PDA

Xem đầy đủ chức năng : viết thư biết gửi cho ai khi trai tim này vẫn cô quạnh?

tếu
15-06-2005, 11:31 PM
tui viết rất nhiều thư tình rồi , bao nhiêu cũng chẳng nhớ nữa , ngay cả khi ngủ tui cũng suy nghĩ xem lên viết thế nào , viết ra sao , để người nhận thư hiểu đc tình cảm của người viết . Tui viết thư bằng cảm xúc chân thành , thật lòng , mang nặng tình cảm , nhưng những bức thư tui viết ko phai cho mình mà viết hộ người khác . Tuy là viết hộ , nhưng khi viết thư , tui luôn coi mình là người chủ bức thư , đặt mình vào hoàn cảnh của họ mà viết . Họ nhận những bức thư tui viết , họ khen hay , tui vui , đúng là rất vui . Nhưng những lúc cô đơn một mình trong căn nhà chống , tui thấy mình thật lẻ loi , cô quạnh , tui ước gì có một người để mà viết thư , có một người để mà bày tỏ tình cảm , có một người bên mình khi buồn bã chán nản . có nhiều lúc tui nghĩ rằng hay là mình chọn bừa một ai để mà tán tỉnh , để mà viết thư , nhưng khi cầm bút lên , tay tui cứng lại , đó ko phải tình cảm chân thật của bản thân mình , tui ko viết đc . Nhìn người ta có người bên cạnh mà trái tim này nghen tị , chẳng biết làm gì ngoài viêc lang thang đây đó đỡ buồn , một mình ngắm những cảnh tui cho là lãng mạn và thơ mộng quên đi sự đời , quên đi nỗi buồn ủ kín trong lòng .
Tui sẽ chờ để có một người tui yêu thật lòng để viết cho người đó những suy nghĩ chân thành ấp ủ trong trái tim này đã rất lâu , nhưng phai bao lâu nữa , người đó mới xuất hiện . Tui hỏi lòng mình , và lại thấy buồn , lại bơ vơ trên con đồng làng , lang thang cho hết buồn chán .
Ko có người yêu thật buồn tẻ , cô đơn
Nhưng...
Nhiều người có rồi , họ vẫn như tui ...
Nhưng ...
Tui đã rất khó mới có người yêu , tui ko như họ , ko bao giờ làm người yêu tui buồn
nhưng bao lâu nữa mới có người yêu nhỉ , 50 năm nữa chăng ? chắc là vậy ....hix hix

peace_star
16-06-2005, 07:05 PM
Tếu lại viết thư dùm người khác phải hông ? Nếu têu nói là chưa có người yêu thì ps hổng tin dâu

Lạnh Lùng
16-06-2005, 07:12 PM
Ko ngờ, Tếu có tâm trạng giống Q quá!.. Q cũng vậy , Q cũng thường được người ta nhờ viết thư để gửi cho người khác . Mỗi lần viết là mỗi lần Q tự đặt mình vào hoàn cảnh của chính người chủ của bức thư . Q vui lắm ! .... khi bức thư của mình được người ta thấy hay , và khen ... Nhưng có đôi lúc, Q chợt buồn vì chẳng có ai trong tim để mình cầm bút và viết 1 lá thư gửi cho người mà mình yêu thương nhất ! .... Buồn thật đấy ....

đá cuội
16-06-2005, 07:29 PM
bốc phét vừa thui ông tướng........... chắc là ổng viết chán qua' không ai thèm đọc lên không gửi được cho ai chứ gì.............. đồ nói xạo........... đáng ghét ...........

tếu
16-06-2005, 11:59 PM
tui à ? tếu mà , lời nói ra 80%là nói dối , tin hay ko tùy bạn . viết thư ko phải là do hay hay ko mà do " tâm " của người viết , nếu người viết thật lòng thì người đọc sẽ cảm nhận đc , ngược lại , người viết hay nhưng ko thật lòng thì chỉ đem lại sự thích thú cho người đọc mà ko hiểu đc tình cảm muốn nói trong bức thư !

peace_star
17-06-2005, 01:01 AM
Trùi ui !!!!!!!!!!!! tếu nói đúng ghê ta

tếu
17-06-2005, 01:03 AM
hì , nghĩ sao nói thế thui , khen quá lời rồi

ga-con-chay-lon-ton
17-06-2005, 01:06 AM
Có ai viết thư tình mướn không , tui nhờ viết dùm 1 la thui , 20 K

hoaluuly_86dn
24-06-2005, 05:49 AM
bua nay cung~ viet thu tinh muon nua ha cac ban bay gio minh moi nghe do

dorothydevere
21-09-2006, 03:49 AM
việt viết thư hộ ai thế ;)), mí đứa trong lớp hả =)). Moh có chỗ đánh sai chính tả kìa
Trống chứ ko phải "chống"