PDA

Xem đầy đủ chức năng : Xin được post lại cho 1 người !

Châu Tinh Trì
13-06-2005, 03:58 AM
Đôi lúc ngồi buồn...biết thổ lộ cùng ai??? thôi thì mượn lời trái tim, gửi đôi dòng chữ viết! thả hồn theo dòng net trôi....mong mang theo nỗi buồn vô tận...phù....ước gì giờ đây lang thang trên 1 con đường vắng ngắt trong đêm mưa, dước ngọn đèn vàng lẻ loi...cảm giác cô đơn, lạnh lẽo, trống trải nhưng hạnh phúc, 1 hạnh phúc ...buồn đến lạ kỳ, tuy không còn ai nhưng tâm hồn thoải mái! chợt nhớ đến 1 lời hát "...như chưa từng có những fút lìa xa, dấu gương mặt trên vai anh khóc òa...những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em...!" ...có lẽ niềm hạnh phúc ... buồn vô tận đó sẽ mãi mãi ko bao giờ trở lại!
Nhưng cũng thật hạnh phúc, hạnh phúc khi hiểu rằng giờ đây nơi phương trời kia em cũng nhiều hạnh phúc...để rồi giờ đây, khi thời gian đã qua đi thật lâu, tất cả dường như chìm vào quên lãng ...thì em bỗng chợt đến...chợt đến như 1 thiên thần xóa tan bóng hình cũ trong anh...nhưng em đến để rồi đi,và đi rồi lại đến...anh ko thể so sánh như hình bóng ngày xưa nhưng anh có lỗi gì với em ?? tại sao lại fải làm như vậy ??...tại sao?...tại sao??...tại sao và tại sao??...Hm...hít 1 hơi thở thật dài rồi thở ra thật sâu...có lẽ đây chỉ là 1 niềm vui của em ..1 niềm trong những niềm vui nhỏ nhoi, nhẹ nhàng đến đau nhói 1 con người...! Tuyệt vọng, chán chường ...mệt mõi ...nên có lẽ anh sẽ ra đi, ra đi mãi mãi trong tâm hồn của em dù cho giờ đây em có đến với anh bằng những tình yêu chân thành nhất ...xin lỗi ! ...xin lỗi em vì tình yêu cũng có giới hạn của nó...! Xin vĩnh biệt, vĩnh biệt em! Vĩnh biệt những giây phút trò chuyện bên những dòng tin nhắn, bên những dòng mail và bên dòng sông có những cánh diều mơ ước mà trong đó, anh thường nói mình như 1 con diều đen đúa, xấu xí, nhỏ nhoi ở 1 góc trời, tuy vậy nhưng nó có niềm vui, nó có niềm hạnh phúc riêng nó đúng ko em?? Nó ko bon chen, không đua đòi, adua vào 1 cái thế giới, cái thế giới đầy màu sắc rực rõ của những cánh diều vỹ đại kia...vì nó đã có niềm hạnh phúc,niềm hạnh phúc cho chính mình và nó đã tin vào niềm hạnh phúc đó … nhưng đâu ngờ...
...hm... Lại 1 điều ước nữa nhé! 1 điều ước nhỏ nhoi nhưng hoàn toàn có thể hiện hữu! Em biết anh ước gì không?? Anh sẽ ước mình được lang thang đi trên bờ biển chiều hoàng hôn ...lặng thầm , cô đơn, trống trải nhưng dường như thật thoải mái, không còn 1 chút vướng bận trong tâm hồn! Phải! có lẽ anh như 1 người ít kỷ chỉ biết cho riêng mình, nhưng chính em, em đã khiến anh trở thành con người như vậy, em đã khiến anh không còn là anh nữa...! ...hm..Thôi thì thở 1 hơi dài rồi lặng nghe tiếng sóng biển,tiếng sóng rì rào cùng màu của không gian, cùng hương của gió..., tất cả dường như được quyện vào nhau để trở thành 1 bản tình ca, 1 bản tình ca tuyệt vọng để ru hồn cho 1 con người đang dần dần ngã gục trong tình yêu! Anh lại bất chợt nhớ đến 1 bài hát "...mùa đông đó sẽ mãi mãi ...chẳng quay trở về ...chuyện tình ta tan vỡ như những bông tuyết rơi trong trời...chỉ còn trong mơ đôi môi xưa những đêm đông buồn... nỗi cô đơn trong nghẹn nghào anh đã khóc...em có biết con tim anh chỉ yêu 1 người ??... Chỉ yêu em !... Ko đổi thay dẫu cho cách xa muôn trùng...! Người yêu ơi ! anh yêu em hỡi người !"... lời bài hát thật sâu lắng và cũng tràn đầy ý nghĩa như chính 1 con người vì yêu em mà sẽ ra đi, ra đi để chôn kín trong tim 1 hình bóng mà có lẽ nó sẽ mãi mãi ko phai mờ...rồi cũng đến lúc anh phải đi, anh sẽ đi mãi ...đi mãi...đi đến 1 phương trời nào đó nơi có bầu trời xanh, có gió và có biển...có những tiếng sáo diều mơ ước, có dòng sông ngày xưa ... rồi anh sẽ chợt giật mình, tỉnh dậy và quay lại ...quay lại và được nhìn lại chính mình đang nằm trên cát ...và bên cạnh anh sẽ là tiếng sóng biển rì rào, tiếng gió xào xạc...cùng mùi hương của biển....màu sắc của không gian...nó đã thực sự, thực sự ru hồn anh đưa anh vào phiêu lãng và dẫn đường anh trở về với nơi mà anh đã ra đi ! Xin vĩnh biệt tình em! Vĩnh biệt em! Và vĩnh biệt tất cả!

Tommy Nguyễn
14-06-2005, 06:46 AM
Thở dài vào wa' khứ hả ông bạn , hay đó chỉ là 1 chút chạnh lòng khi nhớ về ji` ji` đó ....
Nhưng cũng chẳng sao phải không , cuộc sống nhiều lúc cứ bắt con người phải hoài niệm , mặc dù đã cố quên .

majorhao
14-06-2005, 05:56 PM
Ký ức rất khó tàn phai phải hông ông bạn nhiều khi chính chúng ta ép chính chúng ta quên đi những kí ức của mình và tưởng chừng chúng ta đã làm được, nhưng đó không phải quên thực sự, không phải những kí ức đó biến mất hoàn toàn mà nó tạm thời lắng xuống, tạm thời được cất sâu trong tâm khảm của mình để đến một lúc nào đó phải thở dài giống như ông bạn vậy !!!!
Memories consume like opening the wound !!!!

Lạnh Lùng
14-06-2005, 06:22 PM
Tình yêu nào cũng đẹp .. cho dù nó có trái ngang và cách trở cay đắng bao nhiêu đi chăng nữa, thì nó vẫn đẹp ... và đẹp mãi mãi trong hồi ức của mỗi người . Nhưng đừng bao giờ chìm đắm trong quá khứ nhé CTT ! Q nghĩ , nếu quá khứ đẹp ... thì hãy để cho quá khứ luôn ở trong lòng và tồn tại mãi mãi , đừng khơi dậy quá khứ ... và đừng kiếm tìm quá khứ ! .... Tự tin, yêu đời lên nhé!...