PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thế nào là một tình yêu mù quáng?

¯|¯ïN
26-03-2005, 09:08 AM
Có ai có thể giải thích được điều này không vậy^^??Còn theo ý kiến của tui thì đó là khi quá si mê một ai đó thì bạn sẽ không còn có thể nhìn thấy ai ngoài người đó nữa,làm tất cả mọi chuyện vì người đó bất chấp là đúng hay sai,sẵn sàng tha thứ tất cả những lỗi lầm dù là khủng khiếp nhất của người ấy và còn vô số những chuyện ngu ngốc khác bạn làm vì người ấy nữa,kết cục của những tình yêu mù quáng này rồi sẽ đi về đâu???

đi tìm ngày xưa
26-03-2005, 11:05 AM
Bấy nhiêu đó cũng đủ roài .......nữa chắc sẽ là người thiên cổ mất roài ...

nhoc_cung
27-03-2005, 08:22 AM
Nhóc nghĩ tình yêu mù quáng là khi yêu một người không biết trân trọng tình cảm của mình...còn những chuyện như...làm tất cả những chuyện vì người ấy hay trong mắt mình chi cóa người đó thì chưa hẳn là mù quáng đâu...mình nguyện như thế nếu họ cũng vậy và trân trọng những gì tốt đẹp nhất mình dành cho họ....

Vị_NgỌt_ĐôI_mÔi
27-03-2005, 09:48 AM
iu thì iu chứ đừng mù quáng nha các bạn...

Seafoam
27-03-2005, 10:00 AM
tình yêu mù quáng và tình yêu chân chính hình như có những nét gần gằn giống nhau !Vì yêu người ta có thể làm tất cả cho nhau , sẵn sàng tha thứ , sẵn sàng bỏ qua những lỗi lầm của người yêu !Nhưng cái gì cũng có giới hạn của nó và khi vượt qua giới hạn đó Tình yêu trở thành yêu mù quáng !
Dù sao , trong tình yêu đôi khi còn đòi hỏi sự hi sinh , thông cảm , sự khoan dung...bởi vì không có gì là hoàn hảo cả !Hãy trân trọng và nâng niu tình yêu ,nếu bạn thực sự muốn có nó -hãy biết giữ gìn !

Lang thang
27-03-2005, 03:52 PM
Nếu mang TY ra phân chia bổ chẻ thì rất là nhiều loại tình yêu á , nhưng tóm lại nói chung những điều ấy đều xuất phát từ trái tim và tình cảm của mỗi người ( loại trừ TY ko chân chính ) .Blue nói đúng trong TY nếu không có những điều thông cảm khoan dung ... thì TY sẽ không bao giờ bền vững, mà đến một lúc nào đó cả 2 sẽ thấy mệt mỏi không thể tiếp tục trên con đường đời và sẽ dẫn đến những kết cục không hay trong TY . Yêu mù quáng là thế nào LTB không thể nói hết, có thể nói chung như vậy, yêu không suy nghĩ , không đắn đo, yêu hết lòng, như vậy là mù quáng . Mọi người cần biết , trong TY chân chính , sự suy nghĩ đó là điều muốn mang đến cho người bạn đời mình những gì tốt đẹp nhất , còn trong TY ko chân chính thì những suy nghĩ đó là những tính toán lợi nhuận mà thôi . LTB mong và hy vọng rằng tất cả những người đang yêu, đang có một tình yêu CC . mong hãy biết giữ gìn tôn trọng và nâng niu nó !!!

đi tìm ngày xưa
27-03-2005, 09:01 PM
T/Y mù quáng chỉ cần biết đến người yêu thôi ngoài ra thì miễn xen vô ......... trong đó có cả mình nữa ........ vv và vv ......

bọ ngọ nguậy
27-03-2005, 09:10 PM
Đại khái tình yêu mù quáng là: yêu nhiều quá nên mù mà mù rùi thì bị quáng có vậy thui.
Nếu muốn chữa bệnh thì phải biết ta yêu cái gì và yêu ra làm sao.....
Lương y bọ ngọ nguây...hix...:noidea:

Vị_NgỌt_ĐôI_mÔi
28-03-2005, 03:35 AM
khi iu mà mù wang' thì rât dễ sảy ra những điều đáng tiếc đó , vì vậy hãy thật tỉnh táo nha cac bạn...

phongvoky
28-03-2005, 06:07 AM
tình yêu mù quáng là một thứ tình yêu dành cho những kẻ chỉ nghỉ đến người khác(cụ thể là người đó) chứ không nghĩ gì đến những người khác xung quanh.Thứ tình yêu này chỉ dành cho những con người yêu thật lòng một người nào đó. Nhưng phải thật sự thật lòng đó nghen

Vị_NgỌt_ĐôI_mÔi
29-03-2005, 12:56 AM
cũng ko hẳn là như vậy đâu...

phongvoky
29-03-2005, 08:06 AM
sao dzậy? Sao chưa hẳn vậy được

lele
30-03-2005, 08:42 AM
Ai yêu mà chẳng mù quáng chứ,ko ai có thể tránh được, ít nhất là 1 lần trong cuộc đời

Vị_NgỌt_ĐôI_mÔi
31-03-2005, 10:45 PM
lele nhầm rùi , ko fai? ai cũng vậy đâu...