PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình đơn phương có phải là tình yêu đẹp nhất?

ga-con-chay-lon-ton
08-06-2005, 09:25 AM
Chào các bạn , các bạn co bi giờ yêu đơn phương 1 ai chưa nè.
Khi yêu đơn phương thì sẽ thế nào nhỉ ? Đêm nhớ , ngày thì mong gặp
----> Đêm về gác tay đầu giường
Mong trời mau sáng , ra đường gặp em. (he he)

Yêu đơn phương sẽ đem lai cho ta cảm giác sung sướng , mỗi khi được trò chuyện với đối tượng thì như là lên tiên vậy , còn nhìu chuyện khó hỉu khi mình đang yêu đơn phương 1 ai lắm.
Cái này mình viết ra bằng kinh nghiệm thực tiễn :blinking: , các bạn đọc gồi góp ý hẹn
Đừng cười gà con hen :cooll:

Lưu ý:
Vài lời từ quản lý box.
Sau khi xem xét và thấy rằng topic này đang đã đánh trúng một vấn đề nan giải của các bạn trẻ hiện nay và thấy rằng các mem tham gia rất nhiệt tình nên mình mạn phép dán nó lên để mọi người tiếp tục hưởng ứng.
Nhưng vẫn cần lưu ý:
- Tuyệt nhiên không tán gẫu với nhau
- Vui lòng viết Tiếng Việt có dấu.
- Tránh lạc đề.
Mong các bạn thực hiện đúng nội qui của diễn đàn nhé!
Cám ơn!

swtlilaznchik88
08-06-2005, 05:13 PM
to ga con: còn riêng mình thì ty đơn phương đau khổ lắm bạn à. mình đã trải qua nhiều lần như thế mà thấy tự trách mình nhiều lắm. yêu người ta mà không dám nói ra, khi đối diện thì lại không biết nói gì. cứ như thế ngày lại ngày cứ trôi qua, ty đó cứ dấu kín ở trong lòng. lại không biết người ta nghĩ sao, có thích mình hay không, hay là chỉ xem như một người bạn. mình nghĩ chắc mỗi người mỗi khác, bạn không bị đau khổ vì ty đơn phương, mình rất mừng cho bạn.

wolfman
11-06-2005, 04:30 AM
Tôi cũng đang yêu đơn phương đây.Tình đơn phương cũng đẹp lắm chứ,cái đẹp thuộc về những thứ con dang dở mà.Yêu một người,mong cho người ấy được hạnh phúc,mặc dù người ta không yêu mình, mặc dù người ta cũng không cần mình quan tâm luôn(hix),mặc cho con tim mình kêu gào đòi được yêu.Nếu ta yêu người ấy thật lòng thì ta sẽ để cho người ấy được tự do,trói buộc không phải là tình yêu đâu.Tình đơn phương đẹp lắm chứ...

BMW325i
11-06-2005, 07:07 AM
Trời đừng nhắc tới nữa đơn phương khổ lém ai ơi!!!
Nói thiệt hồi nhỏ BMW xem mấy phim tình cảm thấy chàng trai đứng chờ nhau trong mưa thấy nhảm nhí dễ sợ và rồi lớn lên thì mới thấy thật sự mình còn điên hơn như thế!!
Nhà "người ấy" cách nhà mình gần 10 cây số mà cứ chiều chiều chạy xe lại nhà người ấy nhìn thoáng qua một cái thôi thì đã hạnh phúc tràn đầy rồi!!Nhưng mà yêu đơn phương sẽ ko có kết quả tốt đâu nên mạnh dạn thổ lộ thì hơn ko thì.......

hercules
11-06-2005, 07:12 AM
đúng ! tìm mấy năm trời mới thấy 1 đồng minh hihihhii cám ơn bạn đã có 1 ý kiến sáng suốt !! mọi người hãy tin vài tui đi ! tình yêu đơn phương không đẹp đâu !!

tuyenlun
11-06-2005, 06:09 PM
Có lẽ trong cuộc đời này khi được yêu một ai đó có lẽ là điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của một con người, nhưng cũng thật là đau đớn khi yêu một người bằng một tình yêu đơn phương phải không các bạn ?

Nhưng tình yêu đơn phương mãi mãi là một tình yêu đẹp lắm cho con người ta phải nhớ mãi.

Một thông điệp tôi muốn gửi đến các bạn là hãy giữ lấy những gì tốt đẹp nhất bên người mình yêu và hãy cố gắng đừng để đánh mất nó .

:think:

¯|¯ïN
13-06-2005, 05:32 PM
Hình như pain cũng đã từng nghe vài người bẻo rằng tình yêu đơn phương là tình yêu đẹp và cao thượng nhất của mỗi con người,hình như cũng đúng......

mailan
13-06-2005, 05:58 PM
mình thấy yêu đơn phương mà không nói ra được là đau khior quá ruifv còn gì...thấy mà có bạn lại nghì đó là đẹp thì cũng lạ thật........suốt ngày ôm ấp mối tình ấy thì hổng được gì cả....thà nói ra để đau một lần cong hơn là........

ngan_kiep_mai_yeu_em
13-06-2005, 07:00 PM
đáng tiếc là đúng như vậy bạn ạ!
(thở dài) yêu đơn phương bao giờ cũng đẹp
đẹp tuyệt vời nhưng lại rất đau thương

swtlilaznchik88
14-06-2005, 09:12 AM
Tình yêu đơn phương, người ta đau biết đau mà đẹp chứ, mình chỉ nghĩ tình yêu đẹp nhất là khi hai người hiểu nhau, biết được người ta yêu mình, còn yêu đơn phương thì chỉ là đau thương.

bienxanhsieutoc
16-06-2005, 07:10 AM
" ...tình đơn phương đôi khi thấy em cười vui lòng anh xao xuyến , người yêu ơi biết chăng anh đã yêu từ lâu .... " . Yêu đơn phương dĩ nhiên là đau khổ rồi , hãy chọn cách nói ra thật lòng thì sẽ thoải mái hơn , không lẽ cứ chôn dấu nỗi lòng không cho đối phương biết tình cảm của mình hay sao ?!!!

con1ngay2002
16-06-2005, 10:35 PM
Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.

vickivy
16-06-2005, 10:54 PM
đúng là tinh yêu đơn phương là tình yêu đẹp nhất ,vì mõi khi được nói chuyện với người đó,mình cảm thấy tim mình đập rộn ,và hạnh phúc khi được nói chuyện với người đó,còn nếu iu mà cả 2 người cùng biết thì chẳng còn gì là hay cả (đúng ko nè).thành ra noi gì đi nữa tình đơn phương vẫn la đẹp

boorin
17-06-2005, 02:51 AM
đúng là cái cảm giác gặp được người mình thích thì thích thật nhưng ma cứ đơn phương hoài không được đáp lại thì chỉ mệt mỏi thôi. thật kinh khủng khi mà tình cảm của mình cho đi mà không được biết tới hoặc không được đáp lại

lovetacke
17-06-2005, 02:57 AM
Theo tôi thì yêu dơn phương là 1 tình yêu dep.Nó cũng giống như 1 bản nhạc mãi không bao giờ chấm dứt vây.

Dù đời này kiếp sau cũng vậy,xin yêu em ngàn năm vẫn thế.
Dù ngày mai, anh chỉ là một hạt bụi hư vô.
Xin em đừng chúc anh hạnh phúc vì em là hạnh phúc đời anh.

Yahoo:lovetacke

okanobee
17-06-2005, 04:25 AM
Với riêng oka , oka thấy tình yêu đơn phương là sự đau khổ . Con người thường thi vị hóa tình yêu rằng : chỉ cần mình yêu và có thể làm mọi điều cho người mình yêu được hạnh phúc thì đó cũng chính là niềm hạnh phúc của mình . Nhưng khi oka yêu một ai , oka luôn mong muốn tình yêu của mình sẽ được đáp lại . Nếu chỉ yêu thầm lặng và đi bên cạnh cuộc đời của một người nào đó thì oka sẽ cảm thấy thật đau khổ và xót xa .

fit
17-06-2005, 08:35 AM
yêu đơn phương tuy đẹp nhưng chẳng giống yêu tí nào cả ( tui yêu đơn phương nhiều rồi ), nó không mang lại kết quả tốt đẹp gì cho cả hai người cả mà ví dụ điển hình là tui nè :jerry:

girlnh0k992
06-04-2009, 05:54 PM
Nhok....................mún................đc... ............mất...............trí

Wên ..........đi.....những.......sự.......thật. .....fũ.......fàng

Wên .........đi........những........nỗi.........� �� � ?au..........nhok..........đã...........chịu.. .........đựng

Và ....
Nhok sẽ đi tìm..............tìm 1 thứ jì đó.....................tìm 1 thứ mà người ta hay gọi là................TÌNH IU........:so_funny:
ßüôñ †¶¬â† ¶«¶¬¡ ¡ëü ðöñ þ¶¬üöñ§ Yêu một người không có nghĩa là chỉ cần một vòng tay ôm khi trời lạnh mà đôi khi chỉ cần một ánh mắt dịu dàng cũng đủ làm ấm cả không gian... Yêu một người không có nghĩa là phải ở bên nhau mọi lúc mà đôi khi còn cần biến mất trước mắt nhau 1 phút để biết còn được lo lắng và để biết nâng niu, trân trọng... iu đơng phương 1 người thật sự rất đau khổ nhưng nhiều khi tự nghĩ minh không phải của họ thì sẽ thấy dễ chịu hơn và có lẻ sẽ chúc phúc cho họ: người mình yêu ^^!

vinhtito
06-04-2009, 07:07 PM
Tại sao phải yêu đơn phương, nếu bạn yêu ai đó thì hảy nói với người ấy, chôn giấu tình đơn phương làm gì để ngày mai ta lại hối hân.

luke_hanu
06-04-2009, 07:56 PM
Tình yêu đơn phương kô fải chỉ có khổ đau mà cũng có những khoảnh khắc hạnh phúc, khi đc bên cạnh "người ấy". Mình cũng đang yêu đơn phương nè, mãi chẳng biết làm như thế nào để người ta hiểu tình cảm của mình, khó hiểu lắm. Mình và người ấy thì hầu hết ngày nào cũng gặp nhau, cũng nhắn tin cho nhau.

uocmoxanhhy2004
06-04-2009, 08:21 PM
hic mình chỉ thấy y đơn phương là đẹp khi ng đó nghĩ rằng mình thật thật cao thượng khi cho mà ko cần nhận từ ng kia va đang mong cho họ hạnh phúc còn trên thực tế thì đau quá chứ còn j khi mà tình cảm của mình dành cho ng đó chỉ là một phía.

Đóng.
06-04-2009, 08:22 PM
Chẳng có lẽ nào tình đơn phương tình đẹp nhất cả. Tình yêu từ 1 phía chỉ là cảm giác buồn tuổi mà thôi.

Tuỳ mỗi người cảm nhận.

khăn gió
06-04-2009, 08:25 PM
Khăn gió gọi Gà con:bạn đang iu đơn phương à? Đẹp thì cũng đẹp nhưng hơi đau lòng.Nhưng nhờ có t/y đó tớ đã có thêm nghị lực để sống tốt hơn.Đúng không?

phuong hoang trang
07-04-2009, 09:21 PM
tình yêu đơn phương là tình yêu đặc biệt
nó đẹp nhất tùy theo cảm nhận của mỗi người

Mắt_lưu_ly
08-04-2009, 12:03 AM
đơn phương là thứ tình yêu đẹp?
có lẽ là thế thật, nhưng cũng như hoa hồng vậy, đẹp thì đẹp thật đấy, nhưng gai hoa hồng đâm thì đau phải biết, tình đơn phương cũng làm ta đau khổ giống như bị gai đâm vậy

Evin_love_forever
10-06-2009, 08:40 PM
yêu đơn phương mình thấy kô ổn đâu sao bạn không thử thổ lộ với người ấy
sao bạn kô nghỉ người ấy củng đang yêu dơn phương bạn đang chờ 1 lời tỏ tình dể thương từ phía bạn nhỉ
đả là kon trai thì làm sao lại ýeu đuối mà kô dám thổ lộ tình cảm cho người ấy biết, bạn đừg sợ người ấy từ chối hảy tìm lời lẻ thích hợp để nói ra sẻ không ai phải xấu hổ cả
nếu người đó tôn trọng bạn chắt người đó không làm bạn buồn khi bạn nói ra lời... đâu mạnh mẻ lên chàng trai

Never_cry
12-06-2009, 07:29 AM
iu đơn phương ư? có cả niềm vui lẫn nỗi buồn, khi nói chiện với ng í thì vui lắm cơ nhưng sau đó thì chỉ mình ta đối diện với tình cảm của mình,....
khi thấy ng í bên ai kia thì lòng đau lắm vì ng ta ko iu mình, bạn ko cảm thấy buồn ah?
theo mình thì iu đơn phương buồn nhiều hơn vui, bạn ạ.

lamnguyen
12-06-2009, 07:52 AM
tình yêu bao giờ cũng đáng được trân trọng bởi những tình cảm chân thành , nơi khởi đầu cho mọi suy nghĩ và hành động. và mọi điều lun xuất phát cho sự thành thật. ko tư lợi--> wa' đẹp ấy chứ. đúng ko các men

KIM SAO CHI
12-06-2009, 07:31 PM
tình đơn phương khi nói thì thế nhưng khi đứng trước người ấy thì thế nào nhỉ ?....Dũng cảm để bộc lộ tình cảm thì mối thực sự là bạn đang yêu. Cố lên hãy nói thật trái tim mình

codon2212
07-11-2009, 12:31 PM
có những buổi chiều cô đơn lặng lẽ
thấy trong lòng xen kẽ toàn đau thương
hỏi sao lòng còn quá vấn vương
với mối tình đơn phương đau khổ!

Ga_Bông
07-11-2009, 08:27 PM
Đẹp ! Chắc chắn rằng tình yêu đó rất đẹp đấy các bạn ạ!
Mình cũng như các bạn thôi ! yêu một người nhưng chưa dám nói ra !Nhung chắc chắn rằng vào một ngày nào đó mình sẽ nói!
Hãy cứ vui khi ta yêu đơn phương nhé !!!!!!!!!!!!

giAnG_cOi
07-11-2009, 10:50 PM
yêu đơn phương có cái hay có cái khổ,được trò truyện cùng người ta,được chăm sóc người ta nhưng chỉ là trên danh nghĩa là bạn,được ở bên người ta nhưng người ta không muốn ở bên mình,đêm về thì nhớ mong người ta,rồi khi nhìn thấy người ta đi với ai đó,với người mà gọi là người yêu thì mình lại đau

lalaloong
07-11-2009, 11:03 PM
Yêu một người không có tình cảm với mình có thể mang đến cho bạn cảm giác đau buồn, thất vọng. Vậy làm sao để vượt qua nỗi đau và tiếp tục cuộc sống? Đó là một thử thách lớn mà những người không được đáp lại tình yêu cần chiến thắng........^^.............!

my_chua17
08-11-2009, 12:01 AM
Đẹp chứ!!! theo My thì đơn phương là tình yêu đẹp đó chư.......nhưng níu được đáp lại thì ko còn gì tuyệt vời hơn......My iu đơng hoài ak.....thix tìm kím tình yêu huj....hjhj

be vit
08-11-2009, 02:24 AM
hj hj hj bạn iu đơn phương zayj thỉ có khi nào bạn thấy thật bùn thật cô đơn nhìu lém ko bạn.tui nghĩ chúng ta nên tỉnh lại nhin mọi thứ xung quanh mình co khi đìu đó sẽ tốt đẹp hơn rất nhìu đấy co gắng lên bạn nha goodluck.

toiditimem
08-11-2009, 02:32 AM
Tình yêu đó thật đẹp nếu người ấy cũng yêu bạn và nếu bạn ấy không yêu bạn thì sao nhỉ, tình bạn cũng chẳng còn đâu, xem như chưa quen nhau luôn, đừng nên yêu đơn phương bạn à, đợi chờ mệt lắm...

codon2212
08-11-2009, 07:35 AM
Nhưng mà lý trí đâu thể điều khiển trái tim con người được. Đã quyết định không yêu người ấy nhưng tình cảm thì cứ ngày càng lớn dần. Ôi tình yêu đơn phương

kimah
10-11-2009, 05:53 AM
Kim cũng đã yêu đơn phương rùi, thế nên rất hiểu tâm trạng của một ai đó bị người ta biết tình cảm của mình và từ chối một cách thẳng thừng hỳ hỳ. Dù vậy kim vẫn thích người đó, vẫn rất vui khi mỗi ngày được nhìn người đó một lát, dù cho chỉ là thoáng qua thôi. Và tuy răng người đó đã làm kim bị tổn thương nhưng suy cho cùng người ấy vẫn chỉ mới là một cậu trai tuổi mới lớn, và chắc chắn người ấy cũng có tình cảm với một ai đó nên mới làm kim bẽ mặt đến thế.

A, trở lại vấn đề chính, thì kim nghĩ đơn phương cũng tốt thôi (sẽ không bị rơi vào trường hợp như kim nè :D) Nhưng mà dù sao cũng nên cho người ấy một cơ hội để người ấy biết rằng mình luôn luôn được yêu quý chứ nhỉ? Và biết đâu đấy lại có một happy ending cho bạn thì sao? Hãy tận dụng tối đa cơ hội và tối đa sự chân thành cộng thêm 1 ít may mắn nữa, dũng cảm để nói ra tình cảm của mình không tốt hơn là ngồi chờ đợi sung rụng vô miệng hay sao? Chúc may mắn với tình yêu của mình

Kim
Cô độc
:D

P/s : Đừng xoá bài của tớ vì com quá linh tinh nhé hỳhỳ:rang:

sangvan
10-11-2009, 07:39 AM
nói về yêu đơn phương mình chấp cả cái 4rum này lun,,,,,,lần đầu tin mình có cái cảm giác tim đập loạn lên,trong người tụ nhiên cú nao nao không tả đc,chỉ số tự tin trở về mức zezo là khi 5 tuổi,,và mang nó xuốt từ đó cho đến năm cuối cấp hai,,,,,,cùng nơi ở,cung lớp,cùng 1 tổ,cùng chơi với những đứa bạn trong lớp,,,nhưng những giây phút mình đc gần,,đc nói truyen,chi? la` mot va`i,,,,cHI? mO* mo^ng linh tinh,,rui` lo ng ta bít dc tình cảm của mình thôi,,mà tớ cũng chưa bao giờ giám lại gần mà chêu người ta rù chỉ 1 câu,,,cùng lắm giả vờ đi qua đi lại chỗ người ta rùi nhìn chộm là cùng,,mà thích thầm ngần ấy năm chưa bao giờ nghĩ là mình có đủ can đảm để bày tỏ,,vậy mà khi nhận đc thư tình củam của người ta mình lai............kết thúc trong hàng nghìn những kie niệm về thứ tình cảm đầu đời lãng mạn như tiểu thuyết vậy,,,,,bây giờ mình nhận người ta làm em gái,,1 cô em gái cứng đầu thông minh học giỏi và cũng rất quí ông anh zai là mình,,,bây giờ khi vừa tổ chức sinh nhật kỉ niệm tuổi 18 xong,,tổng kết lại chưa bao giò trái tim mình loạn nhịp như thế lần thứ 2,Ôi đúng là tình đầu thì không thể quên đc,,đăng khôi từng nói;tình đầu không nguôi quả không sai,,,,,khi nào mình lại iu ai đó như thế,,, mình sẽ iu thầm ng ta 1 lần nữa,,không thèm bày tỏ đâu,,,con gái bây giờ chằng còn ai đủ chân thành cả

kimah
11-11-2009, 12:58 AM
nói về yêu đơn phương mình chấp cả cái 4rum này lun,,,,,,lần đầu tin mình có cái cảm giác tim đập loạn lên,trong người tụ nhiên cú nao nao không tả đc,chỉ số tự tin trở về mức zezo là khi 5 tuổi,,và mang nó xuốt từ đó cho đến năm cuối cấp hai,,,,,,cùng nơi ở,cung lớp,cùng 1 tổ,cùng chơi với những đứa bạn trong lớp,,,nhưng những giây phút mình đc gần,,đc nói truyen,chi? la` mot va`i,,,,cHI? mO* mo^ng linh tinh,,rui` lo ng ta bít dc tình cảm của mình thôi,,mà tớ cũng chưa bao giờ giám lại gần mà chêu người ta rù chỉ 1 câu,,,cùng lắm giả vờ đi qua đi lại chỗ người ta rùi nhìn chộm là cùng,,mà thích thầm ngần ấy năm chưa bao giờ nghĩ là mình có đủ can đảm để bày tỏ,,vậy mà khi nhận đc thư tình củam của người ta mình lai............kết thúc trong hàng nghìn những kie niệm về thứ tình cảm đầu đời lãng mạn như tiểu thuyết vậy,,,,,bây giờ mình nhận người ta làm em gái,,1 cô em gái cứng đầu thông minh học giỏi và cũng rất quí ông anh zai là mình,,,bây giờ khi vừa tổ chức sinh nhật kỉ niệm tuổi 18 xong,,tổng kết lại chưa bao giò trái tim mình loạn nhịp như thế lần thứ 2,Ôi đúng là tình đầu thì không thể quên đc,,đăng khôi từng nói;tình đầu không nguôi quả không sai,,,,,khi nào mình lại iu ai đó như thế,,, mình sẽ iu thầm ng ta 1 lần nữa,,không thèm bày tỏ đâu,,,con gái bây giờ chằng còn ai đủ chân thành cả

Bạn nói thế thì chắc ko có ý xúc phạm đến đại đa số con gái đó chứ?? Tớ ko nhầm thì trong hoahoctro có rất nhiều con gái nha :dwarf:
Hơn nữa thưa bạn, tình đầu tuy khó quên, nhưng bạn lại ko nói ra thì cũng chỉ là một mối tình ko có kết quả mà thôi. Vả lại, bạn đã nhận được thư tình của người ta mà lại "vậy mà khi nhận đc thư tình củam của người ta mình lai............kết thúc trong hàng nghìn những kie niệm về thứ tình cảm đầu đời lãng mạn như tiểu thuyết vậy,,,,,bây giờ mình nhận người ta làm em gái,,1 cô em gái cứng đầu thông minh học giỏi và cũng rất quí ông anh zai là mình,,," Thế thì mình hoàn toàn ko hiểu bạn là người hời hợt hay là thế nào nữa á. Thế đấy, bạn đừng vội nói con gái ko đủ chân thành mà hãy tự xem lại bản thân mình đã nhé. Chúc bạn có những mối tình từ 2 phía

Thân
Kim - cô độc

P/s ==> Com vì quá bất bình bài viết của sangvan.

Mr.Sjlent
11-11-2009, 03:52 AM
Cảm giác yêu ai đó đơn phương là 1 trong những cảm giác hp nhất của TY...

... Tình chỉ đẹp khi tình còn dang dở !

@ _sailamvanlaanh : có cái Avatar Tam giác của TY hay sao ấy nhỉ.. \:D/

[Wings]killer
16-12-2009, 06:41 AM
tình yêu dơn phương đẹp thật nhưng cũng đau khổ thât.tôi cũng đang yêu đơn phương nên rất hiểu cái cảm giác thật là lạ đó nhưng nói chung la tình yêu đơn phương rất đẹp
ai cùng cảnh ngộ với mình thì cho ý kiến nhé

meongoc
13-01-2010, 06:04 AM
the caca ban nghi the nao khj mjnh yeu don phương ma lươn bj ngươi do lua dọ mjnh? cho xjn y kjen

bạn hãy viết có dấu đi , chả hiểu j hết

trong cuộc đời ai cũng ít nhất 1 lần yêu đơn phương tình yêu đơn phương rất đẹp đó là 1 tình yêu đẹp nhất, trong sáng nhất

kođăngký
13-01-2010, 11:59 AM
chỉ có ai thích lãng mạn kiểu lãng xẹt mới thấy đơn phương là đẹp
trong khi ngta đang nói nói cười cười với ng khác thì mình lại ngơ ngơ như bò đội nón, tự tưởng tượng ra những ảo ảnh để huyễn hặc , giả vờ như mình không đau
chả tội j` phải như thế cả

lucky0511
14-01-2010, 12:23 AM
Tình yêu đó thật đẹp nếu người ấy cũng yêu bạn và nếu bạn ấy không yêu bạn thì sao nhỉ, tình bạn cũng chẳng còn đâu, xem như chưa quen nhau luôn, đừng nên yêu đơn phương bạn à, đợi chờ mệt lắm...

mình hoàn toàn đồng ý với ban...
đơn phương đau thật đấy... đau lăm....là bạn cũng ko đc nữa rùi... h là người lạ.. còn j tệ hơn thế.. ha ha

semai_chodoi
14-01-2010, 01:33 AM
Theo mình: Tình đơn phương trong sáng nhưng buồn bã.
Vì mình cũng đang yêu đơn phương mà.
Bạn chỉ yêu người đó, lo lắng cho người ta. Nhưng nếu như người ta đã yêu ai thì mình rất đau khổ phải ko?
CHỉ biết câm lặng và cầu chúc cho họ hạnh phúc.

Nguyen_Anh
14-01-2010, 01:55 AM
tình yêu đơn phương: lặng lẽ nhìn người ta vui đùa, không biết nói gì với người ấy cả, vì có quá nhiều điều muốn nói, những cảm giác lo lắng, chỉnh đi chỉnh lại những gì mình muốn nói, chỉ muốn có một khoảng lặng để ngắm nhìn người ta...Những cảm xúc khó tạ tình yêu đơn phưnglà một thứ tình cảm giữ được khá lâu trong lòng của một ngượi Tôi đã từng có một khoảng thời gian như vâỵ..................

nguyen_soai_bn
14-01-2010, 04:32 AM
yêu đơn phương đúng là đẹp thật nhưng cái ja' phải trả là rất lớn các bạn ạ

thế các bạn nghĩ thế nào khj mình yêu đơn phương mà người ây chưa bao giờ tôn trọng bạnmà luôn lừa dối bạn? cho xjn y kjen

[p]É...[g]À
14-01-2010, 04:44 AM
mình thì lại thấy tình đơn phương đẹp nhưng đó k phải là nhất........... đẹp nhưng mà đau........ k được ng ta đáp trả lại......... k được ng ta wan tâm......... k được ở bên cạnh khi ng ta bùn ........ thế thì k vui tí nèo........ k hp tí nèo.........
thà bạn nói ra cho ng ta bít còn hơn ấp ủ trong lòng mà k được j cả......

sangvan ne....... k phải kon gái ai cũng thế đâu nhé........ bạn thử xem lại bạn có đủ chân thành hay chưa mà đòi hỏi ng ta phải chân thành lại với bạn....... nói chung là kon ng mà.......... đâu ai hoàn hảo đâu......... đâu ai bình thường đâu.......... thế mới là iu chứ..........

Jeny Q
14-01-2010, 04:48 AM
Các cụ ta vẫn thường nói "Tình chỉ đẹp khi còn giang giở..."
nhưng mà theo tui bít thì đó là nói về hai người yêu nhau nhưng lại đi trên hai con đương riêng biệt
Họ yêu nhau và luôn lưu giư nhưng gì tốt đẹp nhất về nhau => 1 hồi ức đẹp
Nhưng đó là chuyện hai người yêu nhau chứ còn yêu đơn phương có cái gì được gọi là đẹp khi cảm xúc chi có ở 1 phía
Con người ai cũng muốn chiêm hữu cái đẹp <cái neyf đúng oài hem phải bàn cãi> nhưng hỏi răng nếu tình yêu đơn phương là đẹp thật thì cũng có ai muốn chiếm lấy hay không???????

ruzy
25-01-2010, 07:26 AM
Ngộ thjk hà.Hem hỉu seo mấy zu lại nghĩ ty đơn fuong nak đẹp ha!:botay:
theo tuj,yêu đơn phương nak ty đau khổ,như dzậy chj đc kái lak khổ bản thân thui hà.chẳng thà ik uj ng` khác cho sướng

aliebella2910
25-01-2010, 07:47 AM
Đúng là yêu đơn phương rất đẹp , nhưng nhìu cái hem đẹp như vậy đâu bạn ạh ! Vì ngay chính mình cũng đang yêu đơn phương đây. Chỉ cần ngồi và nhớ mong ngta thui cũng đủ làm mình đau đớn ùi. '' Khi bạn yêu 1 ai đó , sự chờ đợi luôn làm cho bạn cảm thấy bất an '' :((

LongKenny
25-02-2010, 04:47 PM
Tôi đã yêu đơn phương 1 người nhưng khi thổ lộ tình cảm của mình thì thấy người đó đã có người khác.Bây giờ thì tôi không thể nào có thể quên được người đó.Tôi chẳng biết phải làm sao bây giờ :timvo::timvo:

chod0j_1tjnh_jeu_vt
25-02-2010, 07:53 PM
Mình cũng k rõ tình đơn phương đẹp hay đau khổ nửa nhưng theo mình biết yêu một người đó là hạnh phúc,yêu đơn phương là một trong những hạnh phúc đấy, và yêu cũng đau khổ. Vì thế yêu bình thường và yêu đơn phương cũng giống nhau đau khổ và hạnh phúc

nhok_kid_yeu_ngox
25-02-2010, 08:46 PM
yêu đơn phương là tình yêu đẹp nhất vì khi ấy tình yêu không gian dối ,yêu một người là chỉ bít có yêu thôi. Nhưng chính vì thế yêu đơn phương là tình yêu đau khổ nhất...

Nothingisforever
25-02-2010, 09:00 PM
mình thấy ty nào cũng đẹp hết à !! k kể đơn phương hay từ 2 phía...

myka_ng0z
27-02-2010, 05:35 AM
mình cũng đang đơn phươn nè...biết người ta có ng iu rùi mà không sa0 quên đc.....đau lắm đấy...

b0ngdem02
28-02-2010, 05:02 AM
em mạn phép cắt ngang dòng 1 chút " con cá trượt bao giờ cũng là con cá to "

kođăngký
28-02-2010, 11:26 AM
ko hái đc nho thì cứ tặc lưỡi rằng nho xanh đi
rẽ qua vườn mơ vườn mận thiếu j quả để hái
đâu cần ngắm mãi cái món nho rồi thòm thèm làm j

:::Ch4nG3:::
28-02-2010, 10:08 PM
hmmm chưa yêu đơn phương bao h :D nhưng cũng chẵng muốn thử nữa...

uh_toiyeu_toidau
10-07-2010, 06:44 PM
Yêu đơn phương à,mình cũng đang yêu đơn phương.đối với mình thì yêu đơn phương cũng có cái vui cái hạnh phúc riêng của nó,đã gọi là tình yêu thì mình chỉ cần đói phương cua nình có được hạnh phuc là đủ.chỉ thế thôi:niềm vui của em la niềm hạnh phúc của tôi va nỗi buồn của em là nỗi đau của tôi.tôi luôn mong người đó có được những gì tốt đep nhất của cuộc đời này vì tôi sẽ mai yêu dù kêt quả ta ko nhạn lại dc gì:vẫn mãi yêu em dù biết rằng sẽ mất em ngày sau.h à ! a mãi yêu em,bây giờ và mãi mãi vẫn vậy .nhớ và yêu em nhiêu.

uh_toiyeu_toidau
10-07-2010, 06:46 PM
Sẽ mãi yêu em dù biết sẽ mất em
ngày sau

nguoidaukho_cn
11-07-2010, 06:32 AM
ôi giời đơn phương khổ lắm ai ơi...nhưng yêu rồi mà lại để mất nhau còn khổ hơn đơn phương ít ra còn có cơ hội còn chia tay là thiên thu vĩnh biệt lun....

Secret_x
11-07-2010, 06:41 AM
KHI yêu chúng ta đều chọn cách yêu đơn phương......thật ngốc nghếch..nhưng lại khiến bạn cảm thấy an toàn nhất
chúng mình sẽ ko phải lo lắng khi mọi người biết được

thà đứng xa nhìn thấy ng mình thik' vui vẻ,ấp ủ tia hi vọng còn hơn bị ng ta biết rồi từ chối một cách đau đớn

tuy có hơi mệt mỏi và đau khổ nhưng đó là cách khiến cả 2 ko khó xư.....

baby_crazy
11-07-2010, 07:19 PM
Tình đơn phương lúc naò cũng khổ cũng bùn. Tui đã đơn phương 1 lần và tỏ tình 3 lần rồi đều bị từ chối. Đêm nằm ngẫm nghĩ mệt lắm, bùn và nhớ nữa

glassrain
13-07-2010, 08:48 PM
tuy tui chưa từng iu đơn phương nhưng tui nghĩ cái ni chẳng đẹp tí nao..chỉ đem lại đâu khổ mừ thôi

chẹp chẹp...chẳng đẹp tí nào

♥ღTùng tử tế ♥ღ
13-07-2010, 11:40 PM
Cũng đã có ng từng hỏi câu này và đã có những câu trả lời rất hay như là " tình yêu đơn phương chỉ đẹp khi hai ng đến đc với nhau thôi bạn ah "

baby baby love
20-07-2010, 02:18 AM
tui là nạn nhân của tình yêu đơn phương nè. không biết có đẹp hay không mà chỉ toàn thấy đau thương. người yêu khổ mà người không yêu cũng khổ. tự dưng lại trở thành người vô cùng quan trọng với người khác làm cảm thấy khổ sở. từ tình bạn trở thành tình yêu đơn phương => toàn là đau thương, thấy mất mát một cái gì đó mà không dám níu kéo, không dám nắm giữ.sợ làm người ta tổn thương nhiều hợn

Mộc
20-07-2010, 03:12 AM
Tình yêu đơn phương có là tình yêu đẹp nhất hay không thì không biết, chỉ biết đó là thứ tình yêu khiến cho người ta nhớ đến nhiều nhất, nhớ hơn cả một mối tình cho đi và nhận lại. ^^

7love_alonesad
26-07-2010, 09:41 PM
ùh tớ cũng đã từng.. chưa yêu thì đừng yêu :-X

nganngan
28-07-2010, 05:22 AM
iu đơn phương vừa buồn vừa vui tui thấy như thí

b0ngdem02
28-07-2010, 05:57 AM
còn bé tui cũng yêu đơn phương 1 cô gái nhưng giờ mà cho mình gặp cô ấy tui sẽ không đánh mất cơ hội thứ 2 đâu ! Tình đơn phương tuy đẹp nhưng gây đau và có tác dụng phụ đôi khi còn phản tác dụng.

wind1928
28-07-2010, 07:55 AM
Ko hẳn là tình yêu đơn phương luôn đẹp nhất. NHưng tình cảm ấy theo mình vẫn rất đẹp và cũng là một tình cảm nhìu nước mắt nhất.
Yêu đơn phương bạn mới nhận ra mình ngu ngốc quá, dại khờ quá và tình cảm đơn phương ấy có thể đánh sập bức tường kiêu mà mình cố công tạo ra bấy lâu. Để rồi còn lại trong trái tim đc j sau mối tình đơn phương ngoài nỗi đau và những giọt nước mắt , để rồi nhận ra bản chất yếu đưối dễ vỡ nơi tâm hồn

Luckyduck307
28-07-2010, 11:01 AM
Mình đã từng yêu đơn phương rất nhiều uh thì teen mà, cứ ngộ nhận rôi nghĩ rằng mình yêu người ta. Đến lúc mà mọi chuyện chấm dứt người ta có người yêu để mặc 1 mình mình chỉ biết than thân trách phận vì mình yêu ngưòi ta đơn phương còn người ta không yêu lại mình. Nhưng mà từ đó mình học được nhiều điều lắm về cách suy nghĩ cách ứng xử cách dấu cảm xúc và cũng phải cám ơn tình yêu đơn phương vì nhờ có nó mà mình đã trưởng thành hơn. Ngay cả lúc này mình cũng đang mến 1 anh học cùng lớp vui tính, học giỏi. Nói chung quan hệ tình cảm vẫn diễn ra rất tốt đẹp, vẫn nói chuyện, cười đùa, vẫn ăn trưa cùng nhau. Nhưng vì anh ấy tính hay quá nên lớp mình mấy đứa con gái đứa nào cũgn thích được nói chuyện cùng anh=>tức không chịu được

.:oo0wjndy0oo:.
28-07-2010, 07:55 PM
tình đơn phương ko phải là tình đẹp nhứt nhưng lại alf tình đau nhứt

nhen xanh
31-07-2010, 07:51 PM
yêu đơn phương a
mùi vị gống socola đó
khi mới ăn thì rất ngọt ,nhấm nháp sẽ thấy đắng
100% là sự thât

phươc_thieugia
31-07-2010, 07:54 PM
uhm,,,, kái này thì mình agree VS các bác nha,,,,,tình đơn phương=>tình iu thầm kính

bebikui
17-08-2010, 11:59 PM
tình dơn phương í buey

bebikui
18-08-2010, 12:07 AM
tình dơn phương có lúc bùn lúc vui,chĩ mong người ấy vui vẽ là mình dã rất vui rùi.

anhtuan30051989
24-10-2010, 09:46 PM
Tôi cũng đang iu đơn phương một người, mới đây tôi đã nói ra, nhưng cô ấy đã ko nhận nó,
Tuy như thế nhưng tôi vẫn còn rất iu người đó, Đã 1 năm rùi, tôi đã giữ tình cảm đó trong lòng, giờ nói ra tưởng là được nhẹ nhõm nhưng không phải như vây. Bây giờ tôi thấy rất khổ tâm. Trong lòng vẫn luôn tự nhủ rằng chỉ cần người đó được hạnh phúc là mình cũng thấy vui rồi but...trong lòng sao vẫn thấy nhói đau
Các bác có lời khuyên gì cho tôi thì hãy chỉ cho tôi với

anhtuan30051989
24-10-2010, 09:48 PM
Hãy là bạn, Tôi sẽ vẫn iu như vẩy

Secret_x
25-10-2010, 12:43 AM
uhm
yeu don phương _kha ngoc nghech
biet se buon, se that bai nhung van chon
..............
so rang se bi tu choi se rang se dau long
tha om trong long.......
mim cươi ma nghe tim dau.....

bé sâu lovely
30-10-2010, 09:14 AM
khi bạn iu đơn fuong bạn có nghĩ rằng mình sẽ bày tỏ với đối phương hok? iu đơn phương thì mình cảm thay rất đau đó ,vì ng đó hok hiểu dc mình và đau hơn hết là ng ấy chỉ xem mình là bạn thui.........Mình sợ nhất là ng ấy ra đi mà hok nói ji` với mình cả. Nhưng mà trong khoảng thời gian ở bên ng ấy mình cũng cảm thấy rất hạnh fuc rùi ,dù chỉ 1 ngày hay 1 giờ hoặc chí fut 1 giây mình cũng cảm thấy rất vui rùi
Tình iu là ji`? Có ai giúp mình giải đáp câu hỏi này dc hok?

b0ngdem02
30-10-2010, 09:42 AM
hì , yêu đơn phương cũng có cái hay của nó chứ bộ! Yêu đơn phương thì người đó ko biết mình đang yêu họ , và cũng dễ dàng khi mình quan sát họ hơn. Ngày trước mình cũng yêu đơn phương nhưng giờ hết ồi , mình nghĩ là tốt nhất không nên để cô ấy biết , kệ cô ấy đi yêu người khác tốt hơn mình đừng yêu thằng giống mình là được , chúc cho cô ấy hạnh phúc , quyền quyết định yêu ai là do cô ấy mà ^^

ngocxit_a5
30-10-2010, 08:50 PM
yêu đơn phương ak.một vấn đề k còn lạ nữa.nếu yêu thì hãy làm những gì con tim mình mách bảo. đợi chờ làm gì cho thêm khổ đau.

zinny kun
30-10-2010, 10:05 PM
yeu^ don* phương khien' ng` ta dau
chu' it' khi* thay' hanh phuc' lem'
chi? tinh` yeu^ hoc. tro` moi' la` dep. nhat' thoi^

zinny kun
30-10-2010, 10:09 PM
[QUOTE=anhtuan30051989;5100500]Tôi cũng đang iu đơn phương một người, mới đây tôi đã nói ra, nhưng cô ấy đã ko nhận nó,
Tuy như thế nhưng tôi vẫn còn rất iu người đó, Đã 1 năm rùi, tôi đã giữ tình cảm đó trong lòng, giờ nói ra tưởng là được nhẹ nhõm nhưng không phải như vây. Bây giờ tôi thấy rất khổ tâm. Trong lòng vẫn luôn tự nhủ rằng chỉ cần người đó được hạnh phúc là mình cũng thấy vui rồi but...trong lòng sao vẫn thấy nhói đau
Các bác có lời khuyên gì cho tôi thì hãy chỉ cho tôi với[/QUO
cứ để nói diễn ra tự nhiên thui, ty mà không đc vun đắp rùi cũng sẽ có ngày tàn mà thui
bạn hãy sống cho chính mình, sống cho niềm vui của mình như vậy nỗi đau ấy cũng sẽ dần mà biến mất
cố lên nhé^^

...:*Vô*:...
31-10-2010, 09:40 AM
Chào các bạn , các bạn co bi giờ yêu đơn phương 1 ai chưa nè.
Khi yêu đơn phương thì sẽ thế nào nhỉ ? Đêm nhớ , ngày thì mong gặp
----> Đêm về gác tay đầu giường
Mong trời mau sáng , ra đường gặp em. (he he)

Yêu đơn phương sẽ đem lai cho ta cảm giác sung sướng , mỗi khi được trò chuyện với đối tượng thì như là lên tiên vậy , còn nhìu chuyện khó hỉu khi mình đang yêu đơn phương 1 ai lắm.
Cái này mình viết ra bằng kinh nghiệm thực tiễn :blinking: , các bạn đọc gồi góp ý hẹn
Đừng cười gà con hen :cooll:

Lưu ý:
Vài lời từ quản lý box.
Sau khi xem xét và thấy rằng topic này đang đã đánh trúng một vấn đề nan giải của các bạn trẻ hiện nay và thấy rằng các mem tham gia rất nhiệt tình nên mình mạn phép dán nó lên để mọi người tiếp tục hưởng ứng.
Nhưng vẫn cần lưu ý:
- Tuyệt nhiên không tán gẫu với nhau
- Vui lòng viết Tiếng Việt có dấu.
- Tránh lạc đề.
Mong các bạn thực hiện đúng nội qui của diễn đàn nhé!
Cám ơn!

trong cuộc đời
ai chẳng đã từng ít nhất 1 lần đơn phương :)

theo mình nó ko pải là tình yêu đẹp nhất :)
tình yêu đẹp nhất pải là tình yêu từ 2 phía , và cùng nhau bước hết con đường :)

còn tình đơn phương
nó cao cả , vì 1 ng hy sinh cho 1 ng , lặng lẽ quan tâm 1 người, vui khi ng ta vui , đau khi ng ta đau :)

nhiều lúc đơn phương cho ta hy vọng và cũng vô tình khiến ta trở nên thất vọng
nhưng nó vẫn là một tình yêu , thật đnág quý biết bao :)

Cold4coL.raiN
31-10-2010, 12:41 PM
còn mình yêu đơn phương ... mù quáng lắm...ban đầu chìm trong mộng mị tối còn nằm mơ, cho tới lúc người yêu quen người ta thì mình hận dã man.. tức lắm hận suốt đời ..nhưng đành chịu

pebunthichankeo
02-11-2010, 02:52 AM
còn tùy thôi nếu yêu thầm kín thì không sao !
mà yêu nhiệt tình quá thì mình không dám nghĩ !

Rudi Yuri
03-11-2010, 09:50 AM
Đúng là sẽ rất đẹp nếu đó là một tình yêu trong sáng, lành manh. Còn không thì không đẹp chút nào :)

thaihoangthanh
09-11-2010, 09:30 PM
Nhưng khi yêu đơn phương mà ngày ngày đều gặp người ấy, trong lòng luôn có 1 cái gì rất khó chịu, có người nói nên can đảm để thổ lộ 1 lần xem kết quả thế nào, có đôi khi không nói ra xẻ muộn màng chăng, vì biết đâu ấy kia cũng có ý với mình, mà ngược lại thì đành chấp nhận kết quả mà đối mặt với sự thật, nhưng tôi vẫn sợ, sợ khi noi ra sẽ mất luôn tình bạn thì sao...!

foxkids
14-11-2010, 03:14 AM
Trời sao lại có người nghĩ rằng yêu đơn phương lại là tình yêu đẹp nhỉ? Có lẻ mình không có cùng quan điểm như các ban. Bởi vì nếu là đẹp thì ta phải biêt giữ gìn và phát huy cái đẹp để truyền cho các thế hệ tương lai sau nay -> nhưng nếu cứ như thế thì trong tương lai không xa loài người sẽ bị tuyệt chủng , các nhà thi sỹ sẽ phải thất nghiệp vì không còn đề tài nào để nói về tình yêu.

Theo mình thì trong tình yêu phải mạnh dạn, dám yêu dám hận, đã hận thì không yêu, đã yêu thì không hận. Dám nói lên cảm xúc của mình, dám nhận trách nhiệm của mình trong tình yêu (cái này là tổn thât ngoài ý muốn) và điều quan trọng trước nhất khi bạn chuẩn bị bước chân vào vườn yêu là phải trang bị cho mình thật kỹ kiến thức về sức khoẻ giới tính. Phải biết kiểm soát được kết quả...

Ranger
20-04-2011, 12:40 PM
]Tình cờ mình mình thấy đc web này và các bạn đang tranh luận về tình đơn phương,mình ko có ý kiến nhưng mình xin kể 1 câu chuyện cho mọi người nhé:[/I]

Có 1 anh chàng sinh viên nghèo học đại học tại chức đi làm thêm nghề bảo vệ ở 1 trường trung cấp,vì yêu cầu của công việc,anh ta phải tạo ra 1 võ bọc ở ngoài lạnh lùng,nghiêm khắc với sinh viên trong trường và sinh viên trong trường người thì ghét,người thì sợ vì anh ta dám "solo" chữi nhau với bất kì nữ sinh nào làm sai quy định
Nhưng trớ trêu thay sau khoảng 3 tháng a ta lại "cảm" 1 cô nữ sinh trong trường,cô nữ sinh này xinh xắn,hiếu động và đương nhiên là đích nhắm của những nam sinh trong trường,khi ấy a ta rất muốn lại gần làm quen nhưng a ta ko dám,1 phần nghĩ rằng cố ấy có ghét mình như những nữ sinh khác không?Cô ấy có xem thường 1 tên bảo vệ nghèo ko?Và a ta quyết định im lặng vì lòng tự ti lớn hơn sự dũng cảm
Cô nữ sinh ấy cũng đi làm thêm,a ta quản lý cổng vào kí túc xá nữ,nhiều đêm cô gái đi làm về trễ,a ta vẫn ngồi đợi cô ấy về,những ngày lễ quán làm của cô ấy đông khách,a ta ngồi đợi trong lo lắng nhưng cô nữ sinh vô tư này ko biết những việc làm âm thầm này của a ta
Cuối cùng việc j đến cũng đến,cô ta có người yêu,là 1 nam sinh trong trường,a chàng bảo vệ tuy rất buồn nhưng vẫn im lặng,vẫn âm thầm quan sát 2 người dù 2 người nhiều lúc vi phạm quy định về giờ giấc nhưng a ta vẫn chỉ nhẹ nhàng nhắc nhở,a ta thậm chí ko dám nói j khác dù trong lòng rất muốn chữi tên nam sinh ấy 1 trận,sau 1 năm thì họ chia tay,a ta chứng kiến sự đau khổ của cô ấy nhưng a ta chẳng biết phải làm j,a ta tìm đc số đt của cô nữ sinh thông qua e gái của cô ấy (cô nàng này hứa sẽ giữ bí mật) và bắt đầu những lời động viên giấu tên vào những dịp lễ hoặc thấy những lúc cô ấy có chuyện buồn,lúc đầu cô ấy ko quan tâm là ai,về sau cô ta có hỏi nhưng a ta chỉ dừng lại tối đa là 2 tin nhắn và vẫn giấu tên
Mọi chuyện bắt đầu khi cô ta đi hỏi e gái của cô ấy,và cô ấy đã biết ai nhắn tin cho cô ấy (đừng nên cho con gái biết 1 điều bí mật j nhé =.=!),từ đó cô ấy cũng biết a ta thầm yêu cô ta,2 người bắt đầu quen nhau từ đấy nhưng đúng lúc đó thì người yêu cũ của cô ấy lại muốn "nối lại tình xưa",a chàng bảo vệ này chỉ nói với cô ấy rằng: "e quyết định như thế nào cũng là quyền của e,a sẽ im lặng cho e quyết đinh",và cuối cùng sau 2 tháng suy nghĩ cô ấy quyết đinh yêu a chàng bảo vệ ngốc ấy,cô ấy nói rằng: "a là 1 tên cứng đầu,1 tên lì lợm,1 tên ngốc nhưng e lại yêu tên ngốc ấy"

Các bạn có tin câu chuyện này ko?
Các bạn có tn hay ko thì tùy các bạn nhưng câu chuyện này cũng là 1 hướng giải quyết cho tình đơn phương và đẹp hay ko thì mình xin có ý kiến như thế này"tình yêu đẹp do chính 2 người yêu nhau tạo ra và tình yêu ko đẹp cũng vậy",những người yêu đơn phương hãy dũng cảm lên nhé dù chỉ 1 lần,biết đâu người ta cũng để ý các bạn thì sao,và sau cùng mình xin cam đoan với các bạn rằng câu chuện này có thật vì mình chính là tên "ngốc" ấy ^^!

BECUTE212
20-04-2011, 08:56 PM
dó là cũng tuỳ người thôi chứ có nhiều người yêu người mình yêu hạnh phúc hơn nhìu nhưng yêu người ta ma người ta hk yêu mình thi đau bùn lắm.Mà lỡ yêu người ta mà hk nói ra rùi họ yêu người khác khi đó mới khổ hơn bởi ruk đã yêu thì phải nói ra chứ nếu ko nói rùi khi muốn nói cũng hk còn kịp nửa

ketluvben
20-04-2011, 10:04 PM
zống puskin yk bạn chút người đó hp nếu như mình k đc người đó chấp nhận

heo canh
20-04-2011, 10:52 PM
mình thì không nghĩ như zay đâu do mình cũng đang ở trong tâm trạng yêu đơn phương nen mình hiểu rất rõ nó như co cái gì đó mà mình hok hiểu được dau khổ hơn nếu như ngươi đó hok biết bạn đang đơn phương với mình và có nhưỡng cữ chỉ..... khó nói quá nói chung la đau khổ lám bạn oi hok sung sướng gi đau

Mưa_ Công Chúa
22-04-2011, 10:21 AM
tớ thấy tình đơn phương thật sự có cái hay của nó
ta có thể ngắm nhìn người ta từ đằng xa và thầm mỉm cười, có thể vui vì 1 tin nhắn mà người ta dành cho mình, và quan trọng hơn là ta muốn hoàn thiện hơn để có thể khiến người ta chú ý - đó là 1 động lực mạnh mẽ cho ta đấy

Pepu
24-04-2011, 06:33 AM
T thấy ty đơn phương là 1 ty đẹp nhưng lại làm người ta phải suy nghĩ quá nhiều.Liệu ty đó có được đáp trả ko??? hay là sẽ nhạt dần theo tgian nếu ta chỉ giữ mãi nó ở trong lòng mà ko giám nói ra...???

chilly_moonlight
20-05-2011, 04:05 AM
Mình thì thấy xậu rất xấu, vi mình đã như vậy rồi, và giờ cũng thệ Vẫn yêu đơn phượng. Mặc dù mình đã nói ra nhưng kết quả chỉ kà "anh hãy coi em như bạn, trước khi gặp". Nhưng yêu người ta rồi thì coi sao đươc. Mặc dù 2 người vẫn gặp nhau... Nhưng từ khi nói ra, mình buồn nhiều hơn vui.

anhhùng RIM
20-05-2011, 08:32 AM
rim thì thấy ko hẳn là đẹp nhất :( íu ng` mà chỉ đơn phương thì hơi buồn đó...haizz..góc nhỏ trong trái tim sẽ ngày càng lớn....

kep no
20-05-2011, 12:20 PM
bạn à không chỉ riêng tình yêu đơn phương là đẹp đâu mà tất cả mọi tình yêu trên thế gian này đều đẹp hết vì những tình cảm đó đều xuất phát từ trái tim chúng ta
cái cảm giác mong chờ , cảm giác nhớ nhung , muốn những điều tốt đẹp cho người đó , muốn người đó hạnh phúc và vui vẻ ,.....nhưng niềm mong mỏi những hi sinh để người đó có được những điều đó chẳng phải là rất đẹp sao
tôi cũng đã từng yêu đơn phương vì thế tình yêu đơn phương vời tôi không những đẹp mà còn rất cao thượng nữa , khi thưc sự yêu người đó ta luốn hướng về người đó , luôn dành tất cả những gì tốt đẹp nhất mà mình có thể làm cho người đó dù cho điều mình làm có thể khiến chính mình đau đớn đến mức nào đi chăng nữa.
không biết với mọi người tình yêu đơn phương như thế nào nhưng với tôi nó là như thế đó

lovelyangel
24-05-2011, 08:57 AM
Chào chị !

Theo Angel nghĩ , yêu đơn phương có đau khổ thật , nhưng nếu chúng ta biết yêu với tấm lòng bao dung , quảng đại , ko na*ng. lòng chiếm hữu.Nhưng luôn biết đđa*t. sự hạnh phúc , vui vẻ của người mình thầm yêu là điều quan trọng nhất.Thì tình yêu đó sẽ trở nên dịu dàng, thanh thản , khiến cho tâm hồn của người thầm yêu và người được yêu trở nên vui vẻ , hân hoang , thì tình yêu đó sẽ trở nên thật đẹp , có phải ko chị .Chúc Chị luôn được nhiều niềm vui nhé

Thân mến

Lovely Angel

.:+:.pHa Lê BạC_lOv3jj.:+:.
24-05-2011, 10:31 PM
mình đã thầm yêu 1 bạn 7 năm rồi và giờ nó cứ đeo bám hoài..........

dù bậy giờ chỉ còn là thích và ấn tượng với khuôn mặt ấy nhưng khi gặp nhau............mình vẫn rất ngại và xấu hổ khi trò chuyện cùng người đó,

đôi khi lại nhen nhóm 1 chút tình cảm kì lạ.....nó có phải là 1 nỗi ám ảnh chăng????

Angels_of_dreams
25-05-2011, 04:28 AM
Đẹp thì mình chả thấy đâu chỉ thấy toàn đau khổ và nc mắt thôi!

ken9462
01-06-2011, 09:56 PM
cố lên bạn nhé, đơn phươg có thể nói là thứ đau đớn nhất trên đời. Mình cũg đã từg trải qa nên rất hiểu

keo dau tay
02-06-2011, 08:01 AM
hehe. hìn như là như vậy đó. Tinh\ yêu đơn phương cũng là một thứ tình cảm đẹp