PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mối tình đầu..........

liemtd
16-06-2005, 04:11 AM
Tình yêu đầu...ôi ba tiếng ấy sao mà ngọt ngào đến thế! Nó làm cho người ta nhức nhối mãi không nguôi, nó làm cho người ta thấy hạnh phúc khi nghĩ về nó, và người ta chẳng thể nào quên được!
Không phải ngẫu nhiên mà người ta nói rằng "Tình đầu là tình khó quên", chắc hẳn rằng điều đó đã được "kiểm chứng" nhiều rồi đây. Mà đúng thật, các bạn cứ thử nghĩ mà xem, lần đầu tiên nói tiếng yêu, lần đầu tiên trao cho ai kia ánh mắt thiết tha, lần đầu tiên vì ai kia mà sẵn sàng làm tất cả, lần đầu tiên...lần đầu tiên....Ôi cái gì cũng là lần đầu tiên hết, bao nhiêu kỉ niệm êm đềm, thì làm sao mà quên được! Quên được người tình đầu tiên đã là khó mà quen người khác lại càng khó hơn. Khi quen với người sau, chắc chắn bạn không thể tránh khỏi suy nghĩ so sánh với người trước, nhất là khi bạn đang giận dỗi. "Sao em không hiểu mình như người kia, sao em không cư xử tuyệt vời như người kia...". Hàng ngàn câu hỏi tương tự như thế hiện lên trong đầu bạn. Và thế là bạn tự dằn vặt mình, chỉ khi nào người sau thật sự hơn được mối tình đầu của bạn thì may ra... À, lại còn chuyện không biết người sau có ghen không nữa!
Dù sao thì mối tình đầu cũng là mối tình đẹp nhất. Bởi nó xuất phát từ chính trái tim của bạn, không nghi ngờ, không tính toán. Những rung động đầu đời, thật nhẹ nhàng mà thật sâu sắc.
Cứ mãi như thế nhé, mối tình đầu của tôi. Hình bóng của em sẽ không bao giờ xóa nhòa trong trái tim anh. Dù em có là người bội bạc, em phụ tình anh, nhưng anh không oán trách em. Những ngày tháng ở bên cạnh em là khoảng thời gian anh hạnh phúc nhất. Có được nó cuộc đời này anh không còn gì oán trách. Mãi yêu em!