PDA

Xem đầy đủ chức năng : làm đẹp mặt với khoai tây.

cana_ximuoi
14-08-2006, 05:08 AM
Bí quyết nghen, xinh lém đó, chị dâu mình chỉ: :lelele: lúc đâù mình hông bít....nhưng đã làm môĩ tuần rồi, da mặt sẽ rất đẹp và mịn màng.
Đầu tiên, cần có 1 củ khoai tây, một bịch sữa tươi, cắt vỏ khoai tây... luộc lên cho chín rồi xay ra hoặc nghiền nhiễn ra bằng muỗng, cho sưã tươi vào... đừng nhiều quá, sệt sệt thôi, rồi cho vào tủ lạnh , để lạnh lạnh rồi mang ra đắp lên mặt nhưng mà thật mỏng, sau 15' lấy ra, rưả mặt thật sạch, bảo đảm làm 1 tuần 2 lần da sẽ căng , mịn màng... hìhìhì.... loại này ko gây kích ứng da, các bạn thoải mái sử dụng.:blow: ... sẽ đáng iu hơn thiệt đó....

baby_hamdzui
14-08-2006, 07:46 AM
Nghe hay quá trời luôn à,mình muốn làm theo mà sợ khi làm xong rồi ra đường sẽ bị bắt nắng.Lúc đó hok thấy trắng thấy đen thui nữa thì chít tớ á

thaingan
14-08-2006, 07:20 PM
uh` nếu bị bắt nắng thì chít em

baby_hamdzui
19-08-2006, 07:42 AM
Chị cana_ximuoi cho pe bít là có bị ăn nắng hông hả chị.Em muốn biết để dủng thử đó mà.Nó mà ăn nắng thì chít bé òi

cana_ximuoi
20-08-2006, 06:19 AM
Cũng có , nhưng mà ko nhiều như dưa leo va những loại trái cây khác, nên mang khẩu trang đi ra ngoài náng là tốt nhất, hìhì muốn đẹp thì chịu khó tí, mang khẩu trang cũng tốt đo chứ ha, vừa che náng vừa ko ngửi khói bụi mà, đúng ko nè......

linda
20-08-2006, 07:40 PM
thế bạn có cách nào đắp mặt để lỗ chân lông nhỏ lại ko? Dùng nước hoa hồng chẳng tác dụng gì cả !

vitamin90
21-08-2006, 01:11 AM
mà dùng nước hoa hồng thì cứ bôi lên mặt thui ah?

selina_ngocchau
24-08-2006, 06:36 AM
mà mặt nạ khoai tây có trị thâm mụn được không chị???nếu sáng da mà thâm mụn còn chắc em chít.... hic hic...

thaingan
24-08-2006, 07:10 AM
uh mình cũng thử goai` đoắ dep85 cực

-:-AlONe-:-
24-08-2006, 09:50 PM
hay wóa nhở nhưng mà đắp vào kóa gây ngứa da hun ???? :think:

cana_ximuoi
25-08-2006, 08:30 AM
mà mặt nạ khoai tây có trị thâm mụn được không chị???nếu sáng da mà thâm mụn còn chắc em chít.... hic hic...
Trị thâm mụn luôn, giúp da trắng, sáng và mịn nên bạn đừng lo lắng.

đắp khoai tây dễ gây ngứa cho da nhạy cảm lắm
Không có đâu bạn ơi, mình đã dùng thường xuyên, da mình da nhờn rất dễ dị ứng nhưng mà cuối cùng ko sao cả, mà chị dâu mình hay làm cho khách lắm, làm trong tiệm tóc đó, rất nhiều khách và có rất nhiều loại da khác nhau, nhưng mà ko sao cả, bạn yên tâm đi.