện đó phải không em .
Lúc này , khi anh đang viết những dòng chữ này , chắc em đang ngủ say , giấc mơ của em có còn anh ở đó không ? Chắc là có em nhỉ , nhưng nó là những cơn ác mộng ... hì hì ! Anh lại đùa không đúng lúc rồi :D
Những đêm dài không ngủ làm anh chai lì với màn đêm . Không còn thấy đêm dài nữa mà thấy sao ngắn thế , không đủ để anh nhớ hết những kỷ niệm về em . Dù sao thì em cũng đã ra đi , đi thật xa . Có lẽ anh sẽ không thể nào coi như em đã chết được , em mãi vẫn quanh quẩn bên anh , hình ảnh em vẫn thế , nó có thay đổi hay không có trời mới biết , vì anh vẫn chẳng biết mình đang nghĩ gì mà viết thế này nữa . Hix...hix , cuộc đời đôi lúc không như người ta ước mơ , chân lý đó chắc chẳng ai thay đổi được đâu . Dẫu sao thì anh cũng thử chiến đấu với nó một lần xem sao . Anh sẽ nhớ về em , để xem thời gian có làm nó thay đổi hay không ? Đố em trả lời được câu hỏi đó , vì anh cũng chẳng biết sáng mai thức dậy em có còn trong nỗi nhớ của anh hay không ... chán thế không biết . Dạo này mình biến thái nặng rồi hehe ...
Nhẩm lại những lời cuối của bài hát viết tặng em , chúc em ngủ ngon và hạnh phúc với con đường mình đã chọn ...

hien911
26-03-2005, 02:43 PM
Sao lại buồn thế cái gì rồi cũng qua đi mà thui .

¯|¯ïN
26-03-2005, 07:26 PM
Hãy để cho quá khứ mãi chìm vào giấc ngủ êm đềm,tình yêu đã mất đi rồi thì sẽ không bao giờ tìm lại nó được đâu bạn à,tốt nhất là hãy cố quên đi tình yêu đau buồn đó,tiếp tục tận hưởng cuộc sống của riêng mình,rồi nhất định một ngày nào đó hạnh phúc thật sự sẽ mỉm cười cùng bạn^^!!!!!

hoatrungnguyen
27-03-2005, 12:56 PM
Những lời khuyên cũng thế cả , chẳng thay đổi được gì ! Chán quá sao lại buồn đến thế ...

hoabantrang
27-03-2005, 11:59 PM
đêm đêm Ngữa Mặt Nhìn Trời
Nghe Hồi Chuông đổ Nghẹn Lời Xót Xa
Chúa ơi! Nếu Yêu Là Có Tội
Con đây Suốt đời Mang Tội Chúa ơi

Vị_NgỌt_ĐôI_mÔi
28-03-2005, 03:47 AM
Đừng buồn bởi em đã lặng thinh nghe anh
Em mang nỗi nhớ tràn vào ý thơ chưa kịp viết
Chỉ có trong thơ em mới dám nói rằng :" EyA" tha thiết
Với AnH, dù chỉ một lần...